หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่าฝ่ายไหนจะชนะ

Boa Hancock
11 (32.4%)
Nami & Robin
8 (23.5%)
เสมอ
2 (5.9%)
Man.utd แชมป์แน่นอน!!
11 (32.4%)
No comment!!
2 (5.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 20

ปิดการโหวต: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 01:26:32

ผู้เขียน หัวข้อ: Boa Hancock -VS- Nami & Robin!!  (อ่าน 16181 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: Boa Hancock -VS- Nami & Robin!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 16:37:33 »
กินกันไม่ลงจริงๆ

จิงดิครับ  *shock* *shock* พอดีผมเป้นคนกินง่าย แต่คะเนดูจากสายตาแล้วน่าจะอร่อยทุกคน ไม่มีทางที่จะกินไม่ลงแน่ *great* *great*

ถ้าจะวัดกันที่คุณภาพ ไม่เน้นปริมาณผมว่าแฮนคอกกินขาด เพราะฮาคิเธอแข็งแกร่งเหลือเกิน แถมยังเป็นผู้ที่มีฮาโอโชคุอีกตะหาก  *number1* *number1*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: Boa Hancock -VS- Nami & Robin!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:53:54 »
กินกันไม่ลงจริงๆ น่าดูไปหมด

แหม่ๆๆๆจากประโยคที่ท่าน PU พูดนี่มันยังไงนะครับอะไรน่าดูครับนิห้าๆๆๆ
ผมลงข้างโบอา1เสียงครับเพราะความสามารถของโบอาไม่จำเปงต้องสบตาครับแค่มาร์คเป้าแล้วบอกว่า เมโรๆ ก็เปงหินแล้วครับ

แค่เห็นก็แข็งเป็นหินตั้งแต่ไม่ได้ใช้พลังอ่ะครับ เทอร์โบจริงๆ

หึหึ มันจะใช่หรอ คับ Nami อาจจะเป็นหินได้ แต่ Robin ผมว่า หวั่นไหว ยาก นะคับ :D

ผมหมายถึงผมนะครับที่เป็นหิน เอ่อแกล้งอำผมเล่นรึเปล่าเนี่ย ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 22:21:29 »
สำหรับผม โบอา น่ารักที่สุด *number1* โหวตให้เรียบร้อย
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:12:12 »
กินกันไม่ลงจริงๆ น่าดูไปหมด

แหม่ๆๆๆจากประโยคที่ท่าน PU พูดนี่มันยังไงนะครับอะไรน่าดูครับนิห้าๆๆๆ
ผมลงข้างโบอา1เสียงครับเพราะความสามารถของโบอาไม่จำเปงต้องสบตาครับแค่มาร์คเป้าแล้วบอกว่า เมโรๆ ก็เปงหินแล้วครับ

แค่เห็นก็แข็งเป็นหินตั้งแต่ไม่ได้ใช้พลังอ่ะครับ เทอร์โบจริงๆ

หึหึ มันจะใช่หรอ คับ Nami อาจจะเป็นหินได้ แต่ Robin ผมว่า หวั่นไหว ยาก นะคับ :D

ผมหมายถึงผมนะครับที่เป็นหิน เอ่อแกล้งอำผมเล่นรึเปล่าเนี่ย ฮ่าๆ

จริงๆ แล้วผมว่าทั้งนามิกับโรบินอาจจะไม่เป็นหินก็ได้นะ เพราะนามิบ้าสมบัติ โรบินบ้าประวัติศาสตร์

พลังเมโลวเมโลวของแฮนค็อกอาจจะทำอะไรไม่ได้ คงต้องใช้พวก ปืนจูจุ๊บ ลูกศรเชลย อาจจะได้ผลก็ได้

ส่วนฝีมือในการต่อสู้แฮนค็อกน่าจะได้เปรียบอยู่เยอะ แต่ 2 ต่อ 1 ก็น่าคิด

ถ้าโรบินจับล็อกแขนขา แล้วนามิตบเอ้ย..! ใช้กระบองคุริมายิงสายฟ้าใส่ แฮนค็อกคงจะโดนช็อตกระตุกเด้ง เด้ง เด้ง..

แขนน่ะ เวลาคนโดนไฟช็อตแขนมันจะกระตุกไง

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:17:05 »
ถ้าสู้กันแบบวัดฝีมืออย่างอื่นไม่เกี่ยว ผมว่าฮาคิราชันย์ทีเดียวสลบเหมือดทั้งนามิทั้งโรบิน ฮ่าๆ เว่อร์ไปป่ะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:32:06 »
ถ้าสู้กันแบบวัดฝีมืออย่างอื่นไม่เกี่ยว ผมว่าฮาคิราชันย์ทีเดียวสลบเหมือดทั้งนามิทั้งโรบิน ฮ่าๆ เว่อร์ไปป่ะ

ถ้ามีบทได้สู้กันจริงๆ อ.โอดะคงไม่ใจร้าย รวบรัดตัดตอนขนาดนั้นหร่อกม๊างงง

มันต้องได้มีออกแอ๊คชั่นยืดเส้นยืดสายกันบ้างเซ่ แบบว่า โอ๊ะ อุ๊ย อ๊ะ ว๊าย!!

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Gun_NaJa_

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 00:16:35 »
ไม่อยากให้สู้กันคับ เพราะใครเจ็บ ผมจะเจ็บไปด้วยอ่ะ 555+   *้ั์post2*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 00:32:22 »
ไม่อยากให้สู้กันคับ เพราะใครเจ็บ ผมจะเจ็บไปด้วยอ่ะ 555+   *้ั์post2*

หล่อ  อีกและนะครับ...   *shock*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 07:27:32 »
บางทีถ้านามิกับโรบิ้นโจมตีก่อน โบอาอาจจะโดนทีเดียวจบได้เหมือนกันนะครับ *attack* *damage*
...ความเห็นส่วนตัวนะ