หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...  (อ่าน 23161 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...
ส่วนตัวผมว่าค่อนข้างคล้ายนะ.... ตอนเปิดตัวสัญลักษณ์  ของลอว์  แรกๆ นี่
ผมคิดว่า ลอว์ คือลูกน้อง โดฟลามิงโก้ ซะอีก....เห็นมีธงแบบเดียวกัน  (รูปหน้ายิ้ม)
แต่พอมาดูอีกทีอ้าวไม่ใช่นี่หว่า.....

คำถาม 1
เนื่องจาก ความคล้ายกันของ 2 สัญลักษณ์ คิดว่า ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ มีความสัมพันธ์ อะไรกันรึเปล่า....
(แหน่ะ...คิดอะไรอยู่ ที่ผมพูดถึงไม่ใช่แนว อาเบะ นะ)
แบบว่า คล้ายๆ ของกลุ่มโจรสลัดพระอาทิตย์ รึเปล่า.... อาจจะประมาณว่า มาจากที่เดียวกัน หรือ ลิทธิเดียวกันประมาณนี้อ่ะ
หรือ ผมคิดมากไปเองหว่า....

คำถาม 2
ธงแสดงให้เห็นถึงลักษณ์ของกับตันใช่ไหม.... 
ทำไมแล้วธงของ โดฟลามิงโก้ล่ะ หน้ายิ้ม แล้วขีดทะแยงหมายความว่าอะไร... (แสดงให้เห็นถึงว่าเป็นโดฟลามิงโก้ตรงไหน)
อีกธง ธงของ ลอว์ มีตัวคล้ายๆตัว T อยู่รอบๆหน้าหมายถึงอะไร... (เกี่ยวกับ ลอว์ ตรงไหน)

คือ ถ้าเป็นกลุ่มอื่น จะต่างกันโดยสิ้นเชิงเลย... และส่วนตัวแล้วไม่คิดด้วยว่า อ.โอดะ จะคิดสัญลักษณ์กลุ่มโจรสลัดตัน ก็เลยเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย...
ช่วยตอบด้วยครับ.....สงสัยจริงๆ  (ถ้าออกทะเล เอาแบบพอหอมปากหอมคอพอนะ อย่าไปไกลมาก อันนี้อยากรู้....อ่ะ ว่าคิดไงกัน)

ปล.ผมบอกแค่ว่าคล้ายนะครับ(คือเป็นรูปหน้ายิ้มกลมๆ)  ไม่ใช่เหมือน...   *้ัdoubt*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 02:34:02 โดย เดามั่วมั่ง »

OffeSpiN

• *
คำถาม 1 เราว่านายคิดมากไปเองอ่ะ  *้ั์drinktea*
คำถาม 2 โดฟลามิงโก้ไม่มีความเห็นอ่ะ ส่วนลอว์ที่บอกว่าตัว T อาจจะหมายถึง Trafalgar law รึเปล่า?
แต่มองครั้งแระคิดว่าพวงมาลัยเรือมากกว่าอ่ะ,, ห้าห้าห้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คำถาม 1  ผมก็ว่าผมคิดมากไปเองอ่ะ

คำถาม 2   ธง โดฟลามิงโก  หมายถึง ว่าเบื้องหน้าอาจจะเห็นรอยยิ้มแต่จริงๆแล้วโหดร้าย รึเปล่า...หว่า
             ธง ลอว์  หมายถึง ศัลยกรรมใบหน้ารึเปล่า.... เห็นตัว T รอบๆคล้ายๆ เหมือนน็อตพวกแฟรงเก้นสไตน์

*damage* *damage* *damage*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่าเอาสัญลักษณ์ ของเบรามี่ กะ ลอว์สลับกันยังจะเข้าใจง่ายอีกอีกอ่ะอาจ๊ารร
ของลอว์ แม่มยังกะ จะเป็นพระเจ้า หรือดูยิ่งใหญ่ไงไม่รู้

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ข้อ 1. 2 กลุ่มนี้อาจมีความสัมพันธ์เชิงลึก กลุ่มของลอว์ได้ทำการซื้อเฟรนไชน์ของโดฟลามิงโก้ เพื่อที่จะสะดวกในการหาพรรคพวกและออกทะเล แต่พอปีกกล้าขาแข็งก็เลย

เปลี่ยนเป็นรูป ณ ปัจจุบัน

ตอบข้อ 2 รูปธงโดฟลามิงโก้ หน้ายิ้มแล้วขีดทแยงบ่งบอกว่า ฉันเป็นคนจริงจังนะ ห้ามระรื่น ไว้ขู่ลูกน้องให้กลัว

ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก

ใช้เหรียญเบรีแปะแล้ววาดแหง๋ๆ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
ข้อ 1. 2 กลุ่มนี้อาจมีความสัมพันธ์เชิงลึก กลุ่มของลอว์ได้ทำการซื้อเฟรนไชน์ของโดฟลามิงโก้ เพื่อที่จะสะดวกในการหาพรรคพวกและออกทะเล แต่พอปีกกล้าขาแข็งก็เลย

ตอบข้อ 2 รูปธงโดฟลามิงโก้ หน้ายิ้มแล้วขีดทแยงบ่งบอกว่า ฉันเป็นคนจริงจังนะ ห้ามระรื่น ไว้ขู่ลูกน้องให้กลัว

.ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

1. ซื้อ แฟรนไซด์ เลยหรอครับท่าน ป๊าด.......อย่างนี้นี่เอง  คิดลึกซึ้งจริงๆ *shock*

2. ธง ลอว์  สัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำ  ท่าน Pu ดูยังไงหว่า...ดูกลับหัวดูทะแยงหรือยังไงบอกรายละเอียดที งงครับ....  *้ัdoubt*

3. ลอว์ กับ ฟลามิงโก อาจจะขโมยเอาโล่ ที่ผมให้ ท่าน Pu ไปทาบแล้ววาดวงกลมก็ได้  ครับ...   *hoho*
   .(ไปดูสิ โล่หายไปยัง อุตสาห์ให้ไปเก็บให้ดีๆหน่อย สิครับ หุหุ)

.

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
ทราฟาลก้า ลอว์ ค่าหัว 200,000,000 เบรี
กัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท
ผลปิศาจ ผล บาบา บาบา สายพารามีเซีย ผลผ่าตัด มีความสามารถ ในการแยกชิ้นส่วนร่างกาย
ฉายา หมอศัยกรรมแห่งความตาย
เป็นกัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท จากทะเลนอร์ธบลูซึ้งเป็นที่เดียวกันกับ X-Drake จึงดูเหมือนทั้งสองจะรู้จักประวัติของกันและกันดีลอว์มีลักษณะเป็นผู้ชายผอมสูงสวมเสื้อเชิ๊ตสีเหลืองลายธงโจรสลัดฮาร์ทและมีรอยสักหลายแห่งตามร่างกายโดยเฉพาะที่มือซ้ายสักคำว่าตาย"D.E.A.T.H"ไว้ทั้ง 5นิ้วทำให้ดูเหมือนมือยมทูตที่พร้อมจะมอบความตายให้ทุกคน

นี่แหละที่มาของ ลอว์ มาจากที่เดียวกับ เดรค คงไม่เกีย่วกับโดฟลามิงโก้

pujee

• *

.ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

1. ซื้อ แฟรนไซด์ เลยหรอครับท่าน ป๊าด.......อย่างนี้นี่เอง  คิดลึกซึ้งจริงๆ *shock*

2. ธง ลอว์  สัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำ  ท่าน Pu ดูยังไงหว่า...ดูกลับหัวดูทะแยงหรือยังไงบอกรายละเอียดที งงครับ....  *้ัdoubt*

3. ลอว์ กับ ฟลามิงโก อาจจะขโมยเอาโล่ ที่ผมให้ ท่าน Pu ไปทาบแล้ววาดวงกลมก็ได้  ครับ...   *hoho*
   .(ไปดูสิ โล่หายไปยัง อุตสาห์ให้ไปเก็บให้ดีๆหน่อย สิครับ หุหุ)

.

อย่างแรกเลยครับต้องปล่อยวาง ทำใจให้สบาย แน่วแน่ มีสมาธิ ปลดปล่อยอารมณ์ความรู้สึกจิตวิญญาณ สิ่งที่จะตามมาคือเรือดำน้ำจะลอยเด่นออกมาจากธงของลอว์

ลองดูครับ  *number1*

ส่วนเรื่องโล่ผมฝังดินแอบไว้เรียบร้อยแล้วครับไม่ต้องเป็นห่วง  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *

.

อย่างแรกเลยครับต้องปล่อยวาง ทำใจให้สบาย แน่วแน่ มีสมาธิ ปลดปล่อยอารมณ์ความรู้สึกจิตวิญญาณ สิ่งที่จะตามมาคือเรือดำน้ำจะลอยเด่นออกมาจากธงของลอว์

ลองดูครับ  *number1*

ส่วนเรื่องโล่ผมฝังดินแอบไว้เรียบร้อยแล้วครับไม่ต้องเป็นห่วง  *number1*

ท่าน Pu สอนเข้าฉานเลยหรอครับ...ไหนจะรามสูรขว้างขวาน อย่างนี้ต้องเรียก ท่าน Ser Pujee แล้วล่ะ

เรื่อง โล่ ฝังดินแล้วหรอ ครับ.... ผมก็โล่งใจ ไปได้อีกเปราะนึง....

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ข้อ1 กัปตันของทั้งสองกลุ่มได้ผูกวิญญาณกันดังเช่นลุงเจคอบกะหลานเรเนสเม่ไงล่ะ  *dontknow* *dontknow*

ข้อ2 ปกติอีตาฟลามิงโก้ก็ยิ้มแทบจะตลอดแวลานะ แต่ที่ขีดทับน่าจะหมายความว่า ถึงจะยิ้มแต่คิดชั่วอยู่  *้ั์shock2* *้ั์shock2*

ส่วนของท่านลอว์ เหมือนฝาประตูเปิดเรือดำน้ำนะคะ
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

เดามั่วมั่ง

• *
       ส่วนของท่านลอว์ เหมือนฝาประตูเปิดเรือดำน้ำนะคะ

ท่าน Ser Pujee ครับ...

มีคนเข้าถึง....คำสอน ของท่านแล้ว  โอ้วสุอยอด...

ท่านน้อง dawan ยอดเยี่ยมครับ....เข้าถึงคำสอนได้รวดเร็ว  เห็นเป็นฝาเรือดำน้ำนี่เอง....  *number1*

ผมต้องฝึกบ้างแล้ว ปล่อยวางๆ  จิตวิญญาณ.... *rip*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
เอะ!!รึว่าาาาาาา *shock*

ลอว์เป็นลูกของเดอฟลามิงโก้ *dead*(ลอว์บอกตายดีกว่า)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *

ท่าน Ser Pujee ครับ...

มีคนเข้าถึง....คำสอน ของท่านแล้ว  โอ้วสุอยอด...

ท่านน้อง dawan ยอดเยี่ยมครับ....เข้าถึงคำสอนได้รวดเร็ว  เห็นเป็นฝาเรือดำน้ำนี่เอง....  *number1*

ผมต้องฝึกบ้างแล้ว ปล่อยวางๆ  จิตวิญญาณ.... *rip*

ยินดีด้วยครับคุณดาหวัน ว่าแต่ว่า ser ขอเป็น sir แทนได้ปะครับ ฮ่าๆ

marangone

• *
จริงๆผมอยากจะบอกว่าสัญลักษณ์ของลอว์ มันเหมือนกับสัญลักษณ์ที่ติดอยู่บนขวดน้ำเกลือของหนวดขาวมากกว่าครับ (ผมว่าอันเดียวกันเลย คล้ายกว่าของโดฟลามิงโก้เยอะ)  หาดูได้จากตอนที่เอสขึ้นมาบนเรือหนวดขาวอ่ะที่มีพยาบาลน่ารักๆเยอะๆอ่ะ^^