หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ  (อ่าน 491803 ครั้ง)

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เกะ มันเผาร่างต้นสีขาว+ดำ ของพวกเซ็ตซึไปแล้ว
งั้นแสดงว่า เซ็ตซึ ก็ตายแล้วอ่าดิเหลือแต่พวก ร่างแยก  ร่างต้นตายไปแล้วทั้งดำและขาว   ..เกะม่างโชว์เทพจริง *damage*

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

ตอนนี้ผมมีเว๊ปที่ดูหนังแล้ว!! ประกฏว่า คาคาชิ กับ ไก โตมากพอแล้ว พอๆกับรุ่นที่4เลย อ้างอิงจากเว๊ปเพจนี้

http://www.animeavenue.net/naruto-shippuuden-episode-248/

ลองเข้าไปดูกันเองคับ!! ตอนนี้ผมเชื่อมั่นว่า คนที่เป็นโทบิ น่าจะเป็น อุจิวะโอบิโตะอย่างแน่นอน!!... ข้อมูลทั้งหมดก็อย่างที่บอกไป

เบื้องต้น!!~ เพื่อนๆว่ายังไงกันมั้งคับ... มีข้อโต้แย้งอะไรรึเปล่า รึมีใครเห็นด้วยกับผมมั้ง ฮ่ะๆ *hoho*

น่าสนใจมากครับท่าน
โดนใจโผมทีเดียว
 *glad*
อิทาจิ มาแว้ว!!

p@pangja

• *
ขอขัดเรื่องโทบิเป็นโอบิโตะด้วยคำถามจากเนื้อเรื่องสักนิดนะคับ
1.ถ้าเป็นโอบิโตะจริง มีแรงจูงใจอะไรที่อยากจะทำลายโคโนฮะ(ส่ง9หางมา)หรือยึดครองโลก(แผนเนตรจันทรา)
เท่าที่ผ่านมาบทโอบิโตะ ดูเป็นคนดีรักเพื่อน เคารพความถูกต้องและคุณธรรม ซึ่งไม่ตรงกับโทบิเลย

2.เรื่องเนตร คาคาชิสามารถใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาใช้วิชาย้ายมิติเล็กๆได้
โทบิเคลื่อนผ่านมิติได้อิสระ แต่จริงๆต้องเรียกว่าไม่มีร่างจริงมากกว่า มีแต่ภาพให้เห็นจะโจมตีต้องรวบรวมร่างก่อน
แต่เนตรที่โทบิใช้ที่ผ่านมาก็แค่ระดับเนตรวงแหวนธรรมดา เรื่องความต่างของเนตรวงแหวนก็เป็นเพียงการคาดเดา
เพราะเนื้อเรื่องบอกแค่เพียง ชิซุยที่มีเนตรที่ต่างออกไป คือควบคุมจิตใจได้โดยสมบูรณ์
ตัวอิทาจิหรือมาดาระ ก็ยังไม่มีวิชาอะไรพิเศษเฉพาะตัวในแบบชิซุยให้เห็นด้วยซ้ำ

กลับมาที่โอบิโตะ ตอนปลุกเนตรได้ก็แค่ระดับธรรมดา คือมองกระบวนท่า คาดเดาท่วงท่าการโจมตีเหมือนเนตรวงแหวนทั่วไป
ไม่ได้มีพลังย้ายมิติ และพลังที่คาคาชิใช้เกี่ยวกับมิติเวลามันก็ไม่ได้เหมือนกับโทบิเท่าไหร่

3.ถ้าจะมีสักเล็กน้อยที่เห็นหน้าโทบิ ก็จะเห็นว่าเป็นคนมีอายุ ดูแล้วแก่กว่าคาคาชิเยอะเลย

เอาเล็กๆไป3ข้อก่อนละกัน

wattahan645

• *
ขอขัดเรื่องโทบิเป็นโอบิโตะด้วยคำถามจากเนื้อเรื่องสักนิดนะคับ
1.ถ้าเป็นโอบิโตะจริง มีแรงจูงใจอะไรที่อยากจะทำลายโคโนฮะ(ส่ง9หางมา)หรือยึดครองโลก(แผนเนตรจันทรา)
เท่าที่ผ่านมาบทโอบิโตะ ดูเป็นคนดีรักเพื่อน เคารพความถูกต้องและคุณธรรม ซึ่งไม่ตรงกับโทบิเลย

2.เรื่องเนตร คาคาชิสามารถใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาใช้วิชาย้ายมิติเล็กๆได้
โทบิเคลื่อนผ่านมิติได้อิสระ แต่จริงๆต้องเรียกว่าไม่มีร่างจริงมากกว่า มีแต่ภาพให้เห็นจะโจมตีต้องรวบรวมร่างก่อน
แต่เนตรที่โทบิใช้ที่ผ่านมาก็แค่ระดับเนตรวงแหวนธรรมดา เรื่องความต่างของเนตรวงแหวนก็เป็นเพียงการคาดเดา
เพราะเนื้อเรื่องบอกแค่เพียง ชิซุยที่มีเนตรที่ต่างออกไป คือควบคุมจิตใจได้โดยสมบูรณ์
ตัวอิทาจิหรือมาดาระ ก็ยังไม่มีวิชาอะไรพิเศษเฉพาะตัวในแบบชิซุยให้เห็นด้วยซ้ำ

กลับมาที่โอบิโตะ ตอนปลุกเนตรได้ก็แค่ระดับธรรมดา คือมองกระบวนท่า คาดเดาท่วงท่าการโจมตีเหมือนเนตรวงแหวนทั่วไป
ไม่ได้มีพลังย้ายมิติ และพลังที่คาคาชิใช้เกี่ยวกับมิติเวลามันก็ไม่ได้เหมือนกับโทบิเท่าไหร่

3.ถ้าจะมีสักเล็กน้อยที่เห็นหน้าโทบิ ก็จะเห็นว่าเป็นคนมีอายุ ดูแล้วแก่กว่าคาคาชิเยอะเลย

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งในทุกข้อเลยครับ
1.โอบิโตะเป็นคนดีและดูสิเวลาสู้ยังสู้ไม่เก่งเลยเกือบตายหลายครั้งผมว่าอยู่ดีๆมันคงไม่มีทางเก่งระเบิดระเบ้อหรอกครับ
2.เรื่องเนตรโทบิมันเป็นเนตรวงแหวนธรรมดาส่วนคาคาชิเป็นกระจกเงาฯการใช้ย่อมต่างกันส่วนเนตรของชิซุยมันเป็นเนตรหมื่นบุปผาแล้วจึงมีพลังบังคับจิตใจกลับไปดูตอนอิทาจิเล่าให้โตะฟังตอนชิซุยมอบเนตรให้1ข้างเค้ามีเนตรหมื่นบุปผาแล้วและก็อีกายังเป็นเนตรหมื่นบุปผาเลยผมว่ามันก็คงทดลองกับเนตรมามากกว่าจนได้เนตรแบบนี้มากกว่านะเพราะมันสะสมเนตรนี่นา
3.ยิ่งไช่เลยครับเพราะหน้ามันแก่กว่าคาคาชิกับไกเยอะ
 *hoho*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โอบิโตะเป็นคนอ่อนโยน ให้เราลองหาเหตุผลที่มันก่อสงคราม เเทบเป็นไปไม่ได้เลย เเละถ้าโทบิเป็นโอบิโตะจริง

ลองนึกภาพดูสิ ต้องมีดราม่ากับคาคาชิยาวเเน่ๆ

*haha*

เเล้วมันจะคุยกันเรื่องอะไรกันเนี่ย ไงคาคาชิรินสบายดีไหมเหรอ 

การ์ตูนมันจะแปลกๆไปเลย เเถมคิซาเมะยังเรียกว่าท่านเสียอีก ไม่เกินไปหน่อยเหรอไง

เเละฝีมือที่เทพเกินตัว อายุก็ยังน้อยเเต่ถึงกับคุม 9 หางได้ !?  สู้กับอาจารย์ตัวเองอีก

เรื่องสุดท้ายมันรอดตายได้ยังไง โดนหินทับเละขนาดนั้น ถ้ายังให้มันรอดตายอีกมันจะเเถเกินไปไหม

เรื่องที่พอจะเข้าเค้าก็เเค่นิสัยปัญญาอ่อนตอนอยู่กับเดอิดาระกับทรงผมตั้งๆของมันนี่เเหละ

[G]ooD[E]ndinG

• *

การ์ตูนมันก็คือการ์ตูนคับผม...แล้วถ้าผมถามคุณว่า อิทาจิตอนแรกคุณดู คุณรู้รึเปล่าคับว่ามันรักน้องมัน ++% ตอบอีกสิคับ รุ้ตั้งแต่แรกแล้ว

ตอนหลังอิทาจิมาดาม่าใส่ซาสึเกะ่ก่อนตายด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ตอนแรกไม่มีใครคาดถึงเลยด้วยซ้ำไป!!~

... เนตรของโทบิเป็นของโอบิโตะ หน้าจะมีเปอร์เซ็นต์มากในข้อมูลตอนนี้... เหตุ!!~ ทำไมถึงใส่ข้างนั้นละ คนละข้างกับคาคาชิ!!~

แล้ว...ที่บอกว่า ก่อนตายเบิกได้แค่บอกกระบวนท่า... แล้วถ้ามันมีชีวิตอยู่ เนตรมันจะไม่พัฒนาเลยหรอคับ เหอะ มันจะเป็นแบบนั้นตลอดเลยรึเปล่า

!!~คิดอีกแง่หนึ่ง มันบอกตอนไหนหรอคับลอยแก่...??ตอนเปิดให้ซาสึเกะดู ผมไ่ม่เห็นมันจะเอ่ยเลยคับ ผมเลยเดาว่าน่าจะเป็นรอยหิืนทับมากกว่าที่จะเป้นรอยแก่??รึเปล่า..

การ์ตูนมันจินตนาการได้ต่างๆนาๆคับ จะบอกว่า โอบิโตะเป็นคนแบบนู้นแบบนี้ สุดท้ายมาถล่หมู่บ้าน เป็นไปได้ไง

(เหมือนที่ผมพิมไป อิทาจิกับซาสึเกะ ใครคิดว่ามันรักน้องตั้งแต่แรกมั้ง ก็เป็นคนเขียนการ์ตูนเรื่องใหม่เลยคับ เดาออกซะขนาดนั้น)
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

koratdevil3

• *
มั่นใจเหลือเกินว่า  โทบิ  คือ เซทซึ+โอบิโตะ  *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

MAX

• *
โอบิโตะเป็นคนอ่อนโยน ให้เราลองหาเหตุผลที่มันก่อสงคราม เเทบเป็นไปไม่ได้เลย เเละถ้าโทบิเป็นโอบิโตะจริง

ลองนึกภาพดูสิ ต้องมีดราม่ากับคาคาชิยาวเเน่ๆ

*haha*

เเล้วมันจะคุยกันเรื่องอะไรกันเนี่ย ไงคาคาชิรินสบายดีไหมเหรอ 

การ์ตูนมันจะแปลกๆไปเลย เเถมคิซาเมะยังเรียกว่าท่านเสียอีก ไม่เกินไปหน่อยเหรอไง

เเละฝีมือที่เทพเกินตัว อายุก็ยังน้อยเเต่ถึงกับคุม 9 หางได้ !?  สู้กับอาจารย์ตัวเองอีก

เรื่องสุดท้ายมันรอดตายได้ยังไง โดนหินทับเละขนาดนั้น ถ้ายังให้มันรอดตายอีกมันจะเเถเกินไปไหม

เรื่องที่พอจะเข้าเค้าก็เเค่นิสัยปัญญาอ่อนตอนอยู่กับเดอิดาระกับทรงผมตั้งๆของมันนี่เเหละ

มันก็ใช่น่ะ

นอกซะจากว่า มันจะได้พลังจากบางคนมาทำให้เก่ง
และมีบางคนมายุให้เกรียด โคโนฮะ

แฮ่ๆๆ ถ้าจะให้ต้องดราม่ากับคาคาชิ ก็อยากดูอยู่ดี *hoho*

jiab3250

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *number1*เยี่มสำหรับทุกความคิดเห็น แต่ของผมสันนิธานว่า โทบิ คือ โอบิ แค่ชื่อก็คล้ายแล้ว ทรงผม ก็เหมือนกันอีก ในกาตูนมีคนเดียวที่เปลี่ยนทรงผม ก็ซากุระไง อายุก็ราวๆคาคาชิ ไอ้ที่เห็นเป็นบั้งๆที่หน้า ไม่ใช่แก่นะครับดูดีดี มันคือแผลเป็นจากการถูกหินทับ ตาก็ยังมีข้างเดียวกันอีก อะไรม้นจะมาลงตัวขนาดนี้ แล้วทำไมจะต้องทำลายโคโนฮะ อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ก็มีข้อสันนิธาน ริน คนรักโอบิโตะไงครับ ได้ตายไป เสียคนรักไปก็เลยแค้นโคโนฮะ เหมือนโอโรจิมารุ เสียพ่อแม่ไป ก็หันมาทำลายโคโนฮะ
ผมดูทุกตอนเลยสนุกมากกกก *nude*

MAX

• *
*number1*เยี่มสำหรับทุกความคิดเห็น แต่ของผมสันนิธานว่า โทบิ คือ โอบิ แค่ชื่อก็คล้ายแล้ว ทรงผม ก็เหมือนกันอีก ในกาตูนมีคนเดียวที่เปลี่ยนทรงผม ก็ซากุระไง อายุก็ราวๆคาคาชิ ไอ้ที่เห็นเป็นบั้งๆที่หน้า ไม่ใช่แก่นะครับดูดีดี มันคือแผลเป็นจากการถูกหินทับ ตาก็ยังมีข้างเดียวกันอีก อะไรม้นจะมาลงตัวขนาดนี้ แล้วทำไมจะต้องทำลายโคโนฮะ อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ก็มีข้อสันนิธาน ริน คนรักโอบิโตะไงครับ ได้ตายไป เสียคนรักไปก็เลยแค้นโคโนฮะ เหมือนโอโรจิมารุ เสียพ่อแม่ไป ก็หันมาทำลายโคโนฮะ
ผมดูทุกตอนเลยสนุกมากกกก *nude*

*hoho*มีคนสนับสนุนว่าเป็น โอบิ เยอะขึ้นๆ

p@pangja

• *

การ์ตูนมันก็คือการ์ตูนคับผม...แล้วถ้าผมถามคุณว่า อิทาจิตอนแรกคุณดู คุณรู้รึเปล่าคับว่ามันรักน้องมัน ++% ตอบอีกสิคับ รุ้ตั้งแต่แรกแล้ว

ตอนหลังอิทาจิมาดาม่าใส่ซาสึเกะ่ก่อนตายด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ตอนแรกไม่มีใครคาดถึงเลยด้วยซ้ำไป!!~

... เนตรของโทบิเป็นของโอบิโตะ หน้าจะมีเปอร์เซ็นต์มากในข้อมูลตอนนี้... เหตุ!!~ ทำไมถึงใส่ข้างนั้นละ คนละข้างกับคาคาชิ!!~

แล้ว...ที่บอกว่า ก่อนตายเบิกได้แค่บอกกระบวนท่า... แล้วถ้ามันมีชีวิตอยู่ เนตรมันจะไม่พัฒนาเลยหรอคับ เหอะ มันจะเป็นแบบนั้นตลอดเลยรึเปล่า

!!~คิดอีกแง่หนึ่ง มันบอกตอนไหนหรอคับลอยแก่...??ตอนเปิดให้ซาสึเกะดู ผมไ่ม่เห็นมันจะเอ่ยเลยคับ ผมเลยเดาว่าน่าจะเป็นรอยหิืนทับมากกว่าที่จะเป้นรอยแก่??รึเปล่า..

การ์ตูนมันจินตนาการได้ต่างๆนาๆคับ จะบอกว่า โอบิโตะเป็นคนแบบนู้นแบบนี้ สุดท้ายมาถล่หมู่บ้าน เป็นไปได้ไง

(เหมือนที่ผมพิมไป อิทาจิกับซาสึเกะ ใครคิดว่ามันรักน้องตั้งแต่แรกมั้ง ก็เป็นคนเขียนการ์ตูนเรื่องใหม่เลยคับ เดาออกซะขนาดนั้น)
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*
ผมเข้าใจว่ามันคือการ์ตูน และก็เข้าใจการพยายามทำให้สับสนของผู้เขียน
เช่นมาดาระตาย ---> มาดาระคือโทบิ ----> โทบิไม่ใช่มาดาระ
แต่เรื่องที่ผมหยิบยกมา คือ เหตุผลที่ทำให้โทบิไม่ใช่โอบิโตะ
ส่วนเรื่องที่คุณหยิบยกมา คือ เหตุผลที่คิดว่าโทบิคือโอบิโตะ ทั้งทรงผม ทั้งเนตรข้างที่ถูกทับ ทั้งท่าวาป
คือถ้าโอบิโตะสมควรเป็นโทบิจริง มันไม่ควรมีข้อขัดแย้งที่ผมคิดเล่นๆสัก3ข้อมาถาม
หน้ากากที่ถอดออกมามันก็เห็นชัดที่ริ้วรอยความแก่ คุณยังบอกเป็นรอยแผลหินทับ

ถ้าคุณจะหาเหตุผลเพื่อตั้งสมมุติฐาน คุณต้องเอาทุกข้อมูลมาใช้
แต่ถ้าคุณหาเหตุผลเข้าข้างตัวเอง คุณก็เลือกเชื่อแต่ข้อมูลที่มันเป็นไปได้ และโยนข้อมูลอื่นทิ้งไป
คุณเลือกเหตุผลแบบไหนหล่ะคับ??

ส่วนถ้าถามเรื่องอิทาจิ ผมเองสงสัยในเหตุผลการฆ่าล้างตระกูลแต่แรก
แต่ถามว่ารู้ไหมว่าจะดราม่าหักมุมขนาดนี้ คงตอบว่าไม่รู้แน่นอน
เนื้อเรื่องที่ผ่านมาแม้กระทั่งตอนสู้กับซาสึเกะ เหมือนจะบอกว่าแค่ต้องการตาของซาสึเกะ
แต่ก็ไม่เคยบอกเหตุผลที่ทำไมต้องฆ่าล้างตระกูล พอเรื่องต่างๆเฉลย ก็อธิบายฉากไร้เหตุผลหลายๆฉาก
เช่น ฉากทำไมถึงบุกมาโคโนฮะตอนรุ่น3ตาย
อันนี้มันเป็นส่วนของคนแต่ง เค้าต้องคิดพล็อตเรื่องมาอยู่แล้ว หลายฉากหลายตอนอาจบอกไม่เคลีย
แต่ก็เป็นการบอกใบ้ และไม่ได้ขัดแย้งกันเองในเนื้อเรื่องด้วย
เช่นกันกับตัวละครอย่างโทบิ
ถ้าจะเป็นโอบิโตะจริง คนเขียนย่อมไม่ทำให้เกิดข้อขัดแย้งเล็กๆน้อยอย่างที่ผมตั้งแง่ไว้หรอกคับ
เพราะที่ผ่านมา เนื้อเรื่องค่อนข้างผูกกันไว้ดีมาก อาจจะมีบางตอนยืดบ้าง แต่ก็ไม่ได้กระทบเนื้อเรื่องหลักๆเลย
จริงๆคนสวมบทโทบิน่าจะมี2คนจริงๆ เพราะมีช่วงที่โทบิผมยาวคล้ายมาดาระ
ส่วนมาดาระก็น่าจะตายนานแล้ว เพราะร่างที่ฟื้นมายังคงหนุ่มในระดับนึงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 13:01:36 โดย p@pangja »

jiab3250

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ต่อนะครับ ผอดีผมดูตอนที่ถอดหน้ากากให้เกะดู ผมเห็นเป็นหน้าคนหนุ่มอะครับ แล้วยังรู้ข้อมูลรุ่น4 เป็นอย่างดี ก็เป็นลูกศิทนี่ แล้วโอบิโตะอาจได้เนตรแบบพิเษศเหมือนกับชิซุย ก็ได้นะครับ ถึงวาปไปมาได้ ก็กาตูนนะครับสันนิธานกันไป หรืออาจไม่ใช่ที่ผมคิดทั้งหมดเลยก็ได้อะครับ เพอะแบบนี้เลยติดงอมแงมเลย.......... *glad*

koratdevil3

• *
ผมไม่รู้ว่าโทบิเป็นใคร แต่ที่แน่ๆยังไงก็ไม่ใช่โอบิโตะ  อายุก็น้อย  อาจารย์ก็มีแค่มินาโตะ    แล้วยังเอากางหางมาปุกโคโนฮะ  แล้วก็เลือกที่จะสู้กับมินาโตะ  มันจะเก่งเกินไปรึป่าว  แต่ถ้าโทบิ  มันไปได้เนตรมาจากโอบิโตะ  (อันนี้น่าจะเชื่อได้อยู่ )   ต่อให้โอโรจิมารุเอาโอบิโตะไปทดลองก็คงไม่สามารถควบคุมเก้าหางได้   ถ้าเป็นลูกศิษย์ของ  มาดาล่ะ  ก็คงจะไม่ใช่  เพราะตายไปนานมากๆๆๆๆ  ถ้าเป็น  น้องมาดาระ  ก็ว่าไปอย่าง  ผมว่า  ตัด โอบิโตะทิ้งได้แล้ว   ที่เกียวข้องก็น่าจะเป็นแค่เนตรเท่านั้นแหละ  หลายๆคนคิดว่า เป็นเนตรเดียวกับคาคาชิ  เพราะคาคาชิได้เนตรมาจากโอบิโตะ  แล้วโทบิก็มีอีกฝั่งกับคาคาชิด้วย   สรุปว่า  ยังไงก็ไม่ใช่โอบิโตะ  ชัวร์   *number1* *dontknow*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
น่าสนใจว่าเนตรวงเเหวนของโอบิโตะ สามารถทำให้พันปักษาของคาคาชิสมบูรณ์เเบบเเละทรงพลังมากขึ้นขนาดนั้น ด้วยเเนวคิดเดียวกันนี้

ผมก็มีความคิดว่า เเล้วโอบิโตะจะใช้เนตรวงเเหวนทำให้คาถามิติเวลาของรุ่นที่ 4 มีประสิทธิภาพขึ้นได้ไหม ?

ตัวเองดูการต่อสู้ของรุ่น 4 อยู่ตลอดเวลา อาจจะก๊อปปี้มาเเบบคาคาชิก็ได้ เเละทำให้มันทรงพลังขึ้นด้วยเนตรวงเเหวน

เเต่ก่อนผมเคยคิดเเบบนี้ เเต่ผมว่ายังไงโทบิก็ไม่มีทางเป็นโอบิโตะไปได้ การ์ตูนเรื่องนี้มีคาถาแปลงร่าง คาถาลวงตา คาถาย้ายชีพ

เเละอื่นๆมากมาย เราจะตัดสินจากทรงผมหรือหน้าตาไม่ได้หรอกครับ

koratdevil3

• *
น่าสนใจว่าเนตรวงเเหวนของโอบิโตะ สามารถทำให้พันปักษาของคาคาชิสมบูรณ์เเบบเเละทรงพลังมากขึ้นขนาดนั้น ด้วยเเนวคิดเดียวกันนี้

ผมก็มีความคิดว่า เเล้วโอบิโตะจะใช้เนตรวงเเหวนทำให้คาถามิติเวลาของรุ่นที่ 4 มีประสิทธิภาพขึ้นได้ไหม ?

ตัวเองดูการต่อสู้ของรุ่น 4 อยู่ตลอดเวลา อาจจะก๊อปปี้มาเเบบคาคาชิก็ได้ เเละทำให้มันทรงพลังขึ้นด้วยเนตรวงเเหวน

เเต่ก่อนผมเคยคิดเเบบนี้ เเต่ผมว่ายังไงโทบิก็ไม่มีทางเป็นโอบิโตะไปได้ การ์ตูนเรื่องนี้มีคาถาแปลงร่าง คาถาลวงตา คาถาย้ายชีพ

เเละอื่นๆมากมาย เราจะตัดสินจากทรงผมหรือหน้าตาไม่ได้หรอกครับ

*number1* *number1* *number1*