Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่

หน้า: << < (4/14) > >>

artkub:

เมพขิงๆลูฟี่เทพโครษ

nu-dawan:

--- อ้างจาก: LM ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:15:15 ---ผมว่า ผลยาง น่าจะมี อะไรอีกหลายๆอย่างที่ลูฟี่ต้องกินผลนี้ *hoho*

เป็นผลปีศาจที่ ขโมยจาก แชงค์มากินด้วยสิ(จำผิดเปล่าหว่า)  หรือ โรเจอร์ ก็เป็นยาง หว่า  *shock* ไปซะไกลเลย

หลังๆ สายพารามิเซี่ยม จะโหด เกินหน้าเกินตาสายอื่นแล้วนะ หลังจากที่มีฮาคิ เข้ามา สายโลเกีย ดูด้อย ลงไปเยอะ

--- End quote ---

ลูฟี่ไม่ได้ขโมยนะคะ แค่หยิบมากินเป็นของหวาน  *haha* *haha* *haha*

แล้วก็โรเจอร์มีพลังได้ยินเสียงสรรพสิ่งนะคะ ที่ลุงเรย์เคยพูดไว้ ไม่รู้ว่าเป็นผลปีศาจหรือเปล่า แต่อย่างในอะนิเม อาปิสที่อยู่เกาะเรื่อรบก็เข้าใจและได้ยินภาษาสัตว์ อาจจะคล้ายๆกันนะ  เหอะๆๆๆ มั่วได้อีกนะเรา แต่ว่าลูฟี่ก็เหมือนมีความสามารถนี้อยู่นะ หรือลูฟี่มันเออเองก็ไม่รู้ล่ะ แต่ที่แน่ๆลูฟี่เทพเกินหน้าเกินตาแล้วตอนนี้

Augustz:

^
^
^

เอามากินละไม่บอกก้เหมือนขโมยล่ะคับ  (ลูฟี่ขี้ขโมยเนอะ) *haha*

แล้วก้อาปิส  ที่ได้ยินเพราะกินผลปีศาจคับ

nu-dawan:

^
^
^

ย่าใส่ความลูฟี่สิ แค่กะว่าจะบอกทีหลัง  *haha*

เราก็หมายถึงผลปีสาจนะคะ  อันนั้ไม่ไอ้อ้างอิงอะไร แต่คิดว่าโรเจอรฺน่าจะกินผลคล้ายๆอาปิส ไม่ได้ศิกษาอะไรจากใครเลยเดาแบบนี้ค่ะ ถ้าผิดก็กออภัยจ้า *disappoint* *disappoint*

artkub:

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:05:49 ---^
^
^

ย่าใส่ความลูฟี่สิ แค่กะว่าจะบอกทีหลัง  *haha*

เราก็หมายถึงผลปีสาจนะคะ  อันนั้ไม่ไอ้อ้างอิงอะไร แต่คิดว่าโรเจอรฺน่าจะกินผลคล้ายๆอาปิส ไม่ได้ศิกษาอะไรจากใครเลยเดาแบบนี้ค่ะ ถ้าผิดก็กออภัยจ้า *disappoint* *disappoint*

--- End quote ---
ไม่ใช่มั้งครับ

หน้า: << < (4/14) > >>

Go to full version