หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2  (อ่าน 78661 ครั้ง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:04:20 »
Naruto Episode 69 Part 2 English Dubbed

เอาไปดู ใครทีชอบเถียงว่า โอโรเชิญใครมา นาทีที่ 3 กว่าๆ โอโรกำลังเชิญ โลงศพ มา 3 โลง

ต่อไปเป็นยังงัย ก็ไปดูกันเอาเอง วุยยยย วุ่นวาย _ _!

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:37:57 »
โอ๊ย....คุณ kampagank คือที่เราแปะรูปเนี่ยคะ
เพราะมีคนบอกว่าโลงมันขึ้นมาทั้ง 3 โลงแล้ว และโลงก้แง้มออกเห็นตาของรุ่นที่ 4 แล้ว
เราก็เลยลงรูปให้ดูว่าโลงมันมีแค่ 2 โลงนะ ไม่ใช่ 3 โลง เราไม่ได้ไม่เชื่อคะว่าโลงที่ 3
ที่โอโรจิมารุมันพยายามจะเชิญไม่ใช่รุ่นที่ 4 ตอนแรกเราไม่รู้เราก้เคยค้านแต่พอมีคนอธิบาย
คำพูดของคาบูโตะที่พูดในตอนที่ 520 ว่าโอโรจิมารุเคยพยายามเชิญรุ่น 4 ออกมา ก้เข้าใจแล้วคะ
ที่เราถามกลับไปก้เพราะว่าในรุปก้มี 2 โลง คุณพี่ยังบอก 3 ไม่ให้เรางงได้ไงละคะ
ไม่ต้องมาพูดเหน็บก็ได้คะ ตามี แต่ งง ที่คุณพูดออกมาเฉยๆ!!
มีตรงไหนของรูปที่เราบอกว่า "เฮ้ย!!ในโลง 3 ไม่ใช่รุ่นที่ 4 นะ" เรายังไม่ได้พูดถึงคนในโลงที่ 3 เลยคะ เพราะมันไม่มีโลงออกมา
เราแค่บอกว่าลูกตาระหว่างโลงมันของโอโรจิมารุไม่ใช่รุ่นที่ 4

ส่วนเรื่องที่คุณพี่จะอ้างอิงอนิเมะก้แล้วแต่เถอะคะแต่เราดูก้รู้สึกว่าเนื้อหาขัดกันแล้ว ที่เราไม่ให้อิงอนิเมะก้เพราะว่า
ในมังงะบอกว่าอัญเชิญล้มเหลวเนื่องจากวิญญาณของรุ่น 4 โดนมรณะเทพกินไปแล้ว เลยไม่มีโลงโผล่มาเลย ยังดูสมเหตุสมผลดี
แต่ในอนิเมะนี่ รุ่น 4 ก็ต้องโดนกินวิญญาณไปแล้วแต่ก็ยังจะเรียกโลงออกมาได้ แสดงว่าอัญเชิญสำเร็จหรอหรือยังไง??
หรือถูกรุ่น 3 สกัดไว้ทันตกลงมันแบบไหน ถ้าถูกรุ่น 3 สกัดทัน มันดูจะขัดแย้งกับเนื้อหาในมังงะน่ะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:39:32 โดย panndora »

kampagank

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:56:20 »
panndora

ครับๆๆ คุณผู้ ญ

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:39:15 »
โอ๊ย....คุณ kampagank คือที่เราแปะรูปเนี่ยคะ
เพราะมีคนบอกว่าโลงมันขึ้นมาทั้ง 3 โลงแล้ว และโลงก้แง้มออกเห็นตาของรุ่นที่ 4 แล้ว
เราก็เลยลงรูปให้ดูว่าโลงมันมีแค่ 2 โลงนะ ไม่ใช่ 3 โลง เราไม่ได้ไม่เชื่อคะว่าโลงที่ 3
ที่โอโรจิมารุมันพยายามจะเชิญไม่ใช่รุ่นที่ 4 ตอนแรกเราไม่รู้เราก้เคยค้านแต่พอมีคนอธิบาย
คำพูดของคาบูโตะที่พูดในตอนที่ 520 ว่าโอโรจิมารุเคยพยายามเชิญรุ่น 4 ออกมา ก้เข้าใจแล้วคะ
ที่เราถามกลับไปก้เพราะว่าในรุปก้มี 2 โลง คุณพี่ยังบอก 3 ไม่ให้เรางงได้ไงละคะ
ไม่ต้องมาพูดเหน็บก็ได้คะ ตามี แต่ งง ที่คุณพูดออกมาเฉยๆ!!
มีตรงไหนของรูปที่เราบอกว่า "เฮ้ย!!ในโลง 3 ไม่ใช่รุ่นที่ 4 นะ" เรายังไม่ได้พูดถึงคนในโลงที่ 3 เลยคะ เพราะมันไม่มีโลงออกมา
เราแค่บอกว่าลูกตาระหว่างโลงมันของโอโรจิมารุไม่ใช่รุ่นที่ 4

ส่วนเรื่องที่คุณพี่จะอ้างอิงอนิเมะก้แล้วแต่เถอะคะแต่เราดูก้รู้สึกว่าเนื้อหาขัดกันแล้ว ที่เราไม่ให้อิงอนิเมะก้เพราะว่า
ในมังงะบอกว่าอัญเชิญล้มเหลวเนื่องจากวิญญาณของรุ่น 4 โดนมรณะเทพกินไปแล้ว เลยไม่มีโลงโผล่มาเลย ยังดูสมเหตุสมผลดี
แต่ในอนิเมะนี่ รุ่น 4 ก็ต้องโดนกินวิญญาณไปแล้วแต่ก็ยังจะเรียกโลงออกมาได้ แสดงว่าอัญเชิญสำเร็จหรอหรือยังไง??
หรือถูกรุ่น 3 สกัดไว้ทันตกลงมันแบบไหน ถ้าถูกรุ่น 3 สกัดทัน มันดูจะขัดแย้งกับเนื้อหาในมังงะน่ะคะ

คิดเหมือนกันเลย สู้ๆ *number1*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 00:15:05 »
  ผมว่ามันมีอะไรแปลกๆของคน 3 คนในการ์ตูนเรื่องนี้
มาดาระ มีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์ และเปลี่ยนเป็นเนตรสังสาระได้
ซาซึเกะ มีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์
โทบิ มีเนตรสังสาระ และเนตรวงแหวน(อาจเป็นกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์ ดูจากพลังสถิตย์ร่างทั้ง 6 ตาขวาออกดำๆ เหมือนตอนโทบิใช้อิซานางิ อันนี้เดาครับ)
     เป็นไปได้ไหมว่าคนที่เป็นนายใหญ่จริงๆ และเป็นคนวางแผนเรื่องทั้งหมดไม่ใช่มาดาระตัวจริง แต่เป็นโทบิต่างหาก มาดาระตัวจริงอาจถูกหลอกใช้เหมือนซาสึเกะ
     ลองคิดดู ความจริง โทบิ มันอาจต้องการใช้คนที่มีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์ 3 คน เพื่อเปิดอ่านข้อความ หรือวิชาลับขั้นสูงอะไรสักอย่าง
ลองคิดดูอีกที ถ้าอายุ โทบิ ปัจจุบันมากกว่าโฮคาเงะรุ่น 1 ล่ะ
     หรือ โทบิ มันเป็นพ่อมาดาระ หรือต้นตระกูลอุจิวะลูกเซียนหกวิถีที่ได้เนตรเซียนล่ะ (บางคนบอกว่าเป็นไปไม่ได้ อายุมากขนาดนั้นมันน่าจะตายแล้ว) แต่ว่าถ้ามันมีวิชาคล้ายๆของโอโรจิมารุ ที่สามารถย้ายจิตไปสิงร่างคนอื่น ก็เป็นไปได้ว่า ร่างโทบิปัจจุบัน ไม่ใช่ร่างคนตระกูลอุจิวะ อาจเป็นคนตระกูลอื่นที่มีอายุยืนล่ะ
     ถ้าเป็นเช่นนั้น เป็นไปได้ไหมที่ เจ้าโทบิ มันยุให้มาดาระสู้กะรุ่น 1 เพื่อหวังผลประโยชน์อะไรสักอย่าง อาจเพื่อขโมยดีเอ็นเอรุ่นหนึ่ง หรือเพื่อหวังให้มาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ แล้วหวังจะยึดร่างมาดาระหลังจากสู้กะรุ่น 1 จนเจ็บหนักทั้งสองฝ่าย(แต่มาดาระชิงทำลายร่างตัวเองซะเละเทะก่อนตายจึงใช้ไม่ได้)
     เลยกะว่าจะใช้ร่างอิทาจิ แต่อิทาจิกลับเป็นโรคร้าย ถ้าเข้าไปสิงร่างกายอิทาจิ ตัวเองก็จะอ่อนแอตามไปด้วย เลยวางแผนให้อิทาจิสู้กะซาสึเกะ เพื่อให้ซาสึเกะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์
     ปล.มีตอนหนึ่งที่ โทบิ บอกกะนารูโตะว่า สักวันหนึ่งจะจับซาสึเกะ มาสู้กะนารูโตเอง เหมือนมาดาระ สู้กะรุ่นหนึ่ง (มันอาจจะอยากได้ร่างซาสึเกะก็ได้ เพราะซาสึเกะมีหลายอย่างเหมือนมาดาระ หรืออาจจะมากกว่าอีก) เห็นตอนที่ คาบูโตะมันบอก โทบิไหม คาบูโตะบอกว่าอยากได้ ซาสึเกะ เป็นสิ่งแลกเปลี่ยนหากช่วยโทบิ แล้วโทบิมันเหลียวมองเหมือนกับหวงร่างซาสึเกะ ซึ่งเป็นร่างตระกูลอุจิวะอย่างแท้จริง
     ถ้ามันได้ร่างซาสึเกะมา คงไม่ต้องเหมือนคนพิการ เนตรวงแหวนข้าง เนตรสังสาระข้าง แต่จะเป็นเหมือนอุจิวะ มาดาระ ที่ใช้แบบไหนพร้อมกันได้หมด ถ้าได้แบบนั้น ด้วยความสารถของโทบิ แทบไม่อยากคิดถถึงว่าจะขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 12:04:37 โดย nakin »

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 19:34:57 »
สรุปง่ายๆ ไม่ต้องทะเลาะกัน ระหว่างอนิเม กับ มังงะ

เพราะมันไม่เหมือนกัน แต่ที่สำคัญ คือโลงที่ 3 ไม่สำเร็จ จบป่ะ  *attack* *attack*

kawee1994

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 20:46:48 »
ขอโทดทุกท่านด้วยนะคับ เกี่ยวกับโลงที่ 3

มันคือ จุดบอดของเรื่องคับ

เพราะหากใครเคนอ่านนารูโตะสมัยเล่มหละ 35 บาท

จะมีโลงที่ 3 ขึ้นมาแต่หากอ่านนารูโตะเล่มหละ 45 บาท

จะไม่มีคับ ผม ขอโทดทุกคนด้วยนะคับ เกี่ยวกับกรณีรุ่น 4

shisawa

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 00:05:41 »
ขอโทดทุกท่านด้วยนะคับ เกี่ยวกับโลงที่ 3

เพราะหากใครเคนอ่านนารูโตะสมัยเล่มหละ 35 บาท

จะมีโลงที่ 3 ขึ้นมาแต่หากอ่านนารูโตะเล่มหละ 45 บาท

จะไม่มีคับ ผม ขอโทดทุกคนด้วยนะคับ เกี่ยวกับกรณีรุ่น 4

แป่วววว  .... มีด้วยเหรอเนี่ย  มันเรื่องเดียวกันแต่ทำไมไม่เหมือนกันหล่ะนั่น   ไม่ได้กวนนะ   แต่มันเป็นไปได้จริงเหรอ  ไม่เคยเห็นอ่ะ   เท่าที่เคยเห็นการ์ตูนที่พิมพ์ซ้ำขึ้นมาใหม่ มันก็เหมือนเดิมหนิ  อาจจะต่างกันบ้างก็ตรง อ่านจากซ้ายไปขวา  เป็นขวาไปซ้ายแค่นั้นแหล่ะ   ....  ถ้าเป็นงั้นจริงก็ขอโทษด้วยนะครับ  แบบว่าผมไม่เคยพบเคยเจอหน่ะ *attack*

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 12:55:00 »

คนเขียนลงทุนแก้ไขภาพและเนื้อภาพใหม่เลยหรอ คิดได้ *number1* *number1* *number1*

kampagank

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 16:25:42 »
เท่าที่รู้ ก็เห็นเเค่ โรงที่ 3 ขึ้นมา ครึ้งโรง เเล้ว รุ่น 3 ก็ใช้คาถา ดักไว้ ทำให้ โลงที่ 3 ขึ้นมาไม่ได้ เลยเห็น 2 โลง

จะงง อะไร นักหน่า

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 19:50:26 »

จิงอ๊าาาา

ไม่เคยสังเกตเลยทีเดียว *shock* *shock*

shisawa

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 21:41:23 »
อืม ....  ไปลองหานารูโตะเล่มละ 35 บาทมาดูแล้วนะ   เท่าที่ดู  โอโรจิมารุเรียกคนที่ 3 มาจริง   แต่ไม่เห็นมีโลงที่ 3 โผล่ขึ้นมาเหมือนที่คุณ Kawee1994  บอกเลย   ตกลงมันยังไงกันแน่อ่ะเนี่ย?     ....  อยู่ในเล่มที่ 13 "จบการสอบจูนิน"   ตอนที่ 117 "ภารกิจที่ได้รับ" 

http://www.madogun.com/read.php?tid=31348&fpage=10  <<<< เล่ม 13     

http://www.madogun.com/read.php?tid=31356&fpage=10  <<<< ตอนที่ 117

nijiao

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 14:52:46 »
แล้วรู้ได้ไงว่า โลงที่ รุ่นสามผลึกไว้โดยใช้คาถาดาวกระจายเป็น รุ่นที่ 4 คนเขียนก็ไม่ได้บอกไว้ว่าเป็นรุ่น 4 อาจจะเป้นคนอื่นก็ได้ อย่าคิดในแง่เดียวสิครับ

และอีกอย่ง คนที่โดน คาถาปิดผลึกซากอสูร อัญเชิญมาไม่ได้ครับ คาบูโตก็บอกไว้ แล้ว ส่วนที่ ว่ารุ่นหนึ่งนั้น นั้นมีร่างโคลนอะไม่จริงครับ เพราะมาดาระขโมย

เซลออกมาแล้วมาปลูกฝั่งโดยใช้ เซตซึ มาปลูกถ่ายเพื่อจะเอาพลัง ดูอย่างตอนที่ เซตซึปลอมเป็น ไอ้ตัวฉลาม ไม่รู้นะตามความคิดผม มันไม่กระจ่างเพราะฉะนั้นการคาดคเน

ไม่มีคนผิดคนถูกหรอก เพราะไม่ชัดเจน

ลืมคิดไปสนิทเลยว่าในโลง3อาจไม่ใช่รุ่น4 อ่านไปไกลสุดท้ายก็วกกลับมาตอนสอบโอโรฆ่ารุ่น3 สุดยอดมันส์ครับเรื่องนี้ 

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 19:51:50 »
แล้วรู้ได้ไงว่า โลงที่ รุ่นสามผลึกไว้โดยใช้คาถาดาวกระจายเป็น รุ่นที่ 4 คนเขียนก็ไม่ได้บอกไว้ว่าเป็นรุ่น 4 อาจจะเป้นคนอื่นก็ได้ อย่าคิดในแง่เดียวสิครับ

และอีกอย่ง คนที่โดน คาถาปิดผลึกซากอสูร อัญเชิญมาไม่ได้ครับ คาบูโตก็บอกไว้ แล้ว ส่วนที่ ว่ารุ่นหนึ่งนั้น นั้นมีร่างโคลนอะไม่จริงครับ เพราะมาดาระขโมย

เซลออกมาแล้วมาปลูกฝั่งโดยใช้ เซตซึ มาปลูกถ่ายเพื่อจะเอาพลัง ดูอย่างตอนที่ เซตซึปลอมเป็น ไอ้ตัวฉลาม ไม่รู้นะตามความคิดผม มันไม่กระจ่างเพราะฉะนั้นการคาดคเน

ไม่มีคนผิดคนถูกหรอก เพราะไม่ชัดเจน

ลืมคิดไปสนิทเลยว่าในโลง3อาจไม่ใช่รุ่น4 อ่านไปไกลสุดท้ายก็วกกลับมาตอนสอบโอโรฆ่ารุ่น3 สุดยอดมันส์ครับเรื่องนี้

มันเปนรุ่น4 จิงๆคับ ไปอ่านดู ตอน 520 คาบูโตะก้อบอก โลง3อ่ะ

nijiao

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 20:05:36 »

มันเปนรุ่น4 จิงๆคับ ไปอ่านดู ตอน 520 คาบูโตะก้อบอก โลง3อ่ะ

ขอบคุณคร้าบบบ