หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....  (อ่าน 44962 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

คิดว่า ต้องถึงมือ "ไคโด" มั๊ย....
จริงๆแล้ว... คำถามก็ประมาณว่า กับตัน เดรค VS ลูกน้องไคโด ใครจะชนะนั่นแหล่ะ...
แต่เห็นตั้งกระทู้ VS เยอะเลยเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย....

ผมว่าลูกน้องไคโดชนะ  แต่ก็เชียร์ x-เครค เพราะแปลงร่างแล้ว เท่ห์ดี
ดูอย่าง พีคอม ลูกน้องบิ๊กมัม สิ...เหมือนเปิดตัวพลังฮาคิโดยเฉพาะเลย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 08:07:28 โดย เดามั่วมั่ง »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:25:49 »
ไอ่นี่มันเหมือนเป็นหุ่นยนต์นะ  แต่จะว่าไปผมก้เปนห่วงเดรคอยุ่เหมือนกัน

แต่ดูท่าทางแล้วเดรคไม่ได้มีความกลัวไคโดเลย  เหมือนถามแบบ ถ้ากุทำเมิงละลุกพี่เมิงจะไม่เฉย  ช่ายอ่ะ
หุ่นกระป๋องบอกใช่ เดรคเลยใส่ซะ   อีกอย่างเดรคเปนอดีตทหารเรือ ก้คงจะพอรุ้เรื่องของ4จักรพรรดิ มามั่งแหละนะ
คงรุ้ว่าไคโดมีจุดอ่อนแบบไหนหรือพลังเปนยังไง เก่งแค่ไหน นิสัยยังไง  เลยน่าจะพอรุ้วิธีรับมือกับไคโด

แต่ยังไงไคโดก้ต้องกินผลปีศาจแน่ๆ1ผล ให้ล้านเปอเซนเลย ถ้าไม่กินให้เหยียบ  น่อวววววว

แล้วอีกอย่าง ผมลุ้นอยุ่ว่าบิ๊กมัมเปนพารามีเซีย ไคโด เปนโซออน  *great*

nonoioi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:28:19 »
ภาพตอนไหนคับ  อยากย้อนกลับไปอ่าน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:34:37 »
ภาพตอนไหนคับ  อยากย้อนกลับไปอ่าน
เล่ม 61 ตอน 595 คับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:35:45 »
ไอ่นี่มันเหมือนเป็นหุ่นยนต์นะ  แต่จะว่าไปผมก้เปนห่วงเดรคอยุ่เหมือนกัน

แต่ดูท่าทางแล้วเดรคไม่ได้มีความกลัวไคโดเลย  เหมือนถามแบบ ถ้ากุทำเมิงละลุกพี่เมิงจะไม่เฉย  ช่ายอ่ะ
หุ่นกระป๋องบอกใช่ เดรคเลยใส่ซะ   อีกอย่างเดรคเปนอดีตทหารเรือ ก้คงจะพอรุ้เรื่องของ4จักรพรรดิ มามั่งแหละนะ
คงรุ้ว่าไคโดมีจุดอ่อนแบบไหนหรือพลังเปนยังไง เก่งแค่ไหน นิสัยยังไง  เลยน่าจะพอรุ้วิธีรับมือกับไคโด

แต่ยังไงไคโดก้ต้องกินผลปีศาจแน่ๆ1ผล ให้ล้านเปอเซนเลย ถ้าไม่กินให้เหยียบ  น่อวววววว

แล้วอีกอย่าง ผมลุ้นอยุ่ว่าบิ๊กมัมเปนพารามีเซีย ไคโด เปนโซออน  *great*

บิ๊กมัม พารามีเซีย
ไคโด  โซออน
แล้วท่านพี่คิดว่าผลอะไรหรอครับ...
(คำถามนี้เคยมีถามแล้วแต่อยากถามอีกอ่ะ ^^)

ตอน 595 : คำสาบานครับ...

เด๋ว...ผมทำงานต่อและครับท่านพี่...อู้มานานหลาย ชม.  ^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:42:18 »
ถ้าจำไม่ผิด คุณเดาเคยบอกไว้ว่า ชื่อไคโด น่าจะเปนงู

แต่ผมว่าตัดงูออกไปเหอะ เพราะงูมันโผล่มา2ตัวละ   แล้วก้ถ้าให้เดาก้ยังเดาไม่ออกเลย
แต่ถ้าดูจากการที่เคยต่อสู้กับโมเรีย แล้วโมเรียสูสีนะ ผมให้อยุ่สายโซออน  แต่สัตว์อะไรผมก้ยังเดาไม่ได้
เพราะเคยเห็นแค่รูปเงาของมัน ฉากที่มันพูด หรือ ให้เหนตัวมันยังไม่เคยมี

ถ้าดูจากภาพเงา ลักษณะของตา กับทรงผม  ก้ขอยืนยันว่าน่าจะเป็นค้างคาวนะคับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:50:42 »
ถ้าจำไม่ผิด คุณเดาเคยบอกไว้ว่า ชื่อไคโด น่าจะเปนงู

แต่ผมว่าตัดงูออกไปเหอะ เพราะงูมันโผล่มา2ตัวละ   แล้วก้ถ้าให้เดาก้ยังเดาไม่ออกเลย
แต่ถ้าดูจากการที่เคยต่อสู้กับโมเรีย แล้วโมเรียสูสีนะ ผมให้อยุ่สายโซออน  แต่สัตว์อะไรผมก้ยังเดาไม่ได้
เพราะเคยเห็นแค่รูปเงาของมัน ฉากที่มันพูด หรือ ให้เหนตัวมันยังไม่เคยมี

ถ้าดูจากภาพเงา ลักษณะของตา กับทรงผม  ก้ขอยืนยันว่าน่าจะเป็นค้างคาวนะคับ

โห....ตอนนั้น ที่ผมบอกว่า ไคโด เป็นงู
ผมยังเป็นเด็กน้อยในบอร์ดนี้อยู่เลย... เป็นปลื้มเหมือนกันนะเนี่ย... (ที่ท่านพี่ยังอุตสาห์ จำได้)

ไม่ได้ทำงานสักที...ทำงานต่อจริงๆแระครับ เด๋วพรุ่งนี้ เอ๊ย....! เช้าๆ สายๆ ค่อย ตอบใหม่....อิอิ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 08:18:42 »

ผมเปลี่ยนความคิดแระ อ่ะ....555 เปลี่ยนง่ายมะ (ก็ผมมันผู้ชายลั้ลลาน่ะนะ...)

ถ้า...........
บิ๊กมัม สายโรเกีย น่าจะพวกกรด หรือ น้ำย่อยแหล่ะ (เคยตอบแล้ว)  แต่ถ้า
บิ๊กมัม สายพารามีเซีย น่าจะเป็นพวกสาบให้เป็นขนมนั่นแหล่ะ (มีคนในบอร์ดเคยตอบอยู่)

ส่วน.....ไคโด ถ้า
ไคโด สายพารามีเชีย ก็....นึกไม่ออกเหมือนกัน...
ไคโด สายโซออน ก็น่าจะเป็น"พวกสัตว์ในตำนานน่ะ" แต่ก็ยังไม่รู้ว่าคืออะไร ถ้าพอคิดได้แล้วจะมาบอกอีกทีแล้วกัน...

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 10:09:55 »
ผมว่า เดรค น่าจะเอาอยู่ครับ ระดับแถวหน้าของรุ้กกี้ คงไม่จอดง่ายๆ จารย์แกอาจจะปูทางเพื่อกล่าวถึงตอนเปิดตัวไคโดก็ได้ ให้เห็นแว้บๆ พอเป็นกระษัยอ่ะ

ลูกน้องคนนี้ของไคโดน่าจะปลายแถวนะ ถ้าลูกน้องหัวแถวระดับ พีคอมป์ แกก็คงบอกชื่อ ค่าหัว เหมือนกัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:25:01 »
ผมว่าเดรคชนะเเน่นอนคาฟ *hoho* *hoho* *hoho* *rip*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:57:11 »

ผมเปลี่ยนความคิดแระ อ่ะ....555 เปลี่ยนง่ายมะ (ก็ผมมันผู้ชายลั้ลลาน่ะนะ...)

ถ้า...........
บิ๊กมัม สายโรเกีย น่าจะพวกกรด หรือ น้ำย่อยแหล่ะ (เคยตอบแล้ว)  แต่ถ้า
บิ๊กมัม สายพารามีเซีย น่าจะเป็นพวกสาบให้เป็นขนมนั่นแหล่ะ (มีคนในบอร์ดเคยตอบอยู่)

ส่วน.....ไคโด ถ้า
ไคโด สายพารามีเชีย ก็....นึกไม่ออกเหมือนกัน...
ไคโด สายโซออน ก็น่าจะเป็น"พวกสัตว์ในตำนานน่ะ" แต่ก็ยังไม่รู้ว่าคืออะไร ถ้าพอคิดได้แล้วจะมาบอกอีกทีแล้วกัน...

เอ่อ... ถ้าบิ๊กมันมันได้ผลพารามีเซียเป็นสาบให้เป็นขนมไป ผมว่า ไม่น่าจะ ออกมาจริงๆนะ เพราะถ้ามันสาปเป็นขนมได้ มันก็ไม่น่าจะให้สร้างโรงงานผลิตขนมหรอกมั้ง มันน่าจะสาปพวกสิ่งแวดล้อมรอบข้างดีก่ามั้งงง  *้ัdoubt*
ส่วนตัว คิดว่า บิ๊กมันน่าจะโรเกีย กรดแหละ ผมว่านะ 555 เพราะ หนวดดำมัน พารามีเซียไปและ แช็ง ไม่มีผลปีศาจ ไคโด น่าจะโซออน แหละมั้ง 555 *hoho*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:54:45 »
เชียร์เดรคค่ะ  ท่าทางเดรคฉลาดแล้วก็ใจเย็น คนแบบนี้ไม่จอดแค่ระดับนี้หรอกค่ะ ถ้าเข้าโลกใหม่เกาะแรกๆแล้วจอดก็น่าเสียดาย อุตส่าห์ได้เป็นทีเร็กซ์สุดเทห์ *dontknow* *dontknow*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

parkza

• *
  • ขามั่วนิ่ม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:58:00 »
 *attack*
*haha* *damage* *damage* *damage* *damage*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:59:51 »
ด้านประสพการณ์น่าจะเดรคนะครับด้านฝีมือก็น่าจะเดรคอิกครับพักพวกที่เกาะดูแล้วก็น่าจะเดรคอิกแหละครับเพราะแห่มาเปนคาระวานเลยครับด้านความเท่ก็เดรคความดูดีก็เดรคผลปีศาจเดรคก็ได้อีกอยู่ดีครับ
สรุปแล้วหุ่นกระป๋องไม่ได้อะไรเลยครับน่าจะจอดครับแต่ผมว่าเดรคคงเสร็จไคโดนะครับเพราะระดับสี่จักรพรรดต้องไช้กองกำลัง
ของเจ็ดเทพกับรัฐบาลโลกถึงจะเอาอยู่อะครับแค่เครดกลุ่มเดียวคงไม่ไหวครับตอนนี้เดรคน่าจะหนีกานตามล่าของไคโดยุแหละครับ  ส่วนเรื่องผมปีศาจนะครับ  ของไคโดเท่าที่คิดน่าจะเป็นได้แค่สองสายครับคือ  พารา  กับ  โซออน  เพราะตอนโมเลียผมดูแล้วครับว่าไงๆโมเลียไม่มีฮาคิแน่ครับถ้าสามารถสู้กับไคโดได้สูีสักระยะก็แสดงว่าแตะตัวได้ครับคงเปงสองสายที่เอ่ยมาครับ
จากมุมมองแล้วถ้าเปงผลงูผมว่าคงไม่ไช่ครับเพราะมานจะไปซ้ำกะน้องของโบอาอะครับน่าจะพวกสัตว์ในตำนานที่สัมผัสตัวได้อาทิเช่น  ฟีนิก มิโนเทารอส  อาชูล่า  มังกร   หมาเฝ้าประตูนรกอะครับไม่รู้ว่าเค้าเรียกตัวอะไรครับ ออร์ค)พวกเสกเวทมนต์ได้อะครับ(   หรือว่าผลแมงสาบครับฆ่าไม่ตายอะครับ(ขำๆครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:05:04 »
แล้วไคโด  จะเก่งประมาณอะครับ จำได้ว่าเคยอ่านมีตอนนึงบอกว่าโมเลียเคยสู้สูสีกะไคโดอยู่ระยะนึง