หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา  (อ่าน 67019 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:32:40 »
ผมว่า คนเขียนคงไม่เดาขนาดนั้นหรอก ครับ

ถ๊าจำไม่ผิดการที่จะเบิกเนตรในคำภีร์มันต๊อง

ฆ่าด้วยตัวเอง แต่ คุณบอกคาคาชิ คิดว่าตัวเองฆ่า

ความรุสึกต่างกันมากนะคับ ตั้งไจฆ่ากับไม่ตั้งไจเนีี่ย

คาคาชิก็อัฉริยะคน 1 จึงอาจคิดค้นในสิ่งที่คนในตระกูลไม่ต๊องทำก็ได๊

จริงไหมครับ อย่างอิทาจิ (หรืออาจจะตอนชิซุยเรยทีเดว) ก็คิดค้นการมอบไห๊แก่

เกะครับ
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 14:21:32 »
อ.มาซาชิ แกน่าจะทำมุมตอบคำถามSBSแบบวันพีชมั่งเนอะ  เผื่อคนญี่ปุ่นเขียนไปถาม เราจะได้รุ้ก่ะเค้าด้วย

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:51:16 »
ผมว่า คนเขียนคงไม่เดาขนาดนั้นหรอก ครับ

ถ๊าจำไม่ผิดการที่จะเบิกเนตรในคำภีร์มันต๊อง

ฆ่าด้วยตัวเอง แต่ คุณบอกคาคาชิ คิดว่าตัวเองฆ่า

ความรุสึกต่างกันมากนะคับ ตั้งไจฆ่ากับไม่ตั้งไจเนีี่ย

คาคาชิก็อัฉริยะคน 1 จึงอาจคิดค้นในสิ่งที่คนในตระกูลไม่ต๊องทำก็ได๊

จริงไหมครับ อย่างอิทาจิ (หรืออาจจะตอนชิซุยเรยทีเดว) ก็คิดค้นการมอบไห๊แก่

เกะครับ

คัมภีร์ไหนอะ เคยมีบอกด้วยเหรอ   *้ัdoubt*

ถ้าต้องฆ่าเองกับมือ แล้วอิทาจิ ชิซุย ซาสึเกะ พวกนี้เบิกได้ยังไงละครับ ไปฆ่าใครตอนไหน

อย่างซาสึเกะก็ไม่ได้ฆ่าอิทาจิซะหน่อย แต่ก็ยังเบิกได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:05:01 โดย Jay_Jay »

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:08:48 »
อย่างฮิดันนี่มันก้อเว่อไปจิงๆ อ่ะแหละครับ ไม่มีคำอธิบาย เพิ่มเติม

แค่บอกอยู่ลัทธิจาชินแล้วอมตะ   ไม่ได้ใช้ได้ที่ไหนละครับ

ผมขอถามเพิ่ม ทำไมลัทธิจาชินถึงอมตะละครับ เพราะอะไร *rip* *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:10 »
ฮิดันไช่จักระตอนไหนครับ อ๊างอิงนิสนึง

มันไม่ไช่จักกระครับแต่มันไช่พิธีกรรม

ฮิดันไม่ได้ไช่คาถานินจาสักนิด

แล้วนิมันเรื่องอะไรครับ คงไม่ นิจาพิธีกรรม นารูโตะ หรอกนะ *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:58 »
อย่างฮิดันนี่มันก้อเว่อไปจิงๆ อ่ะแหละครับ ไม่มีคำอธิบาย เพิ่มเติม

แค่บอกอยู่ลัทธิจาชินแล้วอมตะ   ไม่ได้ใช้ได้ที่ไหนละครับ

ผมขอถามเพิ่ม ทำไมลัทธิจาชินถึงอมตะละครับ เพราะอะไร *rip* *rip*
จาชินเป็น ลัทธิบุชาปิศาจสมัยก่อนยุคซามุไรครับเป็นเหมือนพวกผู้มีคาถาอาคมครับ คือถ้าจะเอาเหตุผลว่าทำไมมันเป็นอมตะ มันไม่มีหรอกครับเพราะมันเป็น กาตูน มันก็เหมือนกับบอกว่าอยู่ๆเอาจิ้งจอกเก้าหางไปใส่ไว้ในคนได้ยังไง หรือปลุกคนตายมาได้ยังไง อะไรประมานนี้แหละครับ แต่คิดให้เหตุผลนึงก็ได้ ฮิตันมันก็ีเป็นลูกหลานของเทพเจ้า จาชินอะครับมันก็เลยเป็นอมตะ เหมือนพวกลูกหลานของเซียนเต๋าอะครับก็มีพลังอะไรของมันไปต่างๆนานาแล้วแต่จะคิดได้ของคนแต่ง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:03:09 »
ฮิดันไช่จักระตอนไหนครับ อ๊างอิงนิสนึง

มันไม่ไช่จักกระครับแต่มันไช่พิธีกรรม

ฮิดันไม่ได้ไช่คาถานินจาสักนิด

แล้วนิมันเรื่องอะไรครับ คงไม่ นิจาพิธีกรรม นารูโตะ หรอกนะ *disappoint*
นั่นสิ คงไม่มีหรอก *disappoint*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:10:28 »

จาชินเป็น ลัทธิบุชาปิศาจสมัยก่อนยุคซามุไรครับเป็นเหมือนพวกผู้มีคาถาอาคมครับ คือถ้าจะเอาเหตุผลว่าทำไมมันเป็นอมตะ มันไม่มีหรอกครับเพราะมันเป็น กาตูน มันก็เหมือนกับบอกว่าอยู่ๆเอาจิ้งจอกเก้าหางไปใส่ไว้ในคนได้ยังไง หรือปลุกคนตายมาได้ยังไง อะไรประมานนี้แหละครับ แต่คิดให้เหตุผลนึงก็ได้ ฮิตันมันก็ีเป็นลูกหลานของเทพเจ้า จาชินอะครับมันก็เลยเป็นอมตะ เหมือนพวกลูกหลานของเซียนเต๋าอะครับก็มีพลังอะไรของมันไปต่างๆนานาแล้วแต่จะคิดได้ของคนแต่ง

แล้วเทพเจ้าจาชิน คือใครอ่ะ มีด้วยหรอ หรือผมอ่านข้ามไป  *rip* *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 10:42:44 »

แล้วเทพเจ้าจาชิน คือใครอ่ะ มีด้วยหรอ หรือผมอ่านข้ามไป  *rip* *rip*
  คือมันไม่ได้มีบอกหรอกครับ ถ้าคนเขียนต้องอ้างถึงที่มาของความสามารถของตัวละครทุกตัวในเรื่องอีก 100ปี ก็ไม่จบครับ ที่ผมเขียนข้างบนผมหมายถึงเค้าก็เขียนให้มันมีความหลากหลาย ตามจินตนาการของเค้าเท่านั้นครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 02:44:51 »
จาชิน คงคล๊าย ๆ ขงจื้อป่าว ?

มันเป็นความเชื่อของคนญี่ปุ่้นที่นับถือธรรมชาติมาก

เพราะว่าอยู่ในเกราะ จึงนับถือสิ่งที่ตนเองกลัว

คัมภีร์ลับศาลเจ้าไงคับ ที่ เสื่อผืนที่เจ็ด จำได๊คร่าว ๆ

การ์ตูน จะไห๊มีพลิกผันเรยเป็นไปไม่ไ้ด้หรอกครับ คนเขียน ก็คือคนนะครับ

จะไม่ไห๊มีจุดบอดได๊ไง เฮ๊อ เอาเวลาย๊อนอดีตคาบูโตะ อดีต คาริน มา เฉลยในสิ่งที่แกเขียนหน่อยดีกว่า

ว่าได๊พลัง หรือ วิชานั้น ๆ มาอย่างไร
...............................................

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 11:25:21 »
จาชิน คงคล๊าย ๆ ขงจื้อป่าว ?

มันเป็นความเชื่อของคนญี่ปุ่้นที่นับถือธรรมชาติมาก

เพราะว่าอยู่ในเกราะ จึงนับถือสิ่งที่ตนเองกลัว

คัมภีร์ลับศาลเจ้าไงคับ ที่ เสื่อผืนที่เจ็ด จำได๊คร่าว ๆ

การ์ตูน จะไห๊มีพลิกผันเรยเป็นไปไม่ไ้ด้หรอกครับ คนเขียน ก็คือคนนะครับ

จะไม่ไห๊มีจุดบอดได๊ไง เฮ๊อ เอาเวลาย๊อนอดีตคาบูโตะ อดีต คาริน มา เฉลยในสิ่งที่แกเขียนหน่อยดีกว่า

ว่าได๊พลัง หรือ วิชานั้น ๆ มาอย่างไร
เราก็คิดว่าต้องย้อนอยู่แล้ว แต่มันดันแทรกมาตอนที่เปิดประเด็นเรื่องอิซานามิ *hoho*