Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ใครที่บอกว่าจิไรยะ ยังไม่ตายเข้ามาดูดิ

หน้า: << < (7/9) > >>

semon7:

--- อ้างจาก: banksoi5 ที่ อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 11:44:22 ---
--- อ้างจาก: semon7 ที่ ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 20:33:29 ---
--- อ้างจาก: banksoi5 ที่ ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 11:24:20 ---ถ้าจิไรยะ ไม่ตาย โอโรจิมารุ จะตายได้ไง
เหอๆ

--- End quote ---

เพราะอะไรครับ  อธิบายหน่อย งง

เพราะว่าจิไรยะ โดนเหล็กของเพนทิ้มเต็มตัว แถมลำคอ ก็แหลกละเอียดพูดไม่ได้ แถมยังตกลงไปในน้ำอีก มันจะรอดได้ไง
แล้วโอโรจิมารุ ก้อีแค่เปลี่ยนชีพยึดร่างซาสึเกะไม่ได้ ก็ตายอ่ะ มันง่ายไปมั้ยหล่ะ ระดับโอโรจิมารุนะนั่น มันจะตายก็แค่เรื่องแค่นี้เหรอ
ก็เทียบกันเอาแล้วกันว่า ใครน่าจะตายมากกว่ากัน หึหึหึ

ก็นะ โอโรจิมารุ วิชานินจาก็ใช้แทบจะไม่ได้ โดนผนึกซากอสูรเอาแขนไปแล้ว    และโอโรจิมารุ แพ้เนตรวงแหวนไม่ว่าของอิทาจิ รึซาซึเกะ  อิทาจิยังเคยตัดมือโอโรจิมารุแล้วเลยตอนเข้าแสงอุสาใหม่ๆ

klaobrmeiei:

โอโรเจออิทาจิฆ่าคับ ตอนซาสึเกะ เกะมันแค่ดูดโอโรเข้าไป(เหมือนไปเปนพลัง)

TheStrokes:

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับในการ์ตูน เผลอๆ นารูโตะ อาจจะเป็นลูก โงกุนก็ได้ครับ เป็นชาว ไซย่า *hoho*

tn00111721:

ก็ยังเป็นไปได้ทั้งตายแล้วไม่ตายเหมือนเรป 2 บอกหละคับ ไอ่จับหลังไม่จับหลัง ไม่เกี่ยวหลอก เค้าอาจจะวาดให้คนคิดแบบนั้นก็ได้
ตอนจิไรยะจมน้ำ เพนบอกว่า " หนีรอดไปได้ " แต่จิไรยะบอกว่า " ตัวเองได้ตายสมเป็นนินจาเหมือนรุ่น 3 กับรุ่น 4 แล้ว " คนอื่นๆ ก็บอกว่าจิไรยะตายแล้ว มันยังไม่แน่นะคับ เพราะตอนนี้ เฮียหน้ากบตกอยู่ในสถานะ "ผู้สาปสูญ"

klaobrmeiei:

--- อ้างจาก: tn00111721 ที่ อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 23:29:54 ---ก็ยังเป็นไปได้ทั้งตายแล้วไม่ตายเหมือนเรป 2 บอกหละคับ ไอ่จับหลังไม่จับหลัง ไม่เกี่ยวหลอก เค้าอาจจะวาดให้คนคิดแบบนั้นก็ได้
ตอนจิไรยะจมน้ำ เพนบอกว่า " หนีรอดไปได้ " แต่จิไรยะบอกว่า " ตัวเองได้ตายสมเป็นนินจาเหมือนรุ่น 3 กับรุ่น 4 แล้ว " คนอื่นๆ ก็บอกว่าจิไรยะตายแล้ว มันยังไม่แน่นะคับ เพราะตอนนี้ เฮียหน้ากบตกอยู่ในสถานะ "ผู้สาปสูญ"

"หนีรอดไปได้" หมายถึงกบครับ ไม่ใช่จิไรยะ จิไรยะ ไม่มีแขน เจอเหล็กของเพนเสียบ ทำให้จักระปั่นป่วน จะทำอะไรได้

คนเขียนตั้งใจให้จิไรยะตายอย่างสมเกียรติ จิไรยะอย่างฝากความหวังกับนารุโตะ บอกนารุโตะเปนเด็กในตำนานอยุ่เลย

ก้อแปลว่าคิดว่าตัวเองตายจิงๆ แล้วมีการมาจับไหล่โตะอีก

ผมให้99%เลย *dead* *dead*

หน้า: << < (7/9) > >>

Go to full version