หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ทำให้วันพีชไม่น่าจะจบภายใน5-10ปีนี้ และกลายเป็นการ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลก  (อ่าน 85321 ครั้ง)

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
อืม ใช่คุมะนั่นละคับ เพราะคุมะบอกไว้แล้วว่าเขาจะเป็นอาวุธให้กับ รัฐบาลโลกแล้วเค้าจะถูกลบความทรงจำไป เพราะแลกเปลี่ยนอะไรก็ยังไม่เปิดเผยแต่เกี่ยวกับดราก้อนชัวปาบ  *love*
แสงอุษา กองทัพอสูร

aAoONn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
และสิ่งที่ยังไม่ได้เฉลย (ใครนึกอะไรนอกเหนือจากนี้ออก เพิ่มเติมได้เลยครับ)

1. "ดี" ที่โรเจอร์บอกกับหนวดขาว และที่ห้าเสือรัฐบาลโลกพูดไว้ คืออะไร
2. ทำไมโซโลถึงมีแผลที่ตา
3. โดฟรามิงโก้ กระซิบบอกอะไรกับ บากี้ (และจดหมายที่บากี้ได้รับ)
4. วันพีช คืออะไร ยังไม่มีใครทราบครับ เพียงแค่ทราบกันว่า เป็นสมบัติชิ้นเดียวในโลก ซึ่งหากพูดกันจริงๆแล้ว เอาแค่ในกลุ่มลูฟี่พอ ต่างคนต่างมีจุดหมายไม่เหมือนกัน เช่นโรบิ้น ต้องการโพเนกรีฟที่แท้จริง ซันจิ หาออลบลู ดังนั้น วันพีช หรือสมบัติชิ้นเดียวที่ว่า อาจจะเป็นสมบัติที่มีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าเป็นสิ่งของเงินทองหรือมหาสมบัติก็ได้ครับ
5. บอนจัง ที่คุกอิมเพลดาวน์ ไม่ได้มีการกล่าวถึงต่อ
6. เก็กโคโมเรีย ตาเหยี่ยวบอกยังไม่ตาย แล้วหายไปไหน
7. คร็อคโคไดล์ พูดว่า จะกลับไปโลกใหม่ "อีกครั้ง" ซึ่งมีความนัยซ่อนอยู่
8. ความลับของคุมะ (น่าจะเยอะเลย เงื่อนงำหลายอย่างมาก และดราก้อนก็เล่าให้อิวานคอฟฟัง แต่ยังกั๊กคนอ่านอยู่ว่าเรื่องอะไร)
9. ความสามารถของสมาชิกกลุ่มโจรสลัดผมแดง ที่ยังไม่ได้รับการเปิดเผยหรือโชว์)
10. กราฟ ปู่ของลูฟี่ มีความสามารถที่แท้จริงคืออะไรกันแน่ เพราะอะไรถึงได้เป็นถึงวีระบุรุษ
11. หนวดดำ ทำอะไรกับแชงคูสไว้
12. ซาโบ้ ที่ดราก้อนช่วยไว้ ตอนนี้คือใคร
13. ความสามารถของโรเจอร์คืออะไร
14. หมวกฟางที่ใส่อยู่ จริงๆแล้วเป็นของโรเจอร์ ไม่ใช่ของแชงคูสใช่หรือไม่ เพราะตอนที่เรย์ลี่มองภาพลูฟี่ ตอนที่พูดว่าไม่อยากรู้ว่าวันพีชคืออะไร เป็นภาพของโรเจอร์ แต่ตอนนั้นโรเจอร์ใส่หมวกฟางด้วย นั่นอาจจะเป็นไปได้ว่า แหมวกฟางนั้น โรเจอร์อาจให้แชงคูส แล้วแชงคูสนำมาให้ลูฟี่อีกที ต้องรอดูเฉลยกัน

.
.

ตอนแรกคิดเอาไว้เยอะมากๆครับ แต่พอมาพิมพ์จริงๆดันลืมไปหมด นี่ยังไม่ถึงครึ่งที่คิดไว้เลย ยังไงจะมาเสริมเรื่อยๆนะครับเมื่อนึกออก ส่วนใครนึกอะไรออกใส่เพิ่มได้เลยครับ

ทิ้งท้าย อย่าลืมนะครับว่านี่เป็นเพียง "ความน่าจะเป็น" ในความคิดวิเคราะห์ "ส่วนตัว" ไม่มีใครรู้เรื่องหรอกครับ ย้ำว่า ไม่มีใครรู้ ดังนั้น ไม่ต้องอวดหรอกครับว่าใช่ไม่ใช่หรือต้องแบบนั้นแบบนี้แน่ๆ เพราะผมคิดว่า บางทีคนเขียนเอง ต่อไปจะเป็นยังไงบางครั้งยังต้องคิดไปเรื่อยๆเป็นฉากๆเลยครับ และนี่คือ "การ์ตูน" ซึ่งสามารถแต่งให้พลิกแพลงไปยังไงก็ได้ "ตามแต่จินตนาการของผู้แต่ง" ... อย่าจริงจังกันมากครับ

ขอตอบเท่าที่รู้ ละกัน

3. จดหมายที่บากี้ได้รับ คาดว่้า คาดนะครับ เป็นหนังสือเชิญไปเป็น 7 เทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่มาส่งจดหมายมีลักษณะคล้ายกับตอนที่ค้างคาวมาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัดครับ

10. ที่กาฟได้เป็นวีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ก็เพราะ เค้าเป็นทหารเรือ ที่สามารถไล่ตาม โรเจอร์ได้แบบถึงไหนถึงกัน (ประมาณสโมคเกอร์ กับ ลูฟี่ละมั้ง)

11. ก็หนวดดำเป็นคนที่ทำให้ แชงค์ มีแผลที่ตาเป็น เส้น เหมือนโดนข่วนไงครับ (แต่เค้าก็ไม่ได้แค้นขนาดที่จะต้องไปสะสางกันนี่นา ยังไงๆ คงได้ซัดกับพวกลูฟี่แน่นอน)

14. หมวกฟางเป็นของโรเจอร์ครับ ที่ส่งต่อให้แชงค์ (แต่ยังไม่มีการบอกเหตุผลนะครับทำไมถึงยกให้แชงค์) แล้วแชงค์ให้ลูฟี่อีกที

ช่วยเพิ่มเติมนะครับ พวก  ดร. เวก้าพั้ง  ที่ทำให้อาวุธกินผลปีศาจไปได้ไงครับ - - มีปืนที่กินผลหมาดัชชุน  กับดาบที่กินผลช้าง อ่ะยังไม่ค่อยเปิดเผยเลย

panndora

• บุคคลทั่วไป
 *glad* สงสัยจะอีกนานถึงจะจบ
ยังพูดกะแฟนอยู่เลยว่าอยู่เมื่อเย็นนี่เองว่า ถ้าเรียนจบ ทำงาน แต่งงานมีลูกแล้ว วันพีซกับโคนันมันจะจบหรือยัง อ่านตั้งแต่ ม.ต้นกันจนจะจบมหาลัยแล้ว การ์ตูนยังไม่จบเลย   *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ยังพูดกะแฟนอยู่เลยว่าอยู่เมื่อเย็นนี่เองว่า ถ้าเรียนจบ ทำงาน แต่งงานมีลูกแล้ว วันพีซกับโคนันมันจะจบหรือยัง อ่านตั้งแต่ ม.ต้นกันจนจะจบมหาลัยแล้ว การ์ตูนยังไม่จบเลย   *haha* *haha*

ก็ดีนะครับ อย่างน้อยๆ อีกซัก 3-4 ปี ก็นั่งดูอนิเมะวันพีชกับเรื่องอื่นๆกับลูกที่บ้าน อบอุ่นดีออก *number1* *number1*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เหมือนกันเลยครับ อ่านตั้งแต่ ม.ต้นจนจบมหาลัย ทำการทำงานละ การ์ตูนเพิ่งจะครึ่งเรื่องเอง ฮ่าๆ

panndora

ก็ดีนะครับ อย่างน้อยๆ อีกซัก 3-4 ปี ก็นั่งดูอนิเมะวันพีชกับเรื่องอื่นๆกับลูกที่บ้าน อบอุ่นดีออก *number1* *number1*

โห.....อีก 3-4 ปียังไม่มีลูกหรอกจ้า ทำงานเก็บตังค์ให้พร้อมๆก่อน สมมติแบบไวสุดๆ อีก 5 ปีมีลูกคนแรก
กว่าลูกจะโตพอจนดูวันพีซเข้าใจก็ตีซะ 9-10 ขวบขึ้นไป 5+10=15 ปี ถ้าเอาไปรวมอายุเราตอนนี้ กว่าจะดุอนิเมะกับลูกก็ใกล้ 40 เต็มทน
ถ้าวันพีซยังไม่จบเราคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ อ.โอดะ หมดแรงเขียนก่อนอะจ้ะ ฮาๆๆ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

โห.....อีก 3-4 ปียังไม่มีลูกหรอกจ้า ทำงานเก็บตังค์ให้พร้อมๆก่อน สมมติแบบไวสุดๆ อีก 5 ปีมีลูกคนแรก
กว่าลูกจะโตพอจนดูวันพีซเข้าใจก็ตีซะ 9-10 ขวบขึ้นไป 5+10=15 ปี ถ้าเอาไปรวมอายุเราตอนนี้ กว่าจะดุอนิเมะกับลูกก็ใกล้ 40 เต็มทน
ถ้าวันพีซยังไม่จบเราคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ อ.โอดะ หมดแรงเขียนก่อนอะจ้ะ ฮาๆๆ

คำนวนอายุได้กันเลยทีเดียว 555

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
กลายเป็นการแอบคำนวณอายุซะงั้น -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
บอกอายุตัวเองรู้ตัวอะป่าวนี่  *hoho* *hoho* *hoho*
แสงอุษา กองทัพอสูร

panndora

บอกอายุตัวเองรู้ตัวอะป่าวนี่  *hoho* *hoho* *hoho*
*hoho*แหม่....ก็บอกอยู่ว่าอ่านตั้งแต่ ม.ต้นจน "จะจบมหาลัย" อยู่แล้ว น่าจะพอเดากันออกนะว่าประมาณเท่าไหร่  *hoho*

aAoONn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ของอย่างนี้ มันมีชุดเก็บสะสมครับ -.-  อีก 20 25 ปีก็เก็บไว้ได้ครับ เผื่อไว้ดูกะลูกคนที่ 2   *haha* *haha*

โอ้ๆ อย่าซีเรียส ล้อเล่นๆ  เรื่องวันพีชนี่เดาทางยากมากเลยนะ ว่าจะจบเมื่อไร แล้วจะจบยังไง - - มันมีหลายพวก

สถานที่ก็ไม่กำหนดว่าเมื่อไหร่จะถึงที่หมาย

ครั้งนึงผมยังเคยเดาเล่นๆเลยว่า อาจจะมีเบื้องหลังพวกตัวร้ายสุดๆเลย เป็นพวกระดับสูงๆของรัฐบาลโลก

ละก็ที่ก่อตั้งกองทัพเรือมาก็เพื่อหลอกใช้

windyzero

• *
มันจะมีหักมุมเยอะมาก ถ้าหากว่า เบื้องหลังของ ร.โลก ถูกเปิดเผย แต่ปัญหาคือ มันจะหักกี่องศา -*-

panndora

ของอย่างนี้ มันมีชุดเก็บสะสมครับ -.-  อีก 20 25 ปีก็เก็บไว้ได้ครับ เผื่อไว้ดูกะลูกคนที่ 2   *haha* *haha*
โอ้ๆ อย่าซีเรียส ล้อเล่นๆ  เรื่องวันพีชนี่เดาทางยากมากเลยนะ ว่าจะจบเมื่อไร แล้วจะจบยังไง - - มันมีหลายพวก

*haha* *haha*ไม่ซีเรียสหรอกคร๊า แต่ถ้านานขนาดจนเรามีลูกคนที่ 2 สงสัยจังว่าตอนนั้น อ.โอดะ จะยังมีแรงเขียนรึป่าว  *haha* *haha*

windyzero

• *
ว่าไป ขนาด ดราก้อนบอล ลูกศิษย์ยังเอามาเขียนต่อ วันพีชคงไม่จบง่ายๆหรอก ฮ่าๆๆ

panndora

ว่าไป ขนาด ดราก้อนบอล ลูกศิษย์ยังเอามาเขียนต่อ วันพีชคงไม่จบง่ายๆหรอก ฮ่าๆๆ
*number1* จริงด้วยคะ อ.โอดะคงต้องหาลูกศิษย์มาเขียนต่อแหละเนาะ

มันจะมีหักมุมเยอะมาก ถ้าหากว่า เบื้องหลังของ ร.โลก ถูกเปิดเผย แต่ปัญหาคือ มันจะหักกี่องศา -*-
คิดเหมือนกันเลยคะ ส่วนตัวเราคิดว่าว่าไอ้ 100 ปีที่หายไปเนี่ยแหละคะ ที่น่าจะเป็นตัวฉนวนปัญหาสำคัญเลย
รัฐบาลโลกถึงได้พยายามปกปิดเรื่องราวในโพเนกลีฟจัง