หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่  (อ่าน 42740 ครั้ง)

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 22:47:08 »
ที่จริงยางการแพ้สายฟ้าได้นะ เล่นมาขนาด100ล้านโวล ไหม้ได้เหมือนกัน แต่มันก็การตูนร์ ส่วนผลสั่นไหว คิดดูทำให้อากาศแตกได้นับประสาอะไรกะยาง ผลไม้ของลูฟี่อ่ะ กากสุดแล้วตามความจริง

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 22:53:44 »
น้ำทะเลจะทำให้คนที่กินผลปีศาจว่ายน้ำไม่ได้ คือเวลาโดนแล้วจะไม่มีแรงใช่ป่ะครับ  แต่ถ้าเป็นน้ำจืด หรือในสระว่ายน้ำ คนที่กินผลปีศาจ จะเป็นอะไรหรือป่าว แต่ในความคิดผมนะ ผมว่ามันจะไม่มีแรงเฉพาะน้ำทะเล ไม่งันคนกินผมปีศาจเข้าไปคงเป็นโรคกลัวน้ำทุกชนิดอะ น้ำไม่ต้องอาบกันพอดี5555+
คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านใน SMS ว่าสามารถอาบน้ำได้นะ เหมือนกับเวลาตากฝนน่ะ  *้ั์drinktea*

การจะหมดแรงของผู้มีพลังพิเศษต้องเป็นลักษณะของการลงไปแช่ทั้งตัวถึงจะหมดแรงน่ะ

ถ้าอาบน้ำหรือตากฝนไม่มีปัญหาอะไรจ้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 23:33:18 »
แช่น้ำทั้งตัว ก็ทำให้หมดแรงได้ คือไม่เกี่ยวว่าเป็นน้ำอะไรใช่ป่ะครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 23:36:33 »
แฮนคอก ก็มีพลังจากผลปีศาจ แช่น้ำในอ่างยังไม่เห็นจาหมดแรงเลย.....
แสดงว่าน้ำจืดอาจจะไม่มีผลมั้ง.... น้ำแค่นี้จะทำให้หมดแรงป่าวหว่า

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 23:46:47 »
แล้วตกลงมันเป็นยังไงกันล่ะครับเนี้ย ตกลงแพ้ทุกน้ำหรือว่าเฉพาะน้ำทะเล คิดแล้วงง *disappoint* *disappoint*

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 23:58:56 »
คือ มันอิงความจิงไม่ได้ ทุกอย่างหรอกคับ
ถ้าไม่งั้น  7 เทพโจรสลัด โบอา แฮนคอก จมน้ำในอ่างตาย เพราะอาบน้ำ  *shock*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 00:02:11 »
เฉพาะน้ำทะเลจร้ะ เพราะผลปีศาจมันมาจากทะเล

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 09:55:36 »
น้ำทะเลจะทำให้คนที่กินผลปีศาจว่ายน้ำไม่ได้ คือเวลาโดนแล้วจะไม่มีแรงใช่ป่ะครับ  แต่ถ้าเป็นน้ำจืด หรือในสระว่ายน้ำ คนที่กินผลปีศาจ จะเป็นอะไรหรือป่าว แต่ในความคิดผมนะ ผมว่ามันจะไม่มีแรงเฉพาะน้ำทะเล ไม่งันคนกินผมปีศาจเข้าไปคงเป็นโรคกลัวน้ำทุกชนิดอะ น้ำไม่ต้องอาบกันพอดี5555+
คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านใน SMS ว่าสามารถอาบน้ำได้นะ เหมือนกับเวลาตากฝนน่ะ  *้ั์drinktea*

การจะหมดแรงของผู้มีพลังพิเศษต้องเป็นลักษณะของการลงไปแช่ทั้งตัวถึงจะหมดแรงน่ะ

ถ้าอาบน้ำหรือตากฝนไม่มีปัญหาอะไรจ้า

เด๋วยาวอีก เจอตระกูล s เข้าไป
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 11:58:19 »
เรื่องนี้ถ้าจำไม่ผิด ใน SMS จารย์แกจะตอบเกี่ยวกับเรื่องของครอกโคไดล์ที่แพ้น้ำ เวลาอาบน้ามจะทำยังไงนะ

ผมว่า เวลาอาบน้าม ถึงแช่ทั้งตัวไป ก้คงไม่มีศัตรูในตอนนั้นหรอก เพราะงั้นใช้่พลังไม่ได้ ก้ไม่น่าจะ้เปนอะไร

แต่ถ้าอาบฝักบัวก้เหมือนฝนตกอ่ะ ไม่มีผลอะไร สามารถใช้พลังได้ปกติ  อ้างอิงจาก SMS ถ้าจำไม่ผิด จารย์แกจะตอบไว้แบบนี้นะ

vansit123

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:09:58 »
ผมว่าที่อ.โอดะให้ลูฟีกินผลยางเพราะอ.แก่ชอบจอมมารบูในเรื่องดราก้อนบอลครับ *haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:12:19 »
น้ำจืด ไม่หมดแรงก็จริง แต่ ถ้าเป็นน้ำลึก ด้วยข้อจำกัดที่ว่า ว่ายน้ำไม่ได้ ต่อให้เป็นน้ำจืดลึกๆ ก็จมอยู่ดี - -*

ส่วน ผลยาง ผมคิดว่า อ.อยากให้ ตัวละครเอกไม่ใช้อาวุธ แต่มีความสามารถด้านการต่อสู้หลากหลาย

ซึ่งผลยางนี่แหละคือคำตอบ ยืดได้หดได้ เพิ่ม/ลดระยะการโจมตีได้ และมีลูกเล่นเยอะดี

ส่วน พลังสั่นสะเทือน จะทำอะไรยางยืดได้ไหม ก็คิดว่า ไม่ได้หรอกครับ แต่ คงทำให้ลูฟี่เจ็บหนักๆได้เหมือนกัน

หรือ ถ้าพลังสั่นสะเทือนจะทำอะไรยาง 100% ไม่ได้จริงๆ ก็แค่ใช้ผลความมืดดูดมาหา ซึ่งทำให้ลูฟี่ใช้พลังผลปิศาจไม่ได้ระยะหนึ่ง ถ้าโดนเข้าไปเต็มๆ ก็ สาหัสแน่นอนครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Fullteam

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:23:01 »
ลูฟี่ เป็นพระเอก -มีชื่อ D เหมือนหนวดดำ - ร่างกายเป็นยาง อาจจะมีร่างกายผิดปกติ ที่สามารถรับผลปีศาจได้2ผล เหมือนหนวดดำก็ได้ ใครจะรู้

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 15:26:14 »
ลูฟี่ เป็นพระเอก -มีชื่อ D เหมือนหนวดดำ - ร่างกายเป็นยาง อาจจะมีร่างกายผิดปกติ ที่สามารถรับผลปีศาจได้2ผล เหมือนหนวดดำก็ได้ ใครจะรู้

นั่นสิเนอะ แล้วใครจะรู้หละทีนี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 15:33:33 »
ถ้ากินได้2ผล  อีก1ผลของลูฟี่ คืออะไร

โรเกีย  พารามีเซีย  โซออน   อันไหนดีล่ะ *้ัdoubt*

zinerate

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 15:47:29 »
เคยอ่านผ่านสายตามาน่ะ เรื่อง การแช่น้ำ อาจาร์ยอธิบายไว้ว่า  ผู้ที่กินผลปีศาจ จะหมดแรงเมื่อจมลงสู่น้ำ ไม่ว่าจะเป็นน้ำอะไร  แต่มันก็ยังมี ข้อยกเว้นอยู่  เช่น ตอน ฝนตก หรืออาบน้ำ  น้ำพวกนี้จะไหลผ่านตัวไปเฉยๆ จึงไม่มีผลอะไร  ส่วนเรื่องการแช่น้ำ มันขึ้นอยู่กับว่า น้ำอยู่ในระดับใด เช่น ถ้าระดับตาตุ่ม อันนี้แค่หมดแรงนิดหน่อย ถ้าระดับเอวก็จะหมดแรงมากขึ้น แต่ก็ยังพอมีแรงอยู่ครับ สรุปง่ายๆคือ ขึ้นอยู่กับระดับความสูงของน้ำว่าตัวผู้กินผลปีศาจลงไปแช่อยู่ในระดับไหน   อ้างอิงจากหลายๆตอน เช่นตอนที่อยู่เกาะเงือก ราชวัง ริวงู ตอนที่น้ำท่วมเข้ามาในตัวราชวัง บรู๊ค ซึ่งอยู่ในเหตุการณ์  ตอนแรกที่น้ำท่วม ก็ยังมีแรงอยู่ จน น้ำท่วมเกือบทั้งตัวจึงหมดแรงไป