หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ทำให้วันพีชไม่น่าจะจบภายใน5-10ปีนี้ และกลายเป็นการ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลก  (อ่าน 85249 ครั้ง)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 22:28:11 โดย saxsax »

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
นานๆไปเลย ไม่อยากให้การ์ตูนดีๆแบบนี้จบไวหรอก จะดูจนกว่าจะจบไปเลยละ 5555+ นานเท่าไรก็จะรอดูต่อไป  *great*
แสงอุษา กองทัพอสูร

Kiellar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กลัวจะจบแบบ

เมื่อกำลังจะเข้าสู่โลกใหม่ ลูฟี่ยืนอย่บนหัวเรือ ลูกเรือยืนอยู่ด้านหลังแล้วชี้นี้วไปข้างหน้า แบล็คกราวน์ เป็น ทะเลกะดวงอาทิตย์เจิดจรัส

ตามด้วยคำพูดที่ว่า .......

พยายามต่อไปนะ จีบัน อวสาน   *great*

เคยเจอมาหลายเรื่องนะไอ้แบบนี้ ทั้งนิยาย ทั้งการ์ตูน
อย่างชาแมนคิงไง แบบว่าอ่านจบนี่อยากกรีดร้องง(แต่เหมือนจะมีภาคต่อ...รึเปล่านะ)
แต่อาจารย์โอดะคงจะไม่ทำกับผู้อ่านตาดำๆแบบนั้นใช่มั๊ยคะ *้ั์respect*

panndora

• บุคคลทั่วไป
อย่างชาแมนคิงไง แบบว่าอ่านจบนี่อยากกรีดร้องง(แต่เหมือนจะมีภาคต่อ...รึเปล่านะ)
ชาแมนคิงมีภาคต่อจ้า ลองหาอ่านเอาตามเว็บนอกอ่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ขนาดการ์ตูนที่ตั้งใจจะให้จบไปแล้ว แต่แฟนๆเรียกร้อง ถึงขนาดต้องทำภาคต่อก็มี

อย่าง Prince of Tennis และไม่แน่ว่า Eye Shield จะมีด้วยไหม

แต่ onepiece น่าจะยาวไปเรื่อยๆ และดีไม่ดีอาจจะทำสถิติ 1 ใน 10การ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลกก็ได้ ใครจะรู้ อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
กลัวจะ มีผู้อ่านหรือ ผู้เขียน ลาจากโลกไปก่อนซิ
ตอบนิดครับ ส่วนตัวผมว่า สิ่งที่เป็น วันพีชนั้น อาจเป็นแค่หมวกฟางที่ ลู่ฟี่่นั้นได้มาตั้งแต่แรกแล้วก็ได้ครับหรือไม่ก็คือมิตรภาพที่ร่วมเดินทางกันมา ส่วนการเดินทางนั้นเป็นการเดินทางเพื่อหาสิ่งที่ลูกเรือต่างๆต้องการครับ
ส่วนระยะเวลานั้นผมว่ามากกว่า ครึ่งแรกอยู่ 1.5 เท่า
คำตอบอื่นๆ อาจอยู่ในส่วนของ หนังที่แยกออกไป/เล่นเสริมที่ออกมาจาก อาจารย์โดยตรง

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
กลัวจะ มีผู้อ่านหรือ ผู้เขียน ลาจากโลกไปก่อนซิ
ตอบนิดครับ ส่วนตัวผมว่า สิ่งที่เป็น วันพีชนั้น อาจเป็นแค่หมวกฟางที่ ลู่ฟี่่นั้นได้มาตั้งแต่แรกแล้วก็ได้ครับหรือไม่ก็คือมิตรภาพที่ร่วมเดินทางกันมา ส่วนการเดินทางนั้นเป็นการเดินทางเพื่อหาสิ่งที่ลูกเรือต่างๆต้องการครับ
ส่วนระยะเวลานั้นผมว่ามากกว่า ครึ่งแรกอยู่ 1.5 เท่า
คำตอบอื่นๆ อาจอยู่ในส่วนของ หนังที่แยกออกไป/เล่นเสริมที่ออกมาจาก อาจารย์โดยตรง

สำหรับผม one piece ก็คือชุดว่ายน้ำครับ 555 (คงมีคนเล่นเยอะแล้วเนาะ ^^)

godzilla555

• *
  • http://image.ohozaa.com/view/35e8s
ยังเหลือเอเนล ด้วย ตอนไปดวงจันทร์ก็ยังเจอตัวจิ๋วเป็นพวกอีกอาจจะกลับมาโลกตอนไหนก็ไม่รู้ แล้วก็ กลุ่มบาร๊อคเวิร์ค ที่รอดจากคุก

ได้ ที่ผมคิดได้ก็คือ  ตาเหยี่ยวกับโซโล อาจะจะเสียตากันไปคนละข้าง(แนวคิดนี้มีคนคิดน้อยมักๆ)ตอนที่ฝึกฝน แล้วซาโบะตายไปจริงๆรึ

ยังก็ไม่รู้ เพราะไม่เห็นศพ อาจจะจมน้ำแล้วลอยไปไหนก็ได้   การฝึกฝนของลูฟี่อาจจะมีย้อนหลัง  โมเลีย ยังไม่ตาย แต่หนีไปได้  ส่วน

จอมผลเซ็นโงคุก็เปลี่ยนเป็นอาโอคิยิ(หมุษย์น้ำแข็ง) โคบี้ ตอนนี้คงจะยังไม่เป็นผลเอกหรอก ยังเด็กๆอยู่เลย แต่ถ้าจะเป็นน่าจะภาค15

ล่ะมั้ง ...ดูไกลๆหน่อย จะได้มีเวลาให้โคบี้ฝึกเป็นผลเอก น่าจะมีหลังผลปิศาจด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้     แล้วก็ ในเกาะที่ลูฟี่ไปเจอโมเลีย มีตัว

อะไรในหมก

คล้ายๆแมวยัก 3 ตัวโผล่ออกมา แต่ยังไม่รู้ปริศนานั้น  ลูฟี่ตอนจบก็ต้องไปหาลาบูนอีก  ที่เราอยากรู้ตอนนี้ก็คือ เกาะวอเตอร์เซเว่น ตอนนี้

กลายเป็นเรือไปแล้ว เพราะก่อนที่ลูฟี่จะออกเกาะ ไอเบิร์ก ก็สร้างแบบแปลนสร้างเกาะวอเตอร์เซเว่นให้เล่นเรืออยู่ตอนนี้  แถม ซีพี

ไน(CP9)ก็ยังไม่ตาย อาจจะมาสู้กับลูฟี่อีกก็ได้  ศัตรูที่ลูฟี่สุ้ด้วยไม่มีใครตายเลย ส่วนใหญ่คนดีตายทั้งนั้น ซาโบ้ เอส หนวดขาว อีก

เยอะ คนดีๆตายหมด !!  บางดี บากี่อาจจะ(ย้ำว่า "อาจจะ")ได้เป็นเจ็ดเทพ แต่ไม่แน่ใจเพราะ ค้างคาวส่งสารจากรัฐบาล ยังไม่มีใครรู้

ทีเหลือบอกทีหลัง คิดได้แค่นี้อยู่

godzilla555

• *
  • http://image.ohozaa.com/view/35e8s
ลืมบอก โรเจอร์เป็นนักดาบธรรมดา ไม่มีพลังพิเสษอะไรเลย

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
คนที่ลูฟี่เคยสู้ด้วย ส่วนมากความหยิ่งยะโสจะหายไปไม่มากก็น้อย เช่น คร็อกโคได ก็ใจเย็นขึ้นกว่าเดิมและได้ไปที่โลกใหม่แล้วเริ่มมีบทบาทอีกครั้ง และที่โลกใหม่ก็มีศัตรูมากมายที่ยังไม่เปิดเผยแล้วยัง 11 supernova อีกทั้ง2จักรพรรดิ์ทียังไม่เปิดเผย ศัตรูที่แกรนไลน์แรกคงหมดบทบาทลงไปแล้ว มีแค่ คร็อกโคได ที่เกรินว่าจะเข้าไปที่โลกใหม่อีกครั้ง แต่ที่เป็นปริศนา โมเลียได้หายตัวไป แล้วมีเหตุผลอะไรทำไมต้องมาช่วยโมเลีย   *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 20:03:30 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

marangone

• *
คนที่ลูฟี่เคยสู้ด้วย ส่วนมากความหยิ่งยะโสจะหายไปไม่มากก็น้อย เช่น คร็อกโคได ก็ใจเย็นขึ้นกว่าเดิมและได้ไปที่โลกใหม่แล้วเริ่มมีบทบาทอีกครั้ง และที่โลกใหม่ก็มีศัตรูมากมายที่ยังไม่เปิดเผยแล้วยัง 11 supernova อีกทั้ง2จักรพรรดิ์ทียังไม่เปิดเผย ศัตรูที่แกรนไลน์แรกคงหมดบทบาทลงไปแล้ว มีแค่ คร็อกโคได ที่เกรินว่าจะเข้าไปที่โลกใหม่อีกครั้ง แต่ที่เป็นปริศนา โมเลียได้หายตัวไป แล้วมีเหตุผลอะไรทำไมต้องมาช่วยโมเลีย   *rip*

โมเลียหายไปตอนไหนหรอ ครับ งง จำได้ว่าล่าสุด โดนโดฟลามิงโก้เก็บนิ แต่ไม่รุ ว่ารอดรึเปล่า ส่วน Supernova บางที คงไม่ได้สู้กับพวกลูฟี่หรอกครับ

ถ้่าจำไม่ผิด Supernova เป็นการเขียนตัวละคร สด ขึ้นมาเพราะ อ.โอดะ เห็นว่า มันจะธรรมดาเกินไปเวลาเนื้อเรื่องที่พวกลูฟี่ ไปถึงเกาะชาบอนดี้

เลยเนรมิตรตัวละคร Supernova ขึ้นมาภายใน 3.ชม

ผมเลยคิดว่าไม่จำเป็นที่จะต้องสู้กับพวกลูฟี่ทั้งหมด อาจจะมีแค่บางส่วน เช่น คิด ครับ

marangone

• *
ลืมบอก โรเจอร์เป็นนักดาบธรรมดา ไม่มีพลังพิเสษอะไรเลย

ทราบได้ไงครับว่า โรเจอร์เป็นนักดาบธรรมดา ??? ผมอ่านตอนไหนพลาดไปหว่า

marangone

• *

แล้วซาโบะตายไปจริงๆรึยังก็ไม่รู้ เพราะไม่เห็นศพ อาจจะจมน้ำแล้วลอยไปไหนก็ได้   การฝึกฝนของลูฟี่อาจจะมีย้อนหลัง  โมเลีย ยังไม่ตาย แต่หนีไปได้  ส่วน

จอมผลเซ็นโงคุก็เปลี่ยนเป็นอาโอคิยิ(หมุษย์น้ำแข็ง) โคบี้ ตอนนี้คงจะยังไม่เป็นผลเอกหรอก ยังเด็กๆอยู่เลย แต่ถ้าจะเป็นน่าจะภาค15

ล่ะมั้ง ...ดูไกลๆหน่อย จะได้มีเวลาให้โคบี้ฝึกเป็นผลเอก น่าจะมีหลังผลปิศาจด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้ 

แถม ซีพีไน(CP9)ก็ยังไม่ตาย อาจจะมาสู้กับลูฟี่อีกก็ได้  ศัตรูที่ลูฟี่สุ้ด้วยไม่มีใครตายเลย ส่วนใหญ่คนดีตายทั้งนั้น ซาโบ้ เอส หนวดขาว อีก

เยอะ คนดีๆตายหมด !!  บางดี บากี่อาจจะ(ย้ำว่า "อาจจะ")ได้เป็นเจ็ดเทพ แต่ไม่แน่ใจเพราะ ค้างคาวส่งสารจากรัฐบาล ยังไม่มีใครรู้

ทีเหลือบอกทีหลัง คิดได้แค่นี้อยู่

1. ซาโบ้ผมก็คิดว่ายังไม่ตายครับ แต่ถ้าไม่ตายจริงๆ คงอยู่กับ ดราก้อนมากกว่า จะจมน้ำแล้วลอยไปไหนครับ

2. เซ็นโงคุเสนอชื่อ อาโอคิยิ ให้เป็นจอมพลเฉยๆครับ ยังไม่มีการบอกว่าได้รับตำแหน่งไปรึยัง (ส่วนตัวผมว่าอาคาอินุเหมาะสมกว่า ^^)

3. CP9 คงไม่ได้มาสู้กับพวกลูฟี่แล้วล่ะครับ ตอนนี้พวกนั้นกำลังตามล่า หัวหน้ามันอยู่ ที่ใช้ดาบแฟรงค์ฟรีดอ่ะ (อยู่ดีๆก็นึกชื่อมันไม่ออกนึกออกแต่หน้า ^^)

4. ผมก็เห็นด้วยในเรื่องบากี้ครับ ค่อนข้างมั่นใจว่ามันถูกเชิญไปเป็น 7 เทพโจรสลัด เพราะค้างคาวมันลักษณะเดียวกันกับตัวที่มาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัดครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้า บากี้เป็น 7เทพ มันก็จะได้ตามล่าลูฟี่ง่ายขึ้น เพราะไม่ต้องกลัวว่า ทหารเรือจะมาจับ และสามารถเป็นข้ออ้างได้อีกว่า ทำงานให้รัฐบาลโลก 555+

ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะกับความคิดเห็นนี้ แต่หน่วย CP อื่นๆ ยังไม่ค่อยมีบทเลยนี่นะ แค่กลุ่ม CP นี่ก็หลายตัวละครเลยล่ะ คงจะมาช่วยทำให้เรื่องมันยาวออกไปอีก

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
ถ้า บากี้เป็น 7เทพ มันก็จะได้ตามล่าลูฟี่ง่ายขึ้น เพราะไม่ต้องกลัวว่า ทหารเรือจะมาจับ และสามารถเป็นข้ออ้างได้อีกว่า ทำงานให้รัฐบาลโลก 555+

ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะกับความคิดเห็นนี้ แต่หน่วย CP อื่นๆ ยังไม่ค่อยมีบทเลยนี่นะ แค่กลุ่ม CP นี่ก็หลายตัวละครเลยล่ะ คงจะมาช่วยทำให้เรื่องมันยาวออกไปอีก

ผมว่ามันคงใช้ตำแหน่ง เพื่อการล่าสมบัติ ของกัปตันจอห์น มากกว่า ตามล่าลูฟี่นะ 55+