หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง โหมดเซียน กับ หมวดเก้าหนาง นี่หมวดไหนมันเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 72495 ครั้ง)

phong12th

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โหมดเก้าหางพึ่งได้มาใหม่แท้ๆ สู้ไรคาเงะไม่ได้ แต่โหมดเซียนกลับใช้แล้วชนะเฉย  อิอิ *haha* *haha* *haha* *haha* *attack* *attack* *attack* *attack*

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โดยรวมแล้วโหมดเก้าหางเมพกว่าเยอะครับ

แต่ที่โตะมันใช้โหมดเซียน เจ้าโตะมันให้เหตุผลว่าโหมดเซียนสามารถจับ sense การเคลื่อนไหวได้ดีกว่า (อ่านการเคลื่อนไหวที่รวดเร็วของไรคาเงะได้)ครับ

แค่นั้นยังไม่พอครับ   การต่อสู้ครั้งนี้ไม่ใช่แค่ต่อสู้ด้วยพละกำลังหรือความแข็งแกร่งเท่านั้น  แต่เป็นการต่อสู้โดยใช้ข้อมูลครับ

เนื่องจากไรคาเงะคนนี้มีทั้งร่างกายที่แข็งแกร่งและพลังการโจมตีที่แข็งแกร่งที่สุด  เจ้าโตะจึงสงสัยว่าร่างกายที่แข็งแกร่งขนาดนี้(ขนาดดาวกระจายวงจักรยังทำอะไรไม่ได้)แล้วรอยแผลเป็นที่อกขวา เกิดจากอะไร

เมื่อถามแปดหางเจ้าโตะจึงประมวลเหตุการเองว่า รอยแผลเป็นที่อกไรคาเงะน่าจะโดนวิชาของไรคาเงะเองนั่นแหละ(โดนวิชาของตัวเองโดยบังเอิญ)

เมื่อเจ้าโตะรู้อย่างนี้แล้วจึงใช้แค่กระสุนวงจักรธรรมดาๆอัดใส่แขนไรคาเงะให้เบี่ยงการโจมตีใส่ตัวไรคาเงะเอง   การต่อสู้จึงจบลง

เอาจริงๆในการต่อสุ้เจ้าโตะมันฉลาดเหลือเชื่อแฮะ  ผิดกับตอนที่งี่เง่าก็งี่เง่าบัดซบมาก  ฮ่าๆๆๆ

"รู้เขา รุ้เรา --> รบ 100 ครั้งชนะ 100 ครั้ง"

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
มันก็ต้องโหมด 9 หางเจ๋งกว่าอยู่แล้ว ทั้งความเร็วและกำลังเหนือกว่ามาก แต่โหมดเซียนจะจับจักกระของทุกอย่างได้หมด และใช้จักกระหมดไม่เป็นเพราะใช้พลังจักกระจากธรรมชาติ แต่เจ้าโตะมันมีจุดบอด ที่ท่านเซียนกบเกาะไหล่ไม่ได้จึงไม่มีใครคอยรับจักกระธรรมชาติให้ โหมดเซียนจึงอยู่ได้สูงสุดแค่5นาที *disappoint*
แสงอุษา กองทัพอสูร

ChiChi10

• *
อยากลองเอาไปใช่บ้างจัง :D

mekkek

• *
  • ใช้จักกระ9หางในโหมดเซียนยังได้เลย
น่าจะเป็นโหมดเซียนนะครับ(ตอนสู้กับ 9 หางก็ใช้โหมดเซียนเอาชนะมาได้) 

คงจะไม่มีพลังอะไรยิ่งใหญ่ และ มากมายมหาศาล ไปกว่าพลังของธรรมชาติ 

จักกระของเก้า 9 หางมีพลังนีสเดียวเองเมื่อเทียบกับพลังของธรรมชาติ

เพราะนารูโตะยังทำได้ไม่สมบูรณ์ทั้ง 2 โหมดเลย

ฟันธงครับ (ส่วนตัวนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 14:43:38 โดย mekkek »
เนตรวงแวนกระจกใส 270 องศา 555

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมขอเทน้ำหนักในโหมดเซียนมากกว่า

เพราะว่าถ้าจักระหมด ก็สามารถใช้ได้เรื่อยๆครับ แค่เพียง รวบรวมจักระใหม่อีกรอบ

แถมการสัมผัสต่อสิ่งรอบข้างจะดีกว่าด้วย ถึงความเร็วจะน้อยกว่าโหมดเก้าหาง แต่การสวนกลับในพริบตา ทำได้ดีกว่า

ส่วนโหมดเก้าหาง ถ้าใช้จักระจนหมดในช่วงนั้น กว่าจะใช้ได้ก็ นานหน่อยครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

HisOkA

• *
คุณ Akatsuki คับ ที่ว่าเซียนกบมันเกาะไหล่นารูโตะไม่ได้
เป็นเพราะนารูโตะ มีขีดจำกัดสายเลือด ของเซียน อยู่รึป่าวคับ
และที่จิไรยะ มีเซียนกบมาเกาะ เป็นเพราะไม่ใช่สายเลือดเซียน
****มีความเป็นไปได้มัยคับ*****
  *attack* *attack*ผมวิเคราะหืเอาคับ *attack* *attack*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ที่ปู่กบกับย่ากบไปเกาะไหล่ของโตะไม่ได้ เพราะ เก้าหางครับ  *rip*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

HisOkA

• *
ขอบคุณคับ จำได้และ อิอิ *damage* *damage*

Akatsuki

• *
ถึงแม้โหมดเซียนจะใช้หมดแล้ว และก็รวบรวมอีกรอบนั้นก็ถูก แล้วศัตรูหน้าใหนมันจะนั่งรอให้ โตะ รับจักกระจนเสร็จ แต่เจ้าโตะนั้นการรวบรวมจักกระธรรมชาตินั้นก็ต้องใช้เวลามากเหมือนกัน ใช้ได้ครั้งละ5นาทีต้องค่อยรับจักกระทุกๆ5นาทีคงไม่ไหว ต้องมีคนคอยคุ้มกันให้ตอนรวบรวมจักกระมันใช้ต่อสู้แบบ1-1ไม่ได้ ถ้าไม่เตรียมพร้อมมาก่อน ถึงแม้จะเตรียมพร้อมมาก่อนก็ได้แค่3ร่างแยก รวมกับร่างจริงเป็น4ร่าง=20นาทีแต่จะให้ใช้โหมดเซียนสู้กับเกะคงไม่ใช้เวลาสั้นขนาดนั้น เพราะซูซาโนะ เกะ มันเกาะหนาเกินไป  *dontknow* *dontknow*
ที่บอกว่าใช้โหมดเซียนสู้กับ9หางแล้วได้พลัง9หางมานั้นก็ใช่ แต่อย่าลืมแม่ของโตะใช้วิชาพันธนาการให้โตะชนะมานะ โตะ1-1กับ9หางตอนนั้นยังทำอะไร9หางไม่ได้เลย แม่โตะเลยออกมาช่วยพันธนาการให้โตะจึงชนะมาได้  *disappoint* *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 16:54:29 โดย Akatsuki »

topromantic01

• *
โหมดเซียนครับๆ แน่นอนลองไปอ่านดีๆซิ ถ้าไม่มีจักระของ เก้าหาง กบแก่ๆชื่อไรจำไม่ได้ กับ ยายกบ ก็จะรวมกับนารูโต๊ะทำให้ใช้ได้ตลอดเวลา ดูแบบตอนที่จิไรยะสู้กับเพน ซิ นานออก แล้ว อึดกว่าด้วย *number1*

zangkrung

• *
                                                                  โหมดเก้าหาง                                                        โหมดเซียน

speed                                                        ไรคาเงะยังยอม                                                      ไม่รู้ แต่คงอ่อนกว่า
พลังการโจมตี                             beast bomb + กระสุนวงจักรหลายรุปแบบมากๆ                            กระสุนวงจักรบางรูปแบบ
ความแข็งแกร่งของร่าง                                โดนไรคาเงะต่อยยังเฉยๆ                                              เพนใช้แท่งเหล็กจิ้มไม่เข้า
อาภรณ์เก้าหาง                                 ดัดแปลงการใช้งานได้หลากหลายมากๆ                                                บ่มี
sense                                         จับจิตสังหารแยกแยะศัตรูได้(แม้ศัตรูปลอมตัวมา)                          สัมผัสจักระรุ้ว่าใครอยู่ไหนหรือใครไม่อยู่
วิธีเข้าสู่โหมด                                      เข้าสู่โหมดได้ทันที(ถ้าจักระเหลือพอ)                         ต้องใช้เวลา + ต้องนิ่ง(ถ้าไม่มีร่างแยกเตรียมไว้ก็น่าเป็นห่วง)
ระยะเวลาอยู่ในโหมด                                       เรื่อยๆจนจักระหมด                                                          5 นาที
เทียบกับ iphone                                                 4G                                                                      3Gs
เทียบกับเมืองหลวง                                             วอชิงตัน ดีซี                                                            พนมเปญ   5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 19:13:43 โดย zangkrung »

wiizkaya

• *
ผมคิดว่าในสถานะการณ์ส่วนใหญ่โหมดเก้าหางยังไงก็เก่งกว่าครับ ที่ตอนล่าสุดโตะใช้โหมดเซียน โตะก็บอกอยู่แล้วว่าโหมดเซียนสามารถจับความเคลื่อนไหวได้ดีกว่า ก็เลยใช้พลิกแพลงเพื่อจะหลบแล้วโจมตีใส่แขน เพื่อให้แขนเบี่ยงไปตีใส่หน้าอกตัวเอง ก็แค่นั้นครับ แต่ถ้าพูดถึงความหลากหลายและความสามารถของโหมดเก้าหางนั้น ผู้เขียนเขาก็ได้เขียนโชว์ไปเยอะแล้วนะครับ ตั้งแต่แยกล่าง แยกจักระออกมาโจมตี สร้างกระสุนวงจักรง่ายๆ ท่าโจมตีหลากหลายมากตามแต่ผู้แต่งจะเขียน แล้วยังมีความสามารถของพ่อที่พัฒนาขึ้นมาอีกขั้นได้อีก โดยโตะไม่ได้ต้องวาปไปที่ๆมีสัญลักษณ์แต่ดูเหมือนโตะสามารถวาปไปได้เลย โดยครั้งแรกใช้ตอนที่สู้กับเก้าหางแล้วชนะ จากนั้นก็จับจักระของคิซาเมะได้ คิซาเมะกำลังหนี โตะก็วาปไปต่อยทีหนึ่ง แต่ว่าลงแรงไปขาติดผนังซะงั้น อีกครั้บคือวาปหลบตาไรคาเงะได้

สรุปว่ายังไงโหมดเก้าหางก็เก่งกว่าครับ

Akatsuki

• *
                                                                  โหมดเก้าหาง                                                        โหมดเซียน

speed                                                        ไรคาเงะยังยอม                                                      ไม่รู้ แต่คงอ่อนกว่า
พลังการโจมตี                             beast bomb + กระสุนวงจักรหลายรุปแบบมากๆ                            กระสุนวงจักรบางรูปแบบ
ความแข็งแกร่งของร่าง                                โดนไรคาเงะต่อยยังเฉยๆ                                              เพนใช้แท่งเหล็กจิ้มไม่เข้า
อาภรณ์เก้าหาง                                 ดัดแปลงการใช้งานได้หลากหลายมากๆ                                                บ่มี
sense                                         จับจิตสังหารแยกแยะศัตรูได้(แม้ศัตรูปลอมตัวมา)                          สัมผัสจักระรุ้ว่าใครอยู่ไหนหรือใครไม่อยู่
วิธีเข้าสู่โหมด                                      เข้าสู่โหมดได้ทันที(ถ้าจักระเหลือพอ)                         ต้องใช้เวลา + ต้องนิ่ง(ถ้าไม่มีร่างแยกเตรียมไว้ก็น่าเป็นห่วง)
ระยะเวลาอยู่ในโหมด                                       เรื่อยๆจนจักระหมด                                                          5 นาที
เทียบกับ iphone                                                 4G                                                                      3Gs
เทียบกับเมืองหลวง                                             วอชิงตัน ดีซี                                                            พนมเปญ   5555+
โหคิดได้ไง อันสุดท้ายนี่สิคิดได้ไงอะ  *number1* *number1* *number1*

doon142

• *
คุณ Akatsuki คับ ที่ว่าเซียนกบมันเกาะไหล่นารูโตะไม่ได้
เป็นเพราะนารูโตะ มีขีดจำกัดสายเลือด ของเซียน อยู่รึป่าวคับ
และที่จิไรยะ มีเซียนกบมาเกาะ เป็นเพราะไม่ใช่สายเลือดเซียน
****มีความเป็นไปได้มัยคับ*****
  *attack* *attack*ผมวิเคราะหืเอาคับ *attack* *attack*
ที่มันเกาะไม่ได้เพราะ นารูโตะมีจิ้งจอกเก้าหางครับ จิ้งจอกเก้าหางมันขัดขวางการรวมร่างไว้