หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ  (อ่าน 490484 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
ตอนนี้กำลังหาตัวคนที่บอกว่า หน้ากาก โทบิ จะแตก ในตอนที่ 595 แล้วเอารูบมาโชว์

ตอนนี้หายตัวไปไหนแล้วครับ แล้วมีรูบคนแก่ๆอีกด้วยว่าเป็น โทบิ

เหอๆ มีหลายคนที่มาตอบ *dontknow*
คงต้องหาเวลาไปเปิดหาครับ

นอกจากเค้าจะมาอ่านแล้วมาตอบให้เราทราบกัน
แต่ที่แน่ๆ ตอนหน้าคงจะมันขึ้นน่ะครับ

รอลุ้นอยู่ว่า งานนี้หน้ากากจะแตกจริงๆซะที
นอกซะจาก โทบิ จะโจมตีคนที่ต้นคิดวิธีโจมตีเค้าไปซะก่อนครับ
GOUKA MAKKYAKU

madaraza

• *
ตอนนี้กำลังหาตัวคนที่บอกว่า หน้ากาก โทบิ จะแตก ในตอนที่ 595 แล้วเอารูบมาโชว์

ตอนนี้หายตัวไปไหนแล้วครับ แล้วมีรูบคนแก่ๆอีกด้วยว่าเป็น โทบิ

เหอๆ มีหลายคนที่มาตอบ *dontknow*
คงต้องหาเวลาไปเปิดหาครับ

นอกจากเค้าจะมาอ่านแล้วมาตอบให้เราทราบกัน
แต่ที่แน่ๆ ตอนหน้าคงจะมันขึ้นน่ะครับ

รอลุ้นอยู่ว่า งานนี้หน้ากากจะแตกจริงๆซะที
นอกซะจาก โทบิ จะโจมตีคนที่ต้นคิดวิธีโจมตีเค้าไปซะก่อนครับ
นายเอารูปลงยังไงหรอ รูปโปรไฟล์ คือเราก็ชอบมาดาระ แต่เราเอารูปลงไม่เป็นอ่ะ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

uddy

• *
เหอๆ วิธีการใส่รูป

เบื้องต้นคุณต้องเตรียมรูป ที่มีขนาดไม่ใหญ่มากก่อน
(ตามที่เวปกำหนด) ลองทำก่อนก็ได้ ถ้าขนาดเกินเค้าจะแจ้งให้เราลดเอง

หลังจากนั้น ไปหาเวป ที่เค้าได้มีการฝากรูป
เพื่อฝากรูปแล้ว copy. ที่อยู่ของรูปหรือเรียก URL รูปมาครับ

ถ้าจำไม่ผิดน่ะ
>>>ไปที่ข้อมูลส่วนตัว
>>>แก้ไขข้อมูล
>>>Forum Profile
>>>ไปcopy URLรูป ที่เตรียมไว้มา
>>>บันทึก>>จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 13:03:58 โดย uddy »

uddy

• *
คราวนี้กลับกลายเป็นว่า
ลูกตา ของโทบิ ที่ได้มาจะเป็นเบาะแสว่า

โทบิเป็นใคร และเป็นลูกกะตา ที่มีเจ้าของคนเดียวกันกับ
คาคาชิ

เหอๆบังต้องลุ้นอยู่ครับ
เพราะแค่ลูกตา ไม่ได้หมายความว่าเจ้าของลูกตา คือโทบิ
----

ได้ลุ้นกันอีกครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
กาูร์ตูนเรื่องนี้ไม่เคยให้คนอ่านวิเคราห์เลยซักครั้ง เพราะมันเฉลยชัดเจนทุกอย่าง ทุกรายละเอียด ทั้งการต่อสู้ ทั้งเรื่องราว ทั้งความเป็นมาเป็นไปของตัวละคน และรายละเอียดต่างๆ คนเขียนเค้าจะเฉลยทุกอย่างชัดเจนมาก คนที่อ่านมาตลอดจะรู้ๆกันดี เพราะงั้น อย่ามามั่ว มันน่ารำคาญ  *dontknow* *dontknow* *dontknow*

uddy

• *
เหอๆ เป็นประเด็นอีกเหมือนกัน
ที่เราได้ลุ้นและได้เดากันก่อนที่ คนเขียนจะเฉลยแบบชัดเจน แจ้มแจ้ง

แม้นการเดาบางทีก็พาออกทะเลกันไปบ้าง *haha*

แต่อย่าว่ากันเลยครับ
ที่เค้าตั้งบอร์ดขึ้นมาเพื่อให้เป็นช่องทางในการสื่อสารในแบบต่างๆ

แต่ที่คุณบอกว่า รำคาญ  *nude*บางทีมันก็จริงอย่างคุณว่า
ผมไม่เถียงเลยครับ

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
ผมว่าโทบิ
ขโมย ลูกตา มาแน่นอน
อิทาจิ มาแว้ว!!

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ผมว่าโทบิ

ผมเห็นลงหลายกระทู้ มากเลยน่ะเนีย

ขโมยลูกตามาแน่นอน

คงเป็นแฟนคลับของ อิสึนะ อ่ะป่าว (เดา)

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จะเป็นไปได้ไหมครับว่า จะมีคนมีวิชาย้ายร่างเหมือนโอโรจิมารุ และย้ายร่างตัวเองเข้าไปในร่างของโอบิโตะที่สิ้นใจแล้ว....ผมแค่สร้างทางเลือกใหม่นะฮัพ 555 *haha*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

beforu

• *
ผมว่าโทบิ

ผมเห็นลงหลายกระทู้ มากเลยน่ะเนีย

คงเป็นแฟนคลับของ อิสึนะ อ่ะป่าว (เดา)

ผมก็เห็นคุณหลายกระทู้เหมือนกัน เป็นไรกับโอบิโตะมากไปป่าว

• *
ผมว่าโทบิ

ผมก็เห็นคุณหลายกระทู้เหมือนกัน เป็นไรกับโอบิโตะมากไปป่าว

ผมแค่แชวเค้าเล่น (เพราะเห็นเขียนข้อความเดีมหลายกระทู้ มันแปลกดี) เลยแชวเล่น แต่คุณออกแนวมั่นไสผมเลยน่ะเนีย

แอบมั่นไสเราป่าวเนีย คงเป็นแนวร่วมต่อต้าน โอบิโตะ อีกคนสิน่ะ (งั้นรอลุ้นกันตอนหน้าต่อ จะดีกว่า ว่ามีอะไรเพี่มเตี่ม)

มาไวๆน่ะจะ รอ รอ รอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 11:55:08 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ผมวว่ามัน คือคนใส่หน้ากาก.. *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

uddy

• *
เรื่องโทบิ นี่เป็นปริศนาได้นานจริงๆครับ
ยอมรับคนเขียนเลย ให้เราลุ้นกันตัวโก่ง

เหอๆบทพอจะเฉลยขึ้นมาน่ะ
เค้าจะมีเห็นการณ์ประกอบ โน่นนี่นั่น

แบบชนิดที่บางตอนเกิดขึ้นแล้วแต่เนื้อหาของเรื่อง
ขาดหายไป แล้วมาประติดประต่อเรื่องราวให้เราเข้าใจ

ตอนนี้ คงยังเป็นใครก็ได้ทั้งนั้น *disappoint*

• *
 *้ัdoubt* ไงโทบิ  *้ัิshy* แก่จะอายทำ... อะไรฮะ *้ัิfreeze*ถอดได้แล้วหน้ากากแก่ *้ั์shock2*

uddy

• *
*้ัdoubt* ไงโทบิ  *้ัิshy* แก่จะอายทำ... อะไรฮะ *้ัิfreeze*ถอดได้แล้วหน้ากากแก่ *้ั์shock2*

ครับน่าจะถอดตั้งนานแล้ว
เราจะได้ไม่ต้องลุ้้น

เหอๆ แต่การได้ลุ้นมันจึงทำให้การ์ตูนเรื่องนี้
มันสนุกและน่าอ่านครับ
 *great*