หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...  (อ่าน 23228 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
โลโก้ของโดฟลา  มันประมาณสแยะยิ้มแบบเจ้าเล่ห์ เหมือนโดฟลาเลยครับ

ส่วนของลอว์ ก็ประมาณยิ้มเฝื่อนๆ ประมาณว่า อารมณ์ไม่ได้ดีเหมือนหน้าตา -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จริงๆผมอยากจะบอกว่าสัญลักษณ์ของลอว์ มันเหมือนกับสัญลักษณ์ที่ติดอยู่บนขวดน้ำเกลือของหนวดขาวมากกว่าครับ (ผมว่าอันเดียวกันเลย คล้ายกว่าของโดฟลามิงโก้เยอะ)  หาดูได้จากตอนที่เอสขึ้นมาบนเรือหนวดขาวอ่ะที่มีพยาบาลน่ารักๆเยอะๆอ่ะ^^

หมายถึงตอนนี้ใช่ป่าวคับ ?

(ขออภัยรูปใหญ่จัง)  *้ั์drinktea*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 15:06:42 โดย OffeSpiN »
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
จริงๆผมอยากจะบอกว่าสัญลักษณ์ของลอว์ มันเหมือนกับสัญลักษณ์ที่ติดอยู่บนขวดน้ำเกลือของหนวดขาวมากกว่าครับ (ผมว่าอันเดียวกันเลย คล้ายกว่าของโดฟลามิงโก้เยอะ)  หาดูได้จากตอนที่เอสขึ้นมาบนเรือหนวดขาวอ่ะที่มีพยาบาลน่ารักๆเยอะๆอ่ะ^^

หมายถึงตอนนี้ใช่ป่าวคับ ?

(ขออภัยรูปใหญ่จัง)  *้ั์drinktea*

ไปดูมาแล้วครับ รูปอ่าครับคิดว่าไช่ของลอว์แน่ๆอ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

OffeSpiN

• *
เอ๋..?

ไม่ใช่เอารูปของโดฟลามิงโก้ไปกลับหัวแล้วตัดขีดเฉียงๆ ออกหร่อกเหรอคะ ?

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

marangone

• *
เอ๋..?

ไม่ใช่เอารูปของโดฟลามิงโก้ไปกลับหัวแล้วตัดขีดเฉียงๆ ออกหร่อกเหรอคะ ?

จะว่าไปก้อคล้ายอยู่ แต่ผมว่าเหมือนของลอว์มากกว่าอ่ะ แล้วแต่คนมองมั้ง (ปรากฎว่า โลโก้ 3 อันนี้ไม่เกี่ยวข้องกันเลย 555)

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
       ส่วนของท่านลอว์ เหมือนฝาประตูเปิดเรือดำน้ำนะคะ

ท่าน Ser Pujee ครับ...

มีคนเข้าถึง....คำสอน ของท่านแล้ว  โอ้วสุอยอด...

ท่านน้อง dawan ยอดเยี่ยมครับ....เข้าถึงคำสอนได้รวดเร็ว  เห็นเป็นฝาเรือดำน้ำนี่เอง....  *number1*

ผมต้องฝึกบ้างแล้ว ปล่อยวางๆ  จิตวิญญาณ.... *rip*

ยินดีด้วยครับคุณดาหวัน ว่าแต่ว่า ser ขอเป็น sir แทนได้ปะครับ ฮ่าๆ

ขอฝากตัวด้วยนะคะท่านเซ้นเซย์ *้ั์respect*

แล้วก็คุณพี่เดามั่ว ยินดีต้อนรับเข้าสู่สำนักนะคะ *haha* *haha*

ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เอ๋..?

จะว่าไปก้อคล้ายอยู่ แต่ผมว่าเหมือนของลอว์มากกว่าอ่ะ แล้วแต่คนมองมั้ง (ปรากฎว่า โลโก้ 3 อันนี้ไม่เกี่ยวข้องกันเลย 555)

ยังมีบนหมวกของเอสอีกครับ 2 อัน หน้ายิ้มกับหน้าบึ้งอ่ะ คล้ายๆกันอะ - -a
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
หรือว่าทั้งโดฟลามิงโก้และลอว์จะเลียนแบบเอส

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
       ส่วนของท่านลอว์ เหมือนฝาประตูเปิดเรือดำน้ำนะคะ

ท่าน Ser Pujee ครับ...

มีคนเข้าถึง....คำสอน ของท่านแล้ว  โอ้วสุอยอด...

ท่านน้อง dawan ยอดเยี่ยมครับ....เข้าถึงคำสอนได้รวดเร็ว  เห็นเป็นฝาเรือดำน้ำนี่เอง....  *number1*

ผมต้องฝึกบ้างแล้ว ปล่อยวางๆ  จิตวิญญาณ.... *rip*

ยินดีด้วยครับคุณดาหวัน ว่าแต่ว่า ser ขอเป็น sir แทนได้ปะครับ ฮ่าๆ

ขอฝากตัวด้วยนะคะท่านเซ้นเซย์ *้ั์respect*

แล้วก็คุณพี่เดามั่ว ยินดีต้อนรับเข้าสู่สำนักนะคะ *haha* *haha*

ฝากตัวด้วยนะครับ  ศิษย์พี่dawan    และ  ท่าน อ.ศาสตราจารย์ Dr.sir Pujee  *great*

pujee

• *
ไปคุกเข่า ละลายพฤติกรรม หน้าสำนักก่อน ห้ามลุกจนกว่าจะอนุญาติ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ไปคุกเข่า ละลายพฤติกรรม หน้าสำนักก่อน ห้ามลุกจนกว่าจะอนุญาติ

นี่ขนาด ยังไม่ได้เข้าอย่างเป็นทางการนะเนี่ย  โหดแท้.... ท่านอาจารย์   *dead*