หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลย โทบิแท้จริงคือใคร !??  (อ่าน 87746 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: เฉลย โทบิแท้จริงคือใคร !??
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 13:42:02 »
ถ้าคิดดูดีๆบทบาทของคาคาชิยังไม่มีตอนไหนที่เข้มข้นลึกซึ้งเลยอ่า  ก็รู้ว่าในเรื่องคาคาชิเป็นตัวเด่นและเป้นจารย์ของโตะอ่ะนะ แต่ผมว่าบทบาทยังไม่หนักแน่นพออ่า

เจอหน้าแทบจะทุกตอนขนาดนี้แกยังว่ามันไม่หนักพออีกเหรอ ถ้าหนักแน่นกว่านี้ก็พระเอกของเรื่องแล้วหล่ะ

ใช่ครับ อาจจะเจอหน้าบ่อยอย่างว่า   แต่ช่วงนี้ก็เริ่มเงียบๆไปนิดนึงนะ   

ความบ่อยก็อาจจะมีความสำคัญอ่ะนะ  แต่ความสำคัญ(ความประทับใจ)มันขึ้นอยู่กับทั้งน้ำหนักและความบ่อยอ่ะครับ เช่น

ถ้าคุณทำงานทุกวันแต่ได้เงินตอบแทนวันละบาทเดียว  เทียบกับทำงานแค่บางวันแต่ได้เงินวันละ 20บาท  คุณจะประทับใจกับแบบไหนมากกว่ากัน ??

ถ้าถือความบ่อยอย่างเดียวเป้นเกณฑ์ งั้นต้นไม้ในเรื่องเจอทุกตอนเลยนะ  อิอิ คาคาชิผมว่ายังเป็นตัวประกอบก๊อกๆแก๊กๆ(แต่เท่นะ อิอิ)อยู่นะ  ยังไม่มีบทพลิกผันหรืออะไรที่มันทำให้รู้สึกโดนเลยอ่ะ   แต่ไอ้โตะนี่บทมันมันมีทั้งบ่อยและโดนอยุ่แล้วล่ะ  อิอิ

แต่ที่พูดมาก็เป็นเรื่องของความรุ้สึกแต่ล่ะคนอ่ะเนาะ  ความรุ้สึกบางทีก็วัดอะไรไม่ได้หรอก  เพราะดูหนังเรื่องเดียวกันบางคนน้ำตาแตก บางคนนั่งหัวเราะ บางคนเฉยๆ

ก็เดาๆกันไปก่อนเรื่องมันจะเฉลยอ่ะนะ ถึงสนุก

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: เฉลย โทบิแท้จริงคือใคร !??
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 15:36:49 »
คุณ zangkrung วิเคราะห์ได้ดีทีเดียวคะ  *number1*
เห็นด้วยเหมือนกันตรงเรื่องความเป็นไปได้ที่ว่า ตาของโทบินั้นอาจจะเอามาจากโอบิโตะ
เพราะว่าตอนที่โอบิโตะให้ตาคาคาชินั้นยังไม่สติอยู่ดีทั้งๆที่ร่างกายถูกทับแหลกเกือบหมด
แต่การที่ยังมีสติอยู่แสดงว่าส่วนหัวยังไม่แหลก อาจจะเป็นไปได้ที่ตาของโอบิโตะก็ยังไม่แหลก
แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าตอนนั้นโทบิจะต้องรู้หรืออยู่ในเหตุการณ์ที่โอบิโตะโดนฝังเพราะถ้า
ไม่ไปควักตาออกมาก่อนจะเน่าก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าโทบิเอาตามาจากโอบิโตะจริงอย่างช้าสุด
โทบิก้จะน่าไปเอามาหลังจากนั้นไม่เกิน 0-5 วัน

ข้อขัดอะไรนิดนึงนะคะ
เรื่องที่คุณ prince_fenris เขาแสดงความเห็นมาอย่างนั้นก็น่าจะปล่อยตามความเข้าใจของเขาไป
อ่านที่คุณ zangkrung ชี้แจงและอธิบายแล้วก้เข้าใจคะว่าอยากอธิบายและปรับความเข้าใจให้ตรงกัน
แต่เรื่องความรู้สึกคนบางทีเราก้ไปห้ามเขาไม่ได้ สิ่งที่อธิบายไปบางทีกลายเป็นคนอื่นคิดว่าเราเกทับความคิดเขา
เราเคยโดนมาก่อนแล้ว ^^ อยากอธิบายให้คนนึงเข้าใจ กลายเป็นคนๆนั้นหาว่าดูถูกเขาซะงั้น ทั้งๆที่ก็พูดดีๆ
แนะนำว่าต่อไปถ้าโดนอะไรแนวๆนี้อีกก็ เฉยๆไปเถอะคะใครจะคิดไงก้เรื่องของคนนั้น ยึดมั่นในสิ่งที่ตัวเองเชื่อพอ
อีกอย่างนึงเวลาลงรูปลองปรับขนาดภาพลงมาหน่อยจะดีใจมากเลย มันใหญ่ซะจนรู้สึกว่าใหญ่เกินไป

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 15:47:56 »
 *shock* พอรู้และ ว่าใคร   *haha* ต้องเป็นผู้ ก่อตั้งตระกูล อุจิฮะ รุ่น 2 ต่อจากมาดาระ    ก็ตอนที่ รุ่น 4 มินาโตะ สู้กับ โทบิ  แล้วบอกว่า แกคือ มาดาระ ใช่มะ ไม่ใช่ นิ มาดาระน่าจะตายไปแล้ว    โทบิ บอกว่า   โอ๊ะ เรื่องนั้นข้าไม่รู้หรอก
ถ้าเป็นน้องชายมาดาระ จริง  สังเกตุตรงแขนดู ดิ  ยังหนุ่มๆ ตอนสู้กับรุ่น 4 อยู่เลย  มันน่าจะแก่ตามพี่ชาย เพราะไม่มี เนตร นิรันดร์ อาจม่องตายไปแล้ว   
  *attack* *attack*

pein123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 20:07:36 »
แต่ในความคิดของผมนะ ย้ำ!!! ความคิดของผมนะ มาดาระมันพูดเรื่องจริงครับ มันเอาตาน้องมา และมันมีเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันด์ จะได้รับบาปคือ จะไม่สามารถตายได้ และ ผมว่าไม่น่าใช่น้องมาดาระ เพาระมาดาระกับน้องอายุก็ประมาณโฮคาเงะรุ่น1-รุ่น2 ก็น่าจะตายไปแล้ว แต่ๆๆ มาดาระมีเนตรนิรันด์(ขอเรียกย่อๆละกัน)ทำให้ตายไม่ได้ มันจึงมีชีวิตอยู่ และตอนมันบุกการประชุม5คาเงะอะ มันบอกว่ามันได้รับบาดเจ็บสาหัสจากการสู้กับรุ่น1 ผมว่าที่มัยเอาศพมาดาระมาอะ ผมว่ามาดาระมันย้ายร่างไปอยู่ร่างของคนอื่นซึ่งผมก็ไม่รู้วาร่างใคร(แต่ผมคิดว่าน่าจะเปนร่างเซ็ตสึ)และเอาศพไปซ่อน แล้วคาบูโตะก็หาจนเจอ มันเลยเอามาขู่มาดาระครับ และคนที่ใส่หน้ากากก็คือมาดาระที่อยู่ในร่างเซ็ตสึครับ *number1*

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ เพราะผมสงสัยคำพูดของมูที่พูดว่าเป็นไปไม่ได้ที่การอันเชิญแบบนี้ นั่นอาจเป็นเพราะการอันเชิญมาราดะออกมาทั้งที่มาราดะยังไม่ตาย ใช่แต่ศพ ส่วนวิญญาณก็ไปอาศัยอยู่ร่างคนอื่น ส่วนที่บอกว่าโทบิเป็นน้องชายมาราดะผมว่าไม่ใช่100%  *haha*

Bluekerb

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 23:32:58 »
ผมคิดว่า เพื่อนอย่าลืมถึง "เนตร" ของอุจิวะ มาระดะ ตัวจริงมีนะครับ มันคือ "เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์" ซึ่งถ้าสังเกตุจากตอนที่ อิทาจิ และ ชายสวมหน้ากาก เล่าเรื่องอดีตให้ ซาสึเกะฟังนั้น อุจิวะ มาระดะ ได้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ แต่เนตรนั้นมันเปลี่ยนรูป (แบบเดียวกับซาสึเกะ) ถ้าเนตรนี้คือเนตรสุดยอด ชายสวมหน้ากากเป็น อุจิวะ มาระดะ ตัวจริง ทำไมตอนที่สู้กับโคนัน ถึงไม่ใช้พลังของเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ ล่ะ แต่ยอมใช้ วิชาเนตรอิซานาอิ เพื่ออะไรครับ... ก็แสดงว่า ชายสวมหน้ากาก ไม่มี "เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์" ซึ่งมีแต่ อุจิวะ มาระดะ ตัวจริงที่มีเท่านั้น....

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 01:00:17 »
คุณ zangkrung วิเคราะห์ได้ดีทีเดียวคะ  *number1*
เห็นด้วยเหมือนกันตรงเรื่องความเป็นไปได้ที่ว่า ตาของโทบินั้นอาจจะเอามาจากโอบิโตะ
เพราะว่าตอนที่โอบิโตะให้ตาคาคาชินั้นยังไม่สติอยู่ดีทั้งๆที่ร่างกายถูกทับแหลกเกือบหมด
แต่การที่ยังมีสติอยู่แสดงว่าส่วนหัวยังไม่แหลก อาจจะเป็นไปได้ที่ตาของโอบิโตะก็ยังไม่แหลก
แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าตอนนั้นโทบิจะต้องรู้หรืออยู่ในเหตุการณ์ที่โอบิโตะโดนฝังเพราะถ้า
ไม่ไปควักตาออกมาก่อนจะเน่าก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าโทบิเอาตามาจากโอบิโตะจริงอย่างช้าสุด
โทบิก้จะน่าไปเอามาหลังจากนั้นไม่เกิน 0-5 วัน

ข้อขัดอะไรนิดนึงนะคะ
เรื่องที่คุณ prince_fenris เขาแสดงความเห็นมาอย่างนั้นก็น่าจะปล่อยตามความเข้าใจของเขาไป
อ่านที่คุณ zangkrung ชี้แจงและอธิบายแล้วก้เข้าใจคะว่าอยากอธิบายและปรับความเข้าใจให้ตรงกัน
แต่เรื่องความรู้สึกคนบางทีเราก้ไปห้ามเขาไม่ได้ สิ่งที่อธิบายไปบางทีกลายเป็นคนอื่นคิดว่าเราเกทับความคิดเขา
เราเคยโดนมาก่อนแล้ว ^^ อยากอธิบายให้คนนึงเข้าใจ กลายเป็นคนๆนั้นหาว่าดูถูกเขาซะงั้น ทั้งๆที่ก็พูดดีๆ
แนะนำว่าต่อไปถ้าโดนอะไรแนวๆนี้อีกก็ เฉยๆไปเถอะคะใครจะคิดไงก้เรื่องของคนนั้น ยึดมั่นในสิ่งที่ตัวเองเชื่อพอ
อีกอย่างนึงเวลาลงรูปลองปรับขนาดภาพลงมาหน่อยจะดีใจมากเลย มันใหญ่ซะจนรู้สึกว่าใหญ่เกินไป

เฮ้ออ เปิดเทอมวันที่สอง เรียนเสดเที่ยงคืนเหนื่อยๆพอมาเจอคอมเม้นท์นี้คุณpanndoraนี่น่ารักจริงๆเลย อิอิ

แต๊งสะกิ้วสำหรับคำติชมครับ ^^

ผมมั่นใจว่าเป็นน้องชายมาดาระและเม้าท์ไปตั้งเยอะ  ถ้าไม่ใช่ขึ้นมาก็คงหน้าแตกไม่น้อย  ฮ่าๆๆๆๆ 

pein123

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 08:02:45 »
ผมคิดว่า เพื่อนอย่าลืมถึง "เนตร" ของอุจิวะ มาระดะ ตัวจริงมีนะครับ มันคือ "เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์" ซึ่งถ้าสังเกตุจากตอนที่ อิทาจิ และ ชายสวมหน้ากาก เล่าเรื่องอดีตให้ ซาสึเกะฟังนั้น อุจิวะ มาระดะ ได้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ แต่เนตรนั้นมันเปลี่ยนรูป (แบบเดียวกับซาสึเกะ) ถ้าเนตรนี้คือเนตรสุดยอด ชายสวมหน้ากากเป็น อุจิวะ มาระดะ ตัวจริง ทำไมตอนที่สู้กับโคนัน ถึงไม่ใช้พลังของเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ ล่ะ แต่ยอมใช้ วิชาเนตรอิซานาอิ เพื่ออะไรครับ... ก็แสดงว่า ชายสวมหน้ากาก ไม่มี "เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์" ซึ่งมีแต่ อุจิวะ มาระดะ ตัวจริงที่มีเท่านั้น....

อาจเป็นเพราะมาราดะต้องการครอบครองเนตรสังสาระอยู่แล้วมั้งเลยไม่อยากเสียเนตรไปฟรีๆเลยใช้ให้เกิดประโยนช์ *haha*

tadsana04

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 08:41:54 »
เฉลย มาแล้วนะครับ
ว่าน้องมาดาระแน่นอน
เพราะมาดาระ ออกมาจากโรงแล้ว
มันตายแล้วนั้นเองไงละครับ  *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 15:12:39 »
เฮ้ออ เปิดเทอมวันที่สอง เรียนเสดเที่ยงคืนเหนื่อยๆพอมาเจอคอมเม้นท์นี้คุณpanndoraนี่น่ารักจริงๆเลย อิอิ

แต๊งสะกิ้วสำหรับคำติชมครับ ^^

ผมมั่นใจว่าเป็นน้องชายมาดาระและเม้าท์ไปตั้งเยอะ  ถ้าไม่ใช่ขึ้นมาก็คงหน้าแตกไม่น้อย  ฮ่าๆๆๆๆ
*hoho* ถ้าไม่ใช่น้องของมาดาระก็มีฮากันครั้งใหญ่อะจ๊ะ  *haha*
*love* ปล. น่ารักจริงหรอ ขอบคุณค๊า  *number1*

best.onzon

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 15:47:08 »
ผมว่าอาจจะเป็นใครก็ได้ที่อยุ่ ในรุ่นเดียวกับ มาดาระ เพราะอาจไปเอาดวงตาของ มาดาระตอนตายก็ได้
เพราะขนาด ซาซึเกะ เอาตาของ อิทาจิไป อิทาจิ พอเป็นศพมาก็ยังใช้วิชา ของตัวเองตอนก่อนตายได้
อาจจะเป็นคนที่มีความคิดเหมือน มาดาระก็ได้ที่ไม่ นับญาติกับ เซนจู

อันนี้เป็นความคิดของผมนะคับ    *dontknow*

UchihaMadara

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 15:53:59 »

อาจเป็นเพราะมาราดะต้องการครอบครองเนตรสังสาระอยู่แล้วมั้งเลยไม่อยากเสียเนตรไปฟรีๆเลยใช้ให้เกิดประโยนช์ *haha*

มันจะกลัวไปทำไมละท่าน-_- ก็เป็นเนตรนิรันด์ ไม่บอดแล้ว ง่ายๆ สั้นๆ ถ้ามันมี เนตรนิรันดร์ ผมว่า โคนันทำไรไม่ได้หรอกคับ เพราะมี วิชา เทพๆอยู่เยอะ
ยิ่ง ซูซาโนะ-_- สรุปคือ มันไม่ใช่ มาดาระ หรอกคับ^^ เอาข้อนี้เถียงง่ายๆ คนที่คิดว่าเป็น มาดาระคงจะยอมเลิกคิดละมั้ง ฮุๆ

tomtom

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 16:22:56 »

เรื่องตาของโทบิกับทาคาชิ  เป็นตาของโอบิโตะชัวเลยครับ  เพราะมีความสามารถเหมือนกันมาก  ของทาคาชิน่าจะเป็นดูดเข้าสู่มิติแล้วของโทบิน่าจะเป็นย้ายข้ามมิติ มั้ง
เพราะจากตอนที่เกะสู้กับแปดหางหรือคัยไม่แน่จัย ตาข้างขวาของเกะสามารถใช้เทวีสุริยาสู้กับแปดหางแล้วลูกน้องที่เกะพาไปด้วยโดนไฟเทวีสุริยา แล้วเกะใช้ตาอีกข้างสามารถลบไฟเทวีสุริยาได้

ปล. อนิเมะพาออกทะเลอีกแร้ววว

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 20:50:08 »
*hoho* ถ้าไม่ใช่น้องของมาดาระก็มีฮากันครั้งใหญ่อะจ๊ะ  *haha*
*love* ปล. น่ารักจริงหรอ ขอบคุณค๊า  *number1*

จริงๆคร๊าบบบ 
 *love*  ฮ่าๆๆๆ

*คำเตือน  ต่ำกว่า 18 ควรมีผู้ปกครองให้คำแนะนำในการดูคอมเม้นท์นี้    ผู้ใหญ่กำลังแซวกัน  ส่วนเด็กพากันอ่านการ์ตุนไป   ฮ่าๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 21:40:31 โดย zangkrung »

onestepcool

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 21:30:12 »
ดีคับ ผมคิดว่า โทบิคือ น้องชายของมาดาระครับ ลองพลิกไปดูหน้าที่ โทบิ เปิดหน้ากากคุยกับซาซึเกะ จะสังเกตรอยเหี่ยวย่น ที่ขอบตา ล่างแสดงว่า มันอายุเกิน คุน โอบิโตะ(หรือว่าโอบิโตะไปโด๊ป บุหรี่ 55) คุน ชิซุย(มันแก่ แล้วเหรอ แล้ว มันผมหยิกไม่ใช่เหรอ ดูผมโทบิสิ emo เหมือน มาดาระจะตาย) ETC. แล้วตอนที่ เปิดหน้ากากคุยกับ ไอ้สัตว์หางไม่มีหาง มันก็ตกใจ แล้วบอกว่า มาดาระมาลุยเองเหรอเนี่ย(หน้ามาดาระเหมือนน้อง มัน) ส่วน วิชาที่มันดูด มิติอะไรนั่น คนที่เนตรใช้ได้ทุกคนครับ ดูจากตอนที่ซาซึเกะมันอุทานออกมา ตอนสู้กับคาคาชิครั้งล่าสุด  แต่ไอ้ โทบิมันมีเวลาเยอะไงวันๆไม่ทำไรก็นั่งเล่น เนตรจนถึงขั้น advance ดูจากผมงานสะสมลูกกะตามันสิ คิดแล้ว สยิวเลยแฮะ แล้วตอนที่สู้กับดันโซ มันยังสบถว่าไอ้ดันโซทำเนตรชิซุยพัง ทำไมไม่บอกว่าทำเนตรมันพังล่ะ
แต่ผมสงสัยไอ้ตรงที่ โทบิบอกว่าเป็นคนเอาเนตรสังสาระให้ เพนนี่สิ มันเอามาจากไหน หรือว่ามันเป็นลูกของ เซียนหกวิ6วิถี คนโตแล้วขโมยจากหลุมศพ พ่อมัน เพราะได้ยินที่โทบิบอกรึเปล่าว่า เซียนหกวิถีมีลูกสองคน แล้ว ไอ้คนโต มัน นิสัยไม่ค่อยดี อยากเบียดเบียนชาวบ้าน

ผมขอนอกประเด็นนะ แปดหางโดน ฆ่า นารูโตะโดนดึงเก้าหาง

jumbomexican

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 10:32:13 »
ผมคิดว่าน่าจะเปน อุจิวะ คางามิ น่ะ ดูจากรูปเละน่าจะรุ่นเดวกะดันโซ