หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450862 ครั้ง)

2+2

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 22:56:21 »
เป็นไงล่ะครับ ได้อ่านตอนที่ 545 กองพันทหารอมตะ  รึยังครับ

ตอนที่ 545 บอกอะไรได้หลายอย่างที่ทำให้หายสงสัยไปเลย

ข้อ 1 . ไอพวกที่บอกว่าอิทาจิเก่งที่สุดในเเสงอุษา ควรจะหุบปาก และเลิกแถได้แล้วครับ  ที่รู้ชัวว์จากตอน 545 คือ มาดาระเป็นอมตะนะครับ    ไม่ว่ายังไงอิทาจิก็คงสู้มาดาระไม่ได้

ข้อ 2. ไอพวกที่บอกว่า แท้จริงมาดาระก็คือ โอบิโตะ เพื่อนคาคาชิ พวกนี้ก็มั่วอีกราย  เพราะตอน 545 เฉลยให้รู้แล้วว่าชายสวมหน้ากากมันคือมาดาระตัวจริง แต่ที่อายุยืนมาถึงทุกวันนี้ เพราะปลูกถ่ายเซลล์ต้นไม้ของรุ่นที่ 1 เอาทำให้อายุยืน จนเป็นอมตะ

ใครไม่เชื่อผมไปอ่านตอน 545 กองพันทหารอมตะได้เลยครับ     *great* *great* *great*
ผมว่า มันไม่ได้เปนอมตะหรอกครับคับ แค่มันอาจจะมีวิชาไรสักอย่าง (ความลับของมัน)ทำให้ อยู่ได้จนทุกวันนี้ โดยแลกกับอารัยสักอย่าง เช่นพลังบางส่วนอาจหายไป  เพราะว่าถ้ามันอมตะจิง การตูนเรื่องนี้คงเป็นเรื่องแรกที่ฉากจบ ตัวร้ายเหยียบศพตัวเอก แหละคับ
หรือไม่โตะ มันก้ใช้ อมตะเหมือนกัน สู้กันไป ยืดๆ ยาวๆไม่จบใช่ไหมครับ เพราะฉนั้นผมว่ามันไม่ได้เปนอมตะหรอก

GuKz69

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 01:38:21 »
เป็นอมตะก็ ผนิกสิคร้าบ จะไปยากอะไร เรื่อง Blech ไอ่เจ้า Izen แมงก็อมตะ ยังจัดการได้เลอะ นับประสาไรกับ เรื่องนารุโตะ คาถาผนึกเยอะแยะ ผนึกไปดิ = = ผนึกขังลืมไปเลยก็ด๊ะ

GTO

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 17:31:32 »
นับรวมไอ้พวกถอนตัวไปด้วย เพื่อมีคนขุด เอามันมารวมด้วย

เรียงลำดับตามความเก่ง

1. เพน
2. มาดาระ/อิทาจิ
3. เดอิดาระ
4. เซ็ตซึ/โคนัน/ฮิดัน/คาคุสึ
5. โอโรจิมารุ
6. คิซาเมะ
7. ซาโซริ

เพนมีพลังแท่งดำจิ้มแล้วบังคับร่างกายได้ แถม ความสามารถอีก 6 วิถี
1. สามารถควบคุมฝนและสามารถตรวจจับการเคลื่อนไหวและระดับจักระของผู้คนที่เดินทางเข้ามา --- ไม่รู้ชื่อวิถี
2. วิถีเดียรัจฉานสามารถใช้คาถาสัตว์อัญเชิญได้หลากหลายชนิดเกินกว่านินจาปกติ
3. วิถีเปรตสามารถเลียนแบบวิชานินจาได้จากการตั้งรับ
4. วิถีอสูรสามารถยิงแขนซ้ายของเขาได้เหมือนจรวด
5. วิถีนรกสามารถชุบชีวิตเพนด้วยกันได้
6. วิถีสวรรค์(ยาฮิโกะ)สามารถสะท้อนการโจมตีและดึงหรือผลักศัตรูได้

มาดาระ/อิทาจิ มันก็เก่งนะ
วิชา หลักๆก็ กระจกเงาหมื่นบุปผา อ่านจันทรา เทวีสุริยา สึซาโนะโอะ แต่ใช้ไปมากๆแม่งตาบอดได้ เลยให้มัน กากกว่า เพน
แม้มาดาระจะมีวิชา หายไปไหนก็ได้ ถ้าเจอวิถีสวรรค์เพน น่าจะโดยดูดแล้วใช้แท่งดำจิ้มบังคับแม่งเลย 555 วิชากูโคตรเทพ

เดอิดาระ
ระเบิดมันบอกว่า แม่งระเบิดได้ทุกรูขุมขน ทุกอนูรูตูด แต่... ต้องตายไปด้วย กับแพ้ จักระ สายฟ้า 555

เซ็ตซึ/โคนัน/ฮิดัน/คาคุสึ
เซ็ตซึ
ดูๆแล้วถ้าสู้ตัวเดียวคงไม่มีปัญญาสร้างกองทัพได้ขนาดนี้ ทุกวันกรูสูบจักระสัตว์หางมาใช้ กับของ ยามาโตะ
โคนัน
กระดาษอะนะ ก็เกือบอมตะ ละมั้ง
ฮิดัน
กูอมตะ
คาคุสึ
กูหลายหัวใจ แถมมีจักระธาตุทั้ง 5 ด้วย

โอโรจิมารุ
กูก็อมตะ วะ พอใกล้ตายก็หนี แล้วไปย้ายร่าง(วิชาหากินไอ้คนแต่งมัน)

^^^ พวกนี้ โดน ไฟดำ เทวีสุริยา / ระเบิดเดอิดาระ / มาดาระดูด น่าจะไม่มีซากเหลือ 555 ^^^

คิซาเมะ
จักระมีขนาดสัตว์หาง วิชาดาบก็ระดับเทพ มีดาบดูด/ฟันจักระอีกตั้งหาก ---- และแม่งก็เก่งแค่สูสีกับไก

^^^ เห็นแสงอุษาทุกตัวเวลาไปล่าสัตว์หางแม่ง เหมือนมันวิ่งจับหมา ^^^

ซาโซริ
วิชาแค่ขีดจำกัดทางสายเลือด กับตัวเป็นหุ่นเชิด แค่นั้น

เรียงลำดับตามความโง่

1. เพน ----------------- เก่งทุกอย่างชุบชีวิตก็ได้...ไม่ชุบเพื่อน...แต่แรก มาหลงคารมไอ้โตะ เลยยอมตายห่าเลย...
2. เดอิดาระ -------------- เพราะกูฆ่าตัวตาย แถมตายฟรีอีกตั้งหาก
3. อิทาจิ --------------- ยอมให้คนอื่นบกการ + ยอมให้น้องฆ่า สมควรแล้วละ
4. โคนัน ---------------- เพื่อนกูตายกูไม่อยากสู้ ขอตายตามเพื่อนดีกว่า โดนมาดาระซะ
5. โอโรจิมารุ ----------------- ใกล้ตาย...ไม่ย้ายร่างก่อนแล้วค่อยเอาร่างไอ้เกะ สมควรแล้วที่ตาย
6. ซาโซริ ------------------ มันบอกกูที่ 1 ในหมู่บ้าน ...ไปแพ้ มือวางอันดับ 2 สมควรตายไปนั่นหละถูกละ
7. ฮิดัน/คาคุสึ ---------------- ถ้าไม่รุมพวกก็กูก็อาจจะเบ่งได้อีกหลายตอน (เวลาฆ่าเค้าแม่งรุมยำเหมือนเก่ง ตอนตายแม่ง...ตายง้ายง่าย)
8. คิซาเมะ ----------------- ถ้าไม่โดนพี่ไก ผมก็คงรอด แต่ก็นะ
9. เซ็ตซึ ---------------------- ตอนร่างก็น้อย ก็ไม่เคยออกโรงเลย ตอนนี้ร่างกูนับล้าน ฆ่ายังไงก็ ฆ่าไม่หมด
10. มาดาระ ------------------ กูอยู่เบื้องหลัง เพราะกูเป็น Producer

คำตอบนี้แม่งเคลียทุกโพล ลองเอาไปคิดกันดีดี ว่าจริงป่าว

นางาโตะ ควบคุมได้โดยไม่ต้องใช้แท่งดำนะคับ แต่ที่ใช้ เพื่อให้ควบคุมได้ระยะไกลคับ

ตอน นารูโตะ ไปหา ถ้านางาโตะแข็งแรงดี และ ไม่คิดยอมแพ้.. นารูโตะ ก็จะโดนนางาโตะ ควบคุมคับ

ปล. ตอนที่ยาฮิโกะ ตาย เพน น่าจะยังไม่สามารถใช้ วิชานี้ได้นะคับ ตอนนั้น

ภพ

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 01:08:24 »
นับรวมไอ้พวกถอนตัวไปด้วย เพื่อมีคนขุด เอามันมารวมด้วย

เรียงลำดับตามความเก่ง

1. เพน
2. มาดาระ/อิทาจิ
3. เดอิดาระ
4. เซ็ตซึ/โคนัน/ฮิดัน/คาคุสึ
5. โอโรจิมารุ
6. คิซาเมะ
7. ซาโซริ

เพนมีพลังแท่งดำจิ้มแล้วบังคับร่างกายได้ แถม ความสามารถอีก 6 วิถี
1. สามารถควบคุมฝนและสามารถตรวจจับการเคลื่อนไหวและระดับจักระของผู้คนที่เดินทางเข้ามา --- ไม่รู้ชื่อวิถี
2. วิถีเดียรัจฉานสามารถใช้คาถาสัตว์อัญเชิญได้หลากหลายชนิดเกินกว่านินจาปกติ
3. วิถีเปรตสามารถเลียนแบบวิชานินจาได้จากการตั้งรับ
4. วิถีอสูรสามารถยิงแขนซ้ายของเขาได้เหมือนจรวด
5. วิถีนรกสามารถชุบชีวิตเพนด้วยกันได้
6. วิถีสวรรค์(ยาฮิโกะ)สามารถสะท้อนการโจมตีและดึงหรือผลักศัตรูได้

มาดาระ/อิทาจิ มันก็เก่งนะ
วิชา หลักๆก็ กระจกเงาหมื่นบุปผา อ่านจันทรา เทวีสุริยา สึซาโนะโอะ แต่ใช้ไปมากๆแม่งตาบอดได้ เลยให้มัน กากกว่า เพน
แม้มาดาระจะมีวิชา หายไปไหนก็ได้ ถ้าเจอวิถีสวรรค์เพน น่าจะโดยดูดแล้วใช้แท่งดำจิ้มบังคับแม่งเลย 555 วิชากูโคตรเทพ

เดอิดาระ
ระเบิดมันบอกว่า แม่งระเบิดได้ทุกรูขุมขน ทุกอนูรูตูด แต่... ต้องตายไปด้วย กับแพ้ จักระ สายฟ้า 555

เซ็ตซึ/โคนัน/ฮิดัน/คาคุสึ
เซ็ตซึ
ดูๆแล้วถ้าสู้ตัวเดียวคงไม่มีปัญญาสร้างกองทัพได้ขนาดนี้ ทุกวันกรูสูบจักระสัตว์หางมาใช้ กับของ ยามาโตะ
โคนัน
กระดาษอะนะ ก็เกือบอมตะ ละมั้ง
ฮิดัน
กูอมตะ
คาคุสึ
กูหลายหัวใจ แถมมีจักระธาตุทั้ง 5 ด้วย

โอโรจิมารุ
กูก็อมตะ วะ พอใกล้ตายก็หนี แล้วไปย้ายร่าง(วิชาหากินไอ้คนแต่งมัน)

^^^ พวกนี้ โดน ไฟดำ เทวีสุริยา / ระเบิดเดอิดาระ / มาดาระดูด น่าจะไม่มีซากเหลือ 555 ^^^

คิซาเมะ
จักระมีขนาดสัตว์หาง วิชาดาบก็ระดับเทพ มีดาบดูด/ฟันจักระอีกตั้งหาก ---- และแม่งก็เก่งแค่สูสีกับไก

^^^ เห็นแสงอุษาทุกตัวเวลาไปล่าสัตว์หางแม่ง เหมือนมันวิ่งจับหมา ^^^

ซาโซริ
วิชาแค่ขีดจำกัดทางสายเลือด กับตัวเป็นหุ่นเชิด แค่นั้น

เรียงลำดับตามความโง่

1. เพน ----------------- เก่งทุกอย่างชุบชีวิตก็ได้...ไม่ชุบเพื่อน...แต่แรก มาหลงคารมไอ้โตะ เลยยอมตายห่าเลย...
2. เดอิดาระ -------------- เพราะกูฆ่าตัวตาย แถมตายฟรีอีกตั้งหาก
3. อิทาจิ --------------- ยอมให้คนอื่นบกการ + ยอมให้น้องฆ่า สมควรแล้วละ
4. โคนัน ---------------- เพื่อนกูตายกูไม่อยากสู้ ขอตายตามเพื่อนดีกว่า โดนมาดาระซะ
5. โอโรจิมารุ ----------------- ใกล้ตาย...ไม่ย้ายร่างก่อนแล้วค่อยเอาร่างไอ้เกะ สมควรแล้วที่ตาย
6. ซาโซริ ------------------ มันบอกกูที่ 1 ในหมู่บ้าน ...ไปแพ้ มือวางอันดับ 2 สมควรตายไปนั่นหละถูกละ
7. ฮิดัน/คาคุสึ ---------------- ถ้าไม่รุมพวกก็กูก็อาจจะเบ่งได้อีกหลายตอน (เวลาฆ่าเค้าแม่งรุมยำเหมือนเก่ง ตอนตายแม่ง...ตายง้ายง่าย)
8. คิซาเมะ ----------------- ถ้าไม่โดนพี่ไก ผมก็คงรอด แต่ก็นะ
9. เซ็ตซึ ---------------------- ตอนร่างก็น้อย ก็ไม่เคยออกโรงเลย ตอนนี้ร่างกูนับล้าน ฆ่ายังไงก็ ฆ่าไม่หมด
10. มาดาระ ------------------ กูอยู่เบื้องหลัง เพราะกูเป็น Producer

คำตอบนี้แม่งเคลียทุกโพล ลองเอาไปคิดกันดีดี ว่าจริงป่าว

ขอเเย้งข้อง1นะ อยากถามว่าอ่านมาป่าวอ่ะ เพนหน่ะชุบชีวิตได้เฉพาะคนพี่เพนฆ่า ๕๕๕ ไม่อยากเเย้งมาก

555+

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 23 ก.ค. 2011 เวลา 01:16:00 »
น่าจะเป็น มาดาระนะ มันปลอมตัวเป็นโทบิอ่า ทำเหมือนกากตอนแรก ดูเหมือนจะเป็นหัวหน้าด้วย เพราะมีตอน สั่งเพน และ ขู่เพน อยู่ด้วย

ไร้สาระ

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ศ. 05 ส.ค. 2011 เวลา 01:49:05 »

นางาโตะ ควบคุมได้โดยไม่ต้องใช้แท่งดำนะคับ แต่ที่ใช้ เพื่อให้ควบคุมได้ระยะไกลคับ

ตอน นารูโตะ ไปหา ถ้านางาโตะแข็งแรงดี และ ไม่คิดยอมแพ้.. นารูโตะ ก็จะโดนนางาโตะ ควบคุมคับ

ปล. ตอนที่ยาฮิโกะ ตาย เพน น่าจะยังไม่สามารถใช้ วิชานี้ได้นะคับ ตอนนั้น

ผมก็คิดเหมือนกันแหละคับ แต่มันก็คิดได้หลากหลายแบบอยู่นะ ผมคิดเล่นๆ นะ เดาเอาอะ
1. ตอนที่ยาฮิโกะ ตาย เพน น่าจะยังไม่สามารถใช้ วิชานี้ได้ เหมือนคุณละคับ
2. ยาฮิโกะโมโหและขาดสติ เลยไม่สามารถควบคุมเนตรได้
3. เพราะ เทวรูปมารนอกรีต ถูกปลุกขึ้นมาและสูบจักระ ของนางาโตะ ไป

จริงๆมันก็คิดได้ทั้งหมดอะนะ แต่ยังไงก็คงปฏิเสธไม่ได้ หรอกว่า "อยู่ที่คนแต่ง อะนะ"

ขอเเย้งข้อง1นะ อยากถามว่าอ่านมาป่าวอ่ะ เพนหน่ะชุบชีวิตได้เฉพาะคนพี่เพนฆ่า ๕๕๕ ไม่อยากเเย้งมาก

แล้วนางาโตะไม่ได้ฆ่า ยาฮิโกะ เหรอ ไม่รู้จริงๆ นะเนี่ย นางาโตะก็ถือมีดอยู่นี่ "หว่า" เพียงแต่ ยาฮิโกะ จับมือแล้วแทงค์ ตัวเอง
แบบนี้เรียกว่า ไรดีอะ ถ้าไม่ตั้งใจฆ่า ก็ชุบขึ้นมาไม่ได้เหรอ ไมเงื่อนไขมันเยอะแยะจังเลยหนอ คนอ่านละเป็นงง 5555

เรื่องนี้มันก็แปลกนะ คนแต่งน่าจะ มีเป็นร้อยเลยละ หักมุม แปลกๆ อยู่เรื่อย ตายแล้วปลุกขึ้นมา ได้บ้าง ไม่ได้ บ้าง แต่ชุบมาแล้วร่างกาย 100 % ทั้งๆที่ถูกถอดตาออกไปแล้ว

หลุดออกจากวิชา เอโดะ เท็นเซ แล้วกลายเป็นคนปกติเลยเหรอ

มีดวงตา + เซลล์ ของใครแล้วใช้วิชา ของคนนั้นได้หมดเลยเหรอ ขัดแย้งกับตอนแรกๆ สุดๆ

การ์ตูนญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้ มันไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ ยิ่งอ่านยิ่งเสีย อรรถรส

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ศ. 05 ส.ค. 2011 เวลา 09:36:11 »
เป็นไงล่ะครับ ได้อ่านตอนที่ 545 กองพันทหารอมตะ  รึยังครับ

ตอนที่ 545 บอกอะไรได้หลายอย่างที่ทำให้หายสงสัยไปเลย

ข้อ 1 . ไอพวกที่บอกว่าอิทาจิเก่งที่สุดในเเสงอุษา ควรจะหุบปาก และเลิกแถได้แล้วครับ  ที่รู้ชัวว์จากตอน 545 คือ มาดาระเป็นอมตะนะครับ    ไม่ว่ายังไงอิทาจิก็คงสู้มาดาระไม่ได้

ข้อ 2. ไอพวกที่บอกว่า แท้จริงมาดาระก็คือ โอบิโตะ เพื่อนคาคาชิ พวกนี้ก็มั่วอีกราย  เพราะตอน 545 เฉลยให้รู้แล้วว่าชายสวมหน้ากากมันคือมาดาระตัวจริง แต่ที่อายุยืนมาถึงทุกวันนี้ เพราะปลูกถ่ายเซลล์ต้นไม้ของรุ่นที่ 1 เอาทำให้อายุยืน จนเป็นอมตะ

ใครไม่เชื่อผมไปอ่านตอน 545 กองพันทหารอมตะได้เลยครับ     *great* *great* *great*
ผมว่า มันไม่ได้เปนอมตะหรอกครับคับ แค่มันอาจจะมีวิชาไรสักอย่าง (ความลับของมัน)ทำให้ อยู่ได้จนทุกวันนี้ โดยแลกกับอารัยสักอย่าง เช่นพลังบางส่วนอาจหายไป  เพราะว่าถ้ามันอมตะจิง การตูนเรื่องนี้คงเป็นเรื่องแรกที่ฉากจบ ตัวร้ายเหยียบศพตัวเอก แหละคับ
หรือไม่โตะ มันก้ใช้ อมตะเหมือนกัน สู้กันไป ยืดๆ ยาวๆไม่จบใช่ไหมครับ เพราะฉนั้นผมว่ามันไม่ได้เปนอมตะหรอก

อมตะ ในที่นี้ มันหมายความถึงคนที่จะฆ่ามันยังหาไม่เจอ เพราะอิทาจิ ตาย เพนตาย  นารูโตะก็ยังไม่รู้ถึงฝีมือ เป็นการคุยกัน ของ2คน อีกอย่าง ถ้าอิทาจิไม่ร่วมอุดมการณ์ที่จะช่วยหมู่บ้านจนสละชีพเพื่อให้น้องตัวเองได้พัฒนาและปกป้องหมู่บ้าน มาดาระก็ไม่ใช่ว่าจะชนะเพราะเนตของอิทาจิเป็นเนตรวงแหวนที่สุดยอด ทั้งพลังและความสามารถ  และอีกอย่างเนตรของแต่ละคน มีความสามารถแตกต่างกันด้วย เช่นของซิซุยก็ถือเป็นเนตรที่มีพลังในการลวงตาสูงสุด แบบนี้ การที่จะประเมินแบบนั้นมันก็พูดไม่ได้หรอกครับ ไม่มีใครรู้ เพราะไม่เคยที่จะเห็นมันมาสู้กัน  ไม่แน่ตอนถัดๆไปอาจได้เห็นอิทาจิสู้กับมาดาระก็ได้ น่าจะสนุก แต่ตอนนี้ผมว่า อิทาจิต้องช่วยโตะกับบีจากเพนร่างสมบูรณ์ก่อนแล้วหละ

panndora

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ศ. 05 ส.ค. 2011 เวลา 12:17:11 »
มันจะเก่งไม่เก่งก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ของตัวละครแหละว่าจะจับไต๋หรือดักทางวิชาอีกฝ่ายวิชาได้อ๊ะป่าว *้ั์shock2*
แต่ประเด็นคือคนตั้งกระทู้เขาถามว่า ใครเก่งสุดในแสงอุษา?? *้ั์smoking*
พวกที่บอกว่ารุ่นที่ 4 เก่งสุดเพราะว่าเคยต่อยเพนได้ นี่มันตอบคนละประเด็นกับคำถามไปแว๊ว *disappoint*

nuaiswat

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: อา. 07 ส.ค. 2011 เวลา 13:01:43 »
มาผิดเรื่องอีก  คนที่รุ่นที่ 4 ต่อยน่ะมัน มาดาระตะหากครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 07 ส.ค. 2011 เวลา 13:12:00 โดย nuaiswat »

panndora

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: อา. 07 ส.ค. 2011 เวลา 18:12:20 »
มาผิดเรื่องอีก  คนที่รุ่นที่ 4 ต่อยน่ะมัน มาดาระตะหากครับท่าน

แหะๆ พิมผิดจ๊ะขอบคุณที่บอก  *love* *love* *love*

mikey0431

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 15:34:39 »
ผมว่า อิทาจิเก่งที่สุดน่ะคับ ถ้าตอน เพน มาบุก โคโนฮะ ถ้า อิทาจิ อยู่ คงจะขัดขวางเพน ไหน อิทาจิจามี วาชา กระจกเงาหมื่นบุพผา และไหนจะมี เทวีสุริยาอีก ไฟที่ไม่มีวันดับ

Sharon

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 17:35:53 »
เอ่อ...คือ..
เพน ถ้าจะเอาจริงๆ
ใช้ ชิระเท็นเซย์ ทำให้ เทวีสุริยา ดับได้ เหมือนกัน นะ

copycatz

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 17:43:19 »
ปู่มาดาระสิครับ โกงสุดๆ ละ ใช้สูตรอมตะ ฆ่าไม่ตาย

aristoro

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 12:49:59 »
น่าจะเป็น มาดาระนะ มันปลอมตัวเป็นโทบิอ่า ทำเหมือนกากตอนแรก ดูเหมือนจะเป็นหัวหน้าด้วย เพราะมีตอน สั่งเพน และ ขู่เพน อยู่ด้วย
แต่ผมก็คิดว่าเพนเก่งสุดนะ ยังไงเนตรสังสาระก็เป็นต้นตระกูลของ อุจิวะ และ เซนจู ที่สำคัญตอนที่โดนมาดาระขู่ น่าของเพนก็ไม่ได้แสดงอาการกลัวแม้แต่น้อย ลองไปดูกันได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 12:54:13 โดย aristoro »

ploiiz19pz

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: จ. 15 ส.ค. 2011 เวลา 23:12:43 »
คิดว่ามาดาระนะเออ ก็พี่ท่านเป็นหังโจกเลยนี่นา *hoho*