หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน  (อ่าน 68097 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 01:44:05 »
ถ้าตามที่ผมเดาเป็นจริง วิญญาณก็ต้องคนละอันกันสิครับ รู้ได้ยังไงว่าวิญญาณรุ่น1 โดนผนึกจริงๆ ผมเห็นแค่ควันสีขาวๆเอง 

อาจจะเป็นวิญญาณของร่างปลอมก็ได้ 

เซ็ตสึแสนตัวจะมีวิญญาณร่วมกันเป็นวิญญาณเดียวเลยเหรอ  *haha*

อ้ออีกเรื่องนึง หลายๆคนบอกว่าในการต่อสู้ครั้งนั้นรุ่น1 ไม่ได้เป็นคนใช้คาถาลวงตา ความมืดเทียม แต่รุ่น2 เป็นคนใช้ ผมสงสัยตรงนี้ว่าทำไมในอนิเมกับการ์ตูน

มันถึงไม่เหมือนกัน ในการ์ตูน ก็เห็นๆกันอยู่ว่ารุ่น1 ใช้ มันจะผิดพลาดกันขนาดนั้นเลยเหรอ แสดงว่าคนเขียนสั่งให้เปลี่ยนเพราะไม่ต้องการให้รุ่น1 ใช้คาถาลวงตา

แล้วเพราะอะไรกันละ ???  *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 01:50:50 โดย Jay_Jay »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 02:31:58 »
รุ่น1อาจจะเหมือนโตะอ่ะคับ เปนนินจาที่ไม่ใช่สายลวงตา

โทบิเองเนตรวงแหวนก้มี แต่ไม่เคยใช้คาถาลวงตา หรือว่า  มันจะเปนรุ่น1จิงๆ  *shock*

แต่แรงจูงใจของรุ่น1มันยังน้อยเกินไปอยุ่ดีอ่ะคับ  - -

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:08:59 »
1.รุ่น1กับรุ่น2 ตายอย่างสมบูรณ์แบบ ด้วยการอัญเชิญของโอโรจิมารุไปแล้ว
2.เซตสึ1แสนคน สร้างจากจักกะ จำนวนมาก ของสัตว์และรวมเข้ากับเนื้อเยื้อของ รุ่นที่1 ที่ โทบิ มันอ้างว่าขโมยมา และเติบโตขึ้นเรื่อยๆ ใน ตอน 512
3.คาถาสัมภเวสีคืนชีพ ต้องมีชิ้นส่วนหรือ ดีเอนเอ ของคนๆ ในปริมาณที่เพียงพอ ไม่งั้นก็เรียกไมได้ อธิบายเชยๆ ที่มันชิซุยออกมาไมได้ เพราะหาไม่เจอ ในตอนที่ 520 จิไรยะก็ดิ่งลงไปใต้ทะเล
น่าจะใช่นะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:48:38 »
เค้าแค่เดา ไม่ได้บอกว่ามันคือรุ่น1จิงๆ

แล้วมีใครเคยว่าคุณโง่มั้ย เรื่องที่คุณคิดว่าคางามิเปนโทบิ  หัดเคารพความเหนของผุ้อื่นบ้างเถอะคับ
เพราะถ้า จารย์มาซาชิยังไม่เฉลย จะเดายังไงก้ไม่มีใครผิดหรอกคับ

คุณลองคิดดูนะคับ เรื่องโทบิไม่ใช้คาถาไม้

ถ้าคุณตกลงไปลึกขนาดนั้น เจอยันระเบิดขนาดนั้น คุณจะใช้คาถาไม้มาป้องกันไว้หรอ
ทั้งๆที่ใช้แล้วก้ขึ้นมาไม่ได้น่ะ  อิซานางาเปนทางเลือกที่ดีที่สุด เพราะนอกจากเปลี่ยนให้เปนภาพลวงตาได้แล้ว
ยังสามารถทำให้ตัวเองย้ายไปอยุ่ที่อื่นได้อีก ดูจากตอนที่ดันโซใช้นะคับ หายไปอยุ่หลังเกะเฉยเลย
เพราะงั้นมันเปนวิธีที่ดีที่สุดแล้วถ้าจะเอาชีวิตรอด 

คุณจะคิดอะไรไม่มีใครเคยว่าอะไรคุณเลยนะ เพราะทุกคนเค้าเคารพความเห็นของคุณ

แต่คุณช่วยเคารพความเหนของคนอื่นด้วยได้มั้ยคับ ไม่ใช่ไปว่าคนอื่นเค้าแบบนี้

บอร์ดเค้ามีไว้ให้แสดงความเหน นี่เปนความเหนของเค้า คุณก้เข้าใจหน่อยสิคับ ว่านี่เปน "ความเหนส่วนตัว" ของเค้าน่ะ

polo1010

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 07:17:07 »
ไม่เห็นด้วยกับ August แค่ยันต์ระเบิด แบบนั้น ป้องกันไม่ได้ แต่กระสุนจักกะของ 9หาง กันได้ คาถาไม้ของรุ่น1สมบูรณ์แบบ ทั้งป้องกันและโจมตี ไม่งั้น สู้กับมาดาระกับ9หางไมได้หรอก ถ้าอ่อนขนาดนั้นก็เจอจับไปทดลองแล้ว นี้มาดาระรู้ว่าสู้ไมได้ ก็เลยมาชิ่ง แค่เนื้อเยื่อ ด้วยการเสียงตายเท่านั้น [แค่ชิ่งเนื้อเยื่อก็บาดเจ็บจะตายอยู่และ]
โต้แย้งมาได้เลย
โทบิ มันยังควบพลังของเซนจุไม่ได้ด้วย เลยต้องใช้ อิซานางิหลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:50:52 โดย polo1010 »

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:54:45 »
คือเอาประเด็นหลักๆก่อนนะครับ เรื่องที่โดนผนึกไปแล้วแล้วคุณว่ามันเป็นแค่เซ็ตสึเนี่ย ถ้ามันสามารถส้รางเซ็ตสึได้ขนาดหน้าตาเหมือนแล้วมีความสามารถขนาดนั้นเลยผมว่ามันคงจะสร้างมาเป็นกองทัพแล้วละครับ แล้วเรื่องใช้คาถาไม้ได้เนี่ยมันก็น่าจะมีใช้บ้างนะผมว่ามันไม่น่าจะกั้กเอาไว้เพราะไม่เห็นว่าจะต้องปิดบังอะไรเลย จะว่าไม่อยากให้คนอื่นรู้มันก็คงไม่ใช่เพราะถึงใช้จิงคนที่เห็นก็คิดแค่ว่ามันมีเซลของรุ่นหนึ่งก็ได้       
 แรงจูงใจที่ ฮาชิรามะจะร่วมมือกับมาดาระล่ะ     
 คำพูดที่มันคิดในใจตอนดันโซใช้พลังของเซนจูว่า "พลังของฮาชิรามะไม่ได้ควบคุมกันง่ายๆ"ตรงนี้แสดงให้เห็นออย่างนึงครับว่ามันอาจจะมีพลังของเซนจูแต่ที่ไม่ใช้เพราะเหตุผลนี้นั่นเอง ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้แสดงว่ามันไม่ใช่ ฮาชิรามะ แน่นอน
มาดาระพูดกับซึนาเดะเกี่ยวกับ ฮาชิรามะไว้อย่างไรบ้างลองย้อนไปดูอีกทีครับช่วยในการพิจารนาได้พอสมควร

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 10:21:20 »
คือเอาประเด็นหลักๆก่อนนะครับ เรื่องที่โดนผนึกไปแล้วแล้วคุณว่ามันเป็นแค่เซ็ตสึเนี่ย ถ้ามันสามารถส้รางเซ็ตสึได้ขนาดหน้าตาเหมือนแล้วมีความสามารถขนาดนั้นเลยผมว่ามันคงจะสร้างมาเป็นกองทัพแล้วละครับ แล้วเรื่องใช้คาถาไม้ได้เนี่ยมันก็น่าจะมีใช้บ้างนะผมว่ามันไม่น่าจะกั้กเอาไว้เพราะไม่เห็นว่าจะต้องปิดบังอะไรเลย จะว่าไม่อยากให้คนอื่นรู้มันก็คงไม่ใช่เพราะถึงใช้จิงคนที่เห็นก็คิดแค่ว่ามันมีเซลของรุ่นหนึ่งก็ได้       
 แรงจูงใจที่ ฮาชิรามะจะร่วมมือกับมาดาระล่ะ     
 คำพูดที่มันคิดในใจตอนดันโซใช้พลังของเซนจูว่า "พลังของฮาชิรามะไม่ได้ควบคุมกันง่ายๆ"ตรงนี้แสดงให้เห็นออย่างนึงครับว่ามันอาจจะมีพลังของเซนจูแต่ที่ไม่ใช้เพราะเหตุผลนี้นั่นเอง ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้แสดงว่ามันไม่ใช่ ฮาชิรามะ แน่นอน
มาดาระพูดกับซึนาเดะเกี่ยวกับ ฮาชิรามะไว้อย่างไรบ้างลองย้อนไปดูอีกทีครับช่วยในการพิจารนาได้พอสมควร

ผมจะแถให้ฟังนะ ย้ำ !! ว่าแถ

เซ็ตสึถึงจะก๊อปปี้ร่างได้เหมือน 100% แต่ก็ไม่ได้ก๊อปความสามารถไปด้วยครับ ที่เห็นในสงครามเป็นแสนตัวก็ไม่ได้ดีอะไรมากมาย

แต่พลังอย่างเดียวที่เซ็ตสึมีคือ เซลล์รุ่น1 เพราะฉะนั้นการที่มันใช้คาถาไม้ได้ อันนี้น่าจะเกิดจากการทดลองเพิ่ม ซึ่งก็ต้องมีอะไรยุ่งยากอยู่แล้ว โอโรมันไม่ได้มีเซลล์รุ่น1 เยอะขนาดโทบิที่เอามาสร้างกองทัพ

เรื่องคาถาไม้ ผมก็ไม่มีคำตอบให้เหมือนกัน แต่อยากให้ลองไปอ่านประโยคนึงที่โทบิคุยกับสี่คาเงะ (ดันโซไม่อยู่) มันพูดว่า " จะว่าไปแล้ว ชั้นในตอนนี้แค่ก่อรูปร่างขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง "

ผมไม่ขอเจาะจงละกันว่ามันหมายถึงอะไร มันคิดได้หลายอย่าง แรงจูงใจ อันนี้ผมก็ไม่รู้จริงๆ แต่ถ้ามีโลกอยู่ทั้งใบมาวางไว้ตรงหน้า ใครๆก็ต้องเลวได้อยู่แล้ว

ทุกทฤษฎีก็ต้องมีจุดอ่อนที่ตอบไม่ได้แบบนี้อยู่แล้วครับ ไม่เชื่อลองบอกมาเลยว่าโทบิเป็นใคร ผมมีข้อมูลแย้งหมด

เผ่นดีกว่า  *unbear*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 10:37:13 โดย Jay_Jay »

polo1010

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:19:58 »
โทบิคือรุ่น 1 เราว่าแทบไม่มีโอกาสเป็นไปได้เลย แล้วเซตสึที่สร้างขึ้นมาก็ไม่ได้สมบูรอะไรเลย ต้องมี ยามาโตะ เพื่อให้ แข็งแกร่งขึ้น แล้วตอนโอโรจิมารุ อันเชิญมา ก็ ต้องใช้ตามเงื่อนไข ของ คาถาสัมภเวสีคืนชีพ ต้องใช้ร่างกายคนเป็นๆ เพื่อให้คนตายกลับคืนมาสู่ร่าง คาถาไม้ที่ไช้ก็เป็นคาถาลับนะ รุ่น1ที่ร่ายคาถาก็บอกอยู่ ควบคุมได้ไม่เก่งหรอก เพราะจิตวิญญาณ ไม่ไช่ของรุ่น1 แค่เอายันต์ เข้าไปในร่าง รุ่น1รุ่น2 ก็ไม่ได้ตั้งใจสู้สะหน่อย ดูคำพูดที่ รุ่น1กับรุ่น2 พูดกับซารุดีๆ ตอนโอโตะกับซึนะ ถล่มหมู่บ้าน

schooldarks

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:23:35 »
โทบิ คือ อุจิวะ โอบิโตะ แน่นอน ดูจากลักษณะการใส่หน้ากาก เปิดตาด้านขวา เพราะเนื่องในอดีตให้ตาข้างซ้ายคาคาชิเลยปิดไว้ ที่จริงอาจไม่ได้ตายอาจมีเงื่อนงำอยู่
55555+ *attack*

Puneak

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:08:53 »
ใครที่ยังไม่เคยดู...ลองดูนะ...
Who is behind the mask? TOBI'S TRUE IDENTITY REVEALED!

Augustz

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:16:58 »
คับ เรื่องที่คางามิไม่อยุ่ในตอนนั้นเปนเรื่องจิง  แต่อุจิวะคนอื่นๆก้ไม่มีใครอยุ่เลย

เพราะอิจจี้บอกไว้คับ  " พ่อกับแม่ทำไมต้องออกไปข้างนอกเวลาแบบนี้ด้วย " ประมานนี้นะ

ดูรูปเอาก้ได้อ่ะ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 15:44:53 »
  ทุกทฤษฏีมีจุดอ่อน

เซ็ตสึถึงจะก๊อปปี้ร่างได้เหมือน 100% แต่ก็ไม่ได้ก๊อปความสามารถไปด้วยครับ ที่เห็นในสงครามเป็นแสนตัวก็ไม่ได้ดีอะไรมากมาย

แต่พลังอย่างเดียวที่เซ็ตสึมีคือ เซลล์รุ่น1 เพราะฉะนั้นการที่มันใช้คาถาไม้ได้ อันนี้น่าจะเกิดจากการทดลองเพิ่ม ซึ่งก็ต้องมีอะไรยุ่งยากอยู่แล้ว โอโรมันไม่ได้มีเซลล์รุ่น1 เยอะขนาดโทบิที่เอามาสร้างกองทัพ

เรื่องคาถาไม้ ผมก็ไม่มีคำตอบให้เหมือนกัน แต่อยากให้ลองไปอ่านประโยคนึงที่โทบิคุยกับสี่คาเงะ (ดันโซไม่อยู่) มันพูดว่า " จะว่าไปแล้ว ชั้นในตอนนี้แค่ก่อรูปร่างขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง "

ผมไม่ขอเจาะจงละกันว่ามันหมายถึงอะไร มันคิดได้หลายอย่าง แรงจูงใจ อันนี้ผมก็ไม่รู้จริงๆ แต่ถ้ามีโลกอยู่ทั้งใบมาวางไว้ตรงหน้า ใครๆก็ต้องเลวได้อยู่แล้ว

ทุกทฤษฎีก็ต้องมีจุดอ่อนที่ตอบไม่ได้แบบนี้อยู่แล้วครับ ไม่เชื่อลองบอกมาเลยว่าโทบิเป็นใคร ผมมีข้อมูลแย้งหมด

ทุกทฤษฎีมันมีจุดอ่อนอันนี้เห็นด้วยครับ แต่มันก็ต้องดูที่เหตุผลหักล้างในแต่ละข้อด้วย อย่าง ไอตัวที่คุณแถเนี่ยมันไม่สมเหตุผลอะครับ ถามหน่อยว่าถ้าเป็นเซตสึอย่างที่คุณว่าเนี่ยมันมีความรู้สึกนึกคิดเป็น ฮาชิรามะได้ยังไง วิญญาณเซตสึก็วิญญาณเซตสึสิครับ อีกอย่างเห็นตอนมันสู้ไหมละครับมันใช้คาถาตั้งหลายคาถา ถ้ามันเป็นเซตสึจริงอย่างนี้มันก็เอาเซลล์ใครต่อใครมาส้รางเป็นกองทัพก็ได้อยู่ดีอะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:52:50 »

ทุกทฤษฎีมันมีจุดอ่อนอันนี้เห็นด้วยครับ แต่มันก็ต้องดูที่เหตุผลหักล้างในแต่ละข้อด้วย อย่าง ไอตัวที่คุณแถเนี่ยมันไม่สมเหตุผลอะครับ ถามหน่อยว่าถ้าเป็นเซตสึอย่างที่คุณว่าเนี่ยมันมีความรู้สึกนึกคิดเป็น ฮาชิรามะได้ยังไง วิญญาณเซตสึก็วิญญาณเซตสึสิครับ อีกอย่างเห็นตอนมันสู้ไหมละครับมันใช้คาถาตั้งหลายคาถา ถ้ามันเป็นเซตสึจริงอย่างนี้มันก็เอาเซลล์ใครต่อใครมาส้รางเป็นกองทัพก็ได้อยู่ดีอะครับ

ถ้ามันเป็นร่างปลอม มันก็ต้องรับบทให้เหมือนจริงไหมครับ ตอนมันปลอมเป็นคิซาเมะ เห็นไหมว่ามันพูดแบบคิซาเมะทุกอย่างเลย นะครับ นะครับ

คำพูด 2-3 ประโยคไม่ได้ยืนยันได้ซักหน่อย และไอ้ที่มันพูดตอนแรก นั่นโอโรเป็นคนบังคับนะครับ ผมก็สงสัยอยู่ ในเมื่อฝังยันต์เข้าไปในหัวแบบนั้นแล้ว

มันจะพูดตามความคิดตัวเองได้ยังไง ???  นอกจากโอโรจะควบคุมให้พูด  เอ่อแล้วที่หลายคาถา ผมเห็นเเค่คาถาเดียวนะครับ คือคาถาไม้

และเซ็ตสึที่โทบิใช้ในสงคราม ไม่ได้ใช้คาถาไม้เลยนะครับ มันแค่ปลอมตัวเป็นอย่างเดียว ที่ผมบอกหมายถึงนี่เป็นร่างพิเศษ ไม่ใช่เซ็ตสึซะทีเดียว คล้ายๆร่างโคลนไม้ของมาดาระ

เห็นมันโคลนออกมา 25 ร่าง แต่ก็ยังใช้ซูซาโน่ได้ 25 ร่าง  แต่ทั้งนี้มันก็ต้องมีเงื่อนไขจำกัดอยู่แล้ว ถ้ามีเศษ DNA เล็กๆ พลังก็ต้องน้อยเป็นธรรมดา 

อันนี้ก็ตามความคิดของผู้เขียน

ผมยังสองจิตสองใจอยู่ระหว่างรุ่น1 กับอิสึนะ แต่คนอย่างมาดาระไม่ใช่คนที่จะเป็นห่วงใครจนชุบชีวิตขึ้นมา (ตามความรู้สึกผมนะ) ก็เหลือนินจาคนเดียวที่ล่วงรู้ความลับต่างๆ

คือรุ่น1 นินจาที่เหลือไม่มีทางรู้เลย เรื่องสิบหาง เซียนหกวิถี เนตรสังสาระ อะไรพวกนี้ นินจารุ่นหลังจะไปรู้มาจากไหน แถมตอนที่มันโผล่หน้ามาให้คิซาเมะเห็นครั้งแรก คิซาเมะก็ก้มหัวให้มันทันที

แสดงว่าเป็นนินจาที่มีชื่อเสียง ใครๆก็รู้จัก และมีฝีมือในระดับหนึ่ง (ลองคิดดู คิซาเมะจะก้มหัวให้นินจาที่ไม่ค่อยมีชื่อเสียงทำไม กับมิสึคาเงะ คิซาเมะยังมีอาการกระด้างกระเดื่องด้วยเลย)

แล้วลองคิดดู จะมีนินจาคนไหนสามารถเป็นพลังสถิตย์ร่างของสิบหางได้ ??? แถมยังควบคุมสัตว์หางหกตัวพร้อมกัน ด้วยจักระที่ส่งไปให้เนตรสังสาระ

จำไม่ได้แล้ว รู้สึกดันโซมั้ง ที่บอกว่ามีนินจาเพียงแค่ 4 คน ที่สามารถควบคุมสัตว์หางได้อย่างสมบูรณ์ ได้แก่ รุ่น1 บี มาดาระ และ มิสึคาเงะรุ่นก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:54:21 โดย Jay_Jay »

chainoi

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 18:10:46 »

ถ้ามันเป็นร่างปลอม มันก็ต้องรับบทให้เหมือนจริงไหมครับ ตอนมันปลอมเป็นคิซาเมะ เห็นไหมว่ามันพูดแบบคิซาเมะทุกอย่างเลย นะครับ นะครับ

คำพูด 2-3 ประโยคไม่ได้ยืนยันได้ซักหน่อย และไอ้ที่มันพูดตอนแรก นั่นโอโรเป็นคนบังคับนะครับ ผมก็สงสัยอยู่ ในเมื่อฝังยันต์เข้าไปในหัวแบบนั้นแล้ว

มันจะพูดตามความคิดตัวเองได้ยังไง ???  นอกจากโอโรจะควบคุมให้พูด  เอ่อแล้วที่หลายคาถา ผมเห็นเเค่คาถาเดียวนะครับ คือคาถาไม้

และเซ็ตสึที่โทบิใช้ในสงคราม ไม่ได้ใช้คาถาไม้เลยนะครับ มันแค่ปลอมตัวเป็นอย่างเดียว ที่ผมบอกหมายถึงนี่เป็นร่างพิเศษ ไม่ใช่เซ็ตสึซะทีเดียว คล้ายๆร่างโคลนไม้ของมาดาระ

เห็นมันโคลนออกมา 25 ร่าง แต่ก็ยังใช้ซูซาโน่ได้ 25 ร่าง  แต่ทั้งนี้มันก็ต้องมีเงื่อนไขจำกัดอยู่แล้ว ถ้ามีเศษ DNA เล็กๆ พลังก็ต้องน้อยเป็นธรรมดา 

อันนี้ก็ตามความคิดของผู้เขียน

ผมยังสองจิตสองใจอยู่ระหว่างรุ่น1 กับอิสึนะ แต่คนอย่างมาดาระไม่ใช่คนที่จะเป็นห่วงใครจนชุบชีวิตขึ้นมา (ตามความรู้สึกผมนะ) ก็เหลือนินจาคนเดียวที่ล่วงรู้ความลับต่างๆ

คือรุ่น1 นินจาที่เหลือไม่มีทางรู้เลย เรื่องสิบหาง เซียนหกวิถี เนตรสังสาระ อะไรพวกนี้ นินจารุ่นหลังจะไปรู้มาจากไหน แถมตอนที่มันโผล่หน้ามาให้คิซาเมะเห็นครั้งแรก คิซาเมะก็ก้มหัวให้มันทันที

แสดงว่าเป็นนินจาที่มีชื่อเสียง ใครๆก็รู้จัก และมีฝีมือในระดับหนึ่ง (ลองคิดดู คิซาเมะจะก้มหัวให้นินจาที่ไม่ค่อยมีชื่อเสียงทำไม กับมิสึคาเงะ คิซาเมะยังมีอาการกระด้างกระเดื่องด้วยเลย)

แล้วลองคิดดู จะมีนินจาคนไหนสามารถเป็นพลังสถิตย์ร่างของสิบหางได้ ??? แถมยังควบคุมสัตว์หางหกตัวพร้อมกัน ด้วยจักระที่ส่งไปให้เนตรสังสาระ

จำไม่ได้แล้ว รู้สึกดันโซมั้ง ที่บอกว่ามีนินจาเพียงแค่ 4 คน ที่สามารถควบคุมสัตว์หางได้อย่างสมบูรณ์ ได้แก่ รุ่น1 บี มาดาระ และ มิสึคาเงะรุ่นก่อน
    http://www.sritown.com/อ่าน/naruto-545  อ่านแล้วก็พิจารนาดูเอาว่า โทบิ น่าจะใช่ ฮาชิรามะรึป่าว

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 18:21:23 »
นี่ผมมองว่าเป็นข้อสนับสนุนครับ ความสามารถของอุสึมากิก็ไม่น่าจะมีใครรู้เหมือนกัน แล้วโทบิรู้ได้ยังไง

และอีกอย่างนี่มันฉบับแปลเองครับ ผมยังไม่เชื่อในภาษานี้ หรือจะให้โทบิมันพูดเลยว่า

" นารุโตะก็เหมือนเมียของฉัน " อย่างนี้เหรอครับ ??? 

แล้วมันจะเป็นความลับได้ยังไง

ผมอ่านมาละเอียดยิบแล้วครับ ไม่ใช่พึ่งเห็นข้อความนี้ครั้งแรก