หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ  (อ่าน 31202 ครั้ง)

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:03:25 »
อิทาจิ ไช้เนตรกับซาสึเกะ สร้างเรื่องไปตามนั้น เพื่อไห้ตัวเองรับความผิด และความเกลียดชังไปเต็มเลย
แต่เพื่อ โคโนฮะ อิทาจิ ยอมได้ทุกอย่าง

ฆ่าพ่อแม่ตัวเองได้จริงหรอ หรือมาไม่ทัน เห็นพ่อแม่ตายซาสึเกะมาเจอพอดี ผมก็ไม่แน่ไจนะ

ตามความคิดของผม นะครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:10:32 »
ฆ่าน่ะ ฆ่าแน่ แต่คนที่ฆ่าจะใช่อิทาจิหรือป่าว ไม่แน่ใจ
เพราะตอนที่โทบิเล่าเรื่องอิทาจิให้เกะฟัง มีตอนที่อิทาจิไปตามหาโทบิด้วยนิ คนที่ร่วมมือกับอิทาจิก้อาจจะเปนโทบิก้ได้ เพราะฆ่าอุจิวะทั้งหมุ่บ้าน คงเกินกำลัง
แล้วคนฆ่าพ่อแม่อิทาจิอาจจะเปนโทบิก้ได้ แต่ตอนที่เกะเข้ามาเจอ มันมีอิทาจิยืนอยุ่คนเดียว

ไม่รุ้ คิดละปวดหัว

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:12:59 »
คิดไปเหอะ ได้ไช้สมองด้วย

แต่ไม่น่าจะฆ่าพ่อกับแม่ตัวเอง เ
เราคิดว่ารีบกลับมาบ้าน เพื่อช่วยซาสึเกะ ไว้สักคน หุหุ

ดันโซแมร่งชั่วจริงๆ แต่มันก็ทำเพื่อหมู่บ้าน เหมื่อนกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:24:51 »
ดันโซผมว่าไม่ได้คิดจะทำเพื่อหมุ่บ้านเลยด้วยซ้ำ น่าจะเพื่อชิงเนตรวงแหวนมามากกว่า เห็นแก่ตัวจิงๆ ไอ่ชั่ว!!!

แค้นมันจิงๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 08:29:11 »
สุดท้ายแล้วเรื่องนี้ก็ต้อง รอให้พี่ จิ มาเล่าให้น้อง เกะ และพวกเราฟังถึงจะ clear สินะ *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*