หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 5คาเงะ ชิปหายแล้ว มาดาระแยกเงาพันร่าง  (อ่าน 27963 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
5คาเงะ ชิปหายแล้ว มาดาระแยกเงาพันร่าง
« เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:02:45 »
มาดาระโกงเว่อร์อ่ะ  ทั้งสุซาโนโอะ เนตรสังสาระ เซลล์ของรุ่น1 
นี่แม่มมีทั้งแยกเงาพันร่างด้วยอีก  แถมร่างแยกทั้งหมดยังใช้สุซาโนโอะได้ด้วยอีก ดูมันถามแล้วมันดูเท่มากอ่ะ เหนือกว่าเห็นๆ
ลองคิดดูมันแยกออกมา5ร่าง ต่อคาเงะ1คน ทั้งหมดก้25คน
แล้วลองคิดดูว่า สุซาโนโอะ โผล่มา25ตัว รวมตัวมันเองด้วยเปน 26 ตัว  5คาเงะ ไม่ตายก้พิการล่ะคับ
เรามาเดากันดูเล่นๆนะว่า5คาเงะจะสู้ด้วยวิธีไหน

แล้วก้ทางอิทาจิ ลองคิดดูนะ ว่ามันจะทำให้คาบูโตะหยุดคาถาสัมผเวสีด้วยวิธีไหน

ทางนารูโตะไม่ต้องเปนห่วงมันแล้วล่ะมั้ง ใช้พลังของ9หางได้แล้ว โทบิคงหวั่นไหวอยุ่ไม่น้อยล่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 21:31:36 โดย Augustz »

ChocoboGPz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: 5คาเงะ ชิปหายแล้ว มาดาระแยกเงาพันร่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 21:02:27 »
หวังว่าพี่น้อง จะทำสำเร็จ ก่อนที่ห้าคาเงะ จะแย่  *great*

famesom

• *
Re: 5คาเงะ ชิปหายแล้ว มาดาระแยกเงาพันร่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 21:10:50 »
ผมคิดว่าร่างแยกของมาดาระไม่น่าใช่แยกเงาพันร่างรึป่าวนะคับ..

อาจเปนคาถาร่างแยกไม้ของรุ้น1 ที่มีความเหมือนตัวจิงที่สุดรึป่าว

ปล.คหสต  *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 21:25:40 »
ผมคิดว่าร่างแยกของมาดาระไม่น่าใช่แยกเงาพันร่างรึป่าวนะคับ..

อาจเปนคาถาร่างแยกไม้ของรุ้น1 ที่มีความเหมือนตัวจิงที่สุดรึป่าว
แยกเงาพันร่างแน่นอน ดูจากการประสานอินที่ทำมือเหมือนนารูโตะสิ ทำเหมือนเครื่องหมาย+

คนที่ใช้แยกเงาพันร่างทำมือแบบนี้หมดนะไม่ว่าจะ นารูโตะ คาคาชิ รุ่น3

paytong01

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:50:48 »

แยกเงาพันร่างแน่นอน ดูจากการประสานอินที่ทำมือเหมือนนารูโตะสิ ทำเหมือนเครื่องหมาย+

คนที่ใช้แยกเงาพันร่างทำมือแบบนี้หมดนะไม่ว่าจะ นารูโตะ คาคาชิ รุ่น3

เป็นวิชาของรุ่น1ครับ ตรงท้ายชื่อท่ามันวงเล็บว่า multiple wood clone
wood=ไม้

byrth

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:51:36 »
ไม่ใช่คาถาแยกเงาพันร่างครับ เพราะภาษาอังกฤษใช้คำว่า "multiple wood clones"  ซึ่งก็คือ คาถาร่างแยกไม้ของรุ่น 1 นั่นเอง เมพขิงๆ  *great* *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:07:22 »
จิงๆด้วย  ว่าแต่ ทำไมประสานอิน เหมือนคาถาแยกเงาพันร่างอ่ะ

ไม่เข้าใจ  *้ัdoubt*

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:14:22 »
ไม่ใช่แยกเงาพันร่างแน่นอนล้าน%  เพราะอะไรหน่ะเหรอ   ก็เพราะเท่าที่เห็น มันมีแค่ 25 ร่างเองหนิ  อิอิ    ล้อเล่นครับ ขำๆนะ คลายเครียด *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:22:43 »
ไม่ใช่แยกเงาพันร่างแน่นอนล้าน%  เพราะอะไรหน่ะเหรอ   ก็เพราะเท่าที่เห็น มันมีแค่ 25 ร่างเองหนิ  อิอิ    ล้อเล่นครับ ขำๆนะ คลายเครียด *haha*
เด่ะใช้เทวีสุริยาเผาซะหรอก   หึหึ

rawipart

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:52:38 »
คาถาแยกร่างไม้ แน่นอนครับ ไม่ใช่ แยกร่างพันเงา

ถ้า แยกร่างพันเงา มันจะใช้ชื่อ Multiple Shadow Clone แต่นี่เป็น Wood Clone เพราะงั้น เป้นร่างแยกมั้ยครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:01:47 »
ทำไมมันประสานอินเหมือนกัน  หรือเปนวิชาโคตรเหง้าของแยกเงาพันร่าง

คิดละปวดหัวง่ะ  *haha* *haha*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 09:28:35 »
จุดอ่อนของคาถาเเยกร่างก็คือเปลืองจักระนี่เเหละครับ มาดาระมันอยากโชว์เทพ ถามห้าคาเงะว่าอยากให้ร่างเเยกใช้ซูซาโน่ไหม

เดี๋ยวห้าคาเงะบอกว่า อยาก มาดาระก็บ้าจี้ใช้ซูซาโน่พร้อมกัน 25 ร่าง เเรงหมดตายกันพอดี 555+

*haha*

dannyvon

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 09:28:58 »
ผมว่าเป็นแยกเงาพันร่างนะ ดูจากการประสานอิน (เหมือน นารูโตะ รุ่น3 คาคาชิ)

ส่วนแปลภาษาอังกฤษอะ อาจจะแปลผิดก็ได้มั้ง

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 09:49:04 »
สรุปก้คือร่างแยก และเปลือกจักกระเหมือนกัน ต่างกันแค่ร่างแยกไม้จะดูไม่ออกว่าคนไหนตัวจริงตัวปลอมเท่านั้น *number1* *number1* *number1* *number1*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 09:51:57 »
มันเป็นคาถาเดียวกันแยกเงาปรกติ เหมือน คาคาชิ แต่นารูโต๊ะ  แยกได้เยอะกว่า เพราะ เขามี จักระเยอะ(ของเก้าหางด้วย) ไปอ่านตอนนารูโตะ ฝึก กับ คาคาชิ สิ ที่ ใช้วิชา ดาวกระจายกรงจักยัก อ่ะ