หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าตอนจบนารุโตะ จะลงเอยอย่างไร  (อ่าน 17960 ครั้ง)

godrocker

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณคิดว่าตอนจบนารุโตะ จะลงเอยอย่างไร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 16:39:46 »
ตอนจบ ผมว่า โทบิ ถอดหน้ากากออกมา สัตว์หางทั้ง7 อาจควบคุมไมไ่ด้ คนฆ่า อาจเป็นคาคาชิก็ได้..(อยากดูคาคาชิสู้แบบฟูลอ๊อฟชั่น)
ส่วนโตะคงไปช่วยคาเงะทั้ง5 ซึนาเดะเป็นอมตะ ไม่มีวันตายไนการต่อสู้งับ ลองกลับไปดูในภาค1 ตอนตามซึนาเดะมาเป็นโฮคาเงะ เกะ+อิทาจิช่วยหยุดคาบูโตะ มาดาระตัวจริงหลุดจากการควบคุมเป็นอิสระ น่าจะเป็นโตะ+เกะ ช่วยกันสู้มาดาระงับ เกะอาจจะยอมฟังพี่ชาย *glad* ตอนจบไงๆโตะอาจจะเลือกวิถีทางเดินแบบจิไรยะแต่ร่างแยกอาจจะอยู่ทั่วโลก *shock* สัตว์หางต้องกลับมารวมเป็น1ครับ อย่างที่เซียนเต๋าเคยบอกกะสัตว์ว่า จะมีวันนึงที่พวกเจ้าจะกลับมารวมเป็น1 โดยโตะเนี่ยล่ะครับที่เป็นเซียนเต๋ากลับชาติมาเกิด *do *haha*ntknow* โคโนฮามารุได้เป็นโฮคาเงะแน่นอน *number1* ตอนจบไม่รู้การ์ตูนหรือคนเขียน จะม่องเท่งซะก่อนนี่ล่ะคับ *dead*555+

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
Re: คุณคิดว่าตอนจบนารุโตะ จะลงเอยอย่างไร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 11:57:10 »
มาดูตอนล่าสุด
ตอนนี้ซาซึเกะกับอิทาจิจับมือกันแล้ว  *great*
แต่ไม่ได้แปลว่าซาซึเกะจะกลับใจ เพราะตามเนื้อเรื่องแล้ว ต้องมี ที่ซาซึเกะจะสู้กับโตะ *rip*
แต่ถ้าเกะกลับตัวกลับใจก็ดี
 *attack* *attack*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

byrth

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 22:30:48 »
ส่วนตัวผมไม่คิดว่า โตะ มันจะออกจากหมู่บ้านนะ เพราะ "โฮคาเงะ คือความฝันของผม" ก็ประมาณนั้น แต่จะจบอย่างไร เดาเอา ก็คง ไป จบที่ผาสิ้นสุดล่ะมั้งนะ ระหว่า โตะ กับ เกะ แล้วก็ไม่มีคนแพ้ ชนะ หรืออาจจะเป็นไม่รู้ว่าใครแพ้ ชนะ แต่ทั้งคู่ก็ได้หายไป... อะไรประมาณนั้น

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 07:18:53 »
ผมว่าต้องมี ภาคต่อแน่นอนคงได้อ่านไปจนรุ่นลูกรุ่นหลานกันนู้นแหละครับ 555+ ส่วนคนเขียนถ้าถึงแก่กรรม ก็คงเป็นมรดกให้ลูกหลานหรือไม่ก็ศิษย์เอกได้เขียนต่อ น่าจะมี episode 2 ต่อไรประมาณนี้
แต่ Episode นี้น่าจะจบแบบ happy กันทั้งแฟนคลับของ นารูโตะ และ ซาสึเกะ ทั้งคู่คงจะมีลูกมีหลานกัน แล้วเอามาประลองแข่งขันกันอีก ส่วนตัวเอก ep ต่อไปน่าจะเป็น โคโนฮะมารุ นะครับหุหุ
เพราะผมว่า สเน่ห์ของเรื่องนี้ที่สุดน่าจะอยู่ตอน การประลองเลือกจูนินนะครับ หลังจากนั้นมันก็เป็นอะไรที่ค่อนข้าง over ไปแล้ว และ ep ต่อไปอาจจะเป็นสงครามระหว่างแคว้นเลยก็ได้นะครับ เพราะในเรื่องนี้มันก็บอกเสมอว่า สงครามจะดำเนินต่อไปเรื่อยๆไม่สิ้นสุด *้ัิfootball* *้ั์block*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*