หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ  (อ่าน 38552 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 22:16:23 »
ไม่ได้คิดอะไรหรอก แค่เอาข้อมูลมาถกกัน -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 09:17:09 »
อันนี้มันก็ต้องความเห็นส่วนตัวของแต่ละคนสิคะ จะไปว่าคนอื่นแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ
ส่วนตัวเราก็มองว่าหลังจากไปฝึกมาเนี่ยโซโลมีแน่ๆฮาคิเนี่ย แต่ก่อนหน้านั้นมัน
คนละเรื่องกันคะมันก็มีหลายๆครั้งที่โซโลพูดออกมาเองเกี่ยวกับ แรงใจ/จิตวิญญาณ
อะไรพวกนี้ แบบว่าจะฟันอะไรให้ขาดก็จะเอาจนกว่าขาด หรือร่างกายยังไม่พอต้องฝึกอีก
ซึ่งเท่าที่เห็นโซโลก้จะฝึกท่าดาบหรือยกเวทตามเบสิคของนักดาบญี่ปุ่นอะคะ
ส่วนเรื่องจิตวิญญาณแห่งดาบนี่ไม่ชัวร์ว่าพูดไปกี่ครั้งแต่ยกตัวอย่างให้ทีนึงละกันคะ
ตอนที่สู้กับซามูไรนิวมะ นี่ก็พูดมาทีนึงละแน่ๆเรื่องจิตวิญญาณ
ปล.ถ้าโซโลใช้ฮาคิได้ตั้งแต่แรกก็ต้องฟันแปซิฟิสต้าขาดไปแล้วสิคะตอนที่โดนโจมตีที่ชาบอนดี้อะคะ
อ้างถึง
มันคนละฮาคิ ผมหมายถึงฮาคิสังเกตุการณ์อ่ะ ไม่ใช่ฮาคิเกาะ

arsenalmos

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 09:35:37 »
คุณ panndora ครับ จริงมันตื่นแลัวตื่นเลย แต่จำตอนเกราะท้องฟ้าได้ไหมครับมันยังมีตอนผู้คุ้มกฏของบททดสอบเชือกพูดว่าเรายังฝึกได้ไม่ดีพอ
ก็เหมือนโซโลที่ไม่รู้เรื่องฮาคิ แต่ใช้เป็นแล้ว
เค็นบุนฯฮาคิของโคบี้ ก็เหมือนกันถ้าหมอไม่บอกโคบี้ก็ไม่รู้เรื่อง

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 09:44:24 »
จบเหอะคะเรื่องเนี้ยะ ไม่ต้องว่าเป็นเค็นบุนฯฮาคิหรือบุโซฯฮาคิหรอกคะ
ต่างฝ่ายต่างบอกว่าอีกฝั่งมันไม่ใช่ จะมานั่งอธิบายอะไรไปว่าหมายถึงฮาคินี้
หมายถึงแบบนุ้นแบบนี้อะไรยังไงก็ไม่มีทางเข้าใจตรงกันหรอกคะ
เพราะว่าต่างฝ่ายต่างก็ไม่มีอะไรมาอ้างอิงชัดเจน ถูกมั้ยคะ ถ้ายังจะดึง
พยายามรู้ให้ได้ว่าอะไรยังไงเดี๋ยวก้งัดข้อมูลนู้นนี่มาเถียงกันไม่จบไม่สิ้นอีกคะ

อะ!! ยกตัวอย่างก้ได้ฝ่ายที่เชื่อว่ามีฮาคิออกตัวแรงบอกว่าอ้าวแล้วจิตวิญญาณนักดาบโซโลมันพูดถึงตอนไหน ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก
เพราะทางคุณมีคนเล่นบอกมาว่าอย่าเอาอะไรที่ไม่มีในการ์ตูนมาพูด ซึ่งตอนที่เรานึกออกก็มีที่โซโลพูดถึงซามูไรนิวมะ
ส่วนอีกทางถ้ามีคนออกตัวแรงมาว่า ฮาคิโซโลตื่นแล้วทำไมหลังจากนั้นใช้ไม่ได้อีกเลยถึงจะไม่ได้ฝึกแต่หลังจากนั้นก็ไม่มีเห็นใช้อีก
มีอะไรมาอ้างอิงป่าว อะไรประมาณนี้ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก เพราะทางนี้อ้างว่าในการ์ตูนก็ไม่มีบอกว่าโซโลมีฮาคิมั้งอะไรแบบนี้

คือฝั่งนึงเชื่อแบบนึงอีกฝั่งเชื่อแบบนึง คุยยังไงก็ไม่จบหรอกคะ พอดีกว่า
ความเห็นส่วนตัวไม่ตรงกันและมันเป็นเรื่องที่อธิบายไปต่างฝ่ายต่างก็ไม่เข้าใจอีกฝ่าย
เราถึงบอกให้เบรคๆไปอะคะกระทู้นี้ ความจริงเราก็กะเบรคทางแค่ฝั่งเราแล้วนะ
เราถึงบอกแต่พวกป๋าๆว่า หยุดไปเลยเพราะจะได้ไม่ต้องถกกันยาวยืดแบบไม่จบ

arsenalmos

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:00:11 »
อ้างถึง
จบเหอะคะเรื่องเนี้ยะ ไม่ต้องว่าเป็นเค็นบุนฯฮาคิหรือบุโซฯฮาคิหรอกคะ
ต่างฝ่ายต่างบอกว่าอีกฝั่งมันไม่ใช่ จะมานั่งอธิบายอะไรไปว่าหมายถึงฮาคินี้
หมายถึงแบบนุ้นแบบนี้อะไรยังไงก็ไม่มีทางเข้าใจตรงกันหรอกคะ
เพราะว่าต่างฝ่ายต่างก็ไม่มีอะไรมาอ้างอิงชัดเจน ถูกมั้ยคะ ถ้ายังจะดึง
พยายามรู้ให้ได้ว่าอะไรยังไงเดี๋ยวก้งัดข้อมูลนู้นนี่มาเถียงกันไม่จบไม่สิ้นอีกคะ

อะ!! ยกตัวอย่างก้ได้ฝ่ายที่เชื่อว่ามีฮาคิออกตัวแรงบอกว่าอ้าวแล้วจิตวิญญาณนักดาบโซโลมันพูดถึงตอนไหน ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก
เพราะทางคุณมีคนเล่นบอกมาว่าอย่าเอาอะไรที่ไม่มีในการ์ตูนมาพูด ซึ่งตอนที่เรานึกออกก็มีที่โซโลพูดถึงซามูไรนิวมะ
ส่วนอีกทางถ้ามีคนออกตัวแรงมาว่า ฮาคิโซโลตื่นแล้วทำไมหลังจากนั้นใช้ไม่ได้อีกเลยถึงจะไม่ได้ฝึกแต่หลังจากนั้นก็ไม่มีเห็นใช้อีก
มีอะไรมาอ้างอิงป่าว อะไรประมาณนี้ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก เพราะทางนี้อ้างว่าในการ์ตูนก็ไม่มีบอกว่าโซโลมีฮาคิมั้งอะไรแบบนี้

คือฝั่งนึงเชื่อแบบนึงอีกฝั่งเชื่อแบบนึง คุยยังไงก็ไม่จบหรอกคะ พอดีกว่า
ความเห็นส่วนตัวไม่ตรงกันและมันเป็นเรื่องที่อธิบายไปต่างฝ่ายต่างก็ไม่เข้าใจอีกฝ่าย
เราถึงบอกให้เบรคๆไปอะคะกระทู้นี้ ความจริงเราก็กะเบรคทางแค่ฝั่งเราแล้วนะ
เราถึงบอกแต่พวกป๋าๆว่า หยุดไปเลยเพราะจะได้ไม่ต้องถกกันยาวยืดแบบไม่จบ
แล้วพวกพลเอกละเคยพูดไหมว่าตัวเองมีฮาคิ
ไม่เคยบอกเลยว่าหมัดลาวา+ฮาคิแห่งเกาะ

panndora

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:47:02 »
เอ้าก็บอกว่ามันเป็นความเห็นส่วนตัว ความเห็นใครความเห็นมัน
ก้ต่างคนต่างอยู่สิคะคุณ ต่างคนต่างคิดไม่ต้องมาเถียงกัน
ก้อุตส่าห์ให้เบรคทั้งสองฝ่ายก็บอกอยุ่ว่าจะให้เอาไอ้นู้นไอ้นี่มาแปะ
มาอ้างอิงกันมันก็ไม่จบ คุณก็ยังจะพยายามโยงไปประเด็นอื่นอีกอะ

แล้วตอนแรกเราก็จะหยุดตั้งแต่ที่เราเม้นท์บอกพวกป๋าๆแล้ว แต่นี่คุณอ้างอิงเรากะพูดชื่อเรา
เราก้เลยมาพูดอีกทีว่า ทางเราเบรค แล้วก็บอกอยู่ต่างฝ่ายต่างไม่เชื่ออีกฝ่าย
จะเถียงกันยืดยาวทำไม แล้วพลเอกใช้หมัดบวกฮาคิหรือเปล่าก็ความเห็นส่วนตัวอะคะ
คุณจะมายกความยาวทำไมเนี่ย คุณสมบัติของพลโทคือต้องใช้ฮาคิได้ แล้วเป็นพลเอก
ก็ต้องเคยผ่านพลโทมาก่อนต้องมีฮาคิมั้ยละคะ?? แล้วต่อยโดนเอสที่เป็นสายโลเกียได้
อ.เรลี่อธิบายรึป่าวละคะว่าจะโจมตีสายโลเกียให้ใช้ฮาคิ มันก้อยู่ที่การประมวลความเห็นของแต่ละคน

เราก็อุส่าห์บอกไปแล้วนะว่าเถียงกันไปก็ไม่จบ ยืดยาวเปล่าๆ ก้เลยบอก หยุด!!
คุณจะเชื่อว่าตอนนั้นมีโซโลมีฮาคิก้เชื่อไงคะ ไม่ได้ว่าอะไรเลยเนี่ย จะไปโยงเรื่องอื่นมาเป็นประเด็นอีกทำไม
ไม่เข้าใจคะ??

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:50:08 »
 *dontknow* *dontknow* *dontknow*

panndora

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 11:04:54 »
ก็ต้องขอโทษคุณ arsenalmos ด้วยละกันคะถ้าเมนท์ไปแล้ว
ไปกระทบความรู้สึกส่วนตัวหรือใช้คำพูดจาบจ้วงความเห็นคุณรึป่าว
ก็ไม่ทราบได้แต่ก็ต้องขอโทษไว้ก่อน

แต่ขอยืนยันคะว่าให้หยุดทุกคน เนื่องจากเท่าที่ดูมา ความเห็นส่วนตัวในเรื่องนี้
มันไม่มีทางตรงกันได้อ่ะคะ ถ้าถกกันต่อมันก็ยืดยาวเปล่าๆ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 13:14:56 »
ศักดิ์ศรีของนักสู้ที่แท้จริงคือ สู้จนตัวตาย ถึงไม่ชนะก็จะไม่หันหลังหนีใคร ดังนั้นการมีแผลที่กลางหลังมันจะทำให้คนอื่นตีความว่าหันหลังหนีศัตรู เป็นความอับอาย  *้ั์drinktea*

ถ้าไม่เข้าใจลองดูตอนที่ 576 หนวดขาวยืนตายโดยมีบาดแผลเต็มตัว แต่ไม่มีแผลที่กลางหลังเลย เท่ห์!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

arsenalmos

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 14:25:24 »
ช่ายๆๆๆๆ *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 17:23:41 »
ไหนๆจะเถียงกันแล้ว ก้เถียงกันให้ยาวเหมือนกระทู้ฟลามิงโก้ไปเลย  *haha*

panndora

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 20:34:36 »
ป๋ากัสคะ เวลาเถียงกันอ่ะ คนโดนจ้วงนี่แพนนะคะ *glad*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 22:33:26 »
ท่าน A อยู่หนายครับ.... พากระทู้นี้ เข้าวัด ด้วย.... (เหมือนกระทู้ ฟลามิง อ่ะ...)    *้ั์pray*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 22:42:02 »
อ้างถึง

แล้วพวกพลเอกละเคยพูดไหมว่าตัวเองมีฮาคิ
ไม่เคยบอกเลยว่าหมัดลาวา+ฮาคิแห่งเกาะ

พลเอกน่าจะมีทุกคนอ่ะ เพราะตอนโคบี้ฟื้น หมอบอกว่าฮาคิคือสิ่งที่พลโทใช้ได้ทุกคน
พลเอกอยู่ในตำแหน่งเหนือกว่าก็น่าจะใช้ได้น่ะ แต่เดี๋ยวก็มีมาบอกว่าในหนังสือไม่เห็นมีเขียนไว้นี่ว่าพลเอกใช้ได้ทุกคน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 23:51:43 »
ใจเยนๆกันหน่อยสิคราฟฟ  ของแบบนี้มันก้ขึ้นอยุ่กับว่าใครจะเชื่อแบบไหน

ถ้าเค้าเชื่อว่าโซโลใช้ได้ เราพูดให้ตายยังไงเค้าก้ไม่เชื่อหรอกคับ