หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...  (อ่าน 125027 ครั้ง)

tong1412

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:47:53 »
อย่าแก้ไขข้อความอื่นก่อนเวลา 13.50 นะคับ  ไม่ดีๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:48:06 »
การอ้างอิงจาก อนิเมะซับ th-en มันก็ได้แค่ บางส่วนล่ะนะ ถึงมันมาจากเมะทั้งหมดก็เถอะ

แต่ ในที่นี้ เค้าอ้างอิงจาก หนังสือการ์ตูน รวมเล่มฉบับลิขสิทธิ์ของ สยามอินเตอร์ คอมมิคส์ เป็นหลัก

กับส่วนสปอยล์ที่ รวมเล่มมันยังไม่ถึง เค้าก็ วิเคราะห์กันตามความคิดเห็นแต่ละบุคคล ประกอบกับ Onepiecewikia นั่นแหละ

ข้อมูลที่ได้รับ มันจะได้ตรงกัน และเข้าใจตรงกัน

อนิเมชั่นน่ะ ผมก็ดู เพราะ อ่านมังงะแล้วชอบข้องใจตรงนั้นตรงนี้ พอดูเมะแล้วมันได้รู้ได้เห็น ได้เข้าใจในหลายๆเรื่อง

ป.ล. จะโพสตอบก็ตอบกันดีๆครับ อย่าคิดแค่ว่า ข้าเจ๋งแ้ล้วจะทำอะไรก็ได้

ป.ล.2 ถ้าเป็นผู้ฟังที่ดีไม่ได้ ก็อย่าหวังว่าจะมีใครมานั่งฟังคุณ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

tong1412

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:49:28 »
การอ้างอิงจาก อนิเมะซับ th-en มันก็ได้แค่ บางส่วนล่ะนะ ถึงมันมาจากเมะทั้งหมดก็เถอะ

แต่ ในที่นี้ เค้าอ้างอิงจาก หนังสือการ์ตูน รวมเล่มฉบับลิขสิทธิ์ของ สยามอินเตอร์ คอมมิคส์ เป็นหลัก

กับส่วนสปอยล์ที่ รวมเล่มมันยังไม่ถึง เค้าก็ วิเคราะห์กันตามความคิดเห็นแต่ละบุคคล ประกอบกับ Onepiecewikia นั่นแหละ

ข้อมูลที่ได้รับ มันจะได้ตรงกัน และเข้าใจตรงกัน

อนิเมชั่นน่ะ ผมก็ดู เพราะ อ่านมังงะแล้วชอบข้องใจตรงนั้นตรงนี้ พอดูเมะแล้วมันได้รู้ได้เห็น ได้เข้าใจในหลายๆเรื่อง

ป.ล. จะโพสตอบก็ตอบกันดีๆครับ อย่าคิดแค่ว่า ข้าเจ๋งแ้ล้วจะทำอะไรก็ได้

ป.ล.2 ถ้าเป็นผู้ฟังที่ดีไม่ได้ ก็อย่าหวังว่าจะมีใครมานั่งฟังคุณ

+100like

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:50:06 »
ไม่รู้ตัว สินะ อืมม์

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

tong1412

• *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:54:11 »
คงไม่มีคนทำsub แปลซับมั่วเกินความจิงหรอก  และคงไม่มีใครในที่นี้ ที่ไม่ได้ดูไม่ได้อ่านหรอกมั้งครับ  ทั้งดู+ทั้งอ่านกันหมดแหละ ท่าน 

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:06:18 »
หมดไปหลายลัง สักพักเจ๊คงมาอีกหลายลัง

สงสัยบ้าน จขกท.น้ำท่วมกินแต่มาม่ากันเลย

ปล.ผมรับฟังข้อมูลทุกคนครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:17:31 »
ผมก้เหนด้วยก่ะเจ๊แพนน่ะ เรื่องแหล่งที่มาอ้างอิงน่ะ
เพราะเจ๊แกจะหารูปมาแปะหรือไม่ก้หลักฐานอย่างอื่นมาอ้างอิงได้

ถ้าจะถามว่าเจ๊แกมีมีหลักฐานจากในการ์ตูนหรือป่าว

ตอบแทนได้ว่ามีคับ จากตอนที่ควบคุมเบรามี่กับลูกน้องของตัวเอง
ตอนที่ควบคุมไดม่อน โจส ในสงครามสุดยอด
และควบคุมทหารเรือในการประชุม7เทพโจรสลัด

ถ้าคุณไม่ได้อ่านผมก้แนะนำให้ไปหาอ่านซะ

ผมไม่ได้ว่านะ คุณควรที่จะอ่านแล้วจำมั่ง
ไม่ใช่ว่าอ่านผ่านๆแล้วมาว่าคนอื่นแถนะคับ

ปล.กระทู้นี้เค้ามีไว้แชร์ความคิดเห็น ไม่ได้มีไว้โชว์ว่าตัวเองเจ๋งหรือรู้มาก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:18:51 »
หมดไปหลายลัง สักพักเจ๊คงมาอีกหลายลัง
ไม่ต้องแล้วละจ๊ะ ป๋าวินพูดขนาดนี้แล้วในเรปที่ #106 ยังมีคนไม่สังเกตุ
ขืนเรายังมาม่าไม่เลิก เดี๋ยวโดนป๋าวินเขกหัว (>..<")
ดีนะป๋าแมงวันไม่อยู่ ไม่งั้นโดนป๋าแกดุแน่ๆคะ พี่ทัคกี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:20:27 โดย panndora »

tong1412

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:29:12 »
ผมก้เหนด้วยก่ะเจ๊แพนน่ะ เรื่องแหล่งที่มาอ้างอิงน่ะ
เพราะเจ๊แกจะหารูปมาแปะหรือไม่ก้หลักฐานอย่างอื่นมาอ้างอิงได้

ถ้าจะถามว่าเจ๊แกมีมีหลักฐานจากในการ์ตูนหรือป่าว

ตอบแทนได้ว่ามีคับ จากตอนที่ควบคุมเบรามี่กับลูกน้องของตัวเอง
ตอนที่ควบคุมไดม่อน โจส ในสงครามสุดยอด
และควบคุมทหารเรือในการประชุม7เทพโจรสลัด

ถ้าคุณไม่ได้อ่านผมก้แนะนำให้ไปหาอ่านซะ

ผมไม่ได้ว่านะ คุณควรที่จะอ่านแล้วจำมั่ง
ไม่ใช่ว่าอ่านผ่านๆแล้วมาว่าคนอื่นแถนะคับ

ปล.กระทู้นี้เค้ามีไว้แชร์ความคิดเห็น ไม่ได้มีไว้โชว์ว่าตัวเองเจ๋งหรือรู้มาก

คุณคับ  คุณจะสื่ออะไรหรอคับเอาให้ชัดเจนหน่อยสิคับ  พูดมาได้ว่า  ผมบอกได้ว่ามี  ไอ่ที่คุณมีผมก็รู้หมดแหละ 
ผมไม่ได้เจ๋งอะไร  แต่ไอ่ที่บอกว่ามีมันสื่ออะไร  คุณควรที่จะอ่านให้ครบ  ให้เข้าใจก่อนตอบ  ก่อนว่านะครับ  เดี๋ยวก็เหมือนเจ๊อีกอะ

tong1412

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:40:06 »
เอางี้ๆ  จะได้จบๆ  ผมมาตอบ  มาแชร์  ด้วย  แต่บังเอิญ  มันมีพวกไม่เข้าใจภาษาไทย  มา  สอ ไม่เข้าเรื่อง
ก่อนผมจะทำไรจะพิมไรผมเรียบเรียงคำพูดก่อนอยู่แล้ว  นึกแล้วว่าต้องมีพวกไม่เข้าใจภาษา  ถ้าผมผิดผมยอมรับผมขอโทดหมดอยู่แล้ว
กล้าทำกล้ารับหมดแหละ  ไม่ได้ใส่กระโปรง นะคับ  ยังไงช่วยอ่าน ตั้งแต่หน้า6 #88 ดูเวลาแก้ไขด้วยว่าแก้หรือไม่  ถ้าจะด่าจะว่าผมอะนะ 
ผมผิดตรงไหนช่วยบอกด้วยนะ
...จบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:42:31 โดย tong1412 »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:53:51 »
ปวดหัวมั่กมากก  *disappoint*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:57:19 »
ไม่ต้องแล้วละจ๊ะ ป๋าวินพูดขนาดนี้แล้วในเรปที่ #106 ยังมีคนไม่สังเกตุ
ขืนเรายังมาม่าไม่เลิก เดี๋ยวโดนป๋าวินเขกหัว (>..<")
ดีนะป๋าแมงวันไม่อยู่ ไม่งั้นโดนป๋าแกดุแน่ๆคะ พี่ทัคกี้

เกี่ยวอะไรกับผมอ่ะ ^^ ผมไม่เคยดุนะ อิอิ

แต่ดูคุณ ต้องเค้าจะมั่นใจในตัวเองมากๆๆๆเลยนะครับ ไว้วันไหนผมมีข้อสงสัยผมจะขอถามจากคุณต้องพร้อมขอข้อมูลประกอบด้วยนะครับ^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 16:00:28 »
*great* เย้!! ไม่โดนดุ *great*
นึกว่าจะโดนเตือนนิดหน่อยเป็นกระสัย
ประมาณว่าอย่าเถียงกันครับ....ฯลฯ อะไรแบบนี้นี่ค๊า ^^

marangone

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 16:12:36 »
*great* เย้!! ไม่โดนดุ *great*
นึกว่าจะโดนเตือนนิดหน่อยเป็นกระสัย
ประมาณว่าอย่าเถียงกันครับ....ฯลฯ อะไรแบบนี้นี่ค๊า ^^

555 ไม่กล้าบอกใครแล้วครับ เคยมีมาม่าไปรอบนึง ไม่กล้าละ ^^

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 17:41:41 »
เซราะกราวแท้!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์