หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ  (อ่าน 490493 ครั้ง)

nicky574

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ความคิดเห็น  ของwalkinw  ที่ว่า  โทบิเป็นลุงขายราเมง  นี้   ถ้าเป็นจริง  มันคือ  คนที่รู้ความเคลื่อนไหวของโลกนินจาทั้งหมด เลยน่ะนั่น  ใครไปใครมา   เกิดเรื่องอะไรที่ไหน  พัฒนาการของตัวการ์ตูนแต่ละตัวถึงไหนนี้  รู้หมดเลยน่ะนั่น    ลองไปดูจากอายุร้านราเมงแล้วพ้าเกินร้อยปี  นี้น่าคิดเลย  น่ะนั่น   55555   มาราดะอาจจะมากินราเมงแล้ววางแผน  กับลุงนี้ก็ได้  เพราะถ้าแผนสำเร็จ  คนบนโลกจะต้องถูกควบคุมให้มากินราเมง  ร้านลุงแกคนเดียวเลย

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
ความคิดเห็น  ของwalkinw  ที่ว่า  โทบิเป็นลุงขายราเมง  นี้   ถ้าเป็นจริง  มันคือ  คนที่รู้ความเคลื่อนไหวของโลกนินจาทั้งหมด เลยน่ะนั่น  ใครไปใครมา   เกิดเรื่องอะไรที่ไหน  พัฒนาการของตัวการ์ตูนแต่ละตัวถึงไหนนี้  รู้หมดเลยน่ะนั่น    ลองไปดูจากอายุร้านราเมงแล้วพ้าเกินร้อยปี  นี้น่าคิดเลย  น่ะนั่น   55555   มาราดะอาจจะมากินราเมงแล้ววางแผน  กับลุงนี้ก็ได้  เพราะถ้าแผนสำเร็จ  คนบนโลกจะต้องถูกควบคุมให้มากินราเมง  ร้านลุงแกคนเดียวเลย

เมื่อก่อนหน้านี้ เรื่องนารูโตะ ก็มีมุขออกฮาๆๆ แบบนี้
แบบหักมุม เลยก็มีครับ

เหอๆ แต่คราวนี้คงไม่ใช่
ถ้าใช้มุข นี้ล่ะก็
เรียกว่า พวกเราหลายคน งง น้ำตาใหล เลย *dead*
GOUKA MAKKYAKU

dtjames1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ที่ พวก คุณๆๆ เดา มา มัน ผิด หมดแหละ ครับ ผม ได้ รุ้ความ จิง แล้ว ว่า มันคืิอ ใคร

มันคือ โอตาคุ นั่น เอง  *haha* *haha* *haha*

ขำๆ นะ ครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เมื่อก่อนหน้านี้ เรื่องนารูโตะ ก็มีมุขออกฮาๆๆ แบบนี้
แบบหักมุม เลยก็มีครับ

เหอๆ แต่คราวนี้คงไม่ใช่
ถ้าใช้มุข นี้ล่ะก็
เรียกว่า พวกเราหลายคน งง น้ำตาใหล เลย *dead*
ไม่แน่นะครับ อาจเป็นคนขายราเมงอย่างว่าก็ได้ (ผมเคยได้ยินว่ามีคนตระกูลอุจิวะคนหนึ่งเป็นเป็นเจ้าของร้านขนมเซมเบ้ชื่อ อุจิวะ เทะยะกิ (ญี่ปุ่น: うちはテヤキ ?))
ที่คิดว่ามีความเป็นไปได้เพราะ ร้านค้า น่าจะเป็นที่สืบข้อมูลได้ดีที่สุด
ตระกูลอุจิวะก็ต้องทำมาหากิน ตอนอิทาจิฆ่าล้างหมูบ้านลุงแกอาจออกไปหาซื้อของ เลยรอดตายก็ได้ ภายหลังเลยเปลี่ยนชื่อใหม่
ปล.อย่าด่าผมนะ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
โอ ผมผิดเองครับ กลับไปดูรูปใหม่แล้ว 

ขอโทษด้วยครับ ฮา งั้นเจ้า 9 หาง ก็มี 4 หางยืนยันถึงความเชื่อใจในตัวนารุโตะหล่ะเนอะ  *dead*

ที่4หางชนหมัด กะ นารุโตะ  ผมว่าต้องได้พลังไรสักอย่างมาแล้วแหละ 

เรื่องนี้  อะไรเลกๆน้อยก้อเปนวิชาได้  อย่างอิทาจิ  จิ้มหน้าผากซาซึเกะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

magicmo

• *
โอ ผมผิดเองครับ กลับไปดูรูปใหม่แล้ว 

ขอโทษด้วยครับ ฮา งั้นเจ้า 9 หาง ก็มี 4 หางยืนยันถึงความเชื่อใจในตัวนารุโตะหล่ะเนอะ  *dead*

ที่4หางชนหมัด กะ นารุโตะ  ผมว่าต้องได้พลังไรสักอย่างมาแล้วแหละ 

เรื่องนี้  อะไรเลกๆน้อยก้อเปนวิชาได้  อย่างอิทาจิ  จิ้มหน้าผากซาซึเกะ

ผมก็ว่ายังงั้นเหละคับ อะไรๆก็เป็นวีชาได้    "อย่างอิทาจิ  จิ้มหน้าผากซาซึเกะ"   อันผมขำมากเลย 55555+

uddy

• *
ครับ เป็นอย่างที่ว่าจริงๆ

การสัมผัส โดยกำหมัด ชนกันนั้น
นอกจากจะเป็นสัญญาใจแล้ว ยังได้มอบพลังให้ด้วยซิ

ซึ่งสิ่งนี้ไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆ
และคนที่สามารถเข้ามาที่จุดนี้ได้
นอกจากจะต้องเป็นพลังสถิตร่าง ที่ตายไปแล้ว

ก็มีเพียงเซียนเต๋า เท่านั้นที่เคยลงมา

เหอๆ นารุโตะ คือ คนนั้น,,,

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มันส์  ขึ้นทุกตอนเลยนะเนี่ย *great*

koratdevil3

• *
4หาง  ให้จักระ  แค่หน่อยนิ่ง   แค่นี้พลังก็เยอะเวอร์    มันส์ๆๆๆๆ   เก่งได้อีก

uddy

• *
นอกจากผู้เฒ่ากบ ได้ทำนายไว้แล้ว

ยังมี เซียนหกวิถี บอกในคำสั่งเสีย ไว้กับ เหล่าสัตว์หาง

ถึงการมาของนารูโตะ

เหอๆ ช่างน่าลุ้นจริงๆ ครับ
ว่าพลังที่ได้ใหม่ของนารูโตะ จะสามารถเปลี่ยนแปลงสงครามนี้เช่นไร

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
ไปอ่าน บางกระทู้ โพสถามว่า คนนี้เป็นใคร

เนื้อเรื่องก็บอกแล้วว่า เป็น ตาแก่ เซียน 6 วิถี

ผมเห็นว่ากระทู้นี้มีข้อมูลครอบคลุมหลายๆเรื่องและมีสาระ งั้นเอามาโพสรวมๆไว้ที่นี่น่ะครับ *love*
อิทาจิ มาแว้ว!!

MAX

• *
ใครพอจะมีรูปชัดๆ
และข้อมูล

อาวุธ ของ  ตาแก่ เซียน 6 วิถี บ้างใหมครับ
 *attack*

MAX

• *
มันส์  ขึ้นทุกตอนเลยนะเนี่ย *great*

เมื่อก่อนนึกว่าคนเขียน จะหมดมุขไปหมดแล้ว
ตอนนี้กลับมีเรื่องที่สามารถโยงจากอดีต ได้มากมาย สุดยอด *number1*

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
พรุ่งนี้แล้วสินะ  *number1*
วันที่รอมานาน

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
รอๆ  อยากอ่านเร็วๆจัง *love* *love* *number1*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<