หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....  (อ่าน 44964 ครั้ง)

ToNo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:28:25 »
 *haha*...เอ่อ.ผมเคยเหน ไคโด เปนลูกเรือของ โรเจอร์ อะคับไม่รู้จิงหรือเขาทำหลอกมา
คงจะเก่งพอๆกับ แชง อะคับผมว่า *great*เพราะเปนเดกฝึกบนเรือเจ้าแห่งโจรสลัดทั้งที
 *disappoint*(ยกเว้นบากี้)

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:47:15 »
 *attack* *attack*ไคโดนี่ตำแหน่งการันตีอยุ่แล้วแต่คงมีจุดอ่อนแหละลองเอาพลังของโมเลียมาวิเคราะห์ดูครับว่าทำไมกล้าเปิด
สึกกับไคโดคิดไงลองแชร์กันนะครับ *haha* *haha* *haha*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 01:41:00 »
เดรค น่าจะชนะนะครับ(ดูมั่นใจมาก)
แต่ บากี้ นี่เปนตัวละครเดินเรื่องที่มีบทบาทหลายๆฉากตั้งแต่ต้นเรื่องแล้ว ส่วนตัวผมว่าน่าจะมีอะไรดีซ่อนอยู่นะครับ (เดานะ) เหตุผลคือ ลูกเรือ โรเจอร์ นี้ ไม่น่าได้มาเพราะโชคช่วยนะคับ จำไม่ได้ว่าเคยมีฉาก บากี้ คุยกะลุง เรลี่ หรือปล่าว ใครจำได้ก็บอกหน่อยละกันคับ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 02:23:33 »
ลูกน้องไคโด คนนี้คงระดับปลายแถว พวกตัวใหญ่ๆ คงอยู่ไม่ห่างตัวไคโด เดรค คงชนะ

จากฉากที่คุยคงเป็นเกาะ ที่เป็นอณาเขตของไคโด ปกครองอยู่เท่านั้น คงไม่มีตัวหลักๆ อยู่ คงเป็นพวกปลายแถวซะมากกว่า

งั้นเดรคคงไม่ มั่นใจขนาดนั้น

vansit123

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 11:53:34 »
ถ้าจำไม่ผิด คุณเดาเคยบอกไว้ว่า ชื่อไคโด น่าจะเปนงู

แต่ผมว่าตัดงูออกไปเหอะ เพราะงูมันโผล่มา2ตัวละ   แล้วก้ถ้าให้เดาก้ยังเดาไม่ออกเลย
แต่ถ้าดูจากการที่เคยต่อสู้กับโมเรีย แล้วโมเรียสูสีนะ ผมให้อยุ่สายโซออน  แต่สัตว์อะไรผมก้ยังเดาไม่ได้
เพราะเคยเห็นแค่รูปเงาของมัน ฉากที่มันพูด หรือ ให้เหนตัวมันยังไม่เคยมี

ถ้าดูจากภาพเงา ลักษณะของตา กับทรงผม  ก้ขอยืนยันว่าน่าจะเป็นค้างคาวนะคับ

ผมเปลี่ยนความคิดแระ อ่ะ....555 เปลี่ยนง่ายมะ (ก็ผมมันผู้ชายลั้ลลาน่ะนะ...)

ถ้า...........
บิ๊กมัม สายโรเกีย น่าจะพวกกรด หรือ น้ำย่อยแหล่ะ (เคยตอบแล้ว)  แต่ถ้า
บิ๊กมัม สายพารามีเซีย น่าจะเป็นพวกสาบให้เป็นขนมนั่นแหล่ะ (มีคนในบอร์ดเคยตอบอยู่)

ส่วน.....ไคโด ถ้า
ไคโด สายพารามีเชีย ก็....นึกไม่ออกเหมือนกัน...
ไคโด สายโซออน ก็น่าจะเป็น"พวกสัตว์ในตำนานน่ะ" แต่ก็ยังไม่รู้ว่าคืออะไร ถ้าพอคิดได้แล้วจะมาบอกอีกทีแล้วกัน...

ถ้าไคโด สายโซออน จะเป็นมังกรหรึอปร่าว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 12:06:24 »
ไคโด ไม่ได้เปนมังกรมั้ง

เพราะดราก้อน เค้าน่าจะกินไปแล้ว เห็นคนในบอร์ดนี้ลงความเห็นไปว่า ดราก้อน กินผลมังกร *great*

ericky

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 13:24:11 »
 *rip* ผมว่าดราก้อนเป็น โลเกีย ลม (เดา) *rip*
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

อิอิ จร้า

• *

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 17:48:31 »
ดู ๆ แล้วทีบอกว่าโมเลียสู้กับไคโดได้สูสี อาจจะเพราะไอ้เจ้าโมเลียมันโกงรึเปล่าละมั้ง เพราะดูอย่างโมเลียมันเป็น 1 ใน 7 เทพที่อ่อนที่สุดเลยอ่ะ แต่พลังมันขี้โกงไปนิด ๆ
   ส่วนเดรคนั้น ผมว่าอาจจะชนะหรือไม่ก็แพ้แต่หนีมาได้ เพราะมีภาพตอน time skip ออกมาน่าจะยังรอดด  เท่ด้วยกับผมแนวตั้ง 555+
  อีกเสียงครับกับไคโดกินผลสายโวออน เดาไม่ถูกเหมือนกันว่าตัวอะไร  *shock* *shock*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 19:56:32 »
ดู ๆ แล้วทีบอกว่าโมเลียสู้กับไคโดได้สูสี อาจจะเพราะไอ้เจ้าโมเลียมันโกงรึเปล่าละมั้ง เพราะดูอย่างโมเลียมันเป็น 1 ใน 7 เทพที่อ่อนที่สุดเลยอ่ะ แต่พลังมันขี้โกงไปนิด ๆ
   ส่วนเดรคนั้น ผมว่าอาจจะชนะหรือไม่ก็แพ้แต่หนีมาได้ เพราะมีภาพตอน time skip ออกมาน่าจะยังรอดด  เท่ด้วยกับผมแนวตั้ง 555+
  อีกเสียงครับกับไคโดกินผลสายโวออน เดาไม่ถูกเหมือนกันว่าตัวอะไร  *shock* *shock*
ตอนไหนหว่า ที่ว่าภาพตอน ไทม์ สคิป  *้ัdoubt*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 20:02:21 »
หมายถึงภาพนี้ละมั้งครับ หลังไทม์ สคริป

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 20:10:11 »
อ่อ ไอ่เราก้นึกว่าในเนื้อเรื่อง  *haha*

อูรุจ กับ เบจจ์ ไม่เปลี่ยนเลยแฮะ  *haha*

คิด แขนขาด  ไม่น่าเลย ไอดอลของผม  *glad*

คิลเลอร์ มาแนวเป้ เสลอ เซอดี  *้ั์post*

โฮคินส์ ก้งั้นๆ แต่แค่ผมมันยาวขึ้นเฉยๆ  *dontknow*

ลอว์ เท่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด  *number1*

ไอ่แขนยาวนี่จำชื่อไม่ได้ ไม่ค่อยอยากจำด้วย หมั่นไส้มัน  *้ั์uppercut*

เดรค เท่โคตร  หล่อสาดด  *้ั์post2*  แต่ถ้าเทียบกับโซโล และ ยูทัส ก้งั้นๆ  *dontknow*

โบนี่ ...ทลึ่งโดนจับ ไม่น่าเลย  *rip*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 17:17:33 »
แล้วไคโด  จะเก่งประมาณอะครับ จำได้ว่าเคยอ่านมีตอนนึงบอกว่าโมเลียเคยสู้สูสีกะไคโดอยู่ระยะนึง
นั้นมันอดีต ตอนนี้ก็น่าสูสีกะแชงคูสแล้ว
เพราะไคโดจะมาฆ่าหนวดขาว แชงคูสเลยมาขวาง
ส่วนที่แชงคูสออกมาที่ลานประหาร คงรู้เรื่องที่หนวดขาวตาย
เลยไม่มีเหตุผลต้องอยู่อะ อะไรประมาณนั้น

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 19:39:38 »
 *attack* *attack*ความสามารถบางอย่างมันก็อาจจะแพ้ทางอีกบางอย่างก็ได้นะครับ *attack* *attack*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 22:17:08 »
อ่อ ไอ่เราก้นึกว่าในเนื้อเรื่อง 
อูรุจ กับ เบจจ์ ไม่เปลี่ยนเลยแฮะ 
คิด แขนขาด  ไม่น่าเลย ไอดอลของผม 
คิลเลอร์ มาแนวเป้ เสลอ เซอดี
โฮคินส์ ก้งั้นๆ แต่แค่ผมมันยาวขึ้นเฉยๆ 
ลอว์ เท่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด 
ไอ่แขนยาวนี่จำชื่อไม่ได้ ไม่ค่อยอยากจำด้วย หมั่นไส้มัน 
เดรค เท่โคตร  หล่อสาดด    แต่ถ้าเทียบกับโซโล และ ยูทัส ก้งั้นๆ 
โบนี่ ...ทลึ่งโดนจับ ไม่น่าเลย 

ท่านพี่ August ครับ.... "กับตัน คิด" แขนขาดเหรอ...
ไม่ใช่ว่าเอาโลหะมาคลุมเป็นแขนเหล็ก หรอ...
อันนี้ผมไม่รู้ข้อมูลจริงๆ  อ่ะครับ...

แต่ที่รู้ๆ แผลเยอะขึ้นนะ... สงสัยจะเจอ ศึกหนัก..

*attack* *attack*ความสามารถบางอย่างมันก็อาจจะแพ้ทางอีกบางอย่างก็ได้นะครับ *attack* *attack*

+1 like ครับ  มีเหตุผล....
ว่าแต่ พลังอะไรที่แพ้ทางผลคาเงะคาเงะล่ะ...
จะได้ พอวิเคราะห์ได้ว่า ไคโด กินผลปีศาจอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:10:59 โดย เดามั่วมั่ง »