หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคล้ายมาดาระที่สุด  (อ่าน 13592 ครั้ง)

phluck

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใครคล้ายมาดาระที่สุด
« เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 10:38:59 »

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ใครคล้ายมาดาระที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 17:05:40 »
ผมว่านะ ถ้าเปน คางามิ จริงๆ ร่างกายของมันคงเต็มไปด้วยอะไรต่อมิอะไรเพียบแน่เลย มีทั้งพลังของ อุซึมากิ(โซ่ขึงสัตว์หาง) เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ เซลล์รุ่น1(น่าจะใช่)

มีตอนนึงมันบอกว่า ตัวมันเอง เป็นคนที่มีพลังของทั้ง2ตระกูล ตอนที่มันคุยกับโคนันแหละตอนสู้กัน มันบอกว่า ตามตำนานที่ฮาชิรามาชนะมาดาระ ในตอนนั้นที่ทำให้มันเข้าใจความลับบางอย่าง(ความลับเยอะจริง - -)

แต่ผมเดาเอาน่ะครับ ผมยังคิดเลยนะอีก2ปีข้างหน้า เราจะรู้หรือยังว่าโทบิเป็นใคร -.,-a

phluck

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 18:18:44 »
ผมว่านะ ถ้าเปน คางามิ จริงๆ ร่างกายของมันคงเต็มไปด้วยอะไรต่อมิอะไรเพียบแน่เลย มีทั้งพลังของ อุซึมากิ(โซ่ขึงสัตว์หาง) เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ เซลล์รุ่น1(น่าจะใช่)

มีตอนนึงมันบอกว่า ตัวมันเอง เป็นคนที่มีพลังของทั้ง2ตระกูล ตอนที่มันคุยกับโคนันแหละตอนสู้กัน มันบอกว่า ตามตำนานที่ฮาชิรามาชนะมาดาระ ในตอนนั้นที่ทำให้มันเข้าใจความลับบางอย่าง(ความลับเยอะจริง - -)

แต่ผมเดาเอาน่ะครับ ผมยังคิดเลยนะอีก2ปีข้างหน้า เราจะรู้หรือยังว่าโทบิเป็นใคร -.,-a

คงไม่ขนาดนั้นมั้งคับ55555
แต่ผมก็ว่าน่าจะเป็นคางามินะ

คุยด้วยคน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 19:06:27 »
รูที่ 3 ที่หน้ากากโทบิ มันอาจจะเป็น ลูกตาที่ ผสมกันระหว่าง เนตรสังสาระ กับ เนตรวงแหวน ก็ได้น่ะ *dontknow*

phluck

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 19:15:35 »
 *shock*ไม่อยากจะคิดวงแหวนผสมสังสาระ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 22:01:08 »
รูที่3 ดูจากมังงะ ผมว่ามันอยุ่สูงเกินไปนะที่จะมีตาที่3 หรือว่าโทบิจะหัวเถิก *shock* *shock*

จากอนิเม ผมว่ามันเน้นเหนข้างในหน้ากากเกินไป จนอาจทำให้ผิดเนื้อเรื่อง

เพราะถ้าดูจากในหน้ากาก ช่วงใต้ตา มันเปนมาดาระเลยนะนั้น

wasan sanmanit

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 10:53:00 »
เซ็ทสึ  คือมาดาระคับ  แกคือคนที่คอยรวบรวมสัตว์หาง  โทบิก็คือคนที่เป็นลูกมือของ เซ็ทสึ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 14:14:50 »
ลึกลับซับซ้อน ซ่อนเงื่อน บอสตัวจริง อาจจะเป็น เซตสึ ดำ ก้ได้นะ เห็นมันพูดจามะเคยกลัวไครเลย ขนาดพูดกับโทบิ ยัง คำพูดเหมือนเป็นหัวหน้า หรือมีตำแหน่ง ฐานะ ไม่ด้อยไปกว่ากันเลย  แล้วอีกอย่าง คนอื่นออก มาสู้หมด เหลือแต่มัน ที่ยัง ไม่เคยสู้กับไคร จริงๆจังๆเลย ใช้แต่ร่างแยก ร่างโคลน ปกติ ตัวร้าย ต้องสู้คนสุดท้าย ตายคนสุดท้าย เสมอ นะ จากหลายเรื่องที่ดูมา อิอิ แล้วไอ้เซตสึดำ เนี่ย รู้เรื่องเนตรวงแหวนดี ซะด้วย ตอนมันไปแอบดู อิทาจิ กับ ซาสึเกะ สู้กัน ไอ้ตัวดำ รู้เรื่องเนตรวงแหวนหมด ไอเซตสึขาว ถามอะไร ไอ้ตัวดำ ตอบได้หมดเลย อธิบาย ให้ไอ้ตัวขาว ฟังได้หมดเลย ผมว่า เซตสึ เนี่ย น่าสงสัยที่สุด เป็นตัวระคร ที่เป็นปิศนา เยอะที่สุด แต่คนมุ่งเป้าไป ที่โทบิ เพราะมัน มีเนตร วงแหวน ก็เท่านั้น  *dontknow*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:57:03 »
ผมว่า โทบิคือ อุจิว่ะ อิซูนะ แต่ใช้เนตรและDNAของโอบิโตะกับเซตซึสร้างตัวเองและเนตรขึ้นมา โดยมาดาระอาจจะโคลนนิ่งโทบิคนนี้ออกมาก่อนที่ตัวเองจะตายลง สรุปคือ ดวงตาของโอบิโตะร่างกายเป็นไม้เหมือนเซตซึหรือรุ่น1 ส่วนจิตใจคือ อิซูนะ อุจิว่ะ ที่มาดาระปลุกชีพขึ้นมา  *hoho*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

kaka40389

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 20:44:45 »
น้องมาดาระ

bigkung

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 00:55:05 »
ขอเดามั่งๆ โอบิโตะโดนหินทับแอ่ก กำลังจะซะมะก็องด็อง เซตซึดำผ่านมาเจอ เลยแบ่งตัวเองไปจำลองร่างขึ้นมาเป็นโทบิเพื่อสานต่อแผนเนตรจันทราของมาดาระที่ซะมะก็องด็องไปก่อน แบบนี้พอฟังขึ้นไหมครับ  *great*

wasan sanmanit

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 10:39:58 »
ลึกลับซับซ้อน ซ่อนเงื่อน บอสตัวจริง อาจจะเป็น เซตสึ ดำ ก้ได้นะ เห็นมันพูดจามะเคยกลัวไครเลย ขนาดพูดกับโทบิ ยัง คำพูดเหมือนเป็นหัวหน้า หรือมีตำแหน่ง ฐานะ ไม่ด้อยไปกว่ากันเลย  แล้วอีกอย่าง คนอื่นออก มาสู้หมด เหลือแต่มัน ที่ยัง ไม่เคยสู้กับไคร จริงๆจังๆเลย ใช้แต่ร่างแยก ร่างโคลน ปกติ ตัวร้าย ต้องสู้คนสุดท้าย ตายคนสุดท้าย เสมอ นะ จากหลายเรื่องที่ดูมา อิอิ แล้วไอ้เซตสึดำ เนี่ย รู้เรื่องเนตรวงแหวนดี ซะด้วย ตอนมันไปแอบดู อิทาจิ กับ ซาสึเกะ สู้กัน ไอ้ตัวดำ รู้เรื่องเนตรวงแหวนหมด ไอเซตสึขาว ถามอะไร ไอ้ตัวดำ ตอบได้หมดเลย อธิบาย ให้ไอ้ตัวขาว ฟังได้หมดเลย ผมว่า เซตสึ เนี่ย น่าสงสัยที่สุด เป็นตัวระคร ที่เป็นปิศนา เยอะที่สุด แต่คนมุ่งเป้าไป ที่โทบิ เพราะมัน มีเนตร วงแหวน ก็เท่านั้น  *dontknow*
ใช่แล้วละ เพราะใอ้ เซ็ทซึมันคือมาดาละตัวจริง  ที่ก่อนมาดาระ จะแก่ตายนั้นใด้แบ่งจักระ ครึ่งหนึ่งใส่ใว้ในตัวเซ็ทสึ พร้อม
กับเซลของรุ่นที่1 ด้วย

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 18:10:12 »
ผมว่า โทบิคือ อุจิว่ะ อิซูนะ แต่ใช้เนตรและDNAของโอบิโตะกับเซตซึสร้างตัวเองและเนตรขึ้นมา โดยมาดาระอาจจะโคลนนิ่งโทบิคนนี้ออกมาก่อนที่ตัวเองจะตายลง สรุปคือ ดวงตาของโอบิโตะร่างกายเป็นไม้เหมือนเซตซึหรือรุ่น1 ส่วนจิตใจคือ อิซูนะ อุจิว่ะ ที่มาดาระปลุกชีพขึ้นมา  *hoho*
ไม่ใช่ครับ
โทบิ คืออุจิวะ ... แน่นอนครับ *haha*