หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา  (อ่าน 67302 ครั้ง)

tonkkn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:06 »
การเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุบผานั้น เดิมทีทุกคนอาจจะคิดว่าคนที่เบิกเนตรนี้ได้จะต้องฆ่าเพื่อนที่รักที่สุดหรือคนใกล้ชิดนั้นจากการที่เราได้ดูกันมา ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช้เหตุผลในการเบิกเนตร ส่วนตัวผมคิดว่าผู้ที่สลักวิธีในการเบิกเนตรนี้ไว้ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นมาดาระมากกว่า เนื่องจากแค้นคนในตระกูลตัวเองอยู่แล้วที่ไม่ให้ความร่วมมือ จึงอย่ากเห็นคนในตระกูลฆ่าล้างกันเองมากกว่า ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่าเงื่อนไขในการเบิกเนตรหมื่นบุบผานั้น จะต้องใช้ฝึกฝนหรือการใช้เนตรจนถึงขีดสุด ยกตัวอย่างมาดาระกับน้องชาย ไม่เห็นจะฆ่าคัยแค่ฝึกฝนวิชาร่วมกันก็เบิกเนตรได้ คาคาชิก็เบิกได้เองโดยการฝึก ซาซึเกะเบิกได้เนื่องจากสู้กับอิทาจิจนตัวเองหมดจักขระเกือบตาย ส่วนอิทาจิผมคิดว่าเบิกได้ตอนที่ต่อสู้กับซิซุย จะสังเกตุได้จากตอนที่อิทาจิเล่าเรื่องเนตรของซิซุยให้กับนารูโตะฟัง ที่อิทาจิได้ต่อสู้กับซิซุยแล้วซิซุยได้มอบเนตรของตัวเองให้กับอิทาจิข้างหนึ่ง ผมคิดว่าความลับในการเบิกเนตรที่ผมได้กล่าวมาข้างต้นนี้ผมคิดว่าคนที่รู้ความลับนี้น่าจะเป็นซิซุย ซึ่งซิซุยอยากจะให้อิทาจิได้เนตรหมื่นบุบผาจึงไปต่อสู้กับอิทาจิพอสู้เสร็จซิซุยคงน่าจะบอกความลับนี้ไปให้กับอิทาจิ ส่วนอิทาจิก็คงอยากให้ซาซึเกะได้เนตรหมื่นบุบผา จึงคิดแผนขึ้นก็อย่างที่เราได้ดูกันมา

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:44:46 »
*haha* ผมรู้ละว่าที่แท้ คาคาชิ เบิกเนตรวงแหวนกระจกเงา จากบทความสุดซึ้งใน หนังสือสวรรค์รำไร ของ จิไรยะ นั่นเอง  ไม่ใช่ฝึกฝนจนช่ำชองเลยแม้แต่น้อย  ทริกง่ายๆนะเนี่ย *haha*

เทพวายุ เทวีสุริยา ต้องมีเนตรกระเงาทั้งสองข้าง ไม่งั้นก้อคงใช่ไม่ได้

อีกเหตุผลก้อ ต้องเป็นคนในตระกูลอุจิวะ   

คาคาชิ ไม่มีทั้งสองอย่าง ใช้ไม่ได้หรอก     

ปล.เหมือนจะไม่ยอมจบ แหะ  *disappoint*

hey เข้าใจมั้ย เขาเตรียมเรือ เข้าใจมั้ย แต่ถึงจะมี 2 ข้างถ้าไม่ใช่ตระกูล อุจิวะ จริงๆ ก็ใช้ไม่ได้หรอก *้ั์smoking*

แล้วผมไม่ได้บอกไว้หรือไง  *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:54:59 »
ออกทะเลกันเถอะ ทุกท่าน  ผมเตรียมเรือมารอแล้ว *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:58:33 »
ผมไปกะลำนี้ดีกว่าครับ ท่าจะไวดี  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:39 »
ผมไม่เน้นความเร็วคับ  ผมเน้นไปได้หลายคน *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:05:14 »
ตอนนี้มีสองคนแล้วมีผมกับกัส ใครจะไปอีกบ้าง   *haha* *haha* *haha*

Uchiva sasukai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 10:28:46 »
ผมว่าเนตรของอิทาจิกับเนตรของคาคาชิคล้ายกันนะ   น่าจะก็อบกันมา

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 12:52:04 »
ผมว่าเนตรของอิทาจิกับเนตรของคาคาชิคล้ายกันนะ   น่าจะก็อบกันมา

เอาตามกาตูนร์คาคาชิก้อบมาอ่ะแหละ ครับ

เพราะเบิกเนตรได้ หลังจากเจอ อิทาจิใช้เนตรกระจกเงาเล่นงานเอา คิดว่าน่าจะก็อบมา

และก้อเบิกเป็นเนตรของตัวเองประมาณนี้อ่ะนะ  *glad*

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:03:17 »

เอาตามกาตูนร์คาคาชิก้อบมาอ่ะแหละ ครับ

เพราะเบิกเนตรได้ หลังจากเจอ อิทาจิใช้เนตรกระจกเงาเล่นงานเอา คิดว่าน่าจะก็อบมา

และก้อเบิกเป็นเนตรของตัวเองประมาณนี้อ่ะนะ  *glad*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
เอามาจากไหนกันครับงั้นใครมีเนตรวงแหวนก็ไปก๊อบเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาคนอื่นมาใช้ มันคงมีกันบานเบอะ แล้วเกะทำไมไม่ก๊อบอิทาจิมาใช้ตั้งกะแรก หรือถ้าก๊อบได้จริงก็ไปก๊อบสังสาระเลยดิแจ่มดี(พูดเล่นอ่า)พวกคุณความคิดแปลกดีครับชอบแต่มันไม่ตรงกับความจริงในการ์ตูนนะครับเขาก๊อบได้แต่วิชานินจาทั่วไปครับแต่พวกวิชาเฉพาะหรือวิชาที่เกี่ยวกับขีดจำกัดสายเลือดนี่ก๊อบไม่ได้นะครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:51 »
ผมก้อเดาตามความเป็นไปได้แหละครับ

เพราะคาคาชิเบิกได้หลังจากสู้กับอิทาจิ แล้วเห็นอิทาจิใช้เนตรกระจกเงาจิงๆ

อีกอย่างแกเป็นเซียนก็อบปี้ด้วย ดูฉายาก้อน่าจะรู้  แล้วการก็อบ ก้อต้องดูความเป็นไปได้ด้วย อย่างคาคาชิ มีเนตรวงแหวน ซึ่งเงื่อนไขในการเบิกเนตรกระจกเงา ก้อต้องมีเนตรวงแหวน

คาคาชิก้อมีครบ   แล้วก้อการเบิกเนตร กระจกเงาของคาคาชิ มาจากการฝึกฝน ก้ออาจจะมาจากแบบนี้ก้อได้

จะให้บอกเงื่อนไขอื่นด้วยมั้ย  คนใกล้ชิดตาย  ก้อโอบิโตะ  ก้อครบเงื่อนไขแล้ว

มันมีความเป็นไปได้อยู่     ไม่ได้ว่าต้องเป็นแบบนี้จิงๆ  *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 00:00:06 »
ตอนนี้มีสองคนแล้วมีผมกับกัส ใครจะไปอีกบ้าง   *haha* *haha* *haha*

ไปด้วยๆ *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 00:05:06 »

ไปจนกลับเข้าฝั่งแล้วจ้า

มาช้าไปนะ นู๋มิ้น  *haha* *haha*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 00:07:24 »

ไปจนกลับเข้าฝั่งแล้วจ้า

มาช้าไปนะ นู๋มิ้น  *haha* *haha*
ไม่เป็นไร ไว้ครั้งหน้าจะไปด้วย *hoho*

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 11:41:00 »
ผมก้อเดาตามความเป็นไปได้แหละครับ

เพราะคาคาชิเบิกได้หลังจากสู้กับอิทาจิ แล้วเห็นอิทาจิใช้เนตรกระจกเงาจิงๆ

อีกอย่างแกเป็นเซียนก็อบปี้ด้วย ดูฉายาก้อน่าจะรู้  แล้วการก็อบ ก้อต้องดูความเป็นไปได้ด้วย อย่างคาคาชิ มีเนตรวงแหวน ซึ่งเงื่อนไขในการเบิกเนตรกระจกเงา ก้อต้องมีเนตรวงแหวน

คาคาชิก้อมีครบ   แล้วก้อการเบิกเนตร กระจกเงาของคาคาชิ มาจากการฝึกฝน ก้ออาจจะมาจากแบบนี้ก้อได้

จะให้บอกเงื่อนไขอื่นด้วยมั้ย  คนใกล้ชิดตาย  ก้อโอบิโตะ  ก้อครบเงื่อนไขแล้ว

มันมีความเป็นไปได้อยู่     ไม่ได้ว่าต้องเป็นแบบนี้จิงๆ  *dontknow*

*dontknow* *dontknow* *dontknow*ไอ้ก๊อบเก่งนะผมไม่ว่าคุณเคยอ่านเจอข้อแม้ที่คาคาชิบอกไหมเค้าก๊อบได้แค่วิชาธรรมดาขีดจำกัดสายเลือดนี่ก๊อบไม่ได้
ลองกลับไปอ่านตอนที่ 316 ดูนะครับตอนนารูโตะฝึกคาคาชิอธิบายการก๊อบปี้แต่มีขีดจำกัดการก๊อบและยกตัวอย่างด้วย
วิชาของฮาคุยังก๊อบไม่ได้เลยแล้วเนตรกระจำเงาหมื่นบุปผาจะไปก๊อบได้ไงงั้นเจอเพนแล้วทำไมไม่ก๊อบเนตรสังสาระมาใช้เลยนะแหม  เทวีสุริยางี้ อ่านจันทรางี้ ไมไม่ก๊อบ เหตุผลคือมันก๊อบไม่ได้นะสิครับมันต้องเป็นตระกูลอูจิวะถึงใช้ได้ส่วนที่ไม่ไช่คงต้องฝึกมากแทบตายแต่ก็ยังไม่เห็นมีใครใช้ได้
เหตุผลว่าเคยเห็นเพื่อนตายก็เป็นไปได้แต่ก็ไม่ได้เรียกว่าก๊อบ ส่วนตาเหมือนกันเพราะคนเขียนเขาออกแบบมากก่า ผมว่ามันก็เป็นไปได้ที่คุณว่าก๊อบแต่อย่าลืมเหตุผลในการ์ตูนที่เจ้าตัวพูดไว้ด้วยสิครับ *hoho* *hoho* *hoho* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dead* *dead*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 12:57:21 »

*dontknow* *dontknow* *dontknow*ไอ้ก๊อบเก่งนะผมไม่ว่าคุณเคยอ่านเจอข้อแม้ที่คาคาชิบอกไหมเค้าก๊อบได้แค่วิชาธรรมดาขีดจำกัดสายเลือดนี่ก๊อบไม่ได้
ลองกลับไปอ่านตอนที่ 316 ดูนะครับตอนนารูโตะฝึกคาคาชิอธิบายการก๊อบปี้แต่มีขีดจำกัดการก๊อบและยกตัวอย่างด้วย
วิชาของฮาคุยังก๊อบไม่ได้เลยแล้วเนตรกระจำเงาหมื่นบุปผาจะไปก๊อบได้ไงงั้นเจอเพนแล้วทำไมไม่ก๊อบเนตรสังสาระมาใช้เลยนะแหม  เทวีสุริยางี้ อ่านจันทรางี้ ไมไม่ก๊อบ เหตุผลคือมันก๊อบไม่ได้นะสิครับมันต้องเป็นตระกูลอูจิวะถึงใช้ได้ส่วนที่ไม่ไช่คงต้องฝึกมากแทบตายแต่ก็ยังไม่เห็นมีใครใช้ได้
เหตุผลว่าเคยเห็นเพื่อนตายก็เป็นไปได้แต่ก็ไม่ได้เรียกว่าก๊อบ ส่วนตาเหมือนกันเพราะคนเขียนเขาออกแบบมากก่า ผมว่ามันก็เป็นไปได้ที่คุณว่าก๊อบแต่อย่าลืมเหตุผลในการ์ตูนที่เจ้าตัวพูดไว้ด้วยสิครับ *hoho* *hoho* *hoho* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dead* *dead*

*number1*
เอาเป็ว่าจบได้แล้วมั้ง เงี่อนไขการเบิกเนตเนีย *disappoint*