หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่  (อ่าน 42737 ครั้ง)

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 04:51:54 »
 *attack* *attack*ที่โรเจอกับลูฟี่ได้ยินส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเสียงของหังใจและความรู้สึกนะครับคงไม่ภาษาที่สื่อสารโดยตรง *haha* *haha*
            มันน่าจะเป็นอีกคุณสมบัติของราชานะครับคงไม่ใช่พลังจากผลไม้ปีศาจ *dontknow* *dontknow*

Merry

• *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 04:53:30 »
เคยคิด นะ
แล้วก็คิดอีกว่า

คนเขียน เขาปูทางมาไว้เยอะมากๆ

แต่ก็พร้อมจะหัก มุมได้ ทุกเมื่อ ^^

แค่ยังไง ก็แพ้ หินไคโรซากิ นั้นแหละ 55+

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 08:52:38 »
มีดบินมีตั้งแต่เล่มแรกๆแล้วครับ บากี้ไง ตอนสู้กันก็พุ่งใส่ๆลูฟี่ แต่ก็หลบได้ (โดนบ้างบางครั้งมั้ง จำไม่ค่อยได้ละครับ)
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

kingonelove

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:16:49 »
โดยส่วนตัวไม่ได้อ่าน one piece นะครับเคยดูแต่การ์ตูน แต่ถ้าพูดถึงความเป็นจริงผลยางของลูฟี ไม่น่าจะโหดได้แบบในการ์ตูนนะครับ(ก็อย่างว่าแหละมันการ์ตูนแถมลูฟีเป็นพระเอกอีกไม่มีวันแพ้ไม่มีวันตาย *dontknow*)
แต่ยางเนี่ยแพ้ทางหลายอย่างเลยนะครับ

1.ความร้อน อย่างที่หลายๆคนบอกกัน โดยเฉพาะไฟละลายยางสบายเลย
2.ของมีคม ยางยังไงก็คือยางครับต่อให้ยืดให้เหนียวแค่ไหน เจอของมีคมจริงก็ต้องขาด

ก็ 2 ข้อหลักนิแหละครับ แต่พระเอกคงจะมีวิธีการทนทานหลบหลีกพวกนี้ในการ์ตูนอยู่แล้ว
แต่ผมสงสัยการ์ตูนเรื่องนี้อย่างนะครับ ว่ายางทำไมจมน้ำ โดยปกติตามวิทยาศาสตร์ยางที่เป็นก้อนมันลอยน้ำไม่ใช่เหรอครับ โดยเฉพาะลูฟีที่เป็นมนุษย์ยิ่งมีอากาศอยู่ในตัวด้วยไม่น่าจะจมน้ำนะครับ อาจถึงขั้นเดินบนน้ำได้เลยด้วยซ้ำ ผมเลยงงการ์ตูนเรื่องนี้อยู่ *rip*
อย่าไป งง เลยครับ ตามหลักวิทยาศาสตร์ยางมันลอยน้ำก็จริง แต่ในกรณีของลูฟี่มันเป็นพลังของผลปีศาจ พลังของผลปีศาจจะใช้ไม่ได้ก็ต่อเมื่อ สภาพที่เหมือนน้ำทะเล เช่น หินไคโรเซคิ ยิ่งอยู่ในน้ำยิ่งไม่ต้องพูดถึง ใช้ฮาคิโจมตี ก็สามารถโจมตีร่างจริงของผู้ที่มีพลังของผลปีศาจได้เหมือนกัน
- ถ้าถามว่าทำไมลูฟี่เป็นยางถึงไม่จมน้ำ ?
ถ้ามันตกน้ำ ร่างกายที่เป็นยางมันก็จะกลายเป็นร่างที่เป็นมนุษย์ธรรมดา

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:43:00 »
โดยส่วนตัวไม่ได้อ่าน one piece นะครับเคยดูแต่การ์ตูน แต่ถ้าพูดถึงความเป็นจริงผลยางของลูฟี ไม่น่าจะโหดได้แบบในการ์ตูนนะครับ(ก็อย่างว่าแหละมันการ์ตูนแถมลูฟีเป็นพระเอกอีกไม่มีวันแพ้ไม่มีวันตาย *dontknow*)
แต่ยางเนี่ยแพ้ทางหลายอย่างเลยนะครับ

1.ความร้อน อย่างที่หลายๆคนบอกกัน โดยเฉพาะไฟละลายยางสบายเลย
2.ของมีคม ยางยังไงก็คือยางครับต่อให้ยืดให้เหนียวแค่ไหน เจอของมีคมจริงก็ต้องขาด

ก็ 2 ข้อหลักนิแหละครับ แต่พระเอกคงจะมีวิธีการทนทานหลบหลีกพวกนี้ในการ์ตูนอยู่แล้ว
แต่ผมสงสัยการ์ตูนเรื่องนี้อย่างนะครับ ว่ายางทำไมจมน้ำ โดยปกติตามวิทยาศาสตร์ยางที่เป็นก้อนมันลอยน้ำไม่ใช่เหรอครับ โดยเฉพาะลูฟีที่เป็นมนุษย์ยิ่งมีอากาศอยู่ในตัวด้วยไม่น่าจะจมน้ำนะครับ อาจถึงขั้นเดินบนน้ำได้เลยด้วยซ้ำ ผมเลยงงการ์ตูนเรื่องนี้อยู่ *rip*
อย่าไป งง เลยครับ ตามหลักวิทยาศาสตร์ยางมันลอยน้ำก็จริง แต่ในกรณีของลูฟี่มันเป็นพลังของผลปีศาจ พลังของผลปีศาจจะใช้ไม่ได้ก็ต่อเมื่อ สภาพที่เหมือนน้ำทะเล เช่น หินไคโรเซคิ ยิ่งอยู่ในน้ำยิ่งไม่ต้องพูดถึง ใช้ฮาคิโจมตี ก็สามารถโจมตีร่างจริงของผู้ที่มีพลังของผลปีศาจได้เหมือนกัน
- ถ้าถามว่าทำไมลูฟี่เป็นยางถึงไม่จมน้ำ ?
ถ้ามันตกน้ำ ร่างกายที่เป็นยางมันก็จะกลายเป็นร่างที่เป็นมนุษย์ธรรมดา

ไม่ได้กลายเป็นมนุษย์ธรรมดานี่ครับ  มันทำให้ผลปีศาจหมดแรงไม่ใช่หรอ
ปล. อ้างอิงจากตอนที่ไวเปอร์กระโดดรัดเอเนล(รองเท้าไวเปอร์มีหินไคโรอยู่)แล้วใช้รีเจ็ค

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:46 »
^
^
^

มันก้เหมือนกลายเปนมนุษย์ ธรรมดาไปนั่นล่ะคับ  คือพลังของผลปีศาจหายไปหมด ไม่มีเรี่ยวแรงเหมือนอยุ่ในทะเลอ่ะคับ

kingonelove

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:11 »

ไม่ได้กลายเป็นมนุษย์ธรรมดานี่ครับ  มันทำให้ผลปีศาจหมดแรงไม่ใช่หรอ
ปล. อ้างอิงจากตอนที่ไวเปอร์กระโดดรัดเอเนล(รองเท้าไวเปอร์มีหินไคโรอยู่)แล้วใช้รีเจ็ค
แล้วถ้าเกิดไวเปอร์ในตอนนั้นไม่มีกินไคโร คุณคิดว่ามันจะโจมตีโดนเอเนลรึปล่าว ?
เอเนลเป็นสายโรเกียนะครับร่างกายเป็นสายฟ้า ถ้าร่างมันไม่กลับมาเป็นมนุษย์ มันคงจะโจมตีโดนอ่านะ
ที่คุณบอกมันก็ใช่ มันทำให้หมดแรงด้วย ผมแค่ยังอธิบายไม่หมดเฉย ๆ แต่ถ้าแค่หมดแรงแล้วพลังของผลปีศาจยังอยู่ คุณคิดว่ามันจะโจมตีโดนมั๊ย ?

zinerate

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 10:25:56 »
^
^
^
^
^

แต่ตอนที่อยู่บ้านเกิดของนามิ ตอนทีลูฟี่สู้กับอารอน แล้วลูฟี่โดนจับโยนลงในน้ำ พี่ของนามิ กับ เก็นโซ ลงไปช่วยลูฟี่ ตอนนั้นทั้งสองคน ยังสามรถ ยืดหัวลูฟี่ พ้นน้ำได้อยู่เลยน่ะครับ   งั้นก็แสดงว่า ถึง จมน้ำ หรือ ถูกหินไคโร แต่พวกที่กินผลปีศาจ ก็ยังมีพลังอยู่ แต่แค่หมดแรงไปเฉยๆ

daznobest

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:29 »
ที่ให้ ลูฟี่กินผลยาง เพราะว่ามันจะได้ไม่ดูเก่งจนเกินไปไง ครับ ถ้าเริ่ม มา กินผล สายโรเกียเข้าไป การเดินทางก็โคดเทพ เลยดิครับ
 *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:06:42 »
แต่ตอนที่อยู่บ้านเกิดของนามิ ตอนทีลูฟี่สู้กับอารอน แล้วลูฟี่โดนจับโยนลงในน้ำ พี่ของนามิ กับ เก็นโซ ลงไปช่วยลูฟี่ ตอนนั้นทั้งสองคน ยังสามรถ ยืดหัวลูฟี่ พ้นน้ำได้อยู่เลยน่ะครับ   งั้นก็แสดงว่า ถึง จมน้ำ หรือ ถูกหินไคโร แต่พวกที่กินผลปีศาจ ก็ยังมีพลังอยู่ แต่แค่หมดแรงไปเฉยๆ
ถ้าพลังผลปีศาจยังอยุ่ ไวเปอร์ก้ใช้รีเจคไม่โดนเอเนลูหรอกคับ

เพราะเอเนลูคือสายฟ้า สายโรเกีย ไม่มีร่างจิง  เพราะงั้น ความสามารถของหินไคโร น่าจะเปน

การทำให้พลังของผุ้มีพลังของผลปีศาจ หายไป และทำให้ไม่มีเรี่ยวแรง อาจจะแตกต่างจากน้ำเล

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 13:04:27 »
ผมเดาว่า โรเจอร์ คงไม่ได้กินผลปีศาจหรอกครับ คงเป็นความสามารถบางอย่างมากกว่าที่ได้ยินเสียงของสรรพสิ่งอ่ะ แล้วก็ยังสงสัยวาโรเจอร์อ่านโพเนกรีฟได้ไงด้วย  *number1*

น่าจะเป็นผลปีศาจที่ทำให้โรเจอร์สื่อสารกับทุกอย่างได้ไม่เว้นแม้แต่สิ่งของที่ไม่มีชีวิตไรงี้มั๊งพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

^^ ผมว่าไม่น่าจะใช่หรอกครับ แต่ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  *number1*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 15:49:43 »
นามิจริงๆแล้ว ชาติก่อนคือโรเจอร์ครับ แต่เนื่องจากระยะเวลากว่าจะได้มาเกิดเลยทำให้ความสามารถรับรู้สรรพสิ่งหายไป จนเหลือแค่รู้สภาพอากาศ

ลองสังเกตุดูเวลาลูฟี่ฝากหมวกฟางจะชอบฝากไว้กับนามิเสมอ รู้แล้วก็เหยียบไว้นะครับ ลับเฉพาะราชการ อุ๊บส์~
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Merry

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 17:02:05 »
ป่าวครับ นามิ ไม่ใช่โรเจอร์

แต่เป็น บุคคล ลึ้งซึ้งกับ ลูฟี่ต่างหาก ลูฟี่เลย ฝากหมวกไว้

( 5555 ขำขำนะครับ )   

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 17:20:59 »
ผมเดาว่า โรเจอร์ คงไม่ได้กินผลปีศาจหรอกครับ คงเป็นความสามารถบางอย่างมากกว่าที่ได้ยินเสียงของสรรพสิ่งอ่ะ แล้วก็ยังสงสัยวาโรเจอร์อ่านโพเนกรีฟได้ไงด้วย  *number1*

โรเจอร์อ่านโพเนคลีฟไม่ได้ซะหน่อย แค่มีพลังบางอย่างที่สามารถได้ยินเสียงของสรรพสิ่ง
ไปดูตอนเรลี่คุยกับโรบิ้นใหม่เลย ด่วนๆ มันพูดไว้ชัดเจน

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:07 »
น้ำทะเลจะทำให้คนที่กินผลปีศาจว่ายน้ำไม่ได้ คือเวลาโดนแล้วจะไม่มีแรงใช่ป่ะครับ  แต่ถ้าเป็นน้ำจืด หรือในสระว่ายน้ำ คนที่กินผลปีศาจ จะเป็นอะไรหรือป่าว แต่ในความคิดผมนะ ผมว่ามันจะไม่มีแรงเฉพาะน้ำทะเล ไม่งันคนกินผมปีศาจเข้าไปคงเป็นโรคกลัวน้ำทุกชนิดอะ น้ำไม่ต้องอาบกันพอดี5555+