หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450846 ครั้ง)

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 28 มิ.ย. 2011 เวลา 17:27:10 »
มาดาระ มานจาเก่งแน่หรอ เหงสู้กะโคนัน แขนยังกระจุยยยยยยย *shock*

ChongZXcN

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อ. 28 มิ.ย. 2011 เวลา 19:37:26 »
Madara อยู่เเล้ว ไอ้นี่มันกั๊กวิชาไว้เยอะ ถ้าเทียบวิชาและประสบการณ์แ้ล้วใครก้อน่าจะแพ้มาดาระอะนะ ขนาดมันยังพลังไม่สมบูรณ์นะเนี่ย ถ้ามันได้พลังในอดีตคืนมาหรือเป็นพลังสถิตร่าง10หางนะ แล้วใครจะสู้มันได้~(เว้นนารุโตะ เพราะเป็นพระเอก 555+)

Jack

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อ. 28 มิ.ย. 2011 เวลา 23:01:13 »
ผมว่ารุ่น 4 อะเก่งโคตร เคยเห็นตอนรุ่น 4 สู้ักับใครแล้วสู้ไม่ได้มะครับ

ตอนเจอมาดาระ มาดาระมันยังทำอะไรรุ่น 4 ไม่ได้เลย และไอ้วิชาย้ายมิติเป็นส่วนๆ ของมาดาระอะ เจอรุ่น 4 ใช้ย้ายมิติเหมือนกัน มาดาระมันย้ายมิติแล้ว ยังไม่ทัน โดนเล่นงานเลยครับ

เหอะ

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 05:50:42 »
อย่า พึ่ง สรุป อา ไร สิ
มาดาระ ยังแทบไม่ได้ แสดง พลัง อา ไร ออกมา เลยนะ
จะ ไป สรุป ว่ามัน มี แค่ นั้นไม่ได้
เพน มัน แสดง หมด ทุก วิชา ที่มันมี แล้ว
แต่ มา ดา ระ มัน ยัง ไม่ ถึง เว ลา ที่ มัน จะ สู่
ให้ มัน สู้ กอน ดี กว่า แล้ว ค่อย บอก ว่า มัน
..... อา ไร ก็ ว่า ไป
อย่า ดู ถูก มา ดา ระ นัก
แล้ว เพน ที่ บอก เก่ง สุด ท้าย มัน ก็ แพ้ โตะ ไม่ ใช้ เหรอ ไง

suji

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 16:40:26 »
 พ่อ มาดาระ ครับ เก่งสุด

xx

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 16:47:59 »
ที่ว่าใครเก่งสุด ดูจากสภาพตอนไหนเหรอ ครับ ถ้าบอก มินาโตะ  ณ ตอนไหนครับ ตอนที่มีชีวิตเหรอ
แล้วที่บอกว่าเพน ณ ตอนที่มีชีวิตเหรอ ครับ เพราะ ตัวละครที่อยุ่ท้ายๆ มันจะเก่งขึ้นเรื่อย ๆ คนเขียนเค้า
ก็เขียนให้ คนที่อยู่เก่งขึ้นเรื่อยๆ  ถ้าเทียบ ณ ตอนมัีนมีชีวิต เพนมันเก่ง แล้วลองเทียบกับตอนนี้ที่ โตะ
มันมีจักระ 9 หาง มันก็คนละเรื่องอยู่ดี 

ติดตามตอนต่อไปครับว่าใครจะรอด ...

รู้แล้วอย่าบอกใคร

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 18:08:53 »
ผมคิดว่ามาดาระสู้นารูโตะไม่ได้หรอก จากประสบการณ์ที่อ่านมาจะบอกให้นารูโตะไม่ใช้มีพลังจิ้งจอกเก้าหางแค่อย่างเดียวหนังสือการ์ตูนเล่มที่44อิทาจิยังมอบพลังส่วนหนึ่งของเขาให้นารูโตะเพราะฉนั้นพลังไหมของอิทาจิได้ก็จะมาเร็วๆๆนี้รู้แล้วอย่าบอกใครถ้าให้ผมใบ้ผมว่าพลังที่ควบคุมเก้าหางหรือเนตรวงแหวนเพราะตอนอิทาจิสู้กับสาซึแกะตาอิทาจิมองไม่ชัดนี้คือสาเหตุหนึ่งและตอนจบของภาคนี้ยังมีอีกพอนารูโตะชนะมาดาระแล้วนารูโตะก็พูดกับมาดาระอะไรสักอย่างเหมือนเพนพอพุดเสร็จมาดาระเข้าใจก็เลยทำตัวเป็นประโยชน์เหมือนเพนก็เลยชุบชีวิตคนตระกูนอุจิวะทุกคน............จบ
หมายเหตุมีจินตนาการเล็กน้อยแต่อย่าถือสา..

เหอะ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 21:39:31 »
อยา ดู ถูก มา ดา ระ ให้ มาก นัก ละ
ความ สามารถ มัน ใน ตอน นี้ ยัง ถูก บิด บัง อยู่
อยาเอา มัน ใน ตอน นี้ ไป เทียบ กับ มัน ใน มะ กอน
แล้ว บอก ว่า มัน มี ความสามารถ แค่ นั้น

ผมก็เซียนในระดับ1

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 14:20:21 »
ยังคัฟ   ยังๆม่จบ

นารุโตะต้องไปกับจิ้งจอกก่อนไงอย่าลืม แต่เรื่งชุบชีวิตคนตระกูลอุจิวะอ่ะ  ไม่มีหรอกไร้สาระ
ใครเก่งที่สุดผมไม่รู้ แต่ที่ผมรู้คือ มีคน1คนที่สามารถควบคุมได้ทุกคนในเรื่องอ่ะอยากรู้ไม๊ใคร

.......คนเขียนไง

นามิงาเซะ มินาโตะ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 11:58:21 »
เป็นไงล่ะครับ ได้อ่านตอนที่ 545 กองพันทหารอมตะ  รึยังครับ

ตอนที่ 545 บอกอะไรได้หลายอย่างที่ทำให้หายสงสัยไปเลย

ข้อ 1 . ไอพวกที่บอกว่าอิทาจิเก่งที่สุดในเเสงอุษา ควรจะหุบปาก และเลิกแถได้แล้วครับ  ที่รู้ชัวว์จากตอน 545 คือ มาดาระเป็นอมตะนะครับ    ไม่ว่ายังไงอิทาจิก็คงสู้มาดาระไม่ได้

ข้อ 2. ไอพวกที่บอกว่า แท้จริงมาดาระก็คือ โอบิโตะ เพื่อนคาคาชิ พวกนี้ก็มั่วอีกราย  เพราะตอน 545 เฉลยให้รู้แล้วว่าชายสวมหน้ากากมันคือมาดาระตัวจริง แต่ที่อายุยืนมาถึงทุกวันนี้ เพราะปลูกถ่ายเซลล์ต้นไม้ของรุ่นที่ 1 เอาทำให้อายุยืน จนเป็นอมตะ

ใครไม่เชื่อผมไปอ่านตอน 545 กองพันทหารอมตะได้เลยครับ     *great* *great* *great*

ต่อ ๆ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 19:47:47 »
ต่อ นิด จาก คุณ นามิงาเซะ มินาโตะ
เนื่อง โทบิ เป็น โอบิโตะ
ก็ บอก แล้ว อ่าน หัด ๆ จำๆ กัน มั้ง
ตอน มาดาระ สู้ กับ โคนัน
มัน เปิด ให้ เห็น เลย
มันมี เนตร วงแหวน 2ข้าง
ใช้ คิซานางิ
ไอ คน ที่ บอก ว่า ทำ ไม จง ใจ หน้า กาก
เปิด ตา ข้างเดว และ เป็น คนละ ข้าง กับ ที่ โอบิโตะ ให้ เนตร คา คา ชิ
มัว เต็ม ๆ!!!! เรา ว่า คน ที่ คิด ว่า เป็น โอบิโตะ
มัน คิด ได้ ยัง ไง หา!!!!!!!!!!!!

l3ank

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 02 ก.ค. 2011 เวลา 18:07:42 »
ง่ายๆ นารุโตะ อยู่แล้ว ชื่อเรื่อง ยังนารุโตะเลย สรุป นารุโตะเก่งสุด

ShiroYasha

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: อา. 03 ก.ค. 2011 เวลา 13:33:35 »
คุณ นามิงาเซะ มินาโตะครับ
มาดาระ ไม่ได้อมตะครับ เพราะ เล่ม 43 มันบอกเอง
ว่าถ้าอิทาจิ รู้เรื่องของเรา เราคงตายไปนานแล้ว

x

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 01:31:05 »
เซียนหกวิถี เก่งสุด  *haha*

เจียมจวด

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 02:39:11 »
 *number1*มาดาระครับเพราะมานเป็นหัวเน่า