หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

กก

กก
3 (75%)
กกก
1 (25%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่บอกว่าจิไรยะ ยังไม่ตายเข้ามาดูดิ  (อ่าน 50318 ครั้ง)

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ใครที่บอกว่าจิไรยะ ยังไม่ตายเข้ามาดูดิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 17:50:27 »
ถ้าจิไรยะ ไม่ตาย โอโรจิมารุ จะตายได้ไง
เหอๆ

เพราะอะไรครับ  อธิบายหน่อย งง
เพราะว่าจิไรยะ โดนเหล็กของเพนทิ้มเต็มตัว แถมลำคอ ก็แหลกละเอียดพูดไม่ได้ แถมยังตกลงไปในน้ำอีก มันจะรอดได้ไง
แล้วโอโรจิมารุ ก้อีแค่เปลี่ยนชีพยึดร่างซาสึเกะไม่ได้ ก็ตายอ่ะ มันง่ายไปมั้ยหล่ะ ระดับโอโรจิมารุนะนั่น มันจะตายก็แค่เรื่องแค่นี้เหรอ
ก็เทียบกันเอาแล้วกันว่า ใครน่าจะตายมากกว่ากัน หึหึหึ

ก็นะ โอโรจิมารุ วิชานินจาก็ใช้แทบจะไม่ได้ โดนผนึกซากอสูรเอาแขนไปแล้ว    และโอโรจิมารุ แพ้เนตรวงแหวนไม่ว่าของอิทาจิ รึซาซึเกะ  อิทาจิยังเคยตัดมือโอโรจิมารุแล้วเลยตอนเข้าแสงอุสาใหม่ๆ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ใครที่บอกว่าจิไรยะ ยังไม่ตายเข้ามาดูดิ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 20:01:45 »
โอโรเจออิทาจิฆ่าคับ ตอนซาสึเกะ เกะมันแค่ดูดโอโรเข้าไป(เหมือนไปเปนพลัง)

TheStrokes

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 21:43:29 »
อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับในการ์ตูน เผลอๆ นารูโตะ อาจจะเป็นลูก โงกุนก็ได้ครับ เป็นชาว ไซย่า *hoho*

tn00111721

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 23:29:54 »
ก็ยังเป็นไปได้ทั้งตายแล้วไม่ตายเหมือนเรป 2 บอกหละคับ ไอ่จับหลังไม่จับหลัง ไม่เกี่ยวหลอก เค้าอาจจะวาดให้คนคิดแบบนั้นก็ได้
ตอนจิไรยะจมน้ำ เพนบอกว่า " หนีรอดไปได้ " แต่จิไรยะบอกว่า " ตัวเองได้ตายสมเป็นนินจาเหมือนรุ่น 3 กับรุ่น 4 แล้ว " คนอื่นๆ ก็บอกว่าจิไรยะตายแล้ว มันยังไม่แน่นะคับ เพราะตอนนี้ เฮียหน้ากบตกอยู่ในสถานะ "ผู้สาปสูญ"

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 21:17:32 »
ก็ยังเป็นไปได้ทั้งตายแล้วไม่ตายเหมือนเรป 2 บอกหละคับ ไอ่จับหลังไม่จับหลัง ไม่เกี่ยวหลอก เค้าอาจจะวาดให้คนคิดแบบนั้นก็ได้
ตอนจิไรยะจมน้ำ เพนบอกว่า " หนีรอดไปได้ " แต่จิไรยะบอกว่า " ตัวเองได้ตายสมเป็นนินจาเหมือนรุ่น 3 กับรุ่น 4 แล้ว " คนอื่นๆ ก็บอกว่าจิไรยะตายแล้ว มันยังไม่แน่นะคับ เพราะตอนนี้ เฮียหน้ากบตกอยู่ในสถานะ "ผู้สาปสูญ"

"หนีรอดไปได้" หมายถึงกบครับ ไม่ใช่จิไรยะ จิไรยะ ไม่มีแขน เจอเหล็กของเพนเสียบ ทำให้จักระปั่นป่วน จะทำอะไรได้

คนเขียนตั้งใจให้จิไรยะตายอย่างสมเกียรติ จิไรยะอย่างฝากความหวังกับนารุโตะ บอกนารุโตะเปนเด็กในตำนานอยุ่เลย

ก้อแปลว่าคิดว่าตัวเองตายจิงๆ แล้วมีการมาจับไหล่โตะอีก

ผมให้99%เลย *dead* *dead*

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 05:56:43 »
แขน ขาด โดนแท่งจักระ4-5อัน แทงนะเฟ้ย รอดก็เทพละ

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 15:37:39 »
มีหลายแง่มุมน่ะครับที่สนับสนุนว่ายังไม่ตาย
แต่ผมว่าถ้ายังไม่ตายแล้วทำไมพวกเซียนกบไม่ใช้คาถาเชิญย้อนกลับ ล่ะครับ *damage*
ผมว่าข้อนี้แหละที่ทำให้ชัวร์ว่าจิไรยะตายแน่นอน *dead*
ก็อย่างว่าอะแหละยิ่งอ่านยิ่ง งง อ. ผู้แต่งนี่เก่งจริงๆเลย แต่งการ์ตูนที่ อ่านแล้วน่าติดตาม+อ่านแล้วงงเดาตอนต่อไปไม่ถูก+อ่านแล้วทำให้คนอ่านทะเลาะ ด่ากัน  ได้อีก สุดยอดๆ ขนาดผมพึ่งอ่านใหม่ๆยังต้องติดใจ  *love*  ตอนแรกๆไม่ค่อยมันส์เท่าไหร่แต่พออ่านเรื่อยๆตอนสู้กันนี่ยิ่งมันส์  *glad*
--- ผมอยากรู้ว่า กระสุนวงจักร7สี ของจิไรยะมันเป็นยังไง  *shock*
ตามเนี่ยอ่ะครับ http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B0_(%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B8%B0)
เห็นแต่ โตะ ใช้ก็มีสีเดียวนี่ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 11:09:08 »
แต่ผมว่ายังไงก้น่าจะตายนะ

nongbible

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 21:13:09 »
จีไรยะ อาจจะแกล้งทำเป็นจมน้ำตายแล้วชิ่งหนีไปอย่างไร้ล่องลอยก็ได้มั้ง

zixzack

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 31 ธ.ค. 2011 เวลา 14:45:17 »
มันจมน้ำลึกมากเหรอ คาบูโตะเลยใช้คาถาสัมเวสีไม่ได้?  *haha* *haha*

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 17:54:28 »
อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับในการ์ตูน เผลอๆ นารูโตะ อาจจะเป็นลูก โงกุนก็ได้ครับ เป็นชาว ไซย่า *hoho*
5555555+