หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง โหมดเซียน กับ หมวดเก้าหนาง นี่หมวดไหนมันเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 72504 ครั้ง)

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
 *love* *love*ขอบคุงคับบบ  คุณ doon142  ที่บอก *love* *love*
  *glad* *glad*ไม่ว่ากันน่าาาาที่ ที่โฟสไป *glad* *glad*

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ครับผม

sWeeT_sHilLy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โหมดเก้า หางสิคับ   ถ้าโหมดเซียนเก่งกว่า  มันจะต้องไป ฝึก โหมดเก้า หาง ทำแมว อ่ะไรคับ *haha* *haha*

aAoONn

• *
น่าจะเป็นโหมดเซียนนะครับ(ตอนสู้กับ 9 หางก็ใช้โหมดเซียนเอาชนะมาได้) 

คงจะไม่มีพลังอะไรยิ่งใหญ่ และ มากมายมหาศาล ไปกว่าพลังของธรรมชาติ 

จักกระของเก้า 9 หางมีพลังนีสเดียวเองเมื่อเทียบกับพลังของธรรมชาติ

เพราะนารูโตะยังทำได้ไม่สมบูรณ์ทั้ง 2 โหมดเลย

ฟันธงครับ (ส่วนตัวนะครับ)

ไม่เห็นด้วยครับ พลังของธรรมชาติ มากมายและยิ่งใหญ่ก็จริง แต่นั่นหมายถึงธรรมชาติทั้งหมด นารูโตะไม่ได้สามารถใช้พลังธรรมชาติได้ทั้งหมดในทีเดียวนะ

ที่นารูโตะใช้ได้ ก็คือพลังแค่ส่วนเดียว ที่ดึงมาใช้ทีละนิดๆ เวลาในการใช้ก็มีขีดจำกัด 5 นาที ความเร็วกับการใช้คาถา ก็มีขีดจำกัดคือเป็นนารูโตะเหมือนเดิม

แต่จะได้คุณสมบัติพิเศษ ก็คือการรับรู้ หรือการสัมผัสสิ่งต่างๆได้ดีขึ้น ( แต่ความเร็วเท่าเดิม )

แต่ถ้าโหมดเก้าหาง นั่นหมายถึงก้อนจักระที่มหาศาล ( มากมาก ) แม้จะมีวันหมด แต่มันก็สามารถเรียกใช้ได้ในพริบตาเดียว และจะใช้นานขนาดไหนก็ได้

ตราบใดที่ยังใช้มันไม่หมด แล้วขีดจำกัดทางร่างกายก็เพิ่มมากขึ้นด้วย เช่น มีมือและหางของจิ้งจอกช่วยในการต่อสู้และรวมจักระ มีความเร็วเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ซึ่งการประยุกต์ใช้คาถาต่างๆ รวมถึงกระสุนวงจักรแบบใหม่ พิลึกๆ การยึดมือเพิ่มระยะการโจมตี ก็ต้องใช้มือจักระของจิ้งจอกช่วย

มันก็มีดีคนละแบบอ่ะนะ แล้วทั้งหมดรวมๆก็คือนารูโตะอยู่ดี โหมดเซียนก็มีดีของมัน แต่นารูโตะที่มีเก้าหางก็ใช้ได้ไม่เต็มที่ คือปู่กบเกาะไหล่ไม่ได้เพราะเก้าหาง

ถามว่านารูโตะมีโหมดเซียนอยู่แล้ว ต้องไปฝึกใช้พลังเก้าหางทำไม  ก็มีไว้ดีกว่าไม่มี ยังไงเก้าหางมันก็อยู่ในตัวนารูโตะ ใช้พลังมันได้ก็ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะถามว่าโหมดไหนเจ๋งกว่ากัน ดีกว่ากัน สำหรับผมขอยกให้ โหมดเก้าหาง ละกัน เพราะจักระก็มหาศาล ความเร็วก็เพิ่มขึ้น แถมลูกเล่นการใช้คาถายังเพิ่มขึ้นอีก

ShankZss

• *
โหมด เซียนจะดีกว่าโหมด 9 หางตรงไหน โหมดเซียน แพ้เพน แต่โหมด 9 หางสู้เพนได้ ชนะเลยน๊าา คิดดู *hoho* *hoho*

mekkek

• *
  • ใช้จักกระ9หางในโหมดเซียนยังได้เลย
ตอนสู้กลับเพน?   ก็ใช้โหมดเซียนชนะมานะครับ    ไม่ได้แพ้    อ้างอิงจาก(NarutoShippuuden 168)
เนตรวงแวนกระจกใส 270 องศา 555

mekkek

• *
  • ใช้จักกระ9หางในโหมดเซียนยังได้เลย
น่าจะเป็นโหมดเซียนนะครับ(ตอนสู้กับ 9 หางก็ใช้โหมดเซียนเอาชนะมาได้) 

คงจะไม่มีพลังอะไรยิ่งใหญ่ และ มากมายมหาศาล ไปกว่าพลังของธรรมชาติ 

จักกระของเก้า 9 หางมีพลังนีสเดียวเองเมื่อเทียบกับพลังของธรรมชาติ

เพราะนารูโตะยังทำได้ไม่สมบูรณ์ทั้ง 2 โหมดเลย

ฟันธงครับ (ส่วนตัวนะครับ)

ไม่เห็นด้วยครับ พลังของธรรมชาติ มากมายและยิ่งใหญ่ก็จริง แต่นั่นหมายถึงธรรมชาติทั้งหมด นารูโตะไม่ได้สามารถใช้พลังธรรมชาติได้ทั้งหมดในทีเดียวนะ

ที่นารูโตะใช้ได้ ก็คือพลังแค่ส่วนเดียว ที่ดึงมาใช้ทีละนิดๆ เวลาในการใช้ก็มีขีดจำกัด 5 นาที ความเร็วกับการใช้คาถา ก็มีขีดจำกัดคือเป็นนารูโตะเหมือนเดิม

แต่จะได้คุณสมบัติพิเศษ ก็คือการรับรู้ หรือการสัมผัสสิ่งต่างๆได้ดีขึ้น ( แต่ความเร็วเท่าเดิม )

แต่ถ้าโหมดเก้าหาง นั่นหมายถึงก้อนจักระที่มหาศาล ( มากมาก ) แม้จะมีวันหมด แต่มันก็สามารถเรียกใช้ได้ในพริบตาเดียว และจะใช้นานขนาดไหนก็ได้

ตราบใดที่ยังใช้มันไม่หมด แล้วขีดจำกัดทางร่างกายก็เพิ่มมากขึ้นด้วย เช่น มีมือและหางของจิ้งจอกช่วยในการต่อสู้และรวมจักระ มีความเร็วเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ซึ่งการประยุกต์ใช้คาถาต่างๆ รวมถึงกระสุนวงจักรแบบใหม่ พิลึกๆ การยึดมือเพิ่มระยะการโจมตี ก็ต้องใช้มือจักระของจิ้งจอกช่วย

มันก็มีดีคนละแบบอ่ะนะ แล้วทั้งหมดรวมๆก็คือนารูโตะอยู่ดี โหมดเซียนก็มีดีของมัน แต่นารูโตะที่มีเก้าหางก็ใช้ได้ไม่เต็มที่ คือปู่กบเกาะไหล่ไม่ได้เพราะเก้าหาง

ถามว่านารูโตะมีโหมดเซียนอยู่แล้ว ต้องไปฝึกใช้พลังเก้าหางทำไม  ก็มีไว้ดีกว่าไม่มี ยังไงเก้าหางมันก็อยู่ในตัวนารูโตะ ใช้พลังมันได้ก็ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะถามว่าโหมดไหนเจ๋งกว่ากัน ดีกว่ากัน สำหรับผมขอยกให้ โหมดเก้าหาง ละกัน เพราะจักระก็มหาศาล ความเร็วก็เพิ่มขึ้น แถมลูกเล่นการใช้คาถายังเพิ่มขึ้นอีก

ครับผม *number1*

เนตรวงแวนกระจกใส 270 องศา 555

[email protected]

• *
ถ้า เพนวิถีสวรรค์ ไม่ใช่พลัง ถล่มโฮโนฮะ นารูโตะ จะ ชนะได้หรออ

ตอนพลังกลับคืนมา นารูโตะ ยังนอนโดนเหล็กเสียบบๆๆๆๆๆๆ

• *
  • เกิดมาไม่หล่อ แต่น่าตาไม่ดี
จะ เถียงกันไปทำไมครับ *hoho*มัน อ่อนด๋อยทั่ง2อัน นั้นละ ยังไม่มีปัญญาคิดกันอิกหรอ ว่าคนเขียนเค้าต้องการจะสื่อ อาไร *dead* ...
...จุดอ่อน ของ อาภรณ์อสูร คือ จักระ มีจำกัด ใช่มะ โตะ มันก็ต้องเอา จักระ ของ ธรรมชาติ ของโหมดเซียนมาเสริม อยู่แล้ว  สรุปแว! เก้าหาง ไว เซียนถึก รวมกันเป็น ถึกไว คือ เดี๋ยวโตะมันก็ใช้2อย่างพร้อมกันเองนั้น แหละ

• *
แล้ว อย่ามาบอกว่า โหมดเซียนไม่ถึก นะงับ ไอ้ที่โดน เพน เสียบนอนกอง น่ะ เพราะ โหมดเซียนมันหมด ไม่งันเพน ทำไรไม่ได้หรอก *dontknow*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
เอางี้ มันโหดทั้งคู่นั่นละมั้งนะ แค่โหดคนละด้านเท่านั้นเอง
- พลัง9หาง มีทั้งความเร็ว และพลัง แล้วใช้จักกระเป็นแขนเป็นขาได้ ใช้แบบต่อสู้แบบหนักหน่วง
- โหมดเซียน มี six sense ที่ดี จับสัมผัสรอบตัวได้ รู้จักกระใครเป็นจักกระใคร ใช้แบบวิเคราะห์ต่อสู้
อยู่ที่ว่าสถานการณ์ไหนต้องใช้แบบไหนต่อสู้

ต่ออีกหน่อย ถ้าบอกว่าโหมดเซียนหมด ถ้าไม่หมดเพนก็ทำไรไม่ได้ มันก็เป็นจุดบอดของนารูโตะเอง จะมาบอกว่าถ้าไม่หมดเพนจะทำอะไรได้ แต่ถ้าผมจะบอกว่าถ้าเพนใช้ ชินระเทนเซย์ แบบไม่ต้องมีดีเลย์ละ ผมก็บอกแบบนี้ได้ดิ  *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

• *
เอางี้ มันโหดทั้งคู่นั่นละมั้งนะ แค่โหดคนละด้านเท่านั้นเอง
- พลัง9หาง มีทั้งความเร็ว และพลัง แล้วใช้จักกระเป็นแขนเป็นขาได้ ใช้แบบต่อสู้แบบหนักหน่วง
- โหมดเซียน มี six sense ที่ดี จับสัมผัสรอบตัวได้ รู้จักกระใครเป็นจักกระใคร ใช้แบบวิเคราะห์ต่อสู้
อยู่ที่ว่าสถานการณ์ไหนต้องใช้แบบไหนต่อสู้

ต่ออีกหน่อย ถ้าบอกว่าโหมดเซียนหมด ถ้าไม่หมดเพนก็ทำไรไม่ได้ มันก็เป็นจุดบอดของนารูโตะเอง จะมาบอกว่าถ้าไม่หมดเพนจะทำอะไรได้ แต่ถ้าผมจะบอกว่าถ้าเพนใช้ ชินระเทนเซย์ แบบไม่ต้องมีดีเลย์ละ ผมก็บอกแบบนี้ได้ดิ  *dontknow*
วิเคราะห์ skills โตะ ครับ ... ผมหมายถึงตอน โหมดเซียน ก็ไอ้กระทู้บนมันพูดเหมือนว่า โตะตอนโหมดเซียนโดนแทง ซึงมันไม่ใช่ครับ ตอนนั้นโหมดเซียนมันหมด ... ก็คือตามที่ท่านว่า ถ้ามันไม่หมดมันคงเทพไป คนอ่านก็จาไม่ตื่นเ้ต้น ... คือต้องแยกแยะครับว่า เพนไม่เกี่ยวอะครับ  *dontknow*

• *

วิเคราะห์ skills โตะ ครับ ... ผมหมายถึงตอน โหมดเซียน ก็ไอ้กระทู้บนมันพูดเหมือนว่า โตะตอนโหมดเซียนโดนแทง ซึงมันไม่ใช่ครับ ตอนนั้นโหมดเซียนมันหมด ... ก็คือตามที่ท่านว่า ถ้ามันไม่หมดมันคงเทพไป คนอ่านก็จาไม่ตื่นเ้ต้น ... คือต้องแยกแยะครับว่า เพนไม่เกี่ยวอะครับ  *dontknow*

555 ยังไงละ ก้มีเวลาจำกัด อยู่ดี 5นาทีหรือป่าวถ้าจำไม่ผิด  ถึงจะมีวิชา อันเชิญย้อนศรก้เหอะ ใครมันจะ รอให้เรียกออกมาได้

ohmmiiz.cool

• *
โหมดเก้าหางอยู่แล้ว
เพียงแต่ว่ายังใช้ไม่คล่อง
ส่วนที่โหมดเซียนนั้นใช้ได้ดีกว่ามันก็แน่อยุ่แล้ว
เพราะมันต้องมีสมาธิสูงในการใช้ ก็=senseสูงนั้นแหละ
เอาจิงๆแล้วถ้าใช้โหมดเก้าหางคล่องนะ
ไวชิบ แรงโครต จักระเยอะอยุ่แล้วไม่ต้องกลัวหมด

• *

555 ยังไงละ ก้มีเวลาจำกัด อยู่ดี 5นาทีหรือป่าวถ้าจำไม่ผิด  ถึงจะมีวิชา อันเชิญย้อนศรก้เหอะ ใครมันจะ รอให้เรียกออกมาได้
ผมยากบอกว่า ไม่ต้องรอให้เรียกครับ ร่างแยกไอ้โตะมัน สามารถ คิดเองแล้วก็ใช้ คาถาเองได้ครับ ...แล้วที่แยกไว้ 3 ร่าง +กะร่างต้น เป็น4 ร่าง ๆ ละ5 น่าที 4ร่างก็ 20น่าทีงับ  แล้ว ถ้าคุณ ซื้อ รวมเล่มอ่านคุณจะรู้ว่า ร่างแยก ไอ้โตะ ใช้คาถา แยกเงาพันร่างได้ งับ .... แล้วก็ตอนที่ 555 ตอนใช้ โหมดเซียน ไอ้โตะ ไม่เห็นต้องไปแตะน้ำทิพย์ ในหุบเขาเซียนเลย มันหลับตาแปปเดี๋ยวใช้ โหมดเซียนได้แล้ว หรืออาจเพราะ คุมเก้าหางได้ เลยใช้ โหมดเซียนได้อย่างอิสระก็เป็นได้ ไม่ต้องรอ ให้คนมาเตะมันตอนเรียกหรอกงับ  *dontknow*