หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???  (อ่าน 35701 ครั้ง)

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???
« เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 16:15:43 »
รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยบอกที

เอารูปมาลงด้วยก้อดีนะ

ขอบพระคุณอย่างสูง  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 18:00:46 »
ผมเอารุปลงไม่เปนอ่ะ แต่อาวุทที่กินผลปีศาจที่ผมรุ้ก้
1.ดาบของสแปนดั้ม ผลช้าง(ชื่อไรจำไม่ได้)
2.ปืนใหญ่ของพวกบาร้อก เวิคที่เมืองอลาบัสต้า ผลอินุอินุมั้ง

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:03 »
สงสัยมัย ไม่มีปากกินได้ไง

I3lack

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 23:05:27 »
ไม่มีรูปไม่เป็นไร

แค่อยากรุ้เฉย ๆ  *number1* *number1*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 02:18:13 »
สงสัยมัย ไม่มีปากกินได้ไง

อืม *shock*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 09:49:43 »
สงสัยต้องให้ ดร.พั้งพลาด มาตอบแล้วหละครับ

นี่ถ้าให้อาวุธรวมกับผลล่องหนนะ ถ้าไม่มีฮาคินี่ตายกับตายอ่ะ

ส่วนตัวคิดว่าคงเอาผลปิศาจดองไว้กับอาวุธให้มันซึมเ้ข้าสู่ทุกอณู คล้ายๆกับการทำปลาร้าอะครับ (^,*)~O
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 10:00:30 »
ถ้าจะจับคู่ผลล่องหนก่ะอะไรซักอย่างบนโลก
ผมขอเลือกกล้องวีดีโอละกัลลล  *hoho*

ได้เอาไว้ถ่ายสาวๆอาบน้ามมั่ง อะไรมั่ง  *nude*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 10:19:24 »
สงสัยต้องให้ ดร.พั้งพลาด มาตอบแล้วหละครับ

นี่ถ้าให้อาวุธรวมกับผลล่องหนนะ ถ้าไม่มีฮาคินี่ตายกับตายอ่ะ

ส่วนตัวคิดว่าคงเอาผลปิศาจดองไว้กับอาวุธให้มันซึมเ้ข้าสู่ทุกอณู คล้ายๆกับการทำปลาร้าอะครับ (^,*)~O

มีเหตุผล *number1*

I3lack

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:39:50 »

*number1* *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:51:20 »

เห็นภาพเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ *hoho* *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:52:17 »

เห็นภาพเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ *hoho* *hoho* *hoho*

เหม็นแน่เลย

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:58:10 »
ผมก็สงสัยว่า

คนกินผลปิศาจ ตกทะเล ก็จะไม่มีแรง แล้วก็ตาย ผลปิศาจก็ไปเกิดใหม่

แล้วถ้าอาวุธหละ ตกทะเล จะไม่มีแรง แล้วก็ตายหรอ?? แล้วผลปิศาจจะไปเกิดใหม่ไหม แต่อาวุํธจะตายยังไง   *rip*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 13:50:51 »
ลึกซึ้ง

arm_desu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 18:21:57 »
ปืนแปลงร่างเป็นหมา (ช่วงตอน สู้กับ ครอคโคไดล์ จะเห็นอยู่พักนึง) และ ผล ช้าง : ดาบ แฟรงค์ฟรีด (ดาบของ สแปนดัม CP9)  นั้น เป็นความก้าวหน้าของวิทยาศาสตร์ในแกรนไลน์ ซึ่งตามคำบอกเล่านั้น ผู้ที่คิดค้นวิธีที่ให้สิ่งของกินผลปีศาจได้คือ ดอกเตอร์เวก้าพังค์

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 18:50:12 »
ถ้าเรือซันนี่ กินผมปีศาจละ  *haha*
แต่กิลผมปีศาจะว่ายน้ำไม่ได้
แต่เรือไม่ได้ว่ายน้ำนิ มันลอยน้ำยุละ คงเหมือนบรู๊ค วิ่งบนน้ำได้  *haha*