หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....  (อ่าน 44941 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:03:04 »
โคบี้ เป็นฮาคิสังเกตุครับ
เหมือนจำได้ว่า โบ้ ได้ยินเสียงรอบข้างจากผู้คน
แล้วก็งงว่า เสียงที่มันดังอยู่ในใจนี้มันอะไรกัน

ผมก็นึกว่าฮาคิสังเกตุอย่างเดียว ผมไปอ่านดูแล้วแต่ไม่รู้ถูกตอนป่าว ใช่ตอน 579 ของโคบี้ และตอน 587 ของเอสรึเปล่า แต่ก็ไม่เห็นว่าโคบี้กับเอสระเบิดฮาคิอะครับ

หรือผมดูผิดตอนป่าวหว่า หาไม่เจออ่า ใครก็ได้รบกวนแปะให้หน่อยคร้าบผม
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:32:15 »
เหมือนจำได้ว่า โบ้ ได้ยินเสียงรอบข้างจากผู้คน
แล้วก็งงว่า เสียงที่มันดังอยู่ในใจนี้มันอะไรกัน

ผมก็นึกว่าฮาคิสังเกตุอย่างเดียว ผมไปอ่านดูแล้วแต่ไม่รู้ถูกตอนป่าว ใช่ตอน 579 ของโคบี้ และตอน 587 ของเอสรึเปล่า แต่ก็ไม่เห็นว่าโคบี้กับเอสระเบิดฮาคิอะครับ

หรือผมดูผิดตอนป่าวหว่า หาไม่เจออ่า ใครก็ได้รบกวนแปะให้หน่อยคร้าบผม
โคบี้ เล่ม 59 น่ะคับ ตอนก่อนที่อาคาอินุจะมาต่อยมัน
เพราะมันทำให้อาคาอินุเสียเวลาอันมีค่าไปตั้งหลายวินาที 
อ่านดูดีๆ โคบี้จะตะโกนออกมาว่า  "พอได้แล้ววว"  แล้วทุกคนก้ชะงักไป
มีช่องที่มีคนน้ำลายฟูมปากให้เห็นด้วยคับ  มัลโก้ก้บอกว่า ทหารเรือเรอะ  กราฟก้บอก โคบี้หรอ
ถ้าจำไม่ผิด น่าจะชื่อตอนว่า "หลายวินาทีอันกล้าหาญ" นะคับ

เอส เล่ม60 คับ ตอนสู้กับบลูแจมตอนที่มันจุดไฟกันแล้วอ่ะคับ
อ่านดูดีๆ จะเห็นว่ามีคนน้ำลายฟูมปากเหมือนกันคับ
เพราะทุกฉากที่มีการใช้ฮาคิราชันย์ สังเกตุได้ว่า จะมีคนน้ำลายฟูมปาก ตลอด

เอสกับโคบี้ ผมมั่นใจว่าใช่ ฮาคิราชันย์แน่นอน

ย้อนไปอ่านดูดีๆนะคับ จะมีตอนที่โคบี้ตะโกนออกมา

อย่าว่าแต่ฮาคิราชันย์เลย ขนาดฮาคิเกาะใส่ไปในอาวุธ หนวดขาวยังใช้ไม่ได้เลย
เห็นตอนที่หนวดขาวฟันอาโอคิยิเข้า แต่ไม่เป็นไรน่ะ คงเพราะแก่+ปาดเจ็บหนัก
กำลังใจมุ่งมั่นจึงลดลงถึงขนาดใช้ฮาคิอะไรไม่ได้เลย
ที่ลูกน้องหนวดขาวพูดว่า ฟันด้วยฮาคิ อาโอคิยิ บอกว่า อย่าตลกไปหน่อยน่า
ผมว่าการใช้ฮาคิได้ กำลังใจนี่สำคัญมากนะครับ อาจทำให้ใช้ไม่ได้ หรือได้ไม่เต็มที่
ตอนนี้ ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่า อาโอคิยิ กลายเป็นน้ำแข็ง
ก่อนจะโดนหนวดขาวเสียบด้วยฮาคินะคับ เพราะฮาคิเกราะ สามารถโจมตีใส่ร่างจิง
ของผุ้มีพลังพิเศษ สายโรเกียได้   แต่ถ้าโจมตีไม่โดน ก้ไม่น่าจะเป็นไร

เหมือนที่อาโอคิยิ กลายเป็นน้ำแข็งให้เปนรูโบ๋ แล้วเอาตัวครอบง้าวที่เคลือบฮาคิของหนวดขาวไว้
เพื่อไม่ให้โดนร่างจิงของตัวเองนะคับ เพราะผู้มีพลังพิเศษสายโรเกีย
ยิ่งเปนระดับพลเอกด้วยแล้ว น่าจะมีวิธีรับมือกับฮาคินะคับ

ตอนที่กาฟออกมาจะสู้กับมัลโก้ แล้วมัลโก้สะดุดน่ะ ผมว่า ณ เวลานั้น
มัลโก้อาจสู้กาฟไม่ได้หรืออาจจะได้ แต่ที่แน่ๆกำลังใจหายไปเยอะน่ะครับ
เนื่องจากเกรง(กลัว)ในฉายา วีรบุรุษของกองทัพเรือในตำนาน
แต่หนวดขาว ก็ตะโกนเรียกกำลังใจกลับมา อ้างว่าเป็นแค่คนแก่จากยุคสมัยเก่าคนนึง อย่าไปกลัว
ที่มัลโก้สะดุด เพราะกราฟ อยุ่ดีๆก้พุ่งมามากกว่านะคับ
แล้วอีกอย่าง กราฟเป็นทหารเรือ ถึงเปนเพื่อนของหลาน แต่ก้เปนโจรสลัด
ตัวเองเป็นทหารเรือ ก้ปล่อยโจรสลัดขึ้นไปทำลายแท่นประหารไม่ได้หรอกคับ

อีกอย่าง วันนั้นมัลโก้เตรียมใจไว้แล้วแน่นอน รุ้ว่ายังไงก้ต้องปะทะกับทหารเรือเก่งๆ
ไม่น่าจะกลัวในฉายา วีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ หรอกคับ   
และถ้าผมจำไม่ผิด พวกที่โวยวายและกลัวกราฟ น่าจะเป็นพวกลูกกระจ๊อกนะคับ

แต่การที่ปล่อยลูฟี่ขึ้นไป เปนเพราะกราฟ รักทั้ง2คนนี้มากคับ
พอนึกถึงอดีตของทั้ง2คน เลยทำร้ายลูฟี่ไม่ลง เพราะยังไง ทั้ง2คนก้เปนหลานของตัวเองนะคับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว  *้ัิalone*
ก็เป็นไปได้ครับ แต่ฮาคิ รู้สึกจะใช้กันไม่ได้ทุกคุนนะครับ
เห็นในสงครามมารีนฟอร์ต หัวหน้าหน่วยหนวดขาวบางคนยังฟันโลเกียไม่เข้าเลย

แสดงว่าหลายคนก็ใช้ไม่ได้ หลายคนก็ใช้ได้แค่อย่างเดียว บางคนใช้ได้2อย่าง
แล้วก็น้อยคนนักที่จะใช้ได้ทั้ง3อย่าง
ผมก้ไม่ได้บอกนี่คับ ว่าหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวใช้ฮาคิได้ทุกคน
และคนที่ใช้ฮาคิ ที่เห็นในสงคราม มี3คน คือมัลโก้ โจส และ วิสต้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:48:44 โดย Augustz »

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:50:05 »
ของโคบี้เป็นเค็นบุนฯ เด้อตอนที่โคบี้ตะโกนว่า "พอได้แล้ววว!!" ไม่มีใครสลบน้ำลายฟูมปากนะ

แต่ของเอสน่ะใช่แน่นอนในตอน 587

แล้วก็มีอีกตอนที่ลูฟี่ระเบิดฮาคิในสงครามในตอนที่ 570 หลังจากที่ลูฟี่ระเบิดเอสก็พูดว่า "นายก็ด้วย..." เป็นนัยที่สื่อว่าเอสก็มีฮาคิราชันย์ด้วยเหมือนกัน

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 20:00:38 »
ไม่ใช่ราชันย์หรอกหรอ ตอนที่มันตะโกนออกมา เห็นมีคนล้มไปด้วยนะ

ถ้างั้นก้ขอโทดด้วยคราฟฟ ขอโทดอย่างแรงเลยคราฟฟ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เวนแต้ บ่น่ามั่นไจ๋เล๋ย  ตาฝาดไปเองแฮะ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 20:33:50 »
ว่าจะเอารูปมาแปะพอดี คุณออฟมาแปะก่อน ของเอสที่ผมไปอ่านมันหายไป 3 หน้าหลังจากลูฟี่โดนฟันพอดี เลยไม่เห็นฉากนี้ ฮ่าๆ

ส่วนของโคบี้ผมก็คิดว่าไอพวกทหารที่นอนอยู่ คือพวกบาดเจ็บ และตอนที่พวกคนดังๆหันมาตอนโคบี้ตะโกน ก็เพราะน่าจะแปลกใจว่าใครกล้าตะโกนแบบนั้น

ไม่ใช่ราชันย์หรอกหรอ ตอนที่มันตะโกนออกมา เห็นมีคนล้มไปด้วยนะ

ถ้างั้นก้ขอโทดด้วยคราฟฟ ขอโทดอย่างแรงเลยคราฟฟ

เวนแต้ บ่น่ามั่นไจ๋เล๋ย  ตาฝาดไปเองแฮะ

ถูก 1 ผิด 1 ถือว่าเจ๊าครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

AbinzerNui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 07:07:46 »
วันพีช ดูไปดูมา มันก็คล้ายๆ เกมDot A นั้นแหละคับ

สกิลแก้ทางกัน *dontknow* *dontknow* *dontknow*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 09:42:46 »
พูดถึงเอสก็มี ฮาคิราชันย์ ทำไมถึงแพ้หนวดดำน้า ... ไม่น่าตายเลยเอส

เสียใจมากๆ  *shock* *shock* *disappoint* *dead*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:01:49 »
พูดถึงเอสก็มี ฮาคิราชันย์ ทำไมถึงแพ้หนวดดำน้า ... ไม่น่าตายเลยเอส

เสียใจมากๆ  *shock* *shock* *disappoint* *dead*
น่าจะเป็นเพราะผลปีศาจแพ้ทางมากกว่า

เพราะโรเกีย เสียเปรียบมาก ถ้าเจอผลความมืด  อย่างเช่น ใช้สกิลไป มันดูดได้ แล้วมันก้ดูดเอสเข้าไปหา

ทุบ ปั้ง!!!  คือมันจะเสียเปรียบเรื่องร่างจิง เพราะโรเกียอาจจะยังไม่ชินกับการโดนสัมผัสร่างจิงซักเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยระวังตัว

แต่ถ้าเปนอย่าง พารามีเซีย หรืิอ โซออน ที่ใช้อาวุทอย่างอื่นต่อสุ้ด้วย อาจจะพอสุ้ได้

อย่างหนวดขาวอ่ะ ถ้าไม่ปางตาย ทีชไม่รอดแน่นอน  ใช้พลังไม่ได้ ก้ยังมีง้าว ฟันที ทีช กระอัก เลย

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัิalone*

takky

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:36:20 »
โคบี้ มีมันโทร่า ผมว่าน่าจะเทียบเท่า เอเนลเลยล่ะ *number1*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:58:18 »
โคบี้ มีมันโทร่า ผมว่าน่าจะเทียบเท่า เอเนลเลยล่ะ *number1*

ยังคอนเฟิร์มไม่ได้ ว่าเทียบเท่า เอเนล  เพราะเอเนลได้ยินเสียงทั้งสกายเปียร์  ส่วนของโคบี้ยังไม่รู้ขอบเขตว่าแค่ไหน  รอดูกันต่อไปครับ
ถ้าเทียบเท่าเอเนล  และฝึกฮาคิเกราะได้อีก บอกได้คำเดียว  โหดสาดดดด  เพราะโคบี้มันมีท่า โซล  ด้วย  *shock*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 12:14:20 »

ผมว่าตอนไห้โคบี้มี   มันโทร่า+ฮาคิเการะ+ราชัน 
3อย่างก็ยังห่างชั้นกับพระเจ้าอยู่ดีครับความเร็วแค่นั้นนอกจากตามเอเนลไม่ทันแล้วไหนจะ หมื่นโวล แสนโวล ล้านโวล ร้อยล้านโวล ของเอเนลอิกอะครับ
จนกระทั้งบอลสายฟ้าครับไม่ติดฝุ่นเลยนะครับผมว่า  ( แค่แตะตัวได้ก็เก่งแล้วครับสำหรับโคบี้ในตอนนี้ )
โคบี้จะได้ก็แค่เรื่องประสพการณ์(มั้งครับ)แต่ส่วนตัวผมว่าเอเนลน่าจะมีมากกว่านะครับ
สรุป ก๊อต กิน ขาด ห้า ห้า ห้า ห้า ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:24:06 »
หัวข้อกระทู้พูดถึงเดรกกับไคโด

ไปไปมามามีโคบี้มีก็อดโผล่มาซะงั้น

คนบอร์ดนี้วิเคราะห์กันเมพขิงๆ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:59:59 »

ไปไปมามามีโคบี้มีก็อดโผล่มาซะงั้น

*haha* *haha* *haha*
สงสัยจะได้เห็น โคบี้ กับ ก๊อด เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ในอนาคตล่ะครับ...

Augustz

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 15:10:25 »

*haha* *haha* *haha*
สงสัยจะได้เห็น โคบี้ กับ ก๊อด เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ในอนาคตล่ะครับ...
โคบี้ จะไปเปนจ้าวแห่งโจรสลัดคับ

ก๊อด จะเปนพลเอก

ลูฟี่ จะไปอยุ่ดวงจันทร์  *number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:02:47 »
ถ้าจำไม่ผิด คุณเดาเคยบอกไว้ว่า ชื่อไคโด น่าจะเปนงู

แต่ผมว่าตัดงูออกไปเหอะ เพราะงูมันโผล่มา2ตัวละ   แล้วก้ถ้าให้เดาก้ยังเดาไม่ออกเลย
แต่ถ้าดูจากการที่เคยต่อสู้กับโมเรีย แล้วโมเรียสูสีนะ ผมให้อยุ่สายโซออน  แต่สัตว์อะไรผมก้ยังเดาไม่ได้
เพราะเคยเห็นแค่รูปเงาของมัน ฉากที่มันพูด หรือ ให้เหนตัวมันยังไม่เคยมี

ถ้าดูจากภาพเงา ลักษณะของตา กับทรงผม  ก้ขอยืนยันว่าน่าจะเป็นค้างคาวนะคับ

ถ้าไคโดกินผลงูแล้ว+กับที่เป็นสัตว์ในตำนานด้วย
ก็ต้องเป็นพญานาคครับเจ๋งเลย

ผมเปลี่ยนความคิดแระ อ่ะ....555 เปลี่ยนง่ายมะ (ก็ผมมันผู้ชายลั้ลลาน่ะนะ...)

ถ้า...........
บิ๊กมัม สายโรเกีย น่าจะพวกกรด หรือ น้ำย่อยแหล่ะ (เคยตอบแล้ว)  แต่ถ้า
บิ๊กมัม สายพารามีเซีย น่าจะเป็นพวกสาบให้เป็นขนมนั่นแหล่ะ (มีคนในบอร์ดเคยตอบอยู่)

ส่วน.....ไคโด ถ้า
ไคโด สายพารามีเชีย ก็....นึกไม่ออกเหมือนกัน...
ไคโด สายโซออน ก็น่าจะเป็น"พวกสัตว์ในตำนานน่ะ" แต่ก็ยังไม่รู้ว่าคืออะไร ถ้าพอคิดได้แล้วจะมาบอกอีกทีแล้วกัน...

เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new