หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่  (อ่าน 42572 ครั้ง)

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:37:35 »
เมพขิงๆลูฟี่เทพโครษ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:43:43 »
ผมว่า ผลยาง น่าจะมี อะไรอีกหลายๆอย่างที่ลูฟี่ต้องกินผลนี้ *hoho*

เป็นผลปีศาจที่ ขโมยจาก แชงค์มากินด้วยสิ(จำผิดเปล่าหว่า)  หรือ โรเจอร์ ก็เป็นยาง หว่า  *shock* ไปซะไกลเลย

หลังๆ สายพารามิเซี่ยม จะโหด เกินหน้าเกินตาสายอื่นแล้วนะ หลังจากที่มีฮาคิ เข้ามา สายโลเกีย ดูด้อย ลงไปเยอะ

ลูฟี่ไม่ได้ขโมยนะคะ แค่หยิบมากินเป็นของหวาน  *haha* *haha* *haha*

แล้วก็โรเจอร์มีพลังได้ยินเสียงสรรพสิ่งนะคะ ที่ลุงเรย์เคยพูดไว้ ไม่รู้ว่าเป็นผลปีศาจหรือเปล่า แต่อย่างในอะนิเม อาปิสที่อยู่เกาะเรื่อรบก็เข้าใจและได้ยินภาษาสัตว์ อาจจะคล้ายๆกันนะ  เหอะๆๆๆ มั่วได้อีกนะเรา แต่ว่าลูฟี่ก็เหมือนมีความสามารถนี้อยู่นะ หรือลูฟี่มันเออเองก็ไม่รู้ล่ะ แต่ที่แน่ๆลูฟี่เทพเกินหน้าเกินตาแล้วตอนนี้
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:47:03 »
^
^
^

เอามากินละไม่บอกก้เหมือนขโมยล่ะคับ  (ลูฟี่ขี้ขโมยเนอะ) *haha*

แล้วก้อาปิส  ที่ได้ยินเพราะกินผลปีศาจคับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:05:49 »
^
^
^

ย่าใส่ความลูฟี่สิ แค่กะว่าจะบอกทีหลัง  *haha*

เราก็หมายถึงผลปีสาจนะคะ  อันนั้ไม่ไอ้อ้างอิงอะไร แต่คิดว่าโรเจอรฺน่าจะกินผลคล้ายๆอาปิส ไม่ได้ศิกษาอะไรจากใครเลยเดาแบบนี้ค่ะ ถ้าผิดก็กออภัยจ้า *disappoint* *disappoint*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:08:11 »
^
^
^

ย่าใส่ความลูฟี่สิ แค่กะว่าจะบอกทีหลัง  *haha*

เราก็หมายถึงผลปีสาจนะคะ  อันนั้ไม่ไอ้อ้างอิงอะไร แต่คิดว่าโรเจอรฺน่าจะกินผลคล้ายๆอาปิส ไม่ได้ศิกษาอะไรจากใครเลยเดาแบบนี้ค่ะ ถ้าผิดก็กออภัยจ้า *disappoint* *disappoint*
ไม่ใช่มั้งครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:15:13 »
เรลี่บอกว่า โรเจอร์ได้ยินเสียงของทุกสรรพสิ่ง

แต่ผลของอาปิส มันแค่ฟังเสียงสัตว์รุ้เรื่องน่ะคับ  *disappoint*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:17:59 »
แง้ๆๆๆๆๆ ....................ข้าพเจ้าบอกว่าคล้ายๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช่ได้บอกว่าเหมือนนะ    แล้วก้อแค่เดาเองเจยๆ   *unbear* *unbear*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 22:40:49 »
ผมเดาว่า โรเจอร์ คงไม่ได้กินผลปีศาจหรอกครับ คงเป็นความสามารถบางอย่างมากกว่าที่ได้ยินเสียงของสรรพสิ่งอ่ะ แล้วก็ยังสงสัยวาโรเจอร์อ่านโพเนกรีฟได้ไงด้วย  *number1*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 22:54:05 »
ผมเดาว่า โรเจอร์ คงไม่ได้กินผลปีศาจหรอกครับ คงเป็นความสามารถบางอย่างมากกว่าที่ได้ยินเสียงของสรรพสิ่งอ่ะ แล้วก็ยังสงสัยวาโรเจอร์อ่านโพเนกรีฟได้ไงด้วย  *number1*

น่าจะเป็นผลปีศาจที่ทำให้โรเจอร์สื่อสารกับทุกอย่างได้ไม่เว้นแม้แต่สิ่งของที่ไม่มีชีวิตไรงี้มั๊งพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 00:46:41 »
ลูฟี่ พลังเหมือนกับ Reed Richards  พระเอกจากเรื่อง Fantastic 4 

555++

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:17:23 »
อ. แกคงคิดถึงแค่สกิลพระเอกแค่นั้นแหละครับ  ซึ่งถือเอาการสู้เป็นหลัก เช่น

**ในเมื่อตกทะเลไม่ได้  แต่ถ้าหลุดออกจากฝั่งแล้วจะทำยังงัย  ก็มีแค่  ต้องบินได้ไม่งั้นก็ต้องมีอุปกรณ์อะไรสักอย่างที่ทำให้กลับฝั่งได้  เช่น เชือก   แต่พระเอกส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะใช้อุปกรณ์เสริมเท่าไหร่  ก็เลยต้องทำให้ร่างกายยืดได้
**การทำให้การลอบทำร้ายจากระยะไกลไร้ผล  แต่ถ้าเกิดว่าศัตรูใช้มีดบินระยะไกลๆได้เก่ง  พระเอกเราก็คงตาย  แต่เท่าที่ดูมายังไม่เห็นใครใช้มีดบินเลยนะครับบ  รึว่าผมไม่ทันช็อตไหนรึป่าว
**ขนาดของการโจมตีจะเล็กหรือใหญ่มันก็มีดีต่างกัน  ก็จับให้มันหด-ขยายได้  จุดด้อยก็หายไป
**ความเร็ว  อันนีี้ไม่ต้องพูดถึงเลย  การดีดกลับของยางนิ  แค่แว็บเดียวจริงๆ 
**ความถึก  ก็ยางนิเน้อ  โดนต่อยจะเจ็บหรอออ
......................................................................555555  เริ่มคิดไม่ออกแล้วครับ  เอาไว้แค่นี้ก่อนล่ะกัน 

ง่วงแล้วๆๆ  ขอกาแฟมาหยอดตาทีครับ  พี่ กัส *dead* *dead* *dead*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:19:13 »
ผมมีข้อคิดข้อสงสัยหรือจะเปนคำถามนะ
1 ยาง(อย่างเช่นยางรถยนต์) เมื่อสูบลมเข้าไป อันนี้ปืนยิงเข้า 100% แต่ในกรณีของลูฟี่นี่มัน???? *disappoint*
2 ระดับแรงสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวนี่มันแรงมาก ระดับ อากาศยังแตกร้าวนะคับ
3 เท่าที่จำได้ยังไม่เหนมีใครใช้มีดบินน่า เหนแต่ขวานบิน *hoho* *hoho*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:47:36 »
ผมมีข้อคิดข้อสงสัยหรือจะเปนคำถามนะ
1 ยาง(อย่างเช่นยางรถยนต์) เมื่อสูบลมเข้าไป อันนี้ปืนยิงเข้า 100% แต่ในกรณีของลูฟี่นี่มัน???? *disappoint*
2 ระดับแรงสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวนี่มันแรงมาก ระดับ อากาศยังแตกร้าวนะคับ
3 เท่าที่จำได้ยังไม่เหนมีใครใช้มีดบินน่า เหนแต่ขวานบิน *hoho* *hoho*

1.มันขึ้นอยู่กับความแน่นของลมว่าทำให้ยางมันตึงมากแค่ไหน แต่ยางลูฟี่มันก็เหนียวมากจริงๆ
2.แรงสั่นสะเทือนอาจจะมีผลกับลูฟี่ก็ได้ เพราะไดอัลอิมแพ็คที่เป็นแรงอัดกระแทกก็ได้ผลเหมือนกัน (อันนี้เดานะ)
3.คาคุรึเปล่า ที่ใช้คล้ายๆ สิ่วที่ใช้แต่งไม้น่ะ

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

nonoioi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 03:02:12 »
ดูๆแล้ว เรื่องแพ้ของ คมนี้ เกือบจะตัดออกไปได้เกือบ 80% เรย เพราะโซโล เก็บหมด *hoho*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 03:29:57 »

ตอบ คหสต. นะครับ
1. อาจจะเป็นที่ลูกกระสุนใน One piece มันเป็นแบบยุคเก่าป่าว...(ลูกกลมๆอ่ะ)
    หัวกระสุนมันไม่ฉลาด(หัวไม่แหลม) เลยทำให้ยิงไม่เข้าลูฟี่ (กรณีไม่เคลือบฮาคินะ)
2. อันนี้ผมว่าน่าจะเป็นเอฟเฟคที่อาจารย์คิดและวาดให้มองออกง่ายๆว่าเป็น พลังของหนวดขาว โดยการทุบอากาศร้าว...
     ทำให้รู้สึกเหมือนกับว่าได้ทุบโดนโลก จึงทำให้เกิดแผ่นดินไหว รึเปล่า....
     ซึ่งก็มีอยู่ตอนนึงที่หนวดดำที่ใช้พลังผลกุระ กุระ ประมาณว่าจับโลกพลิ๊ก อาจารย์แกก็วาดให้เหมือนกับจับผ้า(แต่จับอากาศ)     
     ลองคิดดูว่าถ้าอาจารย์วาดแบบว่าแค่เอามืดหวดกับอากาศ แล้วไม่เกิดอะไรเลย จู่ๆก็มีแผ่นดินไหว
     คงรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปนะ... แต่ก็เพราะอากาศแตกนี่แหล่ะทำให้ได้อารมณ์ประมาณว่ารุนแรงมาก

ถามมาตอบไปครับอย่าซีเรียส   *number1*
ผมเดามั่วครับ....