หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ทำให้วันพีชไม่น่าจะจบภายใน5-10ปีนี้ และกลายเป็นการ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลก  (อ่าน 85291 ครั้ง)

beverrock

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
"ขอตอบเท่าที่รู้ ละกัน
อ้างถึง
3. จดหมายที่บากี้ได้รับ คาดว่้า คาดนะครับ เป็นหนังสือเชิญไปเป็น 7 เทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่มาส่งจดหมายมีลักษณะคล้ายกับตอนที่ค้างคาวมาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัดครับ

10. ที่กาฟได้เป็นวีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ก็เพราะ เค้าเป็นทหารเรือ ที่สามารถไล่ตาม โรเจอร์ได้แบบถึงไหนถึงกัน (ประมาณสโมคเกอร์ กับ ลูฟี่ละมั้ง)

11. ก็หนวดดำเป็นคนที่ทำให้ แชงค์ มีแผลที่ตาเป็น เส้น เหมือนโดนข่วนไงครับ (แต่เค้าก็ไม่ได้แค้นขนาดที่จะต้องไปสะสางกันนี่นา ยังไงๆ คงได้ซัดกับพวกลูฟี่แน่นอน)

14. หมวกฟางเป็นของโรเจอร์ครับ ที่ส่งต่อให้แชงค์ (แต่ยังไม่มีการบอกเหตุผลนะครับทำไมถึงยกให้แชงค์) แล้วแชงค์ให้ลูฟี่อีกที"

เถียงข้อ 3. รู้ได้ไงว่าจดหมายมันเขียนแบบนั้นผมเห็นแค่ 3 อ่านจดหมายแล้วตกใจแล้วก็ตัดฉากไป
          11. ฝีมือระดับแชงค์จะโดนใครทำร้ายง่ายๆเหรอครับ ก็จริงที่หนวดดำเป็นคนทำแต่ไปทำกันอิท่าไหนต้องมีเฉลยแน่
          14. อาจจะเป็นของพ่อโรเจอร์ปู่โรเจอร์หรือ ย้อนไปเมื่อ 100 ปีที่แล้วก็ได้ใครจะรู้ -*-

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
"ขอตอบเท่าที่รู้ ละกัน
อ้างถึง
3. จดหมายที่บากี้ได้รับ คาดว่้า คาดนะครับ เป็นหนังสือเชิญไปเป็น 7 เทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่มาส่งจดหมายมีลักษณะคล้ายกับตอนที่ค้างคาวมาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัดครับ

10. ที่กาฟได้เป็นวีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ก็เพราะ เค้าเป็นทหารเรือ ที่สามารถไล่ตาม โรเจอร์ได้แบบถึงไหนถึงกัน (ประมาณสโมคเกอร์ กับ ลูฟี่ละมั้ง)

11. ก็หนวดดำเป็นคนที่ทำให้ แชงค์ มีแผลที่ตาเป็น เส้น เหมือนโดนข่วนไงครับ (แต่เค้าก็ไม่ได้แค้นขนาดที่จะต้องไปสะสางกันนี่นา ยังไงๆ คงได้ซัดกับพวกลูฟี่แน่นอน)

14. หมวกฟางเป็นของโรเจอร์ครับ ที่ส่งต่อให้แชงค์ (แต่ยังไม่มีการบอกเหตุผลนะครับทำไมถึงยกให้แชงค์) แล้วแชงค์ให้ลูฟี่อีกที"

เถียงข้อ 3. รู้ได้ไงว่าจดหมายมันเขียนแบบนั้นผมเห็นแค่ 3 อ่านจดหมายแล้วตกใจแล้วก็ตัดฉากไป
          11. ฝีมือระดับแชงค์จะโดนใครทำร้ายง่ายๆเหรอครับ ก็จริงที่หนวดดำเป็นคนทำแต่ไปทำกันอิท่าไหนต้องมีเฉลยแน่
          14. อาจจะเป็นของพ่อโรเจอร์ปู่โรเจอร์หรือ ย้อนไปเมื่อ 100 ปีที่แล้วก็ได้ใครจะรู้ -*-

เถียงด้วยคนขำขำ

3.เขาก็คาดว่านี่ครับ แต่ยังไม่ฟันธงเหมือนกัน ซึ่งก็เหมือนเดาแต่มีเหตุผลตรงที่ มันมีค้างคาวของกองทัพเรือ และผมคิดว่าหลายคนก็คงคาดการณ์ว่าประมาณนั้นผมก็ด้วยอิอิ

11.อันนี้ตามที่แชงค์เป็นคนพูด จะเฉลยยังไงก็ว่ากันไป

14.หมวกฟางใบนี้มันทนจริง อาจมีมาตัง้แต่ 400 ปี หรือตั้งแต่ประวัติศาสตร์ ที่ว่างเปล่าก็ได้อิอิ เพราะทั้งโดนแทงเอยหรือโดนอะไรมามั่งจำไม่ได้ นามิยังซ่อมมาให้เป็นรูปทรงเดิมได้เลย

ปล.ข้อสุดท้ายขำขำนะครับ *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
3.ที่หลายๆคนคาดการไว้แบบนั้นเพราะตอนที่ จินเบถูกเชิญไปเป็นเจ็ดเทพโจรสลัดมีค้างคาวมาส่งจดหมายเหมือนกันน่ะคะ
11. ตอนที่แซงคูสโดนหนวดดำทำร้ายยังไม่เป็น 4 จักรพรรดิเลยคะ สังเกตุได้จากตอนเล่มแรกแซงคูสก็มีแผลเป็นดังกล่าวอยุ่แล้ว

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ผมว่าผมก็อธิบายนะครับ ว่าทำไมถึงคิดแบบนั้น ก็เพราะว่า ค้างคาวที่ส่งจดหมายมาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัด มีลักษณะคล้ายกับ ค้างคาวที่นำจดหมายไปให้บากี้ครับ ^^

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
ในความคิดเรานะเผลอๆมีสามภาคนู้นแหล่ะ ตอนนี้ภาคนิวเวิล์ก้อเพิ่งจะเข้าโลกใหม่ พอค้นพบวันพีชแล้วหรือก่อนหรือหลังก้อไม่รุ้ล่ะ น่าจะมีการปะทะกันกับรัฐบบาลโลกแล้วก้อพวกเทนริวบิโตะด้วย. ประมาณว่าพอพบวันพีชแล้วก้อต้องรับมือกับไอ้พวกที่ต้องการปกปิดช่วงประวัติศาสตร์ที่ว่างปล่าวนั่นอีกไหนจะสงครามระหว่างเผ่าพันธุ์ ส่วนเดานะภาคสามถ้ามีก้อน่าจะเป็นภาคที่เฉลยทุกสิ่งทุกอย่างแล้วปลดแอกเหล่าเผ่าพันธุ์ทั้งหลายไม่ให้ต้องตกเป็นทาสอีก เดานะเดา *hoho* *hoho*แต่ถ้ามันสามภาคไปก้อแม่งกลัวเหลือเกินว่าจะตายก่อนคนเขียนหรือคนเขียนจะตายก่อนคนอ่าน *shock* *disappoint* *disappoint*

panndora

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ไม่เจอวันพีซแล้วจบเหมือนกันคะ
อยากให้วันพีซเป็นจุดเริ่มต้นของจุดจบอันยิ่งใหญ่

*great* *great* *great* *great* *great* *great*