หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ทำให้วันพีชไม่น่าจะจบภายใน5-10ปีนี้ และกลายเป็นการ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลก  (อ่าน 85373 ครั้ง)

thanapong111

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หมวกฟาง โรเจอร์ให้แช้งมาคับ แต่ว่า แช้งไม่ได้ให้ลูฟี่ แต่แค่ฝากไว้เฉยๆ เดี๋ยวแช้งจะมาเอาคืน แต่ไม่รู้ตอนไหน

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
โมเลียหายไปตอนไหนหรอ ครับ งง จำได้ว่าล่าสุด โดนโดฟลามิงโก้เก็บนิ แต่ไม่รุ ว่ารอดรึเปล่า ส่วน Supernova บางที คงไม่ได้สู้กับพวกลูฟี่หรอกครับ

ถ้่าจำไม่ผิด Supernova เป็นการเขียนตัวละคร สด ขึ้นมาเพราะ อ.โอดะ เห็นว่า มันจะธรรมดาเกินไปเวลาเนื้อเรื่องที่พวกลูฟี่ ไปถึงเกาะชาบอนดี้

เลยเนรมิตรตัวละคร Supernova ขึ้นมาภายใน 3.ชม

ผมเลยคิดว่าไม่จำเป็นที่จะต้องสู้กับพวกลูฟี่ทั้งหมด อาจจะมีแค่บางส่วน เช่น คิด ครับ
อ๋อ โมเลียหายไปตอนใหนไม่รู้ แต่พอ ฟรามิงโก้ ไปรายงานให้คนที่ออกคำสั่งเก็บ โมเลีย ฟรามิงโก้มันบอกว่ามันแค่คลาดสายตาไปแปปเดียวแล้วโมเลียก็หายไปอย่างไรร่องรอย อ่านะ  *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

popolala

• *
ลืมบอก โรเจอร์เป็นนักดาบธรรมดา ไม่มีพลังพิเสษอะไรเลย

ทราบได้ไงครับว่า โรเจอร์เป็นนักดาบธรรมดา ??? ผมอ่านตอนไหนพลาดไปหว่า

นั่นสิครับ อ.เค้า ไม่เคยเห็นบอกรายละเอียดโรเจอร์ถึงขนาดนี้เลยนิหน่า ถ้ายังไงขอทราบแหล่งอ้างอิงด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวคนไม่รู้แล้วเข้ามาอ่านจะเข้าใจกันผิดๆ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อ๋อ โมเลียหายไปตอนใหนไม่รู้ แต่พอ ฟรามิงโก้ ไปรายงานให้คนที่ออกคำสั่งเก็บ โมเลีย ฟรามิงโก้มันบอกว่ามันแค่คลาดสายตาไปแปปเดียวแล้วโมเลียก็หายไปอย่างไรร่องรอย อ่านะ  *dontknow*

อ่อ ตามนั้นครับ

pooza2499

• *
แล้วไหนจะเผ่ามังกรฟ้าอีก ผมว่า เป็นชาติ  *number1* เผ่ามังกรฟ้าถ้าผมเป็นโซโลแทงไส้ไหลแล้ว *attack*

pooza2499

• *
แล้ว ก็ชิกิราชสีทองคำ บอกว่าอีก 20ปีจะกลับมา ผมว่าตอนนี้น่าจะประมาณ 3 ปี จบ *number1*

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
อ่าว ตอนนี้ Mr.3 บอนจัง ไม่ได้อยู่กับ อีวานคอฟหรอกรึ เหมือว่าเราอ่านไปแล้วเห็นแวบๆ อยู่กับอีวานคอฟที่ อาณาจักร คัมมาบัคคะ แล้วนิ เอ๊ะหรือเราตาฝาด งง *rip* *rip* *rip* *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
อ่าว ตอนนี้ Mr.3 บอนจัง ไม่ได้อยู่กับ อีวานคอฟหรอกรึ เหมือว่าเราอ่านไปแล้วเห็นแวบๆ อยู่กับอีวานคอฟที่ อาณาจักร คัมมาบัคคะ แล้วนิ เอ๊ะหรือเราตาฝาด งง *rip* *rip* *rip* *rip*
*shock* อ่านเห็นตอนไหนงะ เราจะย้อนไปอ่านมั้ง ถ้าเรื่องจริงนี่มีเซอร์ไพร์ซเลยนะ *love*
ปล. Mr.2 บอนจัง มะช่าย Mr.3 บอนจังจ้ะ พิมพ์ผิดแล้ว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 16:15:48 โดย panndora »

kamin.nas

• *
อ้างถึง
หมวกฟางที่ใส่อยู่ จริงๆแล้วเป็นของโรเจอร์ ไม่ใช่ของแชงคูสใช่หรือไม่ เพราะตอนที่เรย์ลี่มองภาพลูฟี่ ตอนที่พูดว่าไม่อยากรู้ว่าวันพีชคืออะไร เป็นภาพของโรเจอร์ แต่ตอนนั้นโรเจอร์ใส่หมวกฟางด้วย นั่นอาจจะเป็นไปได้ว่า แหมวกฟางนั้น โรเจอร์อาจให้แชงคูส แล้วแชงคูสนำมาให้ลูฟี่อีกที ต้องรอดูเฉลยกัน

หมวกฟางเป็นหมวกของโรเจอร์ครับเพราะโรเจอร์กะว่าจะให้แชงคูสเป็นราชาโจรสลัดคนต่อไป

แต่แชงคูสไม่สนใจเพราะว่าคิดว่าขนาดเรลี่ย์ที่เป็นรองกัปตันยัง วางมือ แล้วตนจะพยายามไปทำไม

และที่สำคัญ ลูกเรือ ของโรเจอร์ก็ต่าง แยกย้ายไปตามทางของตัวเองกันหมด

เลยทำให้ แชงคิดว่าจะล้มเลิกความฝันของตนเอง แต่เมื่อเจอกับลูฟี่

แชงคูสก็มีกำลังใจอีกครั้งและมอบหมวกฟางให้ลูฟี่ โดยหลอกว่า

หมวกนี้ให้เก็บเอาไว้ได้เป็นราชาโจรสลัดเมื่อไรแล้วค่อยมาเจอฉันอย่างภาคภูมิใจ

และแชงคูลก็จากไป ^^
  *hoho* *hoho* *attack* *attack* *great* *great*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เอ่อผมมาเสริม การ์ตูนที่ยาวที่สุดน่ะครับ ไม่ได้มีแต่ของญี่ปุ่นน่ะครับ มันมีการ์ตูนจีนด้วยหลายเรื่องก็ยาวเหมือนกัน

อย่าง"ฟงอวิ๋น"แล้วก็เป็น 100 เล่มแล้วยังไม่จบ(ตอนนี้พักอ่านไปแล้วมันยาวและเนื้อเรื่องก็ไปเรื่อย)

แล้ว ก็ชิกิราชสีทองคำ บอกว่าอีก 20ปีจะกลับมา ผมว่าตอนนี้น่าจะประมาณ 3 ปี จบ *number1*
เอ่อ ชิกินี่ มันเป็นเรื่องเสริม เป็น อนิเมะ ไม่ใช่หรือครับ และขเากลับมาแล้วและโดนลูฟี่เก็บไปแล้ว

marangone

• *

ปล. Mr.2 บอนจัง มะช่าย Mr.3 บอนจังจ้ะ พิมพ์ผิดแล้ว อิอิ[/color]

ผมว่าเค้าจะหมายถึง Mr.3 กับ บอนจัง ละมั้งครับ ส่วนเรื่องที่อยู่กับ อิวานคอฟนี่ ผมก็อ่านไม่เจอเหมือนกัน ครับ

marangone

• *
เอ่อ ชิกินี่ มันเป็นเรื่องเสริม เป็น อนิเมะ ไม่ใช่หรือครับ และขเากลับมาแล้วและโดนลูฟี่เก็บไปแล้ว

มีในเนื้อเรื่องหลักด้วยนะครับ ส่วนที่ดู ชิกิไปนี่ อยู่ในส่วนของ เดอะ มูฟวี่นะครับ ไม่ใช่อนิเมะ เนื้อเรื่องเลยไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องหลักครับ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

เรื่องของ ชิกิ ไปหา Onepiece Strong World ดูนะครับ

marangone

• *
เรื่องของ ชิกิ ไปหา Onepiece Strong World ดูนะครับ

เดอะ มูฟวี่ ใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ ถ้าเป็นอนิเมะก็พอได้อยู่อ่ะครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อย่าเพิ่งรีบจบดีกว่า 55 กำลัง มันส์ เลย