Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ

หน้า: << < (7/13) > >>

windyzero:

ไม่ได้คิดอะไรหรอก แค่เอาข้อมูลมาถกกัน -*-

arsenalmos:

อันนี้มันก็ต้องความเห็นส่วนตัวของแต่ละคนสิคะ จะไปว่าคนอื่นแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ
ส่วนตัวเราก็มองว่าหลังจากไปฝึกมาเนี่ยโซโลมีแน่ๆฮาคิเนี่ย แต่ก่อนหน้านั้นมัน
คนละเรื่องกันคะมันก็มีหลายๆครั้งที่โซโลพูดออกมาเองเกี่ยวกับ แรงใจ/จิตวิญญาณ
อะไรพวกนี้ แบบว่าจะฟันอะไรให้ขาดก็จะเอาจนกว่าขาด หรือร่างกายยังไม่พอต้องฝึกอีก
ซึ่งเท่าที่เห็นโซโลก้จะฝึกท่าดาบหรือยกเวทตามเบสิคของนักดาบญี่ปุ่นอะคะ
ส่วนเรื่องจิตวิญญาณแห่งดาบนี่ไม่ชัวร์ว่าพูดไปกี่ครั้งแต่ยกตัวอย่างให้ทีนึงละกันคะ
ตอนที่สู้กับซามูไรนิวมะ นี่ก็พูดมาทีนึงละแน่ๆเรื่องจิตวิญญาณ
ปล.ถ้าโซโลใช้ฮาคิได้ตั้งแต่แรกก็ต้องฟันแปซิฟิสต้าขาดไปแล้วสิคะตอนที่โดนโจมตีที่ชาบอนดี้อะคะ
--- อ้างถึง ---
--- End quote ---
มันคนละฮาคิ ผมหมายถึงฮาคิสังเกตุการณ์อ่ะ ไม่ใช่ฮาคิเกาะ

arsenalmos:

คุณ panndora ครับ จริงมันตื่นแลัวตื่นเลย แต่จำตอนเกราะท้องฟ้าได้ไหมครับมันยังมีตอนผู้คุ้มกฏของบททดสอบเชือกพูดว่าเรายังฝึกได้ไม่ดีพอ
ก็เหมือนโซโลที่ไม่รู้เรื่องฮาคิ แต่ใช้เป็นแล้ว
เค็นบุนฯฮาคิของโคบี้ ก็เหมือนกันถ้าหมอไม่บอกโคบี้ก็ไม่รู้เรื่อง

panndora:

จบเหอะคะเรื่องเนี้ยะ ไม่ต้องว่าเป็นเค็นบุนฯฮาคิหรือบุโซฯฮาคิหรอกคะ
ต่างฝ่ายต่างบอกว่าอีกฝั่งมันไม่ใช่ จะมานั่งอธิบายอะไรไปว่าหมายถึงฮาคินี้
หมายถึงแบบนุ้นแบบนี้อะไรยังไงก็ไม่มีทางเข้าใจตรงกันหรอกคะ
เพราะว่าต่างฝ่ายต่างก็ไม่มีอะไรมาอ้างอิงชัดเจน ถูกมั้ยคะ ถ้ายังจะดึง
พยายามรู้ให้ได้ว่าอะไรยังไงเดี๋ยวก้งัดข้อมูลนู้นนี่มาเถียงกันไม่จบไม่สิ้นอีกคะ

อะ!! ยกตัวอย่างก้ได้ฝ่ายที่เชื่อว่ามีฮาคิออกตัวแรงบอกว่าอ้าวแล้วจิตวิญญาณนักดาบโซโลมันพูดถึงตอนไหน ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก
เพราะทางคุณมีคนเล่นบอกมาว่าอย่าเอาอะไรที่ไม่มีในการ์ตูนมาพูด ซึ่งตอนที่เรานึกออกก็มีที่โซโลพูดถึงซามูไรนิวมะ
ส่วนอีกทางถ้ามีคนออกตัวแรงมาว่า ฮาคิโซโลตื่นแล้วทำไมหลังจากนั้นใช้ไม่ได้อีกเลยถึงจะไม่ได้ฝึกแต่หลังจากนั้นก็ไม่มีเห็นใช้อีก
มีอะไรมาอ้างอิงป่าว อะไรประมาณนี้ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก เพราะทางนี้อ้างว่าในการ์ตูนก็ไม่มีบอกว่าโซโลมีฮาคิมั้งอะไรแบบนี้

คือฝั่งนึงเชื่อแบบนึงอีกฝั่งเชื่อแบบนึง คุยยังไงก็ไม่จบหรอกคะ พอดีกว่า
ความเห็นส่วนตัวไม่ตรงกันและมันเป็นเรื่องที่อธิบายไปต่างฝ่ายต่างก็ไม่เข้าใจอีกฝ่าย
เราถึงบอกให้เบรคๆไปอะคะกระทู้นี้ ความจริงเราก็กะเบรคทางแค่ฝั่งเราแล้วนะ
เราถึงบอกแต่พวกป๋าๆว่า หยุดไปเลยเพราะจะได้ไม่ต้องถกกันยาวยืดแบบไม่จบ

arsenalmos:

--- อ้างถึง ---จบเหอะคะเรื่องเนี้ยะ ไม่ต้องว่าเป็นเค็นบุนฯฮาคิหรือบุโซฯฮาคิหรอกคะ
ต่างฝ่ายต่างบอกว่าอีกฝั่งมันไม่ใช่ จะมานั่งอธิบายอะไรไปว่าหมายถึงฮาคินี้
หมายถึงแบบนุ้นแบบนี้อะไรยังไงก็ไม่มีทางเข้าใจตรงกันหรอกคะ
เพราะว่าต่างฝ่ายต่างก็ไม่มีอะไรมาอ้างอิงชัดเจน ถูกมั้ยคะ ถ้ายังจะดึง
พยายามรู้ให้ได้ว่าอะไรยังไงเดี๋ยวก้งัดข้อมูลนู้นนี่มาเถียงกันไม่จบไม่สิ้นอีกคะ

อะ!! ยกตัวอย่างก้ได้ฝ่ายที่เชื่อว่ามีฮาคิออกตัวแรงบอกว่าอ้าวแล้วจิตวิญญาณนักดาบโซโลมันพูดถึงตอนไหน ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก
เพราะทางคุณมีคนเล่นบอกมาว่าอย่าเอาอะไรที่ไม่มีในการ์ตูนมาพูด ซึ่งตอนที่เรานึกออกก็มีที่โซโลพูดถึงซามูไรนิวมะ
ส่วนอีกทางถ้ามีคนออกตัวแรงมาว่า ฮาคิโซโลตื่นแล้วทำไมหลังจากนั้นใช้ไม่ได้อีกเลยถึงจะไม่ได้ฝึกแต่หลังจากนั้นก็ไม่มีเห็นใช้อีก
มีอะไรมาอ้างอิงป่าว อะไรประมาณนี้ก็ไม่รู้จะตอบยังไงอีก เพราะทางนี้อ้างว่าในการ์ตูนก็ไม่มีบอกว่าโซโลมีฮาคิมั้งอะไรแบบนี้

คือฝั่งนึงเชื่อแบบนึงอีกฝั่งเชื่อแบบนึง คุยยังไงก็ไม่จบหรอกคะ พอดีกว่า
ความเห็นส่วนตัวไม่ตรงกันและมันเป็นเรื่องที่อธิบายไปต่างฝ่ายต่างก็ไม่เข้าใจอีกฝ่าย
เราถึงบอกให้เบรคๆไปอะคะกระทู้นี้ ความจริงเราก็กะเบรคทางแค่ฝั่งเราแล้วนะ
เราถึงบอกแต่พวกป๋าๆว่า หยุดไปเลยเพราะจะได้ไม่ต้องถกกันยาวยืดแบบไม่จบ
--- End quote ---
แล้วพวกพลเอกละเคยพูดไหมว่าตัวเองมีฮาคิ
ไม่เคยบอกเลยว่าหมัดลาวา+ฮาคิแห่งเกาะ

หน้า: << < (7/13) > >>

Go to full version