หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร  (อ่าน 37384 ครั้ง)

rinpokpok

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาดาระมีจุดประสงค์ที่ต้องการ10หางมาครอบครองหรือป่าวเนี้ย
และตกลงมาดาระมันยังอยากได้9หางอยู่ไหมเนี้ย โทบิมันก็อยากได้9หางเพื่อไปสร้าง10หางเหมือนกัน
และไอ้คาบูโต๊ะละมันจะทำตามโทบิหรือมาดาระกันแน่ และมันมีจุดประสงค์อะไรที่ร่วมสงครามนี้ *shock* *rip* *้ัิfever*
 เออทิ้งท้ายครับรุ้นสาม ทำไมไม่ปลุกชีพขึ้นมาอะเพราะอะไร

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:05:48 »
ผมว่าตอนนี้ คนที่ต้องการ10หาง คงจะมีแค่โทบิคนเดียวล่ะมั้งคับ

แล้วก้มาดาระ คงไม่สนใจ10หางแล้วล่ะ  เพราะพลังของมันก้เก่งเกินบรรยายละ
แล้วอีกอย่าง เหมือนมาดาระ จะร่วมมือกับโทบินะ เพราะหลังจากที่คาบูโตะบอกมาดาระว่า เปนผุ้ช่วยของ 'เค้า'
มาดาระก้ไม่ได้สนใจอะไรในการรวบรวมสัตว์หางเลย  แค่สู้กับ5คาเงะก้พอ  ที่เหลือปล่อยให้ 'เค้า'  หรือโทบิจัดการ

แล้วก้โทบิรุ้เป้าหมายของมาดาระ  ทั้ง2คนมีเป้าหมายเดียวกันคือ เนตรจันทรา ชั่วนิรันด์

ส่วนเรื่องที่ทำไมไม่เรียกรุ่น3ขึ้นมาด้วย  เพราะรุ่น3ได้ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึกรุ่น1 กับรุ่น2 ไปแล้ว
ผุ้ที่ใช้คาถานี้ จะถุกผนึกลงไปในท้องของเทพมรณะ แล้วก้รุ่น1กับรุ่น2ก้ไม่สามารถเรียกออกมาได้เหมือนกัน  รุ่น4ก้อีกคน

rinpokpok

• *
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:12:49 »
มาดาระมีจุดประสงค์ที่ต้องการ10หางมาครอบครองหรือป่าวเนี้ย
และตกลงมาดาระมันยังอยากได้9หางอยู่ไหมเนี้ย โทบิมันก็อยากได้9หางเพื่อไปสร้าง10หางเหมือนกัน
และไอ้คาบูโต๊ะละมันจะทำตามโทบิหรือมาดาระกันแน่ และมันมีจุดประสงค์อะไรที่ร่วมสงครามนี้ *shock* *rip* *้ัิfever*
 เออทิ้งท้ายครับรุ้นสาม ทำไมไม่ปลุกชีพขึ้นมาอะเพราะอะไร
แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ
 *rip*งงมากกเลยคับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:26:33 »
แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ
รุ่น3ไม่ได้ผนึกคับ  แค่โลงที่3 โอโรจิมารุ ตั้งใจจะเรียกรุ่น4ออกมาคับ

แต่วิญญาณของรุ่น4 ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะแล้ว เพราะจากการที่รุ่น4ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก9หางไว้ในตัวนารูโตะคับ

วิญญาณเลยมาไม่ได้ จึงทำให้อัญเชิญออกมาไม่ได้

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 17:52:00 »
รุ่น3ไม่ได้ผนึกคับ  แค่โลงที่3 โอโรจิมารุ ตั้งใจจะเรียกรุ่น4ออกมาคับ

แต่วิญญาณของรุ่น4 ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะแล้ว เพราะจากการที่รุ่น4ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก9หางไว้ในตัวนารูโตะคับ

วิญญาณเลยมาไม่ได้ จึงทำให้อัญเชิญออกมาไม่ได้

ขอค้านอย่างแรงครับ (เรี่องโรงที่สามครับ)
ที่โอโรจะเชิญออกมาตอนสู้กลับรุ่นสาม ผมฟันธงได้เลยว่าคือ มาดาระแน่นอน
แต่โดนรุ่นสามผนึกคาถาโรงที่สามไว้ได้ครับ ผมขอย้อนความนิดนะครับ คาบุโตะเคยพุดแล้วว่าโอโรชิมารุ เคยลองเชิญรุ่นสี่มาแต่ทำไม่ได้ครับ
เพราะไม่ได้อยู่พบวิญญาณ แต่อยู่อีกมิติอื่นครับ

ถ้ารุ่นสามไม่หยุดคาถาตอนนั้น คงได้เห็นมาดาระนานแล้วครับ
อันนี้ผมคิดไว้นานแล้วตั้งแต่ เห็นโทบิ อ้างชื่อ มาดาระ ว่าชายใส่หน้ากากไม่ใช่มาดาระ  *rip*
ผมว่าเรี่องโรงที่สามผมเคยเขียนไปก่อนหน้านี้แล้วว่า คือ มาดาระ
ไม่รู้ว่าเคยอ่านผ่านตาบ้างอะป่าว

มุมมองส่วนตัวครับ
 *love* *love* *love*

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:10:50 »
ผมว่า โทบิ ต้องมีนิสัยค้ายอิทาจิแน่นอน
ผมลองคิดเล่นๆ มาหลายรอบแล้วว่า ความต้องการโทบิคือ อะไรกันแน่ เพราะคำพูดการกระทำมันชี้ทางว่า เค้าคืออิทาจิคนที่สองแน่นอน ทำชั่วประสงดี

อันนี้ไม่ขอก่าวเดียวหน้าแตก เก็บไว้คนเดียวดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ
แรงจูงใจ โทบิ ก็พอเดาได้ คอนข้างแน่ใจเลยและว่าทำสงครามเพื่ออะไร ไม่ใช่สิบหางแน่นอน

แล้วใครคือโทบิ
วันๆ ไม่ทำอะไร ว่างงานปับ อ่านนารุโตะ ดูอนืเมชั่น คิดว่าใครคือโทบิ ใกล้ตกงานเต็มที่ โอ๊ยๆๆๆๆๆ (ขำขำครับ)

คิดเองทั้งนั้น
มุมมองส่วนตัวเด้อ เดามั่วนั้นเองครับ
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:15:22 »

ขอค้านอย่างแรงครับ (เรี่องโรงที่สามครับ)
ที่โอโรจะเชิญออกมาตอนสู้กลับรุ่นสาม ผมฟันธงได้เลยว่าคือ มาดาระแน่นอน
แต่โดนรุ่นสามผนึกคาถาโรงที่สามไว้ได้ครับ ผมขอย้อนความนิดนะครับ คาบุโตะเคยพุดแล้วว่าโอโรชิมารุ เคยลองเชิญรุ่นสี่มาแต่ทำไม่ได้ครับ
เพราะไม่ได้อยู่พบวิญญาณ แต่อยู่อีกมิติอื่นครับ

ถ้ารุ่นสามไม่หยุดคาถาตอนนั้น คงได้เห็นมาดาระนานแล้วครับ
อันนี้ผมคิดไว้นานแล้วตั้งแต่ เห็นโทบิ อ้างชื่อ มาดาระ ว่าชายใส่หน้ากากไม่ใช่มาดาระ  *rip*
ผมว่าเรี่องโรงที่สามผมเคยเขียนไปก่อนหน้านี้แล้วว่า คือ มาดาระ
ไม่รู้ว่าเคยอ่านผ่านตาบ้างอะป่าว

มุมมองส่วนตัวครับ
 *love* *love* *love*

อันนี้ก็ไปกันใหญ่แล้ว โลงที่สามที่โอโรจิมารุจะเชิญออกมาคือรุ่น 4 แน่นอนครับ ตอนคาบูโตะเล่าให้โทบิฟังว่า โอโรจิมารุพยายามเชิญรุ่น 4 ออกมาแต่ไม่สำเร็จ ในภาพก็เป็นโลงศพที่มีดาวกระจายปักอยู่ซึ่งเกิดจากคาถาของรุ่น 3
นั่นคือ ที่คาบูโตะเล่ามันหมายถึงตอนที่โอโรสู้กับรุ่น 3 ถูกไหมครับ ที่โอโรจิมารุอัญเชิญไม่สำเร็จไม่ใช่เพราะรุ่น 3 พยายามสกัดไว้ แต่เพราะโอโรจิมารุไม่รู้ต่างหากว่าวิญญาณของรุ่น 4 ถูกผนึกเพราะคาถาปิดผนึกซากอสูรแล้ว
โอโรมันไม่รู้จักคาถานี้ ตอนที่สู้กับรุ่น 3 มันยังถามเลยว่านี่มันวิชาอะไรกัน จึงมีความเป็นไปได้ที่โอโรไม่รู้ว่าวิญญาณรุ่น 4 ถูกคาถาปิดผนึกซากอสูรตายดับดิ้นไปในท้องมรณะเทพแล้ว มันจึงพยายามเรียกออกมาโดยที่ไม่รู้อะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:29:40 โดย Jay_Jay »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:30:02 »
ผมไม่ได้บอกว่าโอโรชิมารุ ว่ามันรู้จักคาถาปิดผนึกซากอสูร
แต่ผมบอกว่า มันเคยลองเชิญมาแล้วตั้งหลายครั้ง ได้ทำไม่ได้ เพราะอยู่คนละมิติกัน
ผมว่าอ่านข้อความผมใหม่ อีกครั้ง

แล้วลองกลับไปอ่านดูได้ครับว่ารุ่นสามสกัดทันครับ เรี่องโรงที่สาม ง่ายนิดเดียว ถ้าคุณมีหนังสือการ์ ลองเปิดอ่านได้ครับ ผมมีแต่แผ่นดีวีดี เลยไม่รู้ว่าเล่มไหน
เพราะท่านรุ่นสามก็ รู้จักวิชานี้แน่นอน ไม่งั้นคงไม่ได้ฉายาว่า เทพนินจาหลอก (นอกเรี่องนิดๆ)
อันนี้ผมจำไม่ผิดแน่นอน

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 19:17:30 »
ผมไม่ได้บอกว่าโอโรชิมารุ ว่ามันรู้จักคาถาปิดผนึกซากอสูร
แต่ผมบอกว่า มันเคยลองเชิญมาแล้วตั้งหลายครั้ง ได้ทำไม่ได้ เพราะอยู่คนละมิติกัน
ผมว่าอ่านข้อความผมใหม่ อีกครั้ง

แล้วลองกลับไปอ่านดูได้ครับว่ารุ่นสามสกัดทันครับ เรี่องโรงที่สาม ง่ายนิดเดียว ถ้าคุณมีหนังสือการ์ ลองเปิดอ่านได้ครับ ผมมีแต่แผ่นดีวีดี เลยไม่รู้ว่าเล่มไหน
เพราะท่านรุ่นสามก็ รู้จักวิชานี้แน่นอน ไม่งั้นคงไม่ได้ฉายาว่า เทพนินจาหลอก (นอกเรี่องนิดๆ)
อันนี้ผมจำไม่ผิดแน่นอน

ในเรื่องมันไม่ได้บอกว่า "เคยลองเชิญมาแล้วหลายครั้ง" เเต่มันบอกว่า "เคยพยายามเชิญ" นะครับ และรูปประกอบก็เป็นรูปโลงศพที่มีดาวกระจายปักผมจำได้
มันกำลังจะสื่อว่า โอโรจิมารุพยายามเชิญรุ่น 4 ออกมาตอนที่ต่อสู้กับรุ่น 3 เเต่ก็ไม่สำเร็จ นั่นเพราะความไม่รู้ว่ารุ่น 4 โดนผนึกวิญญาณไปเเล้ว โอโรมันก็คิดไปเองว่ารุ่น 3 เป็นคนหยุด และรุ่น 3
ก็คงคิดไปเองเหมือนกันว่าตัวเองเป็นคนหยุด แต่เหตุผลมันง่ายๆ ทั้งสองฝ่ายต่างก็ไม่รู้ว่าสัมภเวสีคืนชีพ ไม่สามารถคืนชีพคนที่โดนคาถาปิดผนึกซากอสูรไปเเล้ว
ถ้าจะสื่อว่าโอโรจิมารุเคยทดลองเชิญรุ่น 4 ออกมาแต่ไม่สำเร็จ ทำไมถึงใช้รูปตอนที่มันสู้กับรุ่น 3 ละ และคาถานี้คาบูโตะยังบอกเลยว่าไม่มีจุดอ่อนและความเสี่ยงใดๆ ไม่น่าจะมีวิธีหยุดง่ายๆ
แบบนี้ ผมเห็นรุ่น 3 ใช้เเค่คาถาแยกเงาดาวกระจายเอง แค่ดาวกระจายพุ่งไปปักโลงศพ ไม่น่าจะถึงขนาดหยุดคาถานี้ได้นะ

ผมก็อธิบายไม่เก่ง ลองให้เพื่อนๆในบอร์ดคนอื่นอธิบายดูครับ แต่ผมมั่นใจเรื่องนี้ว่าโลงที่ 3 คือรุ่น 4 แน่นอน

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:30:47 »
มันเชิญรุ่น สี่ ถูกแล้ว โรงที่ สาม เพราะมัน เน้นแต่ พวก โฮคาเงะ ถ้าเชิญได้ จบเลย เก่งเกินเทพสายฟ้าเหิน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:57:13 »
โลงที่3น่ะ เปนรุ่น4จิงๆ  เพราะโอโรจิมารุ ไม่รุ้ว่าการใช้คาถาผนึกซากอสูร จะโดนกินวิญญาณไปด้วย
หรือไม่มันก้ไม่รุ้เรื่องคาถานี้เลยคับ

แล้วคาบุโตะก้เคยบอกออกมาแล้ว ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนเล่าให้โทบิฟังเรื่องคาถาสัมผเวสีนะ

ว่ามันเคยพยายามลองเชิญออกมาหลายครั้งแล้ว แต่ว่าไม่ได้ เพราะวิญญาณไม่ได้เปนอิสระ   ประมานนี้นะคับ

แล้วก้การที่วิญญาณไม่ได้เปนอิสระก้หมายถึง เปนของเทพมรณะนั่นเองคับ

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:12:37 »
มันเชิญรุ่น สี่ ถูกแล้ว โรงที่ สาม เพราะมัน เน้นแต่ พวก โฮคาเงะ ถ้าเชิญได้ จบเลย เก่งเกินเทพสายฟ้าเหิน

รุ่น 4 นามิคาเซะ มินาโตะ  ใช้วิชาสะกด ปิดผนึกซากอสูร ผนึกวิญญาณด้านมืดของ คุรามะ กับ วิญญาณตัวเองไป

แล้วมิใช่หรือ  ทำไมถึงจะเชิญออกมาได้ .. ด้วย สัมพเวสี ผมว่าไม่ใช่หรอก เหตุผลไม่พอ ...

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:33:30 »
จุดประสงค์ของสงครามคือ
ให้คนมาต่อสู้กันครับ *haha*

junior_rokierose@hotmail.

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:36:43 »
ผมขอเฉลยเเล้วกันจุดประสงค์คือ

การเเย่งไหยาดองที่หลังกาอาระคับ *hoho*

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:33:55 »
โลงที่3น่ะ เปนรุ่น4จิงๆ  เพราะโอโรจิมารุ ไม่รุ้ว่าการใช้คาถาผนึกซากอสูร จะโดนกินวิญญาณไปด้วย
หรือไม่มันก้ไม่รุ้เรื่องคาถานี้เลยคับ

แล้วคาบุโตะก้เคยบอกออกมาแล้ว ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนเล่าให้โทบิฟังเรื่องคาถาสัมผเวสีนะ

ว่ามันเคยพยายามลองเชิญออกมาหลายครั้งแล้ว แต่ว่าไม่ได้ เพราะวิญญาณไม่ได้เปนอิสระ   ประมานนี้นะคับ

แล้วก้การที่วิญญาณไม่ได้เปนอิสระก้หมายถึง เปนของเทพมรณะนั่นเองคับ

ผมให้ข้อสงสัยอย่างนี้ ว่าทำไม่โรงที่สามถึงคิดว่าเป็นมาดาระ
เพราะโอโรมันมีเชลมาดาระ คาบุโตะเอาผลงานของโอโรมาดัดแปรงแก้ไขให้ดีขื้น นั้นก็คือมาดาระ แต่ก่อนผมยังเคยคิดว่าเป็นรุ่นสี่
แต่พอมาเห็นตอนที่คาบุโตะ เจอหน้ากลับ โทบิ ก็ทำให้ผมแน่ใจว่าคือมาดาระแน่นอน คนที่อยู่ในโรงที่สาม ตอนสู้กับ ชารุโทบิ (รุ่นสาม)
ก่อนมาสู้โอโรมันต้องลองเชิญก่อนมาสู้จริงอยู่แล้วว่า เอาใครออกมาได้บ้าง ถ้าไม่ทีการเตรียมการมา มาสู้เลยแบบห้วนๆ แล้วเชิญเลยไม่มีหลอก
มันต้องลองแล้วว่า รุ่นสี่เชิญมาไม่ได้

ตอนที่คาบุโตะพูดว่ามันแค่แก้ไข สิ่งที่ท่านโอโรทำ แล้วเพี่มเตี่มเข้าไปแค่นี้ก็เดาได้แล้วว่าโอโร มีเชลมาดาระแล้วเคยเชิญออกมาก่อนหน้านั้นแน่นอน
เพราะข้อมูลต่างที่คาบุโตะมีตอนนี้ก็เป็นของโอโร แท้บจะทั้งหมดแสดงให้เห็นว่า โอโรรู้เรี่องของมาดาระและตระกูลอุจิวะตั้งมากมาย แล้วเรี่องยุกทอง
มาดาระอีก เรี่องมาดาระเอาเชลรุ่นหนื่งมาใส่ตัว ผมว่าโอโรคงได้ไอเดียมาจากมาดาระแน่นอน เรี่องเชลรุ่นหนื่ง เพราะมันน้าจะมีเชลรุ่นหนื่งอยู่แล้ว

ไปเที่ยวก่อนเดียวมาต่อ เพี่อนมาแล้ว
ยังไม่หมด เรี่องที่ผม เดาเอาเองครับ
 *shock* *shock* *shock*
ที่จริงอธิบายต่อ จากที่ผมเคยเขียนด้วยและว่าทำไม่ถึงคิดว่าเป็นมาดาระที่อยู่ในโรงตอนสู้รุ่นสาม