หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร  (อ่าน 37389 ครั้ง)

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 00:15:27 »
มันเชิญรุ่น สี่ ถูกแล้ว โรงที่ สาม เพราะมัน เน้นแต่ พวก โฮคาเงะ ถ้าเชิญได้ จบเลย เก่งเกินเทพสายฟ้าเหิน

รุ่น 4 นามิคาเซะ มินาโตะ  ใช้วิชาสะกด ปิดผนึกซากอสูร ผนึกวิญญาณด้านมืดของ คุรามะ กับ วิญญาณตัวเองไป

แล้วมิใช่หรือ  ทำไมถึงจะเชิญออกมาได้ .. ด้วย สัมพเวสี ผมว่าไม่ใช่หรอก เหตุผลไม่พอ ...
  ก็เชิญรุ่น 4 แต่เชิญออกมาไม่ได้ไง

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 06:26:47 »
โลงที่ 3 เป็นรุ่น 4 น่ะถูกแล้ว
เพราะโลงที่เขียนว่า 1 และ 2 ก็เป็นรุ่นที่ 1 และ 2 แต่โลงที่ 3 มันเขียนว่า 4 ก็ต้องเปนรุ่น 4 สิ
ปล.โอโร มันแค่ลองเชิญดูเท่านั้น แต่เชิญไม่ได้อย่างที่รู้ๆกัน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 07:15:34 »
โลงที่ 3 เป็นรุ่น 4 น่ะถูกแล้ว
เพราะโลงที่เขียนว่า 1 และ 2 ก็เป็นรุ่นที่ 1 และ 2 แต่โลงที่ 3 มันเขียนว่า 4 ก็ต้องเปนรุ่น 4 สิ
ปล.โอโร มันแค่ลองเชิญดูเท่านั้น แต่เชิญไม่ได้อย่างที่รู้ๆกัน
โอโร มันเชิญได้ครับรุ่น4 เพียงแต่โดนท่านรุ่น 3 สกัดคาถาเอาไว้เท่านั้นเอง ลองย้อนกลับไปดู ตอน การต่อต่อสู้ระดับคาเงะ ดูนะครับ
แต่ผมก็ยังสงสัยว่าถ้าจะอัญเชิญอีกทีจะได้หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูผมก็ไม่รู้ว่ารุ่น 3 ใช้คาถาอะไรหยุดคงไม่ใช่คาถาพิเศษ แต่ คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว แต่ผมก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้าเป็น คาถาของ โอโร มันคงจะเชิญรุ่น 3-4 ได้อยู่ เพียงแต่คาถาของมันควบคุมไม่แข็งแกร่งเท่าคาถาของ คาบูโตะ ก็เท่านั้นผมว่านะ *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:50:34 »
โอโร มันเชิญได้ครับรุ่น4 เพียงแต่โดนท่านรุ่น 3 สกัดคาถาเอาไว้เท่านั้นเอง ลองย้อนกลับไปดู ตอน การต่อต่อสู้ระดับคาเงะ ดูนะครับ
แต่ผมก็ยังสงสัยว่าถ้าจะอัญเชิญอีกทีจะได้หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูผมก็ไม่รู้ว่ารุ่น 3 ใช้คาถาอะไรหยุดคงไม่ใช่คาถาพิเศษ แต่ คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว แต่ผมก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้าเป็น คาถาของ โอโร มันคงจะเชิญรุ่น 3-4 ได้อยู่ เพียงแต่คาถาของมันควบคุมไม่แข็งแกร่งเท่าคาถาของ คาบูโตะ ก็เท่านั้นผมว่านะ *้ั์post2*

ไม่ว่าจะคาบูโตะ โอโรจิมารุหรือใครก็ตาม ก็ไม่สามารถอัญเชิญรุ่น 4 ได้แม้แต่ครั้งเดียวครับ เพราะวิญญาณรุ่น 4 ตายเพราะใช้คาถาปิดผนึกซากอสูร ในเรื่อง ฮิรุเซนพยายามหยุดโลงที่ 3
ด้วยคาถาแยกเงาดาวกระจาย ผมก็ไม่รู้นะว่ารุ่น 3 หยุดสำเร็จหรือเปล่า อาจจะหยุดทันหรือไม่ทันก็ได้ เเต่ผลลัพธ์มันกำหนดไว้อยู่แล้วว่ารุ่น 4 ไม่มีใครสามารถอัญเชิญออกมาได้
จะพูดได้ว่ารุ่น 4 ตายดับดิ้นไปแล้วก็ได้ ตรงนี้คาบูโตะเล่าให้โทบิฟังครับ เล่ม 55 ลองไปอ่านดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:53:48 โดย Jay_Jay »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 09:17:09 »

ไม่ว่าจะคาบูโตะ โอโรจิมารุหรือใครก็ตาม ก็ไม่สามารถอัญเชิญรุ่น 4 ได้แม้แต่ครั้งเดียวครับ เพราะวิญญาณรุ่น 4 ตายเพราะใช้คาถาปิดผนึกซากอสูร ในเรื่อง ฮิรุเซนพยายามหยุดโลงที่ 3
ด้วยคาถาแยกเงาดาวกระจาย ผมก็ไม่รู้นะว่ารุ่น 3 หยุดสำเร็จหรือเปล่า อาจจะหยุดทันหรือไม่ทันก็ได้ เเต่ผลลัพธ์มันกำหนดไว้อยู่แล้วว่ารุ่น 4 ไม่มีใครสามารถอัญเชิญออกมาได้
จะพูดได้ว่ารุ่น 4 ตายดับดิ้นไปแล้วก็ได้ ตรงนี้คาบูโตะเล่าให้โทบิฟังครับ เล่ม 55 ลองไปอ่านดู

ถูกของคุณครับผมก็เป็นคนพิมพ์บอกเอง คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว เพราะผมอ่านมาแล้ว แต่ก็ไม่แน่นะครับ อย่าง คาบูโตะ มันพูดเอาจริงได้ซะที่ไหนแต่ ตอนที่ โอโร สู้กับ รุ่น 3 เราๆก็เห็นกันอยู่โล่งที่ 3 ขึ้นมานิครับ แล้วนั่นก็คือรุ่น 4 อย่าพึ่งฟันธงเลยครับว่าจะอัญเชิญไม่ได้ เผลอๆรุ่นที่ 3 โผล่ออกมาเดี๋ยวจะได้งงกันเป็นแถบ แต่รุ่น 1 กับ 2 คงไม่ได้แล้วเพราะโดนสะกด โดยคาถาปิดผนึกอสูร แต่รุ่น 3 กับ 4 ไม่ได้โดนสะกดนะครับ แค่โดนเอาวิญาณไปโดยเทพมรณะ
แต่ลายละเอียดทั้งหมดมันก็ยังขัดอยู่เยอะพอสมควร แต่ผมขอตอบหัวชนฝาเลยครับว่า โอโร มันอันเชิญ รุ่น4 ได้ครับ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 09:23:52 »
โลงที่3น่ะ เปนรุ่น4จิงๆ  เพราะโอโรจิมารุ ไม่รุ้ว่าการใช้คาถาผนึกซากอสูร จะโดนกินวิญญาณไปด้วย
หรือไม่มันก้ไม่รุ้เรื่องคาถานี้เลยคับ

แล้วคาบุโตะก้เคยบอกออกมาแล้ว ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนเล่าให้โทบิฟังเรื่องคาถาสัมผเวสีนะ

ว่ามันเคยพยายามลองเชิญออกมาหลายครั้งแล้ว แต่ว่าไม่ได้ เพราะวิญญาณไม่ได้เปนอิสระ   ประมานนี้นะคับ

แล้วก้การที่วิญญาณไม่ได้เปนอิสระก้หมายถึง เปนของเทพมรณะนั่นเองคับ

ผมให้ข้อสงสัยอย่างนี้ ว่าทำไม่โรงที่สามถึงคิดว่าเป็นมาดาระ
เพราะโอโรมันมีเชลมาดาระ คาบุโตะเอาผลงานของโอโรมาดัดแปรงแก้ไขให้ดีขื้น นั้นก็คือมาดาระ แต่ก่อนผมยังเคยคิดว่าเป็นรุ่นสี่
แต่พอมาเห็นตอนที่คาบุโตะ เจอหน้ากลับ โทบิ ก็ทำให้ผมแน่ใจว่าคือมาดาระแน่นอน คนที่อยู่ในโรงที่สาม ตอนสู้กับ ชารุโทบิ (รุ่นสาม)
ก่อนมาสู้โอโรมันต้องลองเชิญก่อนมาสู้จริงอยู่แล้วว่า เอาใครออกมาได้บ้าง ถ้าไม่ทีการเตรียมการมา มาสู้เลยแบบห้วนๆ แล้วเชิญเลยไม่มีหลอก
มันต้องลองแล้วว่า รุ่นสี่เชิญมาไม่ได้

ตอนที่คาบุโตะพูดว่ามันแค่แก้ไข สิ่งที่ท่านโอโรทำ แล้วเพี่มเตี่มเข้าไปแค่นี้ก็เดาได้แล้วว่าโอโร มีเชลมาดาระแล้วเคยเชิญออกมาก่อนหน้านั้นแน่นอน
เพราะข้อมูลต่างที่คาบุโตะมีตอนนี้ก็เป็นของโอโร แท้บจะทั้งหมดแสดงให้เห็นว่า โอโรรู้เรี่องของมาดาระและตระกูลอุจิวะตั้งมากมาย แล้วเรี่องยุกทอง
มาดาระอีก เรี่องมาดาระเอาเชลรุ่นหนื่งมาใส่ตัว ผมว่าโอโรคงได้ไอเดียมาจากมาดาระแน่นอน เรี่องเชลรุ่นหนื่ง เพราะมันน้าจะมีเชลรุ่นหนื่งอยู่แล้ว

ไปเที่ยวก่อนเดียวมาต่อ เพี่อนมาแล้ว
ยังไม่หมด เรี่องที่ผม เดาเอาเองครับ

ที่จริงอธิบายต่อ จากที่ผมเคยเขียนด้วยและว่าทำไม่ถึงคิดว่าเป็นมาดาระที่อยู่ในโรงตอนสู้รุ่นสาม
โห  เก็บรายระเอียดได้แน่นมากคับ   *number1*

ผมว่าก้น่าจะเปนไปได้อยุ่นะคับ เรื่องโลงที่3   มันยังมีอีกหลายๆมุมนะคับ ที่ยังไม่กระจ่าง

เอาไว้เด่วผมจะลองซื้อเล่มแรกๆมาอ่านดูรายระเอียดดูล่ะกัน เผื่อจะได้ข้อสงสัยอะไรเพิ่ม

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 13:35:56 »
คิดอะไรยังไงก็ลองแชร์กันมาครับ
หลายความคิด หลายมุมมอง อาจทำให้เรามองเห็นความหน้าจะเป็นได้

คุณมีข้อสังเกตุอะไรก็ลองเขียนมา บางที่เราอาจได้ก็มูลใหม่ๆจากหลายความคิด
 *great* *number1* *love*

death13th

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 14:18:29 »
แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ
 *rip*งงมากกเลยคับ
รุ่น3ไม่ได้ผนึกคับ  แค่โลงที่3 โอโรจิมารุ ตั้งใจจะเรียกรุ่น4ออกมาคับ

แต่วิญญาณของรุ่น4 ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะแล้ว เพราะจากการที่รุ่น4ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก9หางไว้ในตัวนารูโตะคับ

วิญญาณเลยมาไม่ได้ จึงทำให้อัญเชิญออกมาไม่ได้

ขอค้านอย่างแรงครับ (เรี่องโรงที่สามครับ)
ที่โอโรจะเชิญออกมาตอนสู้กลับรุ่นสาม ผมฟันธงได้เลยว่าคือ มาดาระแน่นอน
แต่โดนรุ่นสามผนึกคาถาโรงที่สามไว้ได้ครับ ผมขอย้อนความนิดนะครับ คาบุโตะเคยพุดแล้วว่าโอโรชิมารุ เคยลองเชิญรุ่นสี่มาแต่ทำไม่ได้ครับ
เพราะไม่ได้อยู่พบวิญญาณ แต่อยู่อีกมิติอื่นครับ

ถ้ารุ่นสามไม่หยุดคาถาตอนนั้น คงได้เห็นมาดาระนานแล้วครับ
อันนี้ผมคิดไว้นานแล้วตั้งแต่ เห็นโทบิ อ้างชื่อ มาดาระ ว่าชายใส่หน้ากากไม่ใช่มาดาระ  *rip*
ผมว่าเรี่องโรงที่สามผมเคยเขียนไปก่อนหน้านี้แล้วว่า คือ มาดาระ
ไม่รู้ว่าเคยอ่านผ่านตาบ้างอะป่าว

มุมมองส่วนตัวครับ
 *love* *love* *love*
แันนี้ผมเห็นด้วยอย่างแรงส์ครับที่ว่า โรงที่3 ไม่ใช่รุ่น 4 แน่นอน เพราะตอนนั้นท่านรุ่น 3 ตกใจมากที่จะเปิดโรงออกมาจึงต้องรีบหยุดการเรียกโรงที่ 3

sattkon

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 21:35:01 »
ไงข้อข้องใจไปเลยครับ โลงที่ 3 น่าจะเป็นรุ่น 4 แน่นอนเพราะการต่อสู้ครั้งนี้เป็นการต่อสู้ของระดับคาเงะ และก็ไม่มีเหตุผลว่าืำทำไมโอโรต้องอัญเชิญคนอื่นมา นอกจากต้องการให้ซากศพของเหล่าคาเงะ ให้มาสู้กับคาเงะกันเอง และไม่ใช่แค่คาถาดาวกกระจายแยกร่างที่รุ่น3หยุด ผมว่ายังมีคาถาอื่นอย่างเช่นคาถาสะกัดจุดหรืออะไรประมาณนี้ แต่ผมเองก็ไม่แน่ใจคาถาอะไร แต่ไม่ใช่แค่คาถาดาวกระจายแน่นอน และผมว่านะมาถึงปัจจุบันตอนนี้ โอโร มันยังเก่งกว่าคาบูโตะนะผมว่า ถ้าร่างกายมันไม่อ่อนแอ หรือ หรือบ้าคาถาไปซะก่อน

Sarutobi vs Orochimaru Full Fight English Dubbed Part 1/3

junior_rokierose@hotmail.

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 22:30:29 »
โลงที่จะเชิญออกมานั้นผมว่าน่าจะเป็น อาเบะคาเงะรุ่นที่ 4 คับ *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:49:43 »

ถูกของคุณครับผมก็เป็นคนพิมพ์บอกเอง คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว เพราะผมอ่านมาแล้ว แต่ก็ไม่แน่นะครับ อย่าง คาบูโตะ มันพูดเอาจริงได้ซะที่ไหนแต่ ตอนที่ โอโร สู้กับ รุ่น 3 เราๆก็เห็นกันอยู่โล่งที่ 3 ขึ้นมานิครับ แล้วนั่นก็คือรุ่น 4 อย่าพึ่งฟันธงเลยครับว่าจะอัญเชิญไม่ได้ เผลอๆรุ่นที่ 3 โผล่ออกมาเดี๋ยวจะได้งงกันเป็นแถบ แต่รุ่น 1 กับ 2 คงไม่ได้แล้วเพราะโดนสะกด โดยคาถาปิดผนึกอสูร แต่รุ่น 3 กับ 4 ไม่ได้โดนสะกดนะครับ แค่โดนเอาวิญาณไปโดยเทพมรณะ
แต่ลายละเอียดทั้งหมดมันก็ยังขัดอยู่เยอะพอสมควร แต่ผมขอตอบหัวชนฝาเลยครับว่า โอโร มันอันเชิญ รุ่น4 ได้ครับ *้ั์smoking*

อ่อคับๆ ถ้าจะคิดว่าเนื้อเรื่องอาจจะมีอะไรเหนือความคาดหมาย รุ่น 4 กับรุ่น 3 เป็นคนใช้คาถา แค่โดนมรณะเทพเอาวิญญาณไป อาจจะมีโอกาสกลับมาให้เห็นเพราะวิญญาณไม่ได้หายไปไหน
ซึ่งต่างกับรุ่น 1 เเละรุ่น 2 ที่โดนผนึกวิญญาณตายดับดิ้นไปแล้ว คิดแบบนี้ใช่ไหมครับ

ก็ไม่ผิด เนื้อเรื่องอาจจะมีหักมุม คาบูโตะอาจจะโกหกที่บอกว่าเรียกออกมาไม่ได้ แต่ว่ากันตามหลักความจริงคือ ตอนนี้ยังไม่มีใครสามารถเรียกรุ่น 4 ออกมาได้ทั้งนั้น คาบูโตะบอกมายังงั้นเราก็ต้องเชื่อมันก่อน
แต่ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าก็จริงที่รุ่น 3 ใช้คาถาหยุดโลงที่ 3 ไว้ได้ทัน (ลองดูในคลิปแล้ว เป็นคาถาอะไรซักอย่างดูดโลงศพลงใต้พื้น อย่าบอกนะว่ารุ่น 3 คือโทบิ คาถาเหมือนกันเลย 555) แต่เรายังไม่ได้เห็นเลยว่า
ถ้าเกิดรุ่น 3 หยุดโลงสุดท้ายไว้ไม่ทันละ ? อะไรจะเกิดขึ้น อาจจะเชิญสำเร็จ โลงศพอาจจะหายไปเอง หรือในโลงไม่มีใครอยู่ก็ได้  2 อันหลังเหตุผลก็รู้ๆกัน ผมกำลังจะบอกว่า ที่โลงศพมันเด้งขึ้นมาไม่ได้แปลว่าอัญเชิญสำเร็จเสมอไป

*dead* *dead* *dead*

forhersonly

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 00:11:16 »
โลงที่ 3 คือ รุ่นที่4 น่ะถูกแล้วครับ โอโรพยายามจะเชิญ แต่เชิญไม่ได้ แต่ที่อาจารย์เค้าเขียนให้เหมือนกับรุ่นที่3สกัดกั้นคาถาได้น่ะ ผมคิดว่าตอนนั้นอาจารย์เค้าคงยังไม่ได้วางพล๊อตเรื่องข้อกำหนดการเชิญของคาถานี้ไว้ชัดเจนก็เป็นได้นะครับ

คนที่บอกว่า โลงที่ 3 คือมาดาระ ผมว่ามั่วมากๆ เนื้อเรื่องในตอนนั้นเป็นตอนแรกๆยังไม่มีการกล่าวถึงมาดาระเลยสักนิด (คิดได้ไง =...=)

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 05:31:20 »
เอออันนี้ก็ คงจะเข้าใจอะไรกันผิดหรือป่าวที่ว่า รุ่น 3-4 ยังมีโอกาศออกมาได้นะครับ
คาถาปิดผนึกซากอสูร ตามที่ผมเข้าใจคือในเรี่องเขาอธิบายไว้แบบนี้นะครับ ว่าคนที่โดนคาถานี้ กับ คนที่ใช้
จะติดอยู่ในนั้น(วิณญาน)ตลอดไป ไม่ได้ผุดได้เกิด สู้กันอยู่ในนั้นไปตลอดการครับ แล้วอาจจะมีคนอ้างว่าทำไม่รุ่นสี่ยังออกมาช่วย
นารุโตะปิดผนึกสี่หลักตอนสู้กับเพนละ นั้นแค่พลังจิดที่รุ่นสี่ ทำไว้หากผนึกคายตัว เพี่อไว้ช่วยลูกยามจำเป็นเท่านั้น อะหนื่งคือไว้เจอหน้าลูกตัวเองนั้นเอง
พอทำเส็ดก็จะหายไป ไม่มีครั้งที่สองแล้ว

แล้วอีกอย่างที่ว่าผมมั่ว เรี่องโลงที่สามว่า เป็นมาดาระ อันนี้คิดตามความน้าจะเป็นของเรี่องเอามาปะติดปะต่อกันครับ
เพราะร่างสัมภเวสีตอนนี้ที่คาบุโตะใช้แท้บจะทั้งหมด เค้านำมาจากสิ่งที่โอโรทำไว้นะครับ แม้แต่ร่างของมาดาระก็ด้วย คาบุโตะแค่นำมาดัดแปรงให้ใช้งานง่ายขื้นก็เท่านั้น
แล้วทำไม่ผมถึงยังคิดว่าไม่ใช้รุ่นสี่ ก่อนมาสู้ โอโรมันต้องลองเชีญก่อนอยู่แล้วว่าใครเอามาได้ มันต้องเตรียมการมาก่อนอยู่แล้ว ไม่ใช้มาสู้แล้วเชีญออกมาเลย เกิดใช้ไม่ได้
ละ งานเข้าอีก ลองอ่านแล้วเอาเนี้อเรี่องร่วมๆมาปะติปะต่อใหม่สิครับ ว่าคนที่อยู่ในนั้นมันไม่น้าใช่รุ่นที่สี่เลยสักนิด

มุมมองส่วนตัว

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 05:38:23 »
ผมให้ข้อสงสัยอย่างนี้ ว่าทำไม่โรงที่สามถึงคิดว่าเป็นมาดาระ
เพราะโอโรมันมีเชลมาดาระ คาบุโตะเอาผลงานของโอโรมาดัดแปรงแก้ไขให้ดีขื้น นั้นก็คือมาดาระ แต่ก่อนผมยังเคยคิดว่าเป็นรุ่นสี่
แต่พอมาเห็นตอนที่คาบุโตะ เจอหน้ากลับ โทบิ ก็ทำให้ผมแน่ใจว่าคือมาดาระแน่นอน คนที่อยู่ในโรงที่สาม ตอนสู้กับ ชารุโทบิ (รุ่นสาม)
ก่อนมาสู้โอโรมันต้องลองเชิญก่อนมาสู้จริงอยู่แล้วว่า เอาใครออกมาได้บ้าง ถ้าไม่ทีการเตรียมการมา มาสู้เลยแบบห้วนๆ แล้วเชิญเลยไม่มีหลอก
มันต้องลองแล้วว่า รุ่นสี่เชิญมาไม่ได้

ตอนที่คาบุโตะพูดว่ามันแค่แก้ไข สิ่งที่ท่านโอโรทำ แล้วเพี่มเตี่มเข้าไปแค่นี้ก็เดาได้แล้วว่าโอโร มีเชลมาดาระแล้วเคยเชิญออกมาก่อนหน้านั้นแน่นอน
เพราะข้อมูลต่างที่คาบุโตะมีตอนนี้ก็เป็นของโอโร แท้บจะทั้งหมดแสดงให้เห็นว่า โอโรรู้เรี่องของมาดาระและตระกูลอุจิวะตั้งมากมาย แล้วเรี่องยุกทอง
มาดาระอีก เรี่องมาดาระเอาเชลรุ่นหนื่งมาใส่ตัว ผมว่าโอโรคงได้ไอเดียมาจากมาดาระแน่นอน เรี่องเชลรุ่นหนื่ง เพราะมันน้าจะมีเชลรุ่นหนื่งอยู่แล้ว

ไปเที่ยวก่อนเดียวมาต่อ เพี่อนมาแล้ว
ยังไม่หมด เรี่องที่ผม เดาเอาเองครับ

ที่จริงอธิบายต่อ จากที่ผมเคยเขียนด้วยและว่าทำไม่ถึงคิดว่าเป็นมาดาระที่อยู่ในโรงตอนสู้รุ่นสาม

ตัวนี้คือที่ผมใช้อ้างตอนแลกว่าทำไม่ถึงคิดว่า โลงที่สามคือมาดาระ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

forhersonly

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 08:05:24 »

ตัวนี้คือที่ผมใช้อ้างตอนแลกว่าทำไม่ถึงคิดว่า โลงที่สามคือมาดาระ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

อย่าเดาแบบเอาเนื้อเริ้องหลังที่พึ่งเปิดเผยไปสวมใส่เนื้อเรื่องด้านหน้าสิ เดาจากเนื้อเริ่องด้านหน้าไปหลังจะดีกว่าครับ

พล๊อตเรื่องตอนรุ่น 3 สู้กับโอโร โอโรปลุกรุ่น1,2มาสู้เพื่อให้เป็นการต่อสู้ของเหล่าโฮคาเงะ ฉะนั้นโลงที่สามต้องเป็นโฮคาเงะที่เหลืออยู่ก็คือ รุ่น4