หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...  (อ่าน 124983 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 08:19:08 »
คำถามแรก
อยากรู้ว่า โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า.....

ถ้าใช้ไม่ได้
เป็นถึง 7 เทพเนี่ยนะ...ใช้ไม่ได้ ขนาดแฮนค็อก ยังใช้ได้เลย....

ถ้าใช้ได้
แต่เท่าที่ติดตามมายังไม่เคยเห็นใช้ฮาคิเลยนะ....(หรือจะลืมตอนไหนรึเปล่า)
อย่าง ตอนที่ตัดหัวครอคโคไดร์ ในสงคราม (<< ท่าน P ครับ แปะๆ หน่อย)
รู้ๆว่าครอคโคไดร์เป็นสายโรเกียทำอะไรไม่ได้ทำไมไม่ใช้ฮาคิสู้  หรือแค่ทักทายครอคโคไดร์ เฉยๆหว่า.....

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<< ------------- >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

คำถามที่ 2 คือ....
พลังของโดฟลามิงโก(พลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย นี่แหล่ะ..)
สามารถควบคุมผู้ที่ใช้ ฮาคิ หรือ สายโรเกีย ได้รึเปล่า...

ถ้าควบคุมสายโรเกียไม่ได้....ทำไมไม่ใช้พลังผลชักใยกับฮาคิผสมกัน จะได้ควบคุมผู้ที่มีพลังสายโรเกียได้อ่ะ  (<< อันนี้ออกแนวมั่ว)  *disappoint*

ท่าน สาวกOnepiece มีความเห็นว่าอย่างไรกันครับ.....  *glad*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 09:43:03 »
*shock* อ่ะจ๊ะ *shock*

1. ฮาคินี่น่าจะใช้ได้คะ แต่โจมตีเป็นการทักทายเฉยๆ
จะเห็นว่าในรูปตัดหัวคร็อคโคไดล์ไปแล้วยังพูดด้วยอยู่เลย แสดงว่าไม่ได้ตั้งใจจะตัดให้ตายหรอกคะ ^^

2. ส่วนตัวมองว่าฮาคิมีข้อจำกัดอยู่คือใช้ได้กับร่างกายหรืออาวุธ ไม่สามารถถ่ายลงไปในพลังผลปีศาจได้อ่ะคะ
ตัวอย่างเช่น ลูฟี่ใช้กับร่างกายตัวเองแล้วจึงใช้ผลยางยืด กรณีนี้ถือว่าใช้ฮาคิกับร่างกายตัวเองไงคะ
แต่อย่างถ้าโมเลียจะให้เงาของตัวเองที่แยกไปใช้ฮาคิเราคิดว่าไม่ได้ ถ้าตัวโมเลียเองน่าจะใช้ได้
แต่เงาที่โมเลียสร้างมานี่ไม่น่าใช้ได้ เข้าใจป่าวหว่า ^^??
ดังนั้นกรณีเชือกหรือด้ายที่สร้างมาจากผลปีศาจของโดฟลามิงโก้ก็เลยไม่น่าจะใช้ได้เหมือนกันน่ะคะ
เว้นแต่โดฟลามิงโก้จะใช้เชือกจริงๆเป็นอาวุธ โอเคอันนี้น่าจะโจมตีสายโรเกียได้ ^^

สมมติถ้าถ่ายฮาคิลงในพลังผลปีศาจได้ด้วย ก็คงไม่มีการแพ้ทางผลปีศาจของสายโรเกียกันแน่นอน ^^
เพราะพลังผลปีศาจจะโดนร่างจิงของอีกฝ่ายเต็มๆ ผลปีศาจมันก็ไม่แพ้ทางกันสิคะ ใช่ม๊ะหว่า??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 09:56:06 โดย panndora »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 10:47:02 »
เห็นด้วยกับคุณPannคับ
เพราะถ้าใส่ฮาคิลงในผลปีศาจสายโรเกียได้
อาคาอินุคงไม่ชนะอาโอคิยิ ถ้าอาโอคิยิสร้างแท่งน้ามแข็ง
แล้ว+ฮาคิเสียบอาคาอินุคงไม่รอดล่ะนะ  *haha*

ก้ประมานนี้ล่ะคับ  *hoho*

marangone

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 12:57:44 »
การเป็น 7 เทพเนี่ยไม่จำเป็นต้องมีฮาคินะครับ เพราะครอคโคไดล์ ไม่มีฮาคิ ยังได้เป็น 7 เทพ เลยครับ^^

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 15:57:34 »
ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์

น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 17:14:37 »
แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....
ยกตัวอย่าง ถ้าเจอกับลูฟี่ตอนนี้อ่ะ สามารถควบคุมลูฟี่ได้ไหม..... เอาความคิดส่วนตัวเลยครับ...

พูดถึงแล้วเรื่อง ถ่ายฮาคิไปยังพลังของผลปีศาจนี่ ก็ยังมองเป็น 2 มุม อยู่แหะ...   *้ัunexplain*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 17:17:33 โดย เดามั่วมั่ง »

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 18:04:32 »
ถ้าใช้ฮาคิ ใส่ลงไปในผลปีศาจได้ หมายถึง ใช้พลังของผลปีศาจสามารถโจมตีสายโลเกียได้เลยใช่มั้ย *great*

ถ้าได้จริง เอเนลู คงฆ่าพวกสายโลเกียโดยไม่ต้องเจอหน้ากันเลยละสิ สายฟ้าผ่า ถึงสายโลเกียก็โดนเต็มๆ เพราะใส่ฮอาคิลงไปในสายฟ้า  *dead*

แบบนี้คงไม่ไหวมั้งครับ ผมว่า น่าจะจำกัดแค่ ร่างกาย หรือวัตถุที่ถือ หรืออาวุธที่ถือ อยู่ก็พอแล้วมั้ง(เดา)

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 20:34:53 »
แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....
ตอนสงครามสุดยอดไดมอนส์ โจส ยังไม่รอดเลยคะโดน"ชักใย"เหมือนกัน :)

ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์

น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*
เอ่อ....เรลี่ต้องใช้ฮาคิใส่ดาบพอเข้าใจคะเพื่อจะฟันคิซารุเนี่ย
แต่คิซารุต้องอัดฮาคิใส่ดาบเนี่ยไม่เข้าใจคะ ดาบเรลี่ไม่ใช่ผู้ใช้พลังผลปีศาจนี่คะ
คิซารุจะอัดฮาคิใส่ดาบแสงเพื่อฟันให้โดนดาบของเรลี่ทำไมงะ งง หรือเรา งงคนเดียว??
เราว่าดาบของคิซารุน่าจะเป็นแสงที่มีความถี่สูงมากกว่านะคะ แบบดาบสตาร์วอร์ส อะคะ ส่วนตัวนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 22:11:23 โดย panndora »

samaru

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 22:07:20 »
คิซารุสร้างดาบแสงจากผลไม้ปีศาจครับ ดั่งนั้นการที่จะสู้กับพวกสายโลกีให้โดนนั้นต้องใส่ฮาคิช่วยในอาวุดหรือร่างกายครับถึงจะโดนได้ *attack* *attack*

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 22:17:27 »
คิซารุสร้างดาบแสงจากผลไม้ปีศาจครับ ดั่งนั้นการที่จะสู้กับพวกสายโลกีให้โดนนั้นต้องใส่ฮาคิช่วยในอาวุดหรือร่างกายครับถึงจะโดนได้ *attack* *attack*
รู้ความหมายของโลกีรึป่าวครับ   ความหมาย ของโลกีย์ในทางโลกมักใช้หมายถึงเรื่องเกี่ยวกับกามารมณ์ คือ รูป เสียง กลิ่น รส สัมผัส เช่นใช้ว่า กามโลกีย์ คาวโลกีย์

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 00:43:11 »
ตอนสงครามสุดยอดไดมอนส์ โจส ยังไม่รอดเลยคะโดน"ชักใย"เหมือนกัน :)

เอ่อ....เรลี่ต้องใช้ฮาคิใส่ดาบพอเข้าใจคะเพื่อจะฟันคิซารุเนี่ย
แต่คิซารุต้องอัดฮาคิใส่ดาบเนี่ยไม่เข้าใจคะ ดาบเรลี่ไม่ใช่ผู้ใช้พลังผลปีศาจนี่คะ
คิซารุจะอัดฮาคิใส่ดาบแสงเพื่อฟันให้โดนดาบของเรลี่ทำไมงะ งง หรือเรา งงคนเดียว??
เราว่าดาบของคิซารุน่าจะเป็นแสงที่มีความถี่สูงมากกว่านะคะ แบบดาบสตาร์วอร์ส อะคะ ส่วนตัวนะคะ

ภาพนี้ ยืนยันได้เยี่ยมเลยครับ.............

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:33:38 »
แล้วโดฟลามิงโก สามารถชักใย ทีนึงได้มากกว่า 1 คนเปล่าอ่ะ....(ลืมแล้ว)   *disappoint*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:45:55 »
ได้ครับ ตอนที่ควบคุมเบลามี กับเพื่อนอะครับ เกินหนึ่งแว้ว  *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 11:06:59 »
ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือป่าว

ว่าเบรามี่มันไม่มีแรงพอจะหนี ประมานว่าโดนซ้อมหนัก อะไรเงี้ย

ละฟลามิงโก้ บังคับพวกมันแค่คนเดว

ถ้่าเข้าใจผิดยังไงก้ขอโทดด้วยคับ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 14:37:59 »
เบรามี่ น่าจะไม่โดนควบคุมนะครับคิดว่าน่ะ