หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???  (อ่าน 35709 ครั้ง)

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 19:43:03 »
ปืนแปลงร่างเป็นหมา (ช่วงตอน สู้กับ ครอคโคไดล์ จะเห็นอยู่พักนึง) และ ผล ช้าง : ดาบ แฟรงค์ฟรีด (ดาบของ สแปนดัม CP9)  นั้น เป็นความก้าวหน้าของวิทยาศาสตร์ในแกรนไลน์ ซึ่งตามคำบอกเล่านั้น ผู้ที่คิดค้นวิธีที่ให้สิ่งของกินผลปีศาจได้คือ ดอกเตอร์เวก้าพังค์

ตามนี้เลยครับ

ชักเจนๆ *number1* *number1*

ToNZigzag

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อาวุทที่กินผลปีศาจ มีอะไรบ้าง ???
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 20:23:20 »
นอกจากคนอื่นๆที่กล่าวมาแล้ว ผมว่า ราคุโย <หนึ่งในหัวหน้าหน่วยของกลุ่มหนวดขาว> ที่หนวดยาวๆ ใช้ลูกตุ้มเป็นอาวุธอ่ะคับบ ผมว่ามันต้องให้ลูกตุ้มมันกินผลไรแน่ๆเลย มีปากงับได้ ตอนสงครามได้ไปงับคิซารุด้วยแต่งาบไม่เข้า = = เพราะไปงาบผ่านผลแสงซะงั้น

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 20:28:38 »
จากเท่าที่ผมคิดนะ ถ้าสิ่งของกินผมปีศาจได้ผมจะให้ ปากกา กินผล ไก่ เราะว่าเวลาจิกมันจะได้ @$)%(% <<<< มันก็แค่รอยเปื้อนเท่านั้นเองครับ *rip*

I3lack

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:47 »
ผมก็สงสัยว่า

คนกินผลปิศาจ ตกทะเล ก็จะไม่มีแรง แล้วก็ตาย ผลปิศาจก็ไปเกิดใหม่

แล้วถ้าอาวุธหละ ตกทะเล จะไม่มีแรง แล้วก็ตายหรอ?? แล้วผลปิศาจจะไปเกิดใหม่ไหม แต่อาวุํธจะตายยังไง   *rip*
ผมว่า อันนี้น่าคิดคะคับ
อาวูธ ตกทะเลจะเป็นไรไหม
ในเมื่ออาวุธไม่มี " ชีวิต "  *shock* *shock*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 00:07:27 »
5555

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 00:56:33 »
ผมก็สงสัยว่า

คนกินผลปิศาจ ตกทะเล ก็จะไม่มีแรง แล้วก็ตาย ผลปิศาจก็ไปเกิดใหม่

แล้วถ้าอาวุธหละ ตกทะเล จะไม่มีแรง แล้วก็ตายหรอ?? แล้วผลปิศาจจะไปเกิดใหม่ไหม แต่อาวุํธจะตายยังไง   *rip*
ผมว่า อันนี้น่าคิดคะคับ
อาวูธ ตกทะเลจะเป็นไรไหม
ในเมื่ออาวุธไม่มี " ชีวิต "  *shock* *shock*

อาวุธก็ "ตาย" อ่ะคับ...
เพราะส่วนใหญ่ หรือทั้งหมดเลยหว่า ที่ให้อาวุธกินจะเป็นสายโซออน ครับ....
(สรุปคือทำให้อาวุธมีชีวิต สิ่งมีชีวิตจำน้ำก็ตาย แล้วผลปีศาจจึงไปเกิดใหม่)  *dead*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 10:34:38 »
อาวุธคงขึ้นสนิม แล้ว ผุ กร่อน แล้ว สลายละมั้ง 55

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:03:30 »
คิดง่ายๆ ดาบสแปนดั้มเปนช้าง
ช้างจมน้าม ช้างหมดแรง ไงก้ขาดอากาศหายใจตาย  *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:12:23 »
้เข้าใจแล้วครับ  *attack*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

I3lack

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 22:08:50 »
ช้างจมน้าม ช้างหมดแรง ไงก้ขาดอากาศหายใจตาย  *haha*

*number1* *number1* *number1*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 00:47:53 »

แล้วร่างของดาบช้างล่ะ... จะกลายเป็นดาบช้างเหมือนเดิม
หรือจะกลายเป็นแค่ดาบ...ส่วนวิญญานผลช้างลอยละลิ้วไปเกิดเป็นผลช้างผลใหม่ อ่ะ...
*dead*

I3lack

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 01:39:45 »

แล้วร่างของดาบช้างล่ะ... จะกลายเป็นดาบช้างเหมือนเดิม
หรือจะกลายเป็นแค่ดาบ...ส่วนวิญญานผลช้างลอยละลิ้วไปเกิดเป็นผลช้างผลใหม่ อ่ะ...
*dead*
อย่าพางงอีกรอบสิ    *disappoint* *disappoint*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 10:40:59 »
เห็นแต่อาวุธมันกินผลโซออน

ถ้ามันกินผลอย่างอื่น เช่น ดาบ กินผลยางหรือผลนุ่น แล้วจะเอาดาบไปทำไร *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 11:21:25 »
ผลยางก้ดาบยืดได้ไงคับ  *haha*
แล้วลองคิดกันขำๆน่ะ ดาบเกิดทลึ่ง กินสายโรเกีย เข้าไปล่ะ *hoho*
เอาประมานสายฟ้าก้ได้ แมกม่าก้ได้ แล้วแบบ คนใช้ดาบก้สายโรเกียอะไรเงี้ย *haha*

วันพีชคงถึงกาลอวสาน  *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:06:53 »
ถ้าดาบกินผลยางยืด ดาบจะกลายเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดแทนลูฟี่ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ