หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2  (อ่าน 78387 ครั้ง)

benzx5

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 20:33:37 »
กูลงทุนสมัครเพื่อการนี้เลยนะเนี่ย

ไอ้ที่โอโรมันสู้กับรุ่น3 มันอัญเชิญมา3โลง แต่โรงที่3 คือโลงของรุ่น4มันอัญเชิญไม่สำเร็จ ไปอ่านตอนที่ 520 ดู

ที่ไอ้คาบูโตะมันบอกว่่า  ครั้งหนึ่งท่านโอโรเคยพยายามอัญเชิญรุ่นที่4ออกมาแต่ก็ล้มเหลว มันมีรูปประกอบตอนที่ โอโรสู้กับรุ่น3นั่นละ

ไปเปิดดูเองเลยตอน 520 จบ

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 18:16:44 »
มั่วแล้วครับรุ่น 4 ไม่ได้มาตั้งแต่แรกแล้วมีแต่รุ่น 1 และ 2 ครับ *number1*
ผมว่าคุณคิดผิดแล้วว..
ตอนที่รุ่น3สู้กับโอโรจิมารุอ่ะ มันมีแค่รุ่น1 รุ่น2 รุ้น4ไม่มีนะคร๊าบบบ
อย่ามั่วใส่ไข่สิครับ กลับไปอ่านใหม่นะคร๊าบบบ
อีกอย่างคนที่คือโทบิอ่ะ คือ อุจิวะ โทบิเงะ ซึ่งเป็นเพื่อนของมาดาระ
ที่มีพลังเนตรที่เป็นอมตะ เพราะเเย่งเนตรมาจากมาดาระหลังจากที่สู้กับรุ่น1อ่ะ
มาดาระแพ้และบาดเจ็บสาหัส เจ้าโทบิเงะ ก็เลยมาซ้ำ แล้วแย่งเนตรมา...
สังเกตุได้จากหมอนี่ไม่มีใครสามารถโจมตีมันได้ เพราะมันจะทะลุผ่านหมด..

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 20:18:57 »
มั่วแล้วครับรุ่น 4 ไม่ได้มาตั้งแต่แรกแล้วมีแต่รุ่น 1 และ 2 ครับ *number1*
ตอนที่รุ่น3สู้กับโอโรจิมารุอ่ะ มันมีแค่รุ่น1 รุ่น2 รุ้น4ไม่มีนะคร๊าบบบ
อย่ามั่วใส่ไข่สิครับ กลับไปอ่านใหม่นะคร๊าบบบ
อีกอย่างคนที่คือโทบิอ่ะ คือ อุจิวะ โทบิเงะ ซึ่งเป็นเพื่อนของมาดาระ
ที่มีพลังเนตรที่เป็นอมตะ เพราะเเย่งเนตรมาจากมาดาระหลังจากที่สู้กับรุ่น1อ่ะ
มาดาระแพ้และบาดเจ็บสาหัส เจ้าโทบิเงะ ก็เลยมาซ้ำ แล้วแย่งเนตรมา...
สังเกตุได้จากหมอนี่ไม่มีใครสามารถโจมตีมันได้ เพราะมันจะทะลุผ่านหมด..

นั่น โทบิเงะ มาแล้ววววว

ใครวะ ? มั่วป่าว ?

ตอนโอโรอ่ะ รุ่น4อ่ะ(เกือบ)มีนะ แต่มันอัญเชิญไม่สำเร็จ

playonline

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 21:59:37 »
kawee1994 เปลี่ยนประเดนเหรอครับ หน้าแหกกระจาย มีการไล่คนอื่นไปดูใหม่อีก

ประเด็นจริงๆ มันไม่ได้อยู่ที่ว่า คนในโรงเป็นรุ่น 4 มันจะเป็นใครก็ชั่งหัวมัน

แต่กฎของคาถาสัมพเวสีคืนชีพมันก็บอกอยู่แล้วต้องใช้้ร่างกายของเจ้าของจริงๆ ถึงเรียกวิญญานมาเข้าร่างได้ แล้วคนที่โดนผนึกมันไม่สามารถเรียกมาได้เป็นเพราะมันคือการผนึกครับ ย้ำว่าโดนผนึกวิญญานขังเอาไว้ อย่างเช่นกรณี โอโรจิมารูและเพนที่โดน อิทาจิ ใช้ดาบผนึก ก็ไม่สามารถเรียกออกมาได้แล้วเช่นกัน เป็นเหตุผลว่า 1 ในวิธีที่จะจัดการกับคาถาสัมภเวสีคือการผนึกนั้นเอง

ในเมื่อ โอโรมันเรียก รุ่น 1 2 ออกมาได้ แสดงว่ามันก็ต้องตายไปแล้วจริงๆ และเป็นตัวจริงด้วย เพราะจะเรียกออกมาได้ต้องมีทั้งร่างจริงและวิญญานที่ไม่โดนผนึก แล้วในเมื่อ 2 คนนี้มันตายไปแล้วมันจะใช่ รุ่นหนึ่งรุ่น 2 ได้ยังไงครับ คาถาสัมพเวสีที่เรียกออกมามันก็เป็นเครืองยืนยันแล้ว ยังจะมาอ้างเซลนู้นเซลนี้ไปทำซากอะไรครับ เซลกับวิญญานมันคนละส่วนกันแยกกันให้ออก

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:19:53 »
kawee1994 เปลี่ยนประเดนเหรอครับ หน้าแหกกระจาย มีการไล่คนอื่นไปดูใหม่อีก

ประเด็นจริงๆ มันไม่ได้อยู่ที่ว่า คนในโรงเป็นรุ่น 4 มันจะเป็นใครก็ชั่งหัวมัน

แต่กฎของคาถาสัมพเวสีคืนชีพมันก็บอกอยู่แล้วต้องใช้้ร่างกายของเจ้าของจริงๆ ถึงเรียกวิญญานมาเข้าร่างได้ แล้วคนที่โดนผนึกมันไม่สามารถเรียกมาได้เป็นเพราะมันคือการผนึกครับ ย้ำว่าโดนผนึกวิญญานขังเอาไว้ อย่างเช่นกรณี โอโรจิมารูและเพนที่โดน อิทาจิ ใช้ดาบผนึก ก็ไม่สามารถเรียกออกมาได้แล้วเช่นกัน เป็นเหตุผลว่า 1 ในวิธีที่จะจัดการกับคาถาสัมภเวสีคือการผนึกนั้นเอง

ในเมื่อ โอโรมันเรียก รุ่น 1 2 ออกมาได้ แสดงว่ามันก็ต้องตายไปแล้วจริงๆ และเป็นตัวจริงด้วย เพราะจะเรียกออกมาได้ต้องมีทั้งร่างจริงและวิญญานที่ไม่โดนผนึก แล้วในเมื่อ 2 คนนี้มันตายไปแล้วมันจะใช่ รุ่นหนึ่งรุ่น 2 ได้ยังไงครับ คาถาสัมพเวสีที่เรียกออกมามันก็เป็นเครืองยืนยันแล้ว ยังจะมาอ้างเซลนู้นเซลนี้ไปทำซากอะไรครับ เซลกับวิญญานมันคนละส่วนกันแยกกันให้ออก

เพิ่มเติมอีกนิดนึงคับ (ไม่ได้แย้งน๊าาา *disappoint* *disappoint*)

สัมพเวสีคืนชีพคือการใช้DNAตามที่กำหนดไว้(ต้องมากพออ่ะแหล่ะ บางทีไม่ต้องใช้ทั้งร่างกายก้อได้ ถ้ามีDNAอยุ่มากพอก้อเชิญได้คับ)

แล้วเปนการเชิญวิญญาณเข้าสู่ร่างคนเป็นๆที่ยังไม่ตาย ซึ่งคนเรามีวิญญาณดวงเดียวครับ

ถึงจะมีเปนล้านเซลล์แต่้ชิญมาได้ก้อแค่คนเดียว ไม่สามารถแยกวิญญาณเปน2วิญญาณได้ครับ

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 14:54:57 »

นั่น โทบิเงะ มาแล้ววววว

ใครวะ ? มั่วป่าว ?

ตอนโอโรอ่ะ รุ่น4อ่ะ(เกือบ)มีนะ แต่มันอัญเชิญไม่สำเร็จ
5555555555+

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 22:53:18 »
เอ่อออ จากที่อ่านมานะ (ยึดตามมังงะ)

รุ่น3ไม่ได้ผนึกโลงที่3 แต่ว่ามันอัญเชิญขึ้นมาไม่ได้เองต่างหาก

โลงที่3คือรุ่น4 ล้านเปอ เพราะคาบูโตะบอกไว้ในตอน520 บอกไว้ชัดเจนว่าเชิญขึ้นมาไม่ได้ ไม่ได้เกี่ยวกับรุ่น3ผนึก

ดาวกระจายแยกร่างที่รุ่น3ใช้ ใช้ก่อนที่โอโรจะใช้สัมพเวสี

นั่นคือ โอโรใช้โลงศพเปนเกราะกำบังดาวกระจาย จากที่รุ่น3บอกว่าใช้คนตายเปนโล่กำบัง (ถูกป่าววะ รู้สึกจะจำได้นะ)

แล้วรุ่น3ก้อไม่รุด้วยว่าคนในโลงคือใคร แค่กลัวว่า เกิดเชิญขึ้นมาหลายคนจะต้องสู้ลำบาก

เจตนาของโอโรก้อน่าจะใช้โฮคาเงะรุมรุ่น3 มันเปนจิตวิทยา

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 11:06:42 »
ความจริงแล้วโทบิ ไม่ใช่รุ่น1กับรุ่น2 แน่นอนครับ
แต่เป็นลูกครึ่งระหว่าง อุจิวะ ... กับ ฮิราชิมิ เซ็นจุ อ่ะครับ
ชื่อเต็มๆว่า โทริบิเซ็น เซ็นจุ มีพลังในการแฝงร่างเข้าไปในสะสารต่างๆได้
ส่วนเนตรวงแหวนนั้นได้มาจากพ่อของเขาอ่ะครับ