หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร  (อ่าน 37382 ครั้ง)

LocAt1On

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 08:09:40 »
อ่อ รู้ละ จุดประสงค์ ของสงครามครั้งนี้
คือ โรงที่3 ที่โอโรจิมารุจะเรียกมาเป็นใคร . . .
              *disappoint*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 09:38:29 »
ผมให้ข้อสงสัยอย่างนี้ ว่าทำไม่โรงที่สามถึงคิดว่าเป็นมาดาระ
เพราะโอโรมันมีเชลมาดาระ คาบุโตะเอาผลงานของโอโรมาดัดแปรงแก้ไขให้ดีขื้น นั้นก็คือมาดาระ แต่ก่อนผมยังเคยคิดว่าเป็นรุ่นสี่
แต่พอมาเห็นตอนที่คาบุโตะ เจอหน้ากลับ โทบิ ก็ทำให้ผมแน่ใจว่าคือมาดาระแน่นอน คนที่อยู่ในโรงที่สาม ตอนสู้กับ ชารุโทบิ (รุ่นสาม)
ก่อนมาสู้โอโรมันต้องลองเชิญก่อนมาสู้จริงอยู่แล้วว่า เอาใครออกมาได้บ้าง ถ้าไม่ทีการเตรียมการมา มาสู้เลยแบบห้วนๆ แล้วเชิญเลยไม่มีหลอก
มันต้องลองแล้วว่า รุ่นสี่เชิญมาไม่ได้

ตอนที่คาบุโตะพูดว่ามันแค่แก้ไข สิ่งที่ท่านโอโรทำ แล้วเพี่มเตี่มเข้าไปแค่นี้ก็เดาได้แล้วว่าโอโร มีเชลมาดาระแล้วเคยเชิญออกมาก่อนหน้านั้นแน่นอน
เพราะข้อมูลต่างที่คาบุโตะมีตอนนี้ก็เป็นของโอโร แท้บจะทั้งหมดแสดงให้เห็นว่า โอโรรู้เรี่องของมาดาระและตระกูลอุจิวะตั้งมากมาย แล้วเรี่องยุกทอง
มาดาระอีก เรี่องมาดาระเอาเชลรุ่นหนื่งมาใส่ตัว ผมว่าโอโรคงได้ไอเดียมาจากมาดาระแน่นอน เรี่องเชลรุ่นหนื่ง เพราะมันน้าจะมีเชลรุ่นหนื่งอยู่แล้ว

ไปเที่ยวก่อนเดียวมาต่อ เพี่อนมาแล้ว
ยังไม่หมด เรี่องที่ผม เดาเอาเองครับ

ที่จริงอธิบายต่อ จากที่ผมเคยเขียนด้วยและว่าทำไม่ถึงคิดว่าเป็นมาดาระที่อยู่ในโรงตอนสู้รุ่นสาม

ตัวนี้คือที่ผมใช้อ้างตอนแลกว่าทำไม่ถึงคิดว่า โลงที่สามคือมาดาระ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

อย่าเดาแบบเอาเนื้อเริ้องหลังที่พึ่งเปิดเผยไปสวมใส่เนื้อเรื่องด้านหน้าสิ เดาจากเนื้อเริ่องด้านหน้าไปหลังจะดีกว่าครับ

พล๊อตเรื่องตอนรุ่น 3 สู้กับโอโร โอโรปลุกรุ่น1,2มาสู้เพื่อให้เป็นการต่อสู้ของเหล่าโฮคาเงะ ฉะนั้นโลงที่สามต้องเป็นโฮคาเงะที่เหลืออยู่ก็คือ รุ่น4

ตามนั้นท่าน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 09:50:54 »
อ่อ รู้ละ จุดประสงค์ ของสงครามครั้งนี้
คือ โรงที่3 ที่โอโรจิมารุจะเรียกมาเป็นใคร . . .
              *disappoint*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
*้ั์shock2*รู้ตัวอีกที อยู่กลางทะเลซะแล้ว  *้ัิfreeze*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 10:31:01 »
ผมให้ข้อสงสัยอย่างนี้ ว่าทำไม่โรงที่สามถึงคิดว่าเป็นมาดาระ
เพราะโอโรมันมีเชลมาดาระ คาบุโตะเอาผลงานของโอโรมาดัดแปรงแก้ไขให้ดีขื้น นั้นก็คือมาดาระ แต่ก่อนผมยังเคยคิดว่าเป็นรุ่นสี่
แต่พอมาเห็นตอนที่คาบุโตะ เจอหน้ากลับ โทบิ ก็ทำให้ผมแน่ใจว่าคือมาดาระแน่นอน คนที่อยู่ในโรงที่สาม ตอนสู้กับ ชารุโทบิ (รุ่นสาม)
ก่อนมาสู้โอโรมันต้องลองเชิญก่อนมาสู้จริงอยู่แล้วว่า เอาใครออกมาได้บ้าง ถ้าไม่ทีการเตรียมการมา มาสู้เลยแบบห้วนๆ แล้วเชิญเลยไม่มีหลอก
มันต้องลองแล้วว่า รุ่นสี่เชิญมาไม่ได้

ตอนที่คาบุโตะพูดว่ามันแค่แก้ไข สิ่งที่ท่านโอโรทำ แล้วเพี่มเตี่มเข้าไปแค่นี้ก็เดาได้แล้วว่าโอโร มีเชลมาดาระแล้วเคยเชิญออกมาก่อนหน้านั้นแน่นอน
เพราะข้อมูลต่างที่คาบุโตะมีตอนนี้ก็เป็นของโอโร แท้บจะทั้งหมดแสดงให้เห็นว่า โอโรรู้เรี่องของมาดาระและตระกูลอุจิวะตั้งมากมาย แล้วเรี่องยุกทอง
มาดาระอีก เรี่องมาดาระเอาเชลรุ่นหนื่งมาใส่ตัว ผมว่าโอโรคงได้ไอเดียมาจากมาดาระแน่นอน เรี่องเชลรุ่นหนื่ง เพราะมันน้าจะมีเชลรุ่นหนื่งอยู่แล้ว

ไปเที่ยวก่อนเดียวมาต่อ เพี่อนมาแล้ว
ยังไม่หมด เรี่องที่ผม เดาเอาเองครับ

ที่จริงอธิบายต่อ จากที่ผมเคยเขียนด้วยและว่าทำไม่ถึงคิดว่าเป็นมาดาระที่อยู่ในโรงตอนสู้รุ่นสาม

ตัวนี้คือที่ผมใช้อ้างตอนแลกว่าทำไม่ถึงคิดว่า โลงที่สามคือมาดาระ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ที่ว่าระดับโอโรจิมารุ ต้องทดลองเชิญมาก่อนที่จะสู้กับรุ่น 3 เรื่องนี้มันก็น่าคิด  *disappoint*

แต่ถ้ามองในอีกมุม คาถาแบบนี้ไม่ใช่คาถาที่จะเอามาทดลองกันได้บ่อยๆนะครับ เงื่อนไขของการใช้คาถาสัมภเวสีคืนชีพคืออะไร ?
ต้องมีร่างทรงหนึ่งร่างต่อคนที่จะอัญเชิญมาหนึ่งคน (พูดง่ายๆก็คือศพคน) ต้องเปลืองทั้งจักระ คาถาที่ดีเกินเหตุแบบนี้ ต้องเสียจักระเยอะเป็นธรรมดา
และพออัญเชิญออกมาแล้ว ต้องใช้ยันต์ควบคุมนินจาเหล่านั้นด้วย ผมเชื่อว่าโอโรจิมารุไม่ได้มีนินจาที่จะใช้ในสัมภเวสีคืนชีพแค่ 2-3 คน แน่นอน
ถ้าจะให้มานั่งทดลองทีละคนๆ ว่าอัญเชิญได้หรือเปล่า โอโรก็เถอะ เหนื่อยตายพอดี อีกปัจจัยนึง เพราะโอโรจิมารุได้ชื่อว่าเป็นนินจาที่อัจฉริยะ
เป็นถึงสามนินจา ตัวเองคงจะมั่นใจว่าคาถาของตัวเองสมบูรณ์ ไม่มีอะไรผิดพลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 10:34:44 โดย Jay_Jay »

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 11:04:20 »
อันนี่ต้องตามดูต่อไปครับ ยิ้งคิดยิ้งงง  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 11:13:18 »
เงื่อนไขมัน คือต้องใช้คนเป็นๆไม่ใช่หรอคับ  อย่างที่คาบูโตะเคยสาธิตให้โทบิดูอ่ะ

ใช้คนเป็นๆเปนเครื่องสังเวย ต่อการอัญเชิญ1คน  ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

แล้วการหาคนมาเปนเครื่องสังเวย  สำหรับโอโรจิมารุ ที่มีนิสัยโหด...ม คงทำได้ไม่ยากนะ

การจะทดลองวิชานี้เพื่อให้มั่นใจก้ไม่น่าจะเปนเรื่องยากสำหรับโอโร แล้วเรื่องจักระ มันออกจากหมุ่บ้านไปตั้งหลายปี มันก้คงมีเวลาในการฟื้นจักระ แล้วทดลองใหม่เยอะนะคับ

แต่ว่าตอนที่โอโรเรียกรุ่น1กับรุ่น2ขึ้นมา มันก้บังคับแค่2คน คงใช้จักระไม่มาก ต่างกับคาบูโตะในตอนนี้ ที่ต้องใช้จักระมากมาย ในการควบคุมหลายคน

ปล.ก้แค่เดาอย่างมีเหตุผลนะ  *glad*

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 12:15:59 »
ทำลายโคโนฮะ ซึ่งเป็นหมู่บ้านที่ใหญ่ที่สุดในแคว้น  แล้วสร้างโลกนินจากใหม่   

มาดาระ   ต้องการ  พลังของ  เซนจู   ซึ่งก็ได้มาแล้ว   แกร่งไปแล้ว  ตอนนี้ก็กำลังลองพลังใหม่ๆกับ5คาเงะ

โทบิ  ยังคงต้องการ 9 หาง กับ 8 หางเหมือนเดิม  เพื่อให้ได้ สิบหาง (รึป่าว)

เกะ  ต้องการ ทำลายโคโนฮะ   แต่ตอนนี้  ขอคุยกับอิทาจิให้รู้เรื่องก่อน  ถ้าจัดการคาบูโตะได้  ก็คงจะมานั่งคุยกัน  เกะคงเข้าใจความจริงๆหลายๆอย่าง แล้วเลิกล้มความคิดที่จะทำลายโคโนฮะ

คาบูโตะ   ต้องการ เกะ

โตะ   ต้องการ  ให้เกะกลับมาร่วมทีม 7 เหมือนเดิม 

ซากุระ  ต้องการ  อยู่กินกับ เกะ 

คาริน  ต้องการ  ได้อยู่ใกล้ๆกับ  เกะ 

จิไรยะ  ต้องการ  เขียนตอนจบของหนังสือการ์ตูน  (จำชื่อไม่ได้)

คาคาชิ  ต้องการให้  จิไรยะ  ฟื้นขึ้นมาเขียนสวรรค์รำไร

ฮินาตะ  ต้องการ  อยู่กับโตะ

โอ๊ย!!เยอะแยะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 12:58:05 »
โทบิต้องการทำลายโคโนฮะ เเล้วสร้างโลกนินจาใหม่ โดยการควบคุมของ 10 หาง
โทบิ  ยังคงต้องการ 9 หาง กับ 8 หางเหมือนเดิม  เพื่อให้ได้ สิบหาง
ซาซึเกะต้องการกำจัด ดันโซ เเละที่ปรึกษาของโคโนะฮ่ะ ตอนนี้ดันโซโดนกำจัดเเล้ว เพราะคนพวกนี้ มีส่วนร่วม เเละอยุ่เบื่องหลังของการล้างตระกูลอุจิฮะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 13:21:42 »

อย่าเดาแบบเอาเนื้อเริ้องหลังที่พึ่งเปิดเผยไปสวมใส่เนื้อเรื่องด้านหน้าสิ เดาจากเนื้อเริ่องด้านหน้าไปหลังจะดีกว่าครับ

พล๊อตเรื่องตอนรุ่น 3 สู้กับโอโร โอโรปลุกรุ่น1,2มาสู้เพื่อให้เป็นการต่อสู้ของเหล่าโฮคาเงะ ฉะนั้นโลงที่สามต้องเป็นโฮคาเงะที่เหลืออยู่ก็คือ รุ่น4

ถ้าไม่เอาอันนั้นมาร่วมอันนี้แล้วเราจะเดาได้ไงครับ แล้วผมก็เอาเนี้อเรี่องร่วมๆมาหาจุดน้าจะเป็นมาอ้างอิงครับ (แค่ผมคิดว่าน้าจะเป็น)
ก็เหมีอนเราสงสัยว่าใครคือโทบิ เอาอดีตมาร่วมกับปัจจุบัน หาข้อน้าจะเป็นไปได้คิดหา ว่าใครคือ โทบิ
ถ้าคิดแบบนี้ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะตอนแลกเรี่มเรี่องเค้าคงไม่เล่าย้อนกลับมาหลอกครับ เค้าเอามาเล่าย้อน เพราะให้เราเข้าใจเรี่อง
แล้วให้คิดตาม ไม่งั้นก็ไม่ต้องย้อนอดีตกันแล้ว อะหนื่งคือให้เรารู้สาเหตุต่างๆ ความเป็นมา แล้วนำตัวนั้นมาร่วมกลับปัจจุบัน ว่าเรี่องลาวเป็นมายังไง
จะได้ปะติดปะต่อเรี่อง อีกอย่างถ้าจะยกตัวอย่างแบบกวนๆคือ รุ่น 1-2 มีบทในเรี่องไม่ตอนเรี่มแรก ไม่มีบทโอโรยังเชีญออกมาสู้เลย
ส่วนของมาดาระก็เหมีอนกัน เราแค่คิดตามเนื้อเรี่องที่น้าจะเป็นเท่านั้น ผมก็ยังไม่เคยฟันธงเลยว่า คนในโลงตอนนั้นคือมาดาระ แค่คิดแล้วเดาเอาก็เท่านั้น ก็เหมีอนหลายคนเชื่อว่าเป็นรุ่นที่สี่ ก็ไม่มีอะไรมายืนยันสักหน่อยว่าใช่ตัวรุ่นสี่หรือเปล่า ก็แค่เดาเอาจากตัวเองคิด

มุมมองที่ผมคิดจากหลายๆคนเขียนมา (ว่าผมคิดแบบนี้น๊ะ)
 *great* *great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 17:48:50 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 13:44:55 »
อ่าน นารูโตะ นี่  ให้ความรุ้สึกเหมือน ตัวเองเปนนิโค โรบิ้น ในวันพีชเลย

ที่คอยตามหาโพเนกรีฟ และเอาข้อความที่อยุ่ในโพเนกรีฟ มาประติดประต่อกัน จนกลายเปนความจิงที่หายไป

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

junior_rokierose@hotmail.

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 14:45:17 »
โรงที่สามคือ อาเบะคาเงะรุ่น 4 คับ  *hoho*

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 17:42:35 »
โรงที่สามคือ อาเบะคาเงะรุ่น 4 คับ  *hoho*

ผมพูดจริงๆนะครับ ขอเหผุผลและความคิดของคุณทั้งหลายด้วยว่าทำไม่ ถึงคิดว่านั้นคือ รุ่นที่สี่ อยู่ในโลงตอนนั้น
บางที่ผมอาจจะ เข้าใจความคิด และ มุมมองของพวกคุณบ้างไง และ เหตุผลที่พวกคุณนำมาอ้างอิง เห็นแต่เขียนกันมาลอยๆ
ต้องเอาเหตุผล และ ความน้าจะเป็นมาอ้างอิงด้วย ผมจะได้อ่านแล้วคิด ว่าสิ่งที่ผมคิดมันผิด ไม่ใช่เขียนแต่ว่ารุ่นสี่ แล้วจบอันนี้ไม่ได้กวนน๊ะครับ
แค่ต้องการข้อมูลในมุมมองของคนอื่นบ้าง ว่ามาในแนวทางไหน คิดยังไง

เหตุผลที่ผมคิดเขียนไปแล้วในโพลก่อนๆ ว่าน้าจะเป็น มาดาระ
ขอย้ำ ว่าไม่ได้กวน แค่ต้องการมุมมอง ของท่านอี่นๆ แล้วต้องการรู้ว่า คนที่ชอบว่าผมมั่ว เค้าคิดกันยังไงบ้าง
 *love* *love* *love* *love* *love*

junior_rokierose@hotmail.

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:08:49 »
ที่ว่าน่าจะเป็นอาเบะคาเงะรุ่น 4 ก็ต้องย้อนกันนิดนึงละคับเริ่มจาก
หมู่บ้านอาเบะงาคุเระซึ่งเป็นเเคว้นเล้กๆในโลกนินจาที่เป็นศูนย์รวมของนินจาเพศที่สาม
หรือพวกนินจาเกย์ทั้งหลาย เเต่ในหมู่บ้านอาเบะงาคุเระมีผู้นำคือ อาเบะงาคุเระรุ่นที่4
ซึ่งความสามารถนั้นสุดจะบรรยายคับ ทั้งมีวิชาที่เเข็งเเกร่งมากเเล้วยังเป็นผู้คิดค้น"คาถามหารัญจวน"ที่โคนาฮามารุ
เป็นคนใช้เเค่วิชานี้วิชาเดียวก็เป็นอันตราบมากเเล้วคับเเละที่ร้ายเเรงกว่านั้นยังมีวิชาต้องห้ามที่ชื่อ"กระปู๋ทองคำทลายซิง"
เเล้วที่โฮคาเงะรุ่นที่3นั้นหยุดไว้ก็เพราะรู้ถึงความร้ายเเรง
ของวิชานี้ว่าอันตรายตนเลยกลัวเลยทำการใช้วิชาเเยกเงาดาวกระจายสกัดไว้เพราะถ้าเจอวิชานี้เข้าไปเดินไม่ได้ไปตฃอดชีวิตเลยนะครับ
เเละนี้เเหละคับทำไมผมถึงบอกว่าโรงที่สามคือ อาเบะคาเงะรุ่น4 *hoho*

forhersonly

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:14:16 »

ผมพูดจริงๆนะครับ ขอเหผุผลและความคิดของคุณทั้งหลายด้วยว่าทำไม่ ถึงคิดว่านั้นคือ รุ่นที่สี่ อยู่ในโลงตอนนั้น
บางที่ผมอาจจะ เข้าใจความคิด และ มุมมองของพวกคุณบ้างไง และ เหตุผลที่พวกคุณนำมาอ้างอิง เห็นแต่เขียนกันมาลอยๆ
ต้องเอาเหตุผล และ ความน้าจะเป็นมาอ้างอิงด้วย ผมจะได้อ่านแล้วคิด ว่าสิ่งที่ผมคิดมันผิด ไม่ใช่เขียนแต่ว่ารุ่นสี่ แล้วจบอันนี้ไม่ได้กวนน๊ะครับ
แค่ต้องการข้อมูลในมุมมองของคนอื่นบ้าง ว่ามาในแนวทางไหน คิดยังไง

เหตุผลที่ผมคิดเขียนไปแล้วในโพลก่อนๆ ว่าน้าจะเป็น มาดาระ
ขอย้ำ ว่าไม่ได้กวน แค่ต้องการมุมมอง ของท่านอี่นๆ แล้วต้องการรู้ว่า คนที่ชอบว่าผมมั่ว เค้าคิดกันยังไงบ้าง
 *love* *love* *love* *love* *love*

ท่านนิชหนิงต้องการมุมมองและความเห็นจากคนอื่นๆจริงปล่าวครับ เพราะเท่าที่อ่านดูเหมือนท่านจะไม่ได้รับฟังความเห็นของคนส่วนใหญ่ซะเลย

ที่ผมบอกว่าคุณมั่วก็เพราะเหตุผลที่คุณยกมานั้นดูค่อนข้างซับซ้อน เอานู่นเอานี่มาผสมกัน จนดูเหมือนท่านคิดมากเกินไปและติดตามนารูโตะตอนเล่มหลังๆก่อนแล้วค่อยไปย้อนดูเล่มแรกๆ (ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ หลายๆคนคงคิดเหมือนผมแหละเพราะดูจากเหตุผลที่ท่านบอก)

ผมสรุปให้อีกทีนะครับ สำหรับเหตุผลที่หลายๆคนเค้าคิดว่าเป็นรุ่นที่ 4 แน่นอน

1. โอโรอันเชิญ รุ่น 1 2 มาสู้กับรุ่น3 จึงเป็นไปได้ที่โลงที่3คือรุ่นที่ 4 ซึ่งสมกับเป็นการต่อสู้ของเหล่าโฮคาเงะ (ท่านนิชหนิงลองนึกสิครับ ถ้าโอโรอัญเชิญมาดาระออกมานี้การต่อสู้ครั้งนั้นมันดูไม่เข้าพวกอย่างแรง คนอ่านคงงงกันหมดว่าไอเบื๊อกนี่เป็นใคร)

2. เนื้อเรื่องตอนนั้นค่อนข้่างเป็นช่วงแรกๆของเรื่อง ไม่มีการกล่าวถึงมาดาระเลยสักนิด ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิดชื่อมาดาระถูกเอ่ยขึ้นมาครั้งแรกตอนที่อธิบายถึงการต่อสู้ที่หุบเขาสิ้นสุด ฉะนั้นค่อนข้างขวานผ่าซากมากถ้าโอโรคิดจะอัญเชิญมาดาระออกมาในครั้งนั้น

ลองเข้าไปดูลิ้งค์ตามนี้ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=2jxaYU8P4Ig&feature=related
(ฉากรุ่นที่3 VS โอโรจิมารู)

เสียดายที่ผมอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกเลยไม่รู้ว่าหน้าโลงมันเขียนคำว่าอะไร (ใครอ่านออกรบกวนแถลงทีนะครับ)

**ความจริงไม่อยากออกทะเลเลยนะครับ แต่พอมาเห็นคอมเม้นท์ของคุณที่เหตุผลสุดโต่งจนเกินไปก็เลยแถลงกันซํกหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:36 »

ที่ว่าระดับโอโรจิมารุ ต้องทดลองเชิญมาก่อนที่จะสู้กับรุ่น 3 เรื่องนี้มันก็น่าคิด  *disappoint*

แต่ถ้ามองในอีกมุม คาถาแบบนี้ไม่ใช่คาถาที่จะเอามาทดลองกันได้บ่อยๆนะครับ เงื่อนไขของการใช้คาถาสัมภเวสีคืนชีพคืออะไร ?
ต้องมีร่างทรงหนึ่งร่างต่อคนที่จะอัญเชิญมาหนึ่งคน (พูดง่ายๆก็คือศพคน) ต้องเปลืองทั้งจักระ คาถาที่ดีเกินเหตุแบบนี้ ต้องเสียจักระเยอะเป็นธรรมดา
และพออัญเชิญออกมาแล้ว ต้องใช้ยันต์ควบคุมนินจาเหล่านั้นด้วย ผมเชื่อว่าโอโรจิมารุไม่ได้มีนินจาที่จะใช้ในสัมภเวสีคืนชีพแค่ 2-3 คน แน่นอน
ถ้าจะให้มานั่งทดลองทีละคนๆ ว่าอัญเชิญได้หรือเปล่า โอโรก็เถอะ เหนื่อยตายพอดี อีกปัจจัยนึง เพราะโอโรจิมารุได้ชื่อว่าเป็นนินจาที่อัจฉริยะ
เป็นถึงสามนินจา ตัวเองคงจะมั่นใจว่าคาถาของตัวเองสมบูรณ์ ไม่มีอะไรผิดพลาด

ผมไม่ได้บอกว่ามันจะเชีญมาทุกคน แค่ยกตัวอย่างครับว่า การที่จะมาสู้ หลือ คิดจะเชีญใครมาก็ต้องเตรียมการมาก่อน
ก่อนที่โอโร จะทำวิชาสมบูรณ์ มันต้องทดลองมาตั้งหลายครั้งแล้ว แล้วก็ต้องลองใช้วิชานั้นๆว่ามีความสมดุน และ ความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน
ควบคุมแล้วเป็นไงบ้าง มีอันตรายมากน้อยแค่ไหน ส่วนร่างทดลองไม่ต้องห่วงมันมีเป็นร้อย จากคนที่มันจับมา และ ลูกน้องมันอีกตามฐานลับต่างๆของมัน
ส่วนเรี่องจักระ อันนี้ผมว่าไม่ค่อยสำคัญมากนะครับ แล้วไม่ใช่ว่ามันจะเชีญออกมาที่เป็นหลายๆคน มันก็แค่เอาคนที่อยากเชีญมาก็แค่นั้น แล้วไม่ใช้ทำวันเดียว
เค้าออกไปจากโคโนฮะกี่ปีแล้ว ทำไปแค่วันละคนยังได้เลยครับ ผ่านมาก็หลายสิบปีแล้วที่รุ่นที่สี่ตายไป ก่อนจะสู้กับรุ่นสาม เวลาทดลองมีตั้งมากมาย

มุมมองความคิดผมเองครับ
การที่คนเราจะทำอะไรก็ต้องมีการเตรียมตัวมาก่อนอยู่แล้ว ยิ่งโอโรมันเป็นคนฉลาด มันยิ่งต้องเตรียมอะไร และ คิดอะไรไว้ก่อนอยู่แล้ว ป้องกันความผิดพลาด

คิดเองล้วนๆครับคำตอบนี้ ไม่รู้ ถูกหรือผิดแต่นี้คือสิ่งที่ผมคิดถึงความเป็นไปได้ครับ
 *glad* *glad* *glad* *glad*