หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ  (อ่าน 31135 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ
« เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 04:15:47 »
ท่านไหนที่มั่นใจหรือในการ์ตูนเฉลยไปแล้วแต่ผมไม่เข้าใจ ช่วยมาไขให้กระจ่างทีนะครับ ว่าที่แท้จริงใครเป็นคนฆ่า และใครบงการอยู่เบื่องหลังการฆ่าล้างตระกลู อุจิวะ ที่แท้จริง
ถ้าในการ์ตูน ยังไม่เฉลย ก็spoil ทีนะครับ *worm*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 07:55:20 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 15:36:54 »
 *้ั์drinktea*เท่าที่มี ดันโซ  ตอนอิทาจิไปหาคาบูโตะ เจอซาสึเกะ และบอกว่า ชั้นหาคนที่เป็นอุจิวะ  และคนที่ชอบ สังหารตระกูลตัวเอง คือ มาดาระและอิซึนะ
                  มีภาพที่อิทาจิ ไปหามาดาระ แต่อาจเป็น โทบิก็ได้ *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขอ clear เรื่องตระกูล อุจิวะ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 23:24:49 »
ถ้าผมจำไม่ผิดนะคับ

จิงๆแล้วอุจิวะ ต้องการจะก่อกบฏ แล้วทางโคโนะฮะรุ้เข้า เลยสั่งให้อิทาจิที่สังกัดอยุ่หน่วยลับในตอนนั้น เปนสายลับซ้อน
โดยการเอาแผนการของอุจิวะมาบอกทางโคโนะฮะ แล้วดันโซ(ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นดันโซเปนหัวหน้าหน่วยลับนั้นนะ)
ดันโซเปนคนสั่งให้อิทาจิฆ่าล้างตระกูลตัวเอง เพื่อยับยั้งแผนการก่อกบฏของอุจิวะนั่นเอง
แล้วอิทาจิได้ขอไว้ว่าจะไม่ฆ่าซาสึเกะ แล้วจะออกจากหมู่บ้านไป
อีกอย่างที่ดันโซต้องการก้คือเนตรวงแหวน จึงทำให้ได้ผลประโยชน์จากการฆ่าล้างตระกูลของอิทาจิไปด้วย

แล้วคนที่ร่วมมือกับอิทาจิก้น่าจะเป็นมาดาระนะ เพราะมีอยุ่ตอนนึง(จำไม่ได้ว่าตอนไหน)
อิทาจิตามหามาดาระ(น่าจะเปนตอนหลังจากอิทาจิตายแล้วโทบิเล่าเรื่องของอิทาจิให้ฟังนะ)

รุ้แค่นี้ล่ะคับ ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วย

sattkon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 01:22:21 »

จิงๆแล้วอุจิวะ ต้องการจะก่อกบฏ แล้วทางโคโนะฮะรุ้เข้า เลยสั่งให้อิทาจิที่สังกัดอยุ่หน่วยลับในตอนนั้น เปนสายลับซ้อน
โดยการเอาแผนการของอุจิวะมาบอกทางโคโนะฮะ แล้วดันโซ(ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นดันโซเปนหัวหน้าหน่วยลับนั้นนะ)
ดันโซเปนคนสั่งให้อิทาจิฆ่าล้างตระกูลตัวเอง เพื่อยับยั้งแผนการก่อกบฏของอุจิวะนั่นเอง
แล้วอิทาจิได้ขอไว้ว่าจะไม่ฆ่าซาสึเกะ แล้วจะออกจากหมู่บ้านไป
อีกอย่างที่ดันโซต้องการก้คือเนตรวงแหวน จึงทำให้ได้ผลประโยชน์จากการฆ่าล้างตระกูลของอิทาจิไปด้วย

แล้วคนที่ร่วมมือกับอิทาจิก้น่าจะเป็นมาดาระนะ เพราะมีอยุ่ตอนนึง(จำไม่ได้ว่าตอนไหน)
อิทาจิตามหามาดาระ(น่าจะเปนตอนหลังจากอิทาจิตายแล้วโทบิเล่าเรื่องของอิทาจิให้ฟังนะ)

รุ้แค่นี้ล่ะคับ ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วย

ถ้าเป็นอย่างที่พูดจริงๆ ทำไม่ อิทาจิ ต้องหลบหนี้ด้วยหละครับไม่อธิบายให้ เกะ เข้าใจไปซะเลยก็สิ้นเรื่องทำไมต้องยัดเยียดความแค้นให้ เกะ เขียนเป็นกระดาษโน๊ตหรืออะไรก็ได้ ให้เกะเข้าใจเจตนารมณ์ที่แท้จริง แล้วที่หน้าสงสัยคือทำไมต้องไปเข้าแสงอุสา
ถ้าเป็นคำสั่งของโคโนฮะหน่อวยลับ ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นนินจาถอนตัวเลยนิครับ ค่อยมาอธิบายให้ เกะ ฟังทีหลังก็ได้
ถึงแม้จะเจ็บปวดแล้วผิดศิลธรรมแต่มีเหตุผลพอเกะก็น่าจะเข้าใจนะผมว่า สงสัยต้องมีเบื่องหลังอีกหรือเปล่าน้า *้ัdoubt*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 03:46:53 »

ถ้าเป็นอย่างที่พูดจริงๆ ทำไม่ อิทาจิ ต้องหลบหนี้ด้วยหละครับไม่อธิบายให้ เกะ เข้าใจไปซะเลยก็สิ้นเรื่องทำไมต้องยัดเยียดความแค้นให้ เกะ เขียนเป็นกระดาษโน๊ตหรืออะไรก็ได้ ให้เกะเข้าใจเจตนารมณ์ที่แท้จริง แล้วที่หน้าสงสัยคือทำไมต้องไปเข้าแสงอุสา
ถ้าเป็นคำสั่งของโคโนฮะหน่อวยลับ ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นนินจาถอนตัวเลยนิครับ ค่อยมาอธิบายให้ เกะ ฟังทีหลังก็ได้
ถึงแม้จะเจ็บปวดแล้วผิดศิลธรรมแต่มีเหตุผลพอเกะก็น่าจะเข้าใจนะผมว่า สงสัยต้องมีเบื่องหลังอีกหรือเปล่าน้า *้ัdoubt*

ฆ่าล้างตะกูลตัวเอง ฆ่าพ่อแม่ตัวเอง ฆ่าพ่อแม่ของน้องตัวเอง ผมมองตรงไหนเกะมันก้อไม่เข้าใจหรอกคับ แล้วก้อคนเขียน เ้ค้าอยากให้ดราม่าเพื่อให้ซาสึเกะ มันเก่งขึ้นด้วย

ส่วนทำไมไปเข้าแสงอุษานั้นไม่ก้อไม่รู้ คับ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 04:59:54 »
ที่อิทาจิทำ
เพราะไม่อยากให้เกิดสงครามในโคโนฮะครับ ถ้าอุจิวะคิดยึดหมู่บ้านจริงก็จะมีคนล้มตายอีกมาจากการกะทำของอุจิวะ แค่ไม่กี่คน
อิทาจิเกิดในยุกสงครามนินจาครั้งที่สามเห็นคนตายมากมาย เลยเข้าใจในจุดนี้มั้ง เลยไม่อยากให้อุจิวะเป็นต้นเหตุของสงครามอีก
ผมว่าการกระทำอีกมากที่อุจิวะทำอาจเกินแก้ไข เลยไม่มีทางเลีอกจึงเปิดฉากตระกูลตัวเอง ส่วนที่ว่าทำไม่ๆบอกเกะ ผมว่าเกะ
เชื่อหมั้นมาตลอดว่าอุจิวะ เป็นตระกูลที่ดีและเก่งกาศ ถ้ารู้ถึงการกระทำแล้วเกะจะรับได้หรือป่าว อิทาจิ จึงไม่อยากให้เกะแบกรับสิ่งต่างๆ
ให้เกะเชื่อแบบเดิมดีแล้ว เค้าจึงเลีอกที่จะแบกรับมันไว้เอง แล้วคิดให้เกะเป็นคนสร้างตระกูลอุจิวะขึ้นมาใหม่ ด้วยการฆ่าเค้าที่ให้คิดว่าเป็นคนเลว
ให้เป็นวีระบุรุษของหมู่บ้าน แล้วให้การกระทำของอุจิวะ เป็นความลับต่อไป เพราะเรี่องนี้ รู้กันแค่ไม่กี่คนเอง
ส่วนเรี่องที่อิทาจิเข้าองกรแสงอุษา ก็น้าจะเกี่ยวกับที่องกรนี้มีพัยคุกครามต่อโคโนฮะอย่างมาก ดูได้จากการที่อิทาจิตกลงกับโทบิ(ตอนนั้นคิดว่าคือมาดาระ)
ก่อนฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ ว่าจะไม่เเตะต้องโคโนฮะ เลยเข้ามาเพื่อดูความเคื่อนไหวขององกรนี้ว่าทำอะไรบ้างที่มีผลเสียต่อหมู่บ้าน

ขอโทษที่ที่อธิบายไม่ละเอียด
นี้คือเท่าที่ จำได้ ของผมเกี่ยวกับเหตุผมของอิทาจิ
 *great* *great* *great* *great* *great* *love*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 10:52:10 »

ไม่หรอกคับ ภ้าการฆ่าล้างตระกูลตัวเองมันอธิบายเหตุผลกันง่ายๆแล้วเข้าใจ เกะมันจะมีเป้าหมายหรอคับ
แล้วที่อิทาจิต้องการคือการจัดฉากให้เหมือนเกะฆ่ามันเพื่อแก้แค้นให้ตระกูล เพื่อให้มันเปนฮีโร่ และฟื้นฟูตระกูลอุจิวะ
แล้วที่เปนนินจาถอนตัวไป เพื่อไม่อยากให้เกะต้องมารับรุ้เรื่องอะไรด้วย เพราะตอนนั้นเกะยังเด็ก
แล้วการฆ่าล้างตระกูลตัวเอง ถึงยิ่งใหญ่ในหมุ่บ้านขนาดไหนหรือเปนคำสั่งของใคร ก้คงมองหน้าคนในหมุ่บ้านไม่ติดอยุ่แล้วคับ
ออกจากหมุ่บ้านไปแล้วแบกรับทุกอย่างไว้ทั้งหมด เท่โคตร อิทาจิ *great*

nakin

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 17:33:52 »
   อิทาจิ เป็นคนรักหมู่บ้าน รักน้องและตระกูลมาก เปนคนดีจริง แต่ที่ต้องฆ่าล้างตระกูล เพราะ.....
     ดันโซ หัวหน้าหน่วยลับ และที่ปรึกษาโฮคาเงะ สืบรู้ว่าอุจิวะคิดกบฏ แต่ถ้าจะใช้กำลังโคโนฮะฆ่าล้างเลยมันคงเป็นเรื่องใหญ่ แถมอาจเป็นการเปิดช่องให้หมู่บ้านอื่นเข้ามาทำลายโคโนฮะด้วย เคราะห์กรรมจึงตกไปที่อิทาจิ
     อิทาจิ เพื่อโคโนฮะและเพื่อตระกูลอุจิวะเลยรับปากที่จะฆ่าล้างตระกูล ที่ฆ่าล้างตระกูลคงเพราะโดนดันโซบีบ และไม่อยากให้อุจิวะเป็นผู้ร้ายในสายตาคนอื่น จึงยอมเป็นผู้ร้ายเสียเอง เพื่อรักษาชื่อเสียงตระกูลไว้
     ที่ไม่ฆ่าซาสึเกะ เพราะรักน้อง แต่นั่นทำให้ผิดสัญญากะดันโซ อิทาจิจึงต้องเข้าไปหารุ่น 3 ให้ช่วยคุ้มครองซาสึเกะ และออกจากหมู่บ้านไปเพื่อจะคอยคุ้มครองอยู่ห่างๆ
    ที่ไม่บอกซาสึเกะ เพราะยังเด็กและถ้าบอกไปซาสึเกะคงโดนฆ่าเพราะเรื่องมากไป (หรือซาสึเกะอาจแก้แค้นโคโนฮะเหมือนตอนนี้) เลยต้องทำให้ซาสึเกะเกลียดและพยายามที่จะเก่งเพื่อจะได้ตามฆ่าอิทาจิ เพราะถ้าซาสึเกะฆ่าอิทาจิได้ก็จะกลับหมู่บ้านอย่างวีรบุรุษและชื่อเสียงตระกูลก็ยังคงอยู่
     ส่วนที่เข้าแสงอุสา คงเพราะรู้ว่าโอโรจิมารุอยู่ และคงรู้ว่าโอโรจิมารุร่วมมือกะดันโซในการวางแผนฆ่าอุจิวะเพื่อต้องการเนตรวงแหวน
     ปล. ผมไม่คิดว่า อิทาจิฆ่าล้างตระกูลเพียงคนเดียว คงมีโทบิ โอโรจิ และดันโซด้วยล่ะ เพราะมันต้องมาฉวยเอาเนตรวงแหวนไป

sattkon

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 17:41:48 »
พอดีผมเจอใน wiki ครับ
4. อุจิวะ ชิซุย (เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผฝา) เพื่อนสนิทของอิทาจิ อิทาจถูกหาว่าสังหารเพื่อนรักของเขาเอง เพื่อที่อิทาจิจะได้มาซึ่งเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา แต่ความจริงแล้ว ซิซุย ยอมตายเพื่ออิทาจิเพื่อ ภารกิจลับของอิทาจิ แต่ดันโซ หลอกใช้ซิซุย โดยการขโมย เนตร ของเขามาแล้วข้างนึง และซิซุย ได้ยกเนตร อีกข้างนึง ให้ อิทาจิ แล้วตายลงอย่างสงบ พลังเนตรของชิซุยกล่าวกันว่ามีพลังถึงขั้นสูงสุดของเนตรวงแหวนคือสามารถใช้พลังเนตรควบคุมจิตใจของผู้อื่นจนแม้แต่ผู้ที่ถูกควบคุมอยู่ไม่รู้ตัวว่าถูกควบคุม

ทำให้ผมไม่แน่ใจว่า อิทาจิ ใจไม้ไส้ระกำขนาดฆ่าพ่อฆ่าแม่ของตัวเองและตระกูลเลยเหรอ แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ก็น่าสงสาร ไอ่เกะ จังเพราะจะคลายก็ไม่เข้าจะกลืนก็ไ่ม่ออก ถ้าผมเป็น ไอ่เกะ ฆ่าดันโซเสร็จผมคงจะกลับใจ แต่มันดันโดน โทบิ หลอกซะก่อนนิ *้ัhypnotist* เซ็ง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 19:17:42 »
พอดีผมเจอใน wiki ครับ
4. อุจิวะ ชิซุย (เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผฝา) เพื่อนสนิทของอิทาจิ อิทาจถูกหาว่าสังหารเพื่อนรักของเขาเอง เพื่อที่อิทาจิจะได้มาซึ่งเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา แต่ความจริงแล้ว ซิซุย ยอมตายเพื่ออิทาจิเพื่อ ภารกิจลับของอิทาจิ แต่ดันโซ หลอกใช้ซิซุย โดยการขโมย เนตร ของเขามาแล้วข้างนึง และซิซุย ได้ยกเนตร อีกข้างนึง ให้ อิทาจิ แล้วตายลงอย่างสงบ พลังเนตรของชิซุยกล่าวกันว่ามีพลังถึงขั้นสูงสุดของเนตรวงแหวนคือสามารถใช้พลังเนตรควบคุมจิตใจของผู้อื่นจนแม้แต่ผู้ที่ถูกควบคุมอยู่ไม่รู้ตัวว่าถูกควบคุม

ทำให้ผมไม่แน่ใจว่า อิทาจิ ใจไม้ไส้ระกำขนาดฆ่าพ่อฆ่าแม่ของตัวเองและตระกูลเลยเหรอ แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ก็น่าสงสาร ไอ่เกะ จังเพราะจะคลายก็ไม่เข้าจะกลืนก็ไ่ม่ออก ถ้าผมเป็น ไอ่เกะ ฆ่าดันโซเสร็จผมคงจะกลับใจ แต่มันดันโดน โทบิ หลอกซะก่อนนิ  เซ็ง
ที่อิทาจิทำถึงขนาดฆ่าพ่อแม่ตัวเองก้เพื่อปกป้องหมุ่บ้านคับ
จิงๆแล้วอิทาจิเปนคนที่รักหมู่บ้านมาก รักความสงบสุขเพราะอิทาจิเกิดมาในช่วงสงคราม เห็นความตายกับสงครามมามาก
เลยไม่อยากให้มีสงครามหรือต้องมีคนตาย แล้วอีกอย่างที่อิทาจิทำ ก้เพื่อยับยั้งการกระทำที่โง่ของตระกูลตัวเอง(จากตอนที่576)
ผมก้ไม่รุ้นะว่าเรื่องนี้มันเกี่ยวกันหรือป่าว แต่ถ้าเกี่ยวก้อาจจะเป็นการตัดไฟแต่ต้นลม

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 22:52:24 »
ตอนนี้เริ่มสงสัยในตัวอิทาจิแล้วละ

การได้มาซึ่งเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผาของอิทาจิ ได้มายังไง จุดสังเกตที่มันแปลก ๆ คือ
1.ตอนอิทาจิถูกกล่าวหาว่าฆ่าชิซุย ตาข้างหนึ่งของอิทาจิเปลี่ยนรูปร่าง ซึ่งซาสึเกะเห็น
2.การที่ได้มาซึ่งเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผา ต้องฆ่าเพื่อนสนิท หรือ เบิกได้เอง เหมือนมาดาระ กับ อิซึนะ (เดาว่าอิทาจิน่าจะเบิกได้เอง)
3.ถ้าคนในตระกูลอุจิวะด้วยกันนำตาของอีกคนมาใส่จะทำให้ดวงตานั้นกลายเป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันดร์ ซึ่งจะไม่มีการดับ แต่ ของอิทาจิ ดับ (มีข้างนึงเป็นของชิซุย ไม่แน่ใจว่าใส่ข้างเดียวจะเกี่ยวไหม หรือ ไม่ได้ใส่ของชิซุย เพราะมันอยู่ในอีกาที่เข้าปากนารูโตะ และเหตุการณ์นี้ก็เกิดขึ้นก่อนที่อิทาจิจะฆ่าล้างตระกูล แต่ก็ดับทั้ง 2 ข้าง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 23:55:12 »
ตอนนี้เริ่มสงสัยในตัวอิทาจิแล้วละ

การได้มาซึ่งเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผาของอิทาจิ ได้มายังไง จุดสังเกตที่มันแปลก ๆ คือ
1.ตอนอิทาจิถูกกล่าวหาว่าฆ่าชิซุย ตาข้างหนึ่งของอิทาจิเปลี่ยนรูปร่าง ซึ่งซาสึเกะเห็น
2.การที่ได้มาซึ่งเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผา ต้องฆ่าเพื่อนสนิท หรือ เบิกได้เอง เหมือนมาดาระ กับ อิซึนะ (เดาว่าอิทาจิน่าจะเบิกได้เอง)
3.ถ้าคนในตระกูลอุจิวะด้วยกันนำตาของอีกคนมาใส่จะทำให้ดวงตานั้นกลายเป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันดร์ ซึ่งจะไม่มีการดับ แต่ ของอิทาจิ ดับ (มีข้างนึงเป็นของชิซุย ไม่แน่ใจว่าใส่ข้างเดียวจะเกี่ยวไหม หรือ ไม่ได้ใส่ของชิซุย เพราะมันอยู่ในอีกาที่เข้าปากนารูโตะ และเหตุการณ์นี้ก็เกิดขึ้นก่อนที่อิทาจิจะฆ่าล้างตระกูล แต่ก็ดับทั้ง 2 ข้าง)
อิทาจิ ได้กระจกเงามานั้น เพราะ
อิทาจิเป็นคนฆ่า ชิซุย เเบบไม่ตั้งใจ
โดย โดนดันโซ บังคับ
อิทาจิจึงยอม ฆ่าเพื่อนตัวเอง เเละสังหาร ตระกูล
ถ้าอิทาจิ ไม่ทำ ดันโซอาจจะลงมือเองก็ได้
เพราะก่อนไปจากหมู่บ้าน อิทาจิบอกไว้ว่า อย่ามายุ่งกับซาซึเกะ...ถ้ามายุ่งเมื่อไหร่ เขาจะกลับมาที่หมู่บ้าน
นี่จึงเป็นเหตุที่ชิซุย ต้องตาย โดยอิทาจิไม่ได้ตั้งใจ

LM

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 04:30:09 »
เรื่อง ฆ่าล้างตะกูล ผมว่า เค้าโครงเรื่อง คงประมาณที่โทบิเล่าให้ เกะ ฟังนั่นแหละ

แต่อาจจะมีอะไรที่ยังเล่าไม่หมด คงเล่าแค่ข้อมูลที่สามารถ ทำให้เกะเกลียดโคโนฮะเท่านั้น

คือ อิทาจิ กับ โทบิ ร่วมมือกัน ฆ่าล้างตะกูล โทบิ ได้ผลประโยชน์คือ ได้เนตร อิทาจิได้ผลประโยชน์คือ ไม่ทำให้เกิดสงคราม

ที่ปล่อยเกะรอด เพราะอิทาจิคงคิดว่า ทั้งหมดในตะกูล เกะ คงมีแววที่สุดที่จะ ฟื้นฟูตะกูลได้ อีกทั้งยังเป็นเด็ก เป็นน้องชายอีก เลยปล่อยใว้

ผมว่าตอนนั้น อิทาจิ ก็คงโดนโทบิหลอกเหมือนกันว่า โทบิคือมาดาระ ตัวจริง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 05:27:52 »
ขอบคุณสำหรับทุกข้อปมูลครับ แต่เท่าที่ฟังมารู้สึกเหมือนเรื่องตระกูล อุจิวะ นี้จะยังไม่ clear จริงๆคงต่อรออ่านต่อไปเรื่อยๆ ผมเข้าใจแบบนี้ถูกมั้ยครับ

แต่ขอถามเรื่องเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาของ คาคาชิ หน่อยครับว่ามีสิทธิใช้ เวทีสุริยา เบิกสุสานซูซาโน่ ได้รึเปล่า หรือแค่ย้ายมิติอย่างเดียว แล้วเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ของ อืทาจิ กับ ซาสึเกะ จะย้ายมิติได้เหมือน คาคาชิ รึเปล่าครับ

และ อุจิวะ โอบิตะ ตายก่อนโดนฆ่าล้างตระกลูหรือหลังครับ *้ัread*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 05:34:55 »
เนตรของคาคาชิใช้เทพวายุไม่ได้ เพราะมันต้องมีเนตรหมื่นบุปผา 2 ข้าง ( คาคาชิมีแค่ข้างเดียว )

โอบิโตะตายก่อนที่อิทาจิจะฆ่าล้างตระกูลครับ ( ถามแบบนี้คิดว่าโทบิคือโอบิโคะใช่ไหมล่า )