หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือคนที่ 3 ที่โอโรจิมารุใช้สัมพเวสีไม่สำเร็จครับ  (อ่าน 54520 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ดูกันชัดๆ โลงที่สามคือมินาโตะ เหตุผลก้อเพราะชื่อตอนคือ โฮคาเงะ VS โฮคาเงะ
เพราะผนึกซากอสูรทำให้โอโรจิมารุอัญเชิญมาสู้ไม่ได้
ปล.บางคนอาจแย้งว่าก่อนที่มันจะเรียกรุ่นต่างๆมามันต้องลองเรียกดูก่อนอยู่แล้ว มันก้อใช่ครับแต่มันอาจจะทดลองแค่รุ่นหนึ่ง รุ่นอื่นๆคงไม่ได้ลองเชิญดู เพราะคิดว่าถ้าเชิญคนใดคนนึงได้ก้อคงได้หมด แต่ตอนนั้นโอโรไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีวิชาผนึกซากอสูร

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ดูกันชัดๆ โลงที่สามคือมินาโตะ เหตุผลก้อเพราะชื่อตอนคือ โฮคาเงะ VS โฮคาเงะ
เพราะผนึกซากอสูรทำให้โอโรจิมารุอัญเชิญมาสู้ไม่ได้
ปล.บางคนอาจแย้งว่าก่อนที่มันจะเรียกรุ่นต่างๆมามันต้องลองเรียกดูก่อนอยู่แล้ว มันก้อใช่ครับแต่มันอาจจะทดลองแค่รุ่นหนึ่ง รุ่นอื่นๆคงไม่ได้ลองเชิญดู เพราะคิดว่าถ้าเชิญคนใดคนนึงได้ก้อคงได้หมด แต่ตอนนั้นโอโรไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีวิชาผนึกซากอสูร
รู้สึกว่าผมกับท่าน จะโดนคาถาลวงตาไปแล้วหละครับ หลงกลมาเม้นเฮ้อนึกว่ามีคนสงสัย ที่แท้มีคนขุดกระทู้เก่า แล้วอีคนขุดก้สุดยอดจิงๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ใครเป็นคนรีไซเคิลกระทู้นี้มาหว่า?   งั้นผมจะเอาบทสนทนาที่เหมาะกับตอนนี้เผื่อจะทำ นารูโตะ ver ฮา ให้อ่าน

(ใครสักคนขุดกระทู้)
มู  :  นี่มันคาถาสัมปเวสี
มาดาระ : สัมปเวสีเรอะ?  คาถาที่จะปลุกกระทู้ที่ตายแล้วให้ขึ้นหน้าแรกน่ะนะ?

มาดาระ  |  ดูเหมือนคงจะไม่ตรงตามแผนของใครสักคนถึงได้มีคนคืนชีพกระทู้นี้ขึ้นมา...

มาดาระ  :  ใครใช้คาถาสัมปเวสีขุดกระทู้ขึ้นมา?
มู         :   *dontknow*

(???)    :  ______  (เติมข้อความนี้เองต่อนะครับ *hoho*)

ปล.  อย่าลืมผนึกกระทู้นี้ด้วยคาถาผนึกซากอสูรนะครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 00:32:18 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

nokia502

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
โลงที่3โดนรุ่นที่3หยุดไว้ได้ไม่ใช่หรือครับ ส่วนที่ว่าฅโลงที่3เป็นใครนั้นคิดว่าน่าจะเป็นมาดาระนั้นแหละครับ เพราะว่าปัจจุบันมาดาระก็โดนคาบูโตะที่เป็นลูกน้องโอโรจิมารุอันเชิญมาจนได้
ที่ขุดกระทู้ขึ้นมาแบบนี้
เพราะคิดว่าเรื่องกำลังจะผูกกันแล้วละครับว่า โอโรจิมารุเกี่ยวข้องกับมาดาระแน่ๆ
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
โลงที่3โดนรุ่นที่3หยุดไว้ได้ไม่ใช่หรือครับ ส่วนที่ว่าฅโลงที่3เป็นใครนั้นคิดว่าน่าจะเป็นมาดาระนั้นแหละครับ เพราะว่าปัจจุบันมาดาระก็โดนคาบูโตะที่เป็นลูกน้องโอโรจิมารุอันเชิญมาจนได้
ที่ขุดกระทู้ขึ้นมาแบบนี้
เพราะคิดว่าเรื่องกำลังจะผูกกันแล้วละครับว่า โอโรจิมารุเกี่ยวข้องกับมาดาระแน่ๆ

ผมก้ยังยืนยันว่า เป็น รุ่นที่ 4 ครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
น่าจะเป็นรุ่น 4 นะคับ ตอนแรกผมก็นึกว่ามันอันเชิญไม่ได้เพราะโดนโจมตีแต่จริงๆแล้วคือ
เพราะตอนที่คาบูโตะอัญเชิญให้ โอบิโตะ ดูมันก็บอกว่าไม่สามารถอันเชิญรุ่นสี่ได้ เหมือนตอนที่โอโรอัญเชิญออกมา  โอเค๊
เพราะฉะนั้นคือรุ่น 4 นั่นเอง
 *dontknow*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
เป็นรุ่นที่ "4" แน่นอนครับ และบางทีผมเชื่อว่า ... อ.แกยังไม่ได้คิดพลอตไว้ถึงเรื่องที่ มินาโตะ ตายยังไง อาจจะวางไว้แค่คร่าวๆครับ

ถึงไม่ค่อยสมเหตุสมผล แต่ มันก็พอกล้อมแกล้มได้ เพราะ นี่คือ มาซาชิ world ครับ ปล่อยอ.ไปรัวๆเลยเถอะครับ  *hoho*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

golf_eod11

• *
โทรไปถามอาจารย์ สิ รู้ แน่ 5555+  *attack*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารูปนี้สื่อได้ชัดเจนแล้วนะ  *dead* *dead*

(ถ้าที่คาบูโตะพูด ไม่ได้หมายถึงตอนที่สู้กับรุ่น3 แล้วจะเอาภาพนี้มาเป็นภาพประกอบทำไม)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เรื่องนี้ผมเคยเถียงมาก่อนหน้านี้แล้วเป็นปีๆ *glad*

ตั้งแต่ ยังไม่เฉลยมาดาระเลย  *great* ตอนนั้นมีผมคนเดียวมั้งที่คิดว่าเป็น มาดาระ แล้วก็โดนด่า ตามโอบิโตะ *great*

ตั้งแต่ ()ช่วงคุณ กัส () คุณ เจย์ เจย์ () ยังเล่นบอร์ดใหม่ๆ ผมจำได้แค่นี้แหละ

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
ผมว่ารูปนี้สื่อได้ชัดเจนแล้วนะ  *dead* *dead*

(ถ้าที่คาบูโตะพูด ไม่ได้หมายถึงตอนที่สู้กับรุ่น3 แล้วจะเอาภาพนี้มาเป็นภาพประกอบทำไม)

*number1*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
ขุดมาฮา *dontknow*

nokia502

• *
ลองย้อนไปอ่านตอน117ดูตอนจบรุ่นสามพูดว่าไงก็หยุดคนที่สามไว้ได้แล้วหมายความว่า อัญเชิญมาไม่ได้ หรือว่ารุ่นสามหยุดไว้ได้กันแน่ ถ้าอัญเชิญมาไม่ได้ก็เป็นโลงของรุ่นสี่ แต่้ถ้าโดนหยุดไว้ได้ก็ไม่แน่ซะแล้ว

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ฮ่าๆๆ ยังขุดมาอยู่อีกเหรอ อ.เฉลยไปตั้งนานแล้ว
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

krizalids

• *
A :วิญญานรุ่นที่4โดนอิจิโกะ(เทพมรณะ)ยึดไปแล้วครับ. ........เปรี้ยง ตุ๊บตั้บ เฟี้ยว ตูม  *damage*
B : เขาเล่นมุขนี้กันไปแล้ว  อย่าให้ตูเจออีกนะ  *attack*
หาเรื่องหรา