หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ เป็น มิซึคาเงะ คับ  (อ่าน 27175 ครั้ง)

BlackWhite

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิ เป็น มิซึคาเงะ คับ
« เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:11:51 »
ลอง ไป อ่าน ดู นะ คับ ตอน 404 มัน คุย กับ คิซาเมะ

dragonsoloz4

• *
  • นามข้า○``ลูลูช วี บริททาเนีย
Re: โทบิ เป็น มิซึคาเงะ คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:04:08 »
ลอง ไป อ่าน ดู นะ คับ ตอน 404 มัน คุย กับ คิซาเมะ

มาดาระ ควบคุม มิซึคาเงะอยู่ครับ มิซึคาเงะ มีสัตว์หางอยู่

raijungman

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 16:49:17 »
ไม่ใช่มิซึคาเงะครับ แสดงว่าคุณยังอ่านไม่ถึงสินะครับ ไม่เป็นไรลองอ่านดูเรื่อยๆ จะรู้ว่ามดาระควบคุมมิซึคาเงะอยู่อ่ะครับ

cero

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 16:52:19 »
นั่นดิ ตอนแรกจะด่าแล้ว แต่ก็พอเข้าไจนะ ว่าเพิ่งอ่านถึง404 อะ ลองอ่านไปเรื่อยๆดิจะรุ่ว่า โทบิ มันคือไฝ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 17:05:24 »
มันใช้ เนตรควบคุม มิซึคาเงาะ ที่ 3 นิครับ คอยชักใยอยู่เบื้องหลัง ให้ มิซึคาเงาะ ที่3สั่งการตามที่มันควบคุมประมาณนี้แหละมั้ง

BlackWhite

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 17:53:39 »
ผม ไม่ รู้ ผม อ่าน ไป ไกล เลย ลืม 555+

BlackWhite

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 17:54:08 »
เห็น เลย เอา มา บอก

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 19:44:54 »
*glad*โอ้ววววว  ม่ายนะ  5555 ขอบคุณที่เอามาบอกนะครับแต่ว่าลองอ่านดูใหม่เด้อมันบ่แม่นจังซั่น *hoho*

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 16:05:29 »
โทบิ คือ อุจิวะ ... ครับ *dontknow*

samaru

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 19:50:21 »
ในความคิดผมผมว่าพ่อของซาสึแกะ เปงโทบิ เพราะเหตุใดนั้น
1.ตัวละครทีจะเป็นโทบิได้ก็มีเพียงตัวละครทีเคยออกการ์ตูนมาแล้วไม่ว่าอดีตหรือปัจจุบันไม่รวมภาคพิเศษเพราะตัวละครภาคพิเศษเปงไปได้0เปอเซน
2. ถ้าดูอีกมุมหนึ่งในตอนที่แม่นารูโตะใกล้คลอดนั้นแม่โต๊ะได้คุยกะแม่ของซาสึแกะว่าจะคลอดแล้วแม่ซาสึแกะอาจจะไปบอกพ่อซาสึแกะก็ได้แล้วได้จังหวะชิง9หางเลย
3.โทบิพยายามปกป้องซาสึแกะจากคาบูโต๊ะอยู่ด้วย
4.ตอนทีโทบิเอาซาสึแกะมาพักแล้วซาสึแกะตื่นขึ้นมาเจอโทบิเนตรวงแหวนที่อิทาจิให้ไวสำแดงเด็จไปเผาโทบิที่กำลังเปิดใบหน้าให้ซาสึแกะได้ดูแต่ดันโดนไฟเผาซะก่อนแสดงให้เห็นว่าอิทาจิไม่อยากให้ซาสึแกะได้รับรู้เกี่ยวกับอะไรบางอย่างแน่ๆๆๆครับ
5.ยังจำตอนที่อิทาจิว่าไว้ได้ไหม ตระกูลอุจิวะจะรวมกลุ่มกันก่อการร้ายในหมู่บ้านได้ไหมและคิดว่าใครจะเปงหัวหน้ากลุ่มกันถ้าไม่ใช้พ่อซาสึแกะ ก่อนทีอิทาจิจะฆ่าล้างตระกูล
และผมไม่คิดว่าพ่อซาสึแกะไม่ได้ตายไปทีครับ
6.ส่วนเรื่องของทรงผมที่ไม่เหมือนพ่อซาสึแกะนั้นผูเขียนอาจจะทำให้ตัวละครรูปร่างเปลียนไปเพื่อนให้เดายาก
ถ้าลูกเก่งขนาดนี้แล้ว พ่อ จะเทพขนาดไหนกันคิดดูละกัน อีกอย่างพ่อซาสึแกะดูขึมๆๆๆเหมือนมีอะไรในใจตอนแรกๆๆ

ความคิดเห็นนี้แค่ลองวิเคราะห์เฉยๆๆ

samaru

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 19:58:15 »
แถมอีกอย่างหนึ่งลองกลับไปดูตอน ที่223 ตอนแรกๆๆอิทาจิเหมือนจะไม่ลงรอยกะพ่อเค้าอาจจะมีอะไรสักอย่างนึงแน่ๆๆๆครับ และพ่อซาสึแกะไม่อยากให้ซาสึแกะเป็นแบอิทาจิ
พ่อซาสึแกะพูดไว้แบบนั้น ผมว่าคนนี้แน่นอนโทบิ

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:48:26 »
...ป่า อย่าหยุดหายใจ

ก็แค่ Baby เกรียนไปวันๆ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 01:50:45 »
ในความคิดผมผมว่าพ่อของซาสึแกะ เปงโทบิ เพราะเหตุใดนั้น
1.ตัวละครทีจะเป็นโทบิได้ก็มีเพียงตัวละครทีเคยออกการ์ตูนมาแล้วไม่ว่าอดีตหรือปัจจุบันไม่รวมภาคพิเศษเพราะตัวละครภาคพิเศษเปงไปได้0เปอเซน
2. ถ้าดูอีกมุมหนึ่งในตอนที่แม่นารูโตะใกล้คลอดนั้นแม่โต๊ะได้คุยกะแม่ของซาสึแกะว่าจะคลอดแล้วแม่ซาสึแกะอาจจะไปบอกพ่อซาสึแกะก็ได้แล้วได้จังหวะชิง9หางเลย
3.โทบิพยายามปกป้องซาสึแกะจากคาบูโต๊ะอยู่ด้วย
4.ตอนทีโทบิเอาซาสึแกะมาพักแล้วซาสึแกะตื่นขึ้นมาเจอโทบิเนตรวงแหวนที่อิทาจิให้ไวสำแดงเด็จไปเผาโทบิที่กำลังเปิดใบหน้าให้ซาสึแกะได้ดูแต่ดันโดนไฟเผาซะก่อนแสดงให้เห็นว่าอิทาจิไม่อยากให้ซาสึแกะได้รับรู้เกี่ยวกับอะไรบางอย่างแน่ๆๆๆครับ
5.ยังจำตอนที่อิทาจิว่าไว้ได้ไหม ตระกูลอุจิวะจะรวมกลุ่มกันก่อการร้ายในหมู่บ้านได้ไหมและคิดว่าใครจะเปงหัวหน้ากลุ่มกันถ้าไม่ใช้พ่อซาสึแกะ ก่อนทีอิทาจิจะฆ่าล้างตระกูล
และผมไม่คิดว่าพ่อซาสึแกะไม่ได้ตายไปทีครับ
6.ส่วนเรื่องของทรงผมที่ไม่เหมือนพ่อซาสึแกะนั้นผูเขียนอาจจะทำให้ตัวละครรูปร่างเปลียนไปเพื่อนให้เดายาก
ถ้าลูกเก่งขนาดนี้แล้ว พ่อ จะเทพขนาดไหนกันคิดดูละกัน อีกอย่างพ่อซาสึแกะดูขึมๆๆๆเหมือนมีอะไรในใจตอนแรกๆๆ

ความคิดเห็นนี้แค่ลองวิเคราะห์เฉยๆๆ

ใช่ครับผมก็คิดแบบนี้ตลอด แหละอีกอย่างคือ ไปดูตอนเด็ก ๆ มีตอนหนึ่ง พ่ออิทาจิบอกกับอิืทาจิว่า พรุ้งนี้มีภารกิจสำคัญเกี่ยวกับตระกลูของเราอย่าให้พลาด ! ! แค่นี้ก็ชัดแล้วครับ พ่ออิทาจิรู้เรื่องหมดทุกอย่าง แหละวันต่อมาอิทาจิก็ฆ่าล้างตระกลู ? อะไรมันจะเหมาะขนาดนี้ครับ ...

แหละอีกอย่าง ผมอยากจะบอกว่า คนที่สู้กับรุ่นที่ 1 อาจจะไม่ใช่มาดาระตัวจริง .. เพราะ อิทาจิตามหาโทบิเจอ ซึ้งตอนนั้นทุกคนคิดว่าโทบิคือมาดาระ
แต่ถ้า มาดาระสู้กับรุ่น 1 จริง ๆ แล้วอิทาจิจะตามหาโทบิเจอได้ยังไง โทบิก็บอกเองว่า อิทาจิตามหาเค้าจนเจอ  นั้นก็คือว่า คนสู้กับรุ่น 1 ไม่ใช่ มาดาระสิ แต่เป็นโทบิที่สู้กับมาดาระแหละยังไม่เจอ แหละอิทาจิก็ตามตัวเจอ .. แต่ตอนนี้มาเฉลยว่าโทบิไม่ใช่ มาดาระ ? ..

thanaboss

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 30 พ.ย. 2015 เวลา 14:03:22 »
โทบิ คือโอบิโตะ แล้วมุงบอก โทบิ สู้กับรุ่นที่1 สู้พ้องหรอ รุ่นที่1ตายไป ตั้งแต่ โอบิโตะ ยังไม่เกิด ไอ คอวออายอ
แล้วที่บอก โทบิคือ มิซึคาเงะ มุง...แท้ๆๆ เซ็ตซิสีขาวมัน แค่ใช้นิ้วเตะ มันก็เปลี่ยนเป็นๆ คนๆ นั้นแล้ว  ... ไม่รู้จริงอย่ามาตั้งกระทู้  *glad* *attack*