Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...

หน้า: (1/6) > >>

เดามั่วมั่ง:

สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...
ส่วนตัวผมว่าค่อนข้างคล้ายนะ.... ตอนเปิดตัวสัญลักษณ์  ของลอว์  แรกๆ นี่
ผมคิดว่า ลอว์ คือลูกน้อง โดฟลามิงโก้ ซะอีก....เห็นมีธงแบบเดียวกัน  (รูปหน้ายิ้ม)
แต่พอมาดูอีกทีอ้าวไม่ใช่นี่หว่า.....

คำถาม 1
เนื่องจาก ความคล้ายกันของ 2 สัญลักษณ์ คิดว่า ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ มีความสัมพันธ์ อะไรกันรึเปล่า....
(แหน่ะ...คิดอะไรอยู่ ที่ผมพูดถึงไม่ใช่แนว อาเบะ นะ)
แบบว่า คล้ายๆ ของกลุ่มโจรสลัดพระอาทิตย์ รึเปล่า.... อาจจะประมาณว่า มาจากที่เดียวกัน หรือ ลิทธิเดียวกันประมาณนี้อ่ะ
หรือ ผมคิดมากไปเองหว่า....

คำถาม 2
ธงแสดงให้เห็นถึงลักษณ์ของกับตันใช่ไหม.... 
ทำไมแล้วธงของ โดฟลามิงโก้ล่ะ หน้ายิ้ม แล้วขีดทะแยงหมายความว่าอะไร... (แสดงให้เห็นถึงว่าเป็นโดฟลามิงโก้ตรงไหน)
อีกธง ธงของ ลอว์ มีตัวคล้ายๆตัว T อยู่รอบๆหน้าหมายถึงอะไร... (เกี่ยวกับ ลอว์ ตรงไหน)

คือ ถ้าเป็นกลุ่มอื่น จะต่างกันโดยสิ้นเชิงเลย... และส่วนตัวแล้วไม่คิดด้วยว่า อ.โอดะ จะคิดสัญลักษณ์กลุ่มโจรสลัดตัน ก็เลยเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย...
ช่วยตอบด้วยครับ.....สงสัยจริงๆ  (ถ้าออกทะเล เอาแบบพอหอมปากหอมคอพอนะ อย่าไปไกลมาก อันนี้อยากรู้....อ่ะ ว่าคิดไงกัน)

ปล.ผมบอกแค่ว่าคล้ายนะครับ(คือเป็นรูปหน้ายิ้มกลมๆ)  ไม่ใช่เหมือน...   *้ัdoubt*

OffeSpiN:

คำถาม 1 เราว่านายคิดมากไปเองอ่ะ  *้ั์drinktea*
คำถาม 2 โดฟลามิงโก้ไม่มีความเห็นอ่ะ ส่วนลอว์ที่บอกว่าตัว T อาจจะหมายถึง Trafalgar law รึเปล่า?
แต่มองครั้งแระคิดว่าพวงมาลัยเรือมากกว่าอ่ะ,, ห้าห้าห้า

เดามั่วมั่ง:

คำถาม 1  ผมก็ว่าผมคิดมากไปเองอ่ะ

คำถาม 2   ธง โดฟลามิงโก  หมายถึง ว่าเบื้องหน้าอาจจะเห็นรอยยิ้มแต่จริงๆแล้วโหดร้าย รึเปล่า...หว่า
             ธง ลอว์  หมายถึง ศัลยกรรมใบหน้ารึเปล่า.... เห็นตัว T รอบๆคล้ายๆ เหมือนน็อตพวกแฟรงเก้นสไตน์

*damage* *damage* *damage*

ronnaman:

ผมว่าเอาสัญลักษณ์ ของเบรามี่ กะ ลอว์สลับกันยังจะเข้าใจง่ายอีกอีกอ่ะอาจ๊ารร
ของลอว์ แม่มยังกะ จะเป็นพระเจ้า หรือดูยิ่งใหญ่ไงไม่รู้

pujee:

ข้อ 1. 2 กลุ่มนี้อาจมีความสัมพันธ์เชิงลึก กลุ่มของลอว์ได้ทำการซื้อเฟรนไชน์ของโดฟลามิงโก้ เพื่อที่จะสะดวกในการหาพรรคพวกและออกทะเล แต่พอปีกกล้าขาแข็งก็เลย

เปลี่ยนเป็นรูป ณ ปัจจุบัน

ตอบข้อ 2 รูปธงโดฟลามิงโก้ หน้ายิ้มแล้วขีดทแยงบ่งบอกว่า ฉันเป็นคนจริงจังนะ ห้ามระรื่น ไว้ขู่ลูกน้องให้กลัว

ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version