หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450813 ครั้ง)

jydj

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 12:48:07 »
ผมคิดว่า เพน

BuK'ArMz

Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 17:03:00 »
คนที่เก่งที่สุดในแสงอุษาคือ อุจิวะ มาดาระ แน่นอนครับ คนที่ทำให้เพนมี เนตรสังสาระ คือเขา

ถ้าไม่เชื่อย้อนกลับไปอ่านตอนเดิม ๆ ก็ได้ครับ ผมติดตามเรื่องนี้ มา5 ปีเเล้ว ที่ผมกล่าวนั้น คงไม่ผิดจากเนื้อเรื่องเเน่นอนครับ  *dontknow*

BuK'ArMz

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 17:31:03 »
ขออนุยาติ เสริมนิดนึงครับ "ผมจะลำดับความเก่ง 1-5 ของตัวละครทั้งหมดให้ดู"

1.อุจิวะ มาดาระ [5คาเงะยังกลัวครับเพราะ อัญเชิญได้ทุกอย่างเเละ การเคลื่อนไหวเร็วมากไม่งั้นคงไม่เป็นหัวน่าเเสงอุษา]
2.มินาโตะครับ (รุ่นที่4)คนนี้คงรุปะวัติกันดีนะ
3.อุจิวะ อิทาจิ ใครที่คิดว่าเพนคงต้องเปลี่ยนความคิดเเล้วครับ เพนมีแค่ความลับเท่านั้นใครที่รู้ความลับมัน ก็จบ เเล้วอิทาจินั้น เขาหลบ วิชา สายฟ้าของซาสึเกะได้ อ่านเล่มที่ 42-43 ครับจะรู้เลย
4.นารุโตะ ในตอนนี้ขอจัดให้ที่4ก่อนเพราะ ยังไม่ถึงจุดสุดยอดของมัน น่าจะเปนตอนที่ 543+ ขึ้นไปน่าจะเป็นจุดคลายเเม็ก ของนารุโตะเเล้วล่ะครับ
5.ซาสึเกะ อย่างที่ว่า สายฟ้าครับ ถ้าอิทาจิไม่มี เทพวายุ เเล้วมันจะเหลือหรอครับ ไม่อาจหลบได้เเล้วยังแรงกว่าที่ มนุษย์สร้างขึ้นเปนหมื่น ๆ เท่า
ยังมีอีกเยอะครับ พวกคนอื่น ๆ ในเเสงอุษา นั้นตัดทิ้งไปเลย ใครมีเรื่องสอบถาม แอดมาน้ะครับ [email protected] ยินดีเป็นเพื่อนคุยครับ !!! [Face,M]

...

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 19:04:57 »
ผมว่าเพนเก่งนะครับ คนที่สามารถใช้จักระชุบชีวิตนินจาโคโนฮะได้ทั้งหมู่บ้าน จะมีสักกี่คนทำได้ -0-

ekaluck30

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 08:54:51 »

aeg

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 12:35:43 »
ผิดหมดคับ ผม ว่ารุ่นที่4 มินาโตะ เก่งสุด มีตอนที่ ดามาระกับ มินาโตะ สู้กัล ไปดูสิ คับ ไครชนะ
จนต้องใช้ ลูกเเละเมีย คนอื่นเป็นโล่ เพื่อหลบหนี

wt.NO. 1

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 19:54:35 »
ผมว่าเพนนะ เพนร่างเทพควบคุมแรงต่างๆในโลกได้ ถ้าวัดตามหลักฟิสิกส์ไม่มีใครสู้เพนได้

za

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 20:03:05 »
ก็นาจะเป็นอิทาจินะเพราะคาถาสุโก่ยมาก

มีไรแอ็ด [email protected]

SmileBear

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 23:18:11 »
มาดาระสิ หัวหน้าดิ *rip*

BuK'ArMzll

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 00:04:13 »
ตอนเเรก ผมก่คิดว่าเพนครับ ตามหลักฟิสิก นั้นเพนเเข็งเเกร่งมาก

คุนaeg ดูสิคั๊บ ผมรู้ มินาโตะ ชนะ เเต่สุดท้ายไคตายครับ ???? มินาโตะไม่ไช่หร๋อ ออออ

ส่วนเพนนั้น ถึงมันจะเก่งกับคนอื่น เเต่มันยังสู้นารุโตะไม่ได้ เล่ม47-48 มันเเพ้ครับ เเต่ ณ ตอนนั้นมันก่ยังสู้ มาดาระไม่ได้หรอกครับ

ตอนบุกห้องประชุม ถ้ามาดาระไม่เก่งจริงมัน 5คาเงะ คงสอยมันตั้งเเต่ตอนนั้นแล้วครับ เพนมันสามารถควบคุมได้ 1คนทำลาย โคโนฮะ ได้

เเต่มาดาระ ก็เคยทำมาเเล้วไม่ไช่หรอคั๊บ ตอนที่นารุโตะเกิด มันอัญเชิญเก้าหาง มาโจมตีไม่ไช่หรอครับ ตั้งเเต่ ตอน543+ มันจะเหลือ

นินจาที่เก่งที่สุดแค่ 2คน [มาดาระ,นารุโตะ] เเล้วก็จะได้รู้ว่าใครเก่งที่สุด

บ้าพลัง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 02:16:54 »
ตอนเเรก ผมก่คิดว่าเพนครับ ตามหลักฟิสิก นั้นเพนเเข็งเเกร่งมาก

คุนaeg ดูสิคั๊บ ผมรู้ มินาโตะ ชนะ เเต่สุดท้ายไคตายครับ ???? มินาโตะไม่ไช่หร๋อ ออออ

ส่วนเพนนั้น ถึงมันจะเก่งกับคนอื่น เเต่มันยังสู้นารุโตะไม่ได้ เล่ม47-48 มันเเพ้ครับ เเต่ ณ ตอนนั้นมันก่ยังสู้ มาดาระไม่ได้หรอกครับ

ตอนบุกห้องประชุม ถ้ามาดาระไม่เก่งจริงมัน 5คาเงะ คงสอยมันตั้งเเต่ตอนนั้นแล้วครับ เพนมันสามารถควบคุมได้ 1คนทำลาย โคโนฮะ ได้

เเต่มาดาระ ก็เคยทำมาเเล้วไม่ไช่หรอคั๊บ ตอนที่นารุโตะเกิด มันอัญเชิญเก้าหาง มาโจมตีไม่ไช่หรอครับ ตั้งเเต่ ตอน543+ มันจะเหลือ

นินจาที่เก่งที่สุดแค่ 2คน [มาดาระ,นารุโตะ] เเล้วก็จะได้รู้ว่าใครเก่งที่สุด
พูดงี้ก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะครับ จริงครับตอนนั้น รุ่น 4 ตาย แต่ว่าตายเพราะช่วยโตะนะครับ ไม่ได้ตายเพราะสู้มาดาระไม่ได้ และฉากที่ทั้ง 2 สู้กัน ถ้าดูแค่ฉากที่เราเห็น รุ่น 4 เหนือกว่านะครับ มาดาระควบคุม 9 หางอยู่ แต่โดน รุ่น 4 ปลดปล่อย 9 หางให้เป็นอิสระ จากมาดาระนะครับ

ส่วนเพนบอกว่าสู้นารุโตะได้ก็ไม่ถูกทั้งหมดนะ เพราะตอนสุดท้าย เพนมันกลับใจเอง และถ้ารุ่น 4 ไม่โผล่มาตอน 9 หางอาละวาด ผมว่าโตะก็คงโดน 9 หางครอบงำไปแล้วครับ

สรุปยากครับว่าใครเก่งสุด แต่ถ้าเอาจริงๆ คงไม่พ้น 5 คนนี้ครับ
มาดาระ (โกงสุดๆ แต่เอาจริง แทบไม่เห็นแกโชว์พลังอะไรเลย แค่โดนโจมตีแล้วไม่เป็นไรเท่านั้นเอง)
รุ่น 4 (ยังไ่ม่เคยเห็นสู้ใครไม่ได้เลยนะครับ)
เพน (จริง ก็ยังไม่แพ้ใครนะครับ ตอนเจอโตะนี่ ถ้าโตะไม่โกรธจนปล่อย 9 หางออกมา ก็คงสู้ไม่ได้หรอกครับ)
อิทาจิ (จริงๆ เก่งกว่าเกะเยอะนะครับ แต่เพราะป่วยหนัก และก็ไม่ได้กะจะฆ่าเกะจริงๆ สังเกตุได้ว่า เวลาอิทาจิสู้กับคนอื่น ชนะสบายครับ แต่เกะ ตอนเจอ เดอิดาระ ก็ชนะ แบบทุรักทุเล และยังเอางูของโอโรจิมากันระเบิดอีก แต่ตอนอิทาจิสู้ถ้าทุกคนจำกันได้ คือ ชนะขาดนะครับ ถ้าเดอิดาระกดระเบิด ก็ระเบิดตัวเองอะครับ)
รุ่นที่ 1 (ชนะมาดาระตอนที่มีเนตร และร่างกายขั้นสุดยอดได้นะครับ ไม่เหมือนตอนนี้ที่ดูไม่ค่อยมีพลังเท่าไร)

ขอบอกว่า ณ ตอนนี้เท่านั้น ณ ครับ ไม่ได้พูดถึงอนาคต ณ ปัจจุบัน โตะ กับ เกะ ยังเทียบพวกข้างบนไม่ได้หรอกครับ แต่อนาคต โตะ กับ เกะ ก็คงเก่งสุดอะครับ

golden

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 02:22:08 »
เห็นด้วยกับคุณบ้าพลังครับ  *number1*

ที่คุณ BuK'ArMzll บอก

เหมือนตัดสินทุกอย่างจากแค่ผลลัพธ์ (ย้ำนะครับ ว่าผลลัพธ์ ไม่ใช่ผลการต่อสู้) หัวข้อคือใครเก่งนะครับ ไม่ใช่ใครอายุยืน

ถ้าดูแค่ว่าใครตายไปแล้ว อย่างนี้ โคโนฮะมารุ ก็เก่งกว่ารุ่นที่ 4 ครับ เพราะสุดท้ายใครตายคร๊าบบบ  *้ั์spirit*

jack the ripper

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 02:23:31 »
เออจริงแฮะ ชอบประโยคนี้วะ

วลีเด็ด "สุดท้ายใครตาย"

l3ank

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 27 มิ.ย. 2011 เวลา 22:42:12 »
อิทาจิไม่ได้ป่วย เขาแบ่งพลังให้โตะ ดูตอน157 สิคับ ที่อีกาเข้าปากโตะ คงเป็นพลังอะไรสักอย่างยังไม่รู้แน่ชัด

69

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อ. 28 มิ.ย. 2011 เวลา 12:54:31 »
ถ้าเอาตามเนื้อเรื่องปัจจุบัน
ความคิดผม คิดว่าเพน เหนือสุดอ่ะ รองมาก็มาดาระกับอิทาจิ น่าจะพอๆกัน เหตุผล
เพน มีวิชาหลากหลายตามที่กระทู้หน้าๆตอบไว้หมดอ่ะ  แถมทีเด็ดก็ ชิบาคุ เทนเซ อ่ะนะ ดอกเดียวโตะถึงกับเกือบโดน 9 หางครอบงำ + ชุบชีวิตทั้งหมู่บ้านได้ เทพเกิน
มาดาระ ไม่มีอะไรที่เด่นเลยนอกจากหายไปหายมา และก็มีเนตรสังสาระกับเนตรวงแหวนไว้โชว์
อิทาจิ เทพมาก แต่ไม่น่าป่วยเลย อีกอย่างยังไม่เห็นอิทาจิเวลาสู้จริงๆสักครั้ง
ส่วนตัวที่เหลือในแสงอุษา ตัวประกอบอ่ะ

ถ้าเอาในเรื่องทั้งหมด เทพที่สุดตอนนี้ ก็ยังให้เพน อยู่ดี มีวิชาที่เด่นเยอะจริงๆ แต่หลังจากนี้ไป พระเอกของเรื่อง จะเทพจริงๆให้โชว์แล้วเพราะมันสุโค่ยมากแล้วตอนนี้ คอยดู..