หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือคนที่ 3 ที่โอโรจิมารุใช้สัมพเวสีไม่สำเร็จครับ  (อ่าน 54532 ครั้ง)

wiizkaya

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนที่โอโรจิมารุบุกโคโนฮะ แล้วใช้คาถาสัมพเวสีคืนชีพรุ่นที่ 1 และ 2 ได้ ใครคืออีกคนที่อยู่ในโรงศพที่แง้มๆไว้อ่ะครับ  *rip*

passport

• *
โฮคาเงะรุ่น 4 ครับ

mafiabig

• *
พ่อกาอะระคับ

wiizkaya

• *
เอ่อ รุ่นที่ 4 จะใช่หรอครับ เพราะว่ารุ่นที่ 4 เขาใช้คาถาปิดผนึกซากอสูรทำให้ใช้สัมพเวสีไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ เพราะคาบูโตะก็พูดไว้ว่าใช้คาถาไมได้เช่นกัน

แล้วเป็นพ่อกาอาระนี่  *rip*

ตกลงคนนั้นคือใครกันแน่ครับ สงสัยจัง

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
คนที่ใช้ไม่ได้คือ รุ่น 4 คับ...เพราะตอนที่โอโรจิมารุ อันเชิญโลงสพมานั่นมี 3 โลง แต่รุ่น 3 ได้สะกดอีกโลงนึงได้ทันก้อคือโลงที่มีศพของรุ่น 4 คับ
 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
**พ่อของกาอาระคือ คาเสะคาเงะรุ่น 4 แห่ง ซึนะงาคุเระคับ** *hoho* *hoho*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
คงไม่ไช่รุ่น 4 หรอกมั้ง เพราะรุ่น 4 จิตบางส่านอยู่ที่ท้องนารูโตะ อาจจะเป็น คาเสะคาเงะ รุ่น4 ก็ได้ โดนโอโรจิมารุฆ่าแล้วน่าจะเอามาเป็นกำลังเสริมได้ดี
แสงอุษา กองทัพอสูร

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
คงไม่ใช่ คาเสะคาเงะรุ่น 4 แน่คับ

เพราะยังมีตอนที่เห็นศพ คาเสะคาเงะรุ่น4ยุเรยนิคับ

ผมเห็นๆ  *้ัิbored* *้ัิbored*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เออ จริงด้วยย น่าสงสัยจริงๆ

หรือจะเป็นคนเดียวกับที่คาบูโตะเปิดให้โทบิดูแล้วโทบิมีอาการตกใจ ??? เพราะคาบูโตะก็อยุ่กับโอโรจิมารูมาตลอด  .... หรือว่าอาจจะเป็นมาดาระ..... *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ รุ่นที่ 4 จะใช่หรอครับ เพราะว่ารุ่นที่ 4 เขาใช้คาถาปิดผนึกซากอสูรทำให้ใช้สัมพเวสีไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ เพราะคาบูโตะก็พูดไว้ว่าใช้คาถาไมได้เช่นกัน

แล้วเป็นพ่อกาอาระนี่  *rip*

ตกลงคนนั้นคือใครกันแน่ครับ สงสัยจัง
*number1*ถูกต้องนะคร๊า.....รุ่นที่ 4 เขาใช้คาถาปิดผนึกซากอสูรทำให้ใช้สัมพเวสีไม่ได้!! แล้วตัวที่สามมันเป็นไผ *shock* *shock*

แต่ดูจากรูปแล้วมีโลงก็มีขึ้นมาแค่ 2 โลงนี่เนาะ เลยเดายากไปใหญ่เลยว่าโลงที่ 3 จะเป็นใคร  *dontknow* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 00:24:53 โดย panndora »

FIREWHITE_ULTIMATE

• *
ผมว่า ไมเคิล แจ็คสั่น คับ แต่ที่เรียกไม่ได้น่าจะเพราะตอนนั้นยังไม่ตายคับ *dead* *dead* ล้อเล่นคับ

ก็น่าจะรุ่นที่ 4 ของโคโนฮะนั้นแหละคับ แต่คงเพราะต้องการทดสอบคาถาด้วยนะคับและก็คงเพิ่งจะรู้ตอนนั้นนั่นแหละคับว่าใช้คาถานี้กับปิดผนึกซาก

อสูรไม่ได้ผล

nagato-yuki

• *
น่าจะเป็นมาดาระนะ แต่ก็น่าคิดอยู่ว่าเป็นใคร

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
ผมว่าน่าจะเป็น มาดาระครับ
ข้าคือหนวดขาว

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
คนไหนก็ได้คับที่ไม่ใช่รุ่น4 เพราะรุ่น4 ใช้คถาผนึกซากไปแล้วไม่สามารถชุบมาได้หรอก
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ปีที่แล้วยังจะขุดมาอีกเนอะ ตั้งกระทู้ใหม่เลยดีกว่าไหม อิอิ  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:20:15 โดย krizalids »
หาเรื่องหรา

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
รุ่นที่ 4คับโฮคาเงะรุ่นที่4 ที่อัญเชิญมาไม่ได้ ไม่ใช่เพราะรุ่น3ใช้คาถาโจมตีไป เพราะอัญเชิญรุ่น4ไม่ได้ อ่านดูดีๆ โอโรจะบอก ว่าอันเชิญมาไม่ได้จิงๆสินะเหมือนมันรู้อยู่แล้วแต่จะลองดู

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ