หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ใครยังไม่โดนแบนหรือแบนตัวเองมั้ง  (อ่าน 90500 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: ตอนนี้ใครยังไม่โดนแบนหรือแบนตัวเองมั้ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 17:11:52 »
ชื่อ เหนือ ครับ (ที่จริงเป็นชื่อที่เพื่อนๆตั้งให้สมัยเรียน ปวส.จนถึง วศบ.โยธา เพราะไม่ชอบทำอะไรเหมือนชาวบ้านเค้า เพื่อนมันเลยเรียกไอ้เหนือ แต่เห็นว่ามันแนวดีก็เลยใช้มาตลอด ) *haha*

ตอนนี้เรียนจบทำงานแล้วเป็น วิศวกรโยธา อยู่ อิตาเลียนไทย ทำงานอยู่ต่างจังหวัด(แต่กำลังอยากย้ายไป ช.การช่าง หรือ เปลี่ยนสายงาน ไปต่างประเทศมั่ง เห็นพี่ที่ทำงานชวนๆอยู่ 555) รู้สึกจะอยู่ บ.เดียวกะเจ๊เจน แต่คนละสายหน่วยงาน ผมอยู่ในไทย พี่แกอยู่ทวายพม่า(สายงานต่างประเทศเยอะจัด ผมยังอยากไปเลย เงินมันดี *disappoint*) รู้สึกว่าจะเป็นสมุบัญชีมั้งผมเองก็ไม่เคยเห็นหน้า ที่ไม่โผล่มาให้เห็นสงสัยจะกลับมาพักลิฟที่ไทย

รักการ์ตูนเป็นชีวิตจิตใจ เด็กๆเคยขโมยเงินแม่เพื่อไปซื้อการ์ตูนมาอ่าน การ์ตูนเรื่องแรกที่ดูอานิเมะ และ สะสมตั้งแต่มันยังเป็นเล่มบางๆ เล่มละ 12 บาท คือ ดราก้อนบอล ปัจจุบันบ้านผมแทบจะเป็นร้านเช่า แต่หายก็ซะเยอะเพราะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ยืมไม่อ่านแล้วไม่ชอบคืน  *rip*

รักเป็นอันดับ 2 คือ การเล่นเกมส์ ไม่ว่าจะเป็น ออนไลน์(เกมส์แร๊คนาร็อคตั้งแต่สมัยยังไม่เก็บตัง คาบาลยุคแรกๆ พอทำงานก็เลยเลิกๆไป) ออฟไลน์ หรือ PC, X-box ,PS 1-3 ส่วนใหญ่จะเน้นไปทาง แอคชั่น หรือ ภาษา อย่าง คาบาล ไฟนอล เดวิลมีไคย์(พึ่งเล่นน๊อคภาค 4 ไปเมื่อคืน) ไบโอ(ยิงหัวแม่งเลย) คอออฟดิวตี้ DotA แล้วก็ วินนิ่ง บ้าง(แต่หาเวลาว่างเพื่อเล่นไม่ค่อยมีแล้ว) *dead*

กินเหล้าสูบบุหรี่ แต่ตอนนี้ไม่ดื่มเพราะเข้าพรรษาอยู่ แต่ถ้าเพื่อนไปเที่ยว ตูไปด้วย เดี๋ยวตูขับรถให้ หุๆ
 *hoho*

ที่ชอบเป็นอย่างสุดท้ายคือ การชมภาพยนต์ เน้นแต่แอคชั่น หรือ แอคชั่นไซไฟ หนังฮา หนังไตร์ภาคหรือหนังภาคต่อ ไม่ชอบหนังดราม่าดูแล้วเครียด ส่วนใหญ่จะดูแต่หนังหรั่ง เพราะมันยิงกันหูดับตับไหม้ดิ หนังไทยก็อยู่แต่ถ้าแอคชั่นมันทำไม่ค่อยเนียล เฟลเยอะเกิน(มีเรื่องเดียวที่ดูแล้วมัน คือ สมเด็จพระนเรควร) เลยเน้นแต่หนังฮากะหนังผี

ส่วนนิสัยก็คิดเอากันครับ ตามสไตล์ที่โพสในบอร์ดล่ะครับ *dontknow*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

คุณ เหนือ จิกกะมารู  *attack*

เล่น DOTA ด้วยเหรอครับ

ผม โอม ครับ
เรียน ราชภัฏ มนุษย์อิ้ง ปี3 ครับ
งานอดิเรก DOTA tournament Referee room ครับ ห้องนี้ไม่มีกากเกรียน โหมด apoi เจอแต่โหดๆ ไม่เชื่อเช็ก statsdota ผมก็ได้นะครับ

I'm great too see you  *great*

@Num นารุโตะ

*้ั์post*แหม๋ๆแอบเนียนนะนาย อยากให้สาวๆมาลงทะเบียนหละสิท่า   *haha*

ปล.ส่วน comment เครียดก็อย่าไปสนใจเลยนะครับ ถือซะว่า ขี้เห็ดเป็ดไก่  *dontknow*  *haha*

คงไม่หรอกค่าปปปปป เพราะถึงกระทู้นี้ไป 2หน้าถือว่ามากแล้ว ก้เขียนไปตั้งแต่ทีแรกแล้ว ส่วนเรื่องสาวๆผมไม่สนหรอกค่าปปปปป ผมรัก ฮินาตะคนเดียว *haha* *haha*
ผมมันเป็นคนมาตฐานเดียวสะด้วย ไม่เหมือนใครบ้างคนเนอะ ท่านโอม *haha* *haha*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตอนนี้ใครยังไม่โดนแบนหรือแบนตัวเองมั้ง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 17:19:06 »
แบนตัวเองแบนทำซากไร คนตั้งกระทู้เอ๊ยัง  *dontknow*
...............

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 17:23:19 »
แบนตัวเองแบนทำซากไร คนตั้งกระทู้เอ๊ยัง  *dontknow*
เท่ห์กว่าเว็บมาสเตอร์แบนอีกนะ ไม่ลองดูล่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 18:48:40 »
ป๋มม ยัีงงง  *haha*  *haha*
็HeyYoo

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 18:57:16 »
มิ้น ค่า ม.5
เกมที่เล่น
talesrunner eden dragonnest จริงๆมีมีอีกเยอะ ขี้เกียจพิมพ์ *haha* *haha*

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 20:28:19 »
เกมที่เล่น
talesrunner eden dragonnest จริงๆมีมีอีกเยอะ ขี้เกียจพิมพ์ *haha* *haha*
ว้าวววววววววววววววววว เทลรันเนอร์ผมก้เล่นน่าๆๆ แต่เลิก หละ ไม่ไหว กินตังกันเกินไป

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 20:38:49 »
เกมที่เล่น

Eden นี่มันเกมส์โป้ไม่ใช่หรอ หรือคนล่ะอัน  *้ัdoubt*???

เอ้!! รึเราจำผิด *disappoint*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

Num

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 21:00:15 »
เกมที่เล่น

Eden นี่มันเกมส์โป้ไม่ใช่หรอ หรือคนล่ะอัน  *้ัdoubt*???

ไม่ได้ๆเลย ท่าน เหนือ อะไรๆ ก้ออก โป๊ๆๆ สมกับ ชื่อ เหนือจิงๆ

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 21:05:39 »
ผมชื่อ บิ๊กครับ งานหลักกรีดยาง งานอดิเรก ทำสวน เลี้ยงนก เล่นเกมเคาเตอร์ออนไลน์ เยอะนึกจะทำไรก็ทำ 555 *dead*
ข้าคือหนวดขาว

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 21:15:32 »
ชื่อ เหนือ ครับ (ที่จริงเป็นชื่อที่เพื่อนๆตั้งให้สมัยเรียน ปวส.จนถึง วศบ.โยธา เพราะไม่ชอบทำอะไรเหมือนชาวบ้านเค้า เพื่อนมันเลยเรียกไอ้เหนือ แต่เห็นว่ามันแนวดีก็เลยใช้มาตลอด ) *haha*

ตอนนี้เรียนจบทำงานแล้วเป็น วิศวกรโยธา อยู่ อิตาเลียนไทย ทำงานอยู่ต่างจังหวัด(แต่กำลังอยากย้ายไป ช.การช่าง หรือ เปลี่ยนสายงาน ไปต่างประเทศมั่ง เห็นพี่ที่ทำงานชวนๆอยู่ 555) รู้สึกจะอยู่ บ.เดียวกะเจ๊เจน แต่คนละสายหน่วยงาน ผมอยู่ในไทย พี่แกอยู่ทวายพม่า(สายงานต่างประเทศเยอะจัด ผมยังอยากไปเลย เงินมันดี *disappoint*) รู้สึกว่าจะเป็นสมุบัญชีมั้งผมเองก็ไม่เคยเห็นหน้า ที่ไม่โผล่มาให้เห็นสงสัยจะกลับมาพักลิฟที่ไทย

รักการ์ตูนเป็นชีวิตจิตใจ เด็กๆเคยขโมยเงินแม่เพื่อไปซื้อการ์ตูนมาอ่าน การ์ตูนเรื่องแรกที่ดูอานิเมะ และ สะสมตั้งแต่มันยังเป็นเล่มบางๆ เล่มละ 12 บาท คือ ดราก้อนบอล ปัจจุบันบ้านผมแทบจะเป็นร้านเช่า แต่หายก็ซะเยอะเพราะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ยืมไม่อ่านแล้วไม่ชอบคืน  *rip*

รักเป็นอันดับ 2 คือ การเล่นเกมส์ ไม่ว่าจะเป็น ออนไลน์(เกมส์แร๊คนาร็อคตั้งแต่สมัยยังไม่เก็บตัง คาบาลยุคแรกๆ พอทำงานก็เลยเลิกๆไป) ออฟไลน์ หรือ PC, X-box ,PS 1-3 ส่วนใหญ่จะเน้นไปทาง แอคชั่น หรือ ภาษา อย่าง คาบาล ไฟนอล เดวิลมีไคย์(พึ่งเล่นน๊อคภาค 4 ไปเมื่อคืน) ไบโอ(ยิงหัวแม่งเลย) คอออฟดิวตี้ DotA แล้วก็ วินนิ่ง บ้าง(แต่หาเวลาว่างเพื่อเล่นไม่ค่อยมีแล้ว) *dead*

กินเหล้าสูบบุหรี่ แต่ตอนนี้ไม่ดื่มเพราะเข้าพรรษาอยู่ แต่ถ้าเพื่อนไปเที่ยว ตูไปด้วย เดี๋ยวตูขับรถให้ หุๆ
 *hoho*

ที่ชอบเป็นอย่างสุดท้ายคือ การชมภาพยนต์ เน้นแต่แอคชั่น หรือ แอคชั่นไซไฟ หนังฮา หนังไตร์ภาคหรือหนังภาคต่อ ไม่ชอบหนังดราม่าดูแล้วเครียด ส่วนใหญ่จะดูแต่หนังหรั่ง เพราะมันยิงกันหูดับตับไหม้ดิ หนังไทยก็อยู่แต่ถ้าแอคชั่นมันทำไม่ค่อยเนียล เฟลเยอะเกิน(มีเรื่องเดียวที่ดูแล้วมัน คือ สมเด็จพระนเรควร) เลยเน้นแต่หนังฮากะหนังผี

ส่วนนิสัยก็คิดเอากันครับ ตามสไตล์ที่โพสในบอร์ดล่ะครับ *dontknow*

คุณ เหนือ จิกกะมารู  *attack*

เล่น DOTA ด้วยเหรอครับ

ผม โอม ครับ
เรียน ราชภัฏ มนุษย์อิ้ง ปี3 ครับ
งานอดิเรก DOTA tournament Referee room ครับ ห้องนี้ไม่มีกากเกรียน โหมด apoi เจอแต่โหดๆ ไม่เชื่อเช็ก statsdota ผมก็ได้นะครับ

I'm great too see you  *great*

@Num นารุโตะ

*้ั์post*แหม๋ๆแอบเนียนนะนาย อยากให้สาวๆมาลงทะเบียนหละสิท่า   *haha*

ปล.ส่วน comment เครียดก็อย่าไปสนใจเลยนะครับ ถือซะว่า ขี้เห็ดเป็ดไก่  *dontknow*  *haha*

โอม ผมไม่ค่อยได้เล่น DotA ออนไลน์ เท่าไร(เลิกตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว) เดียวนี้ถ้าเล่น ก็แรนเล่นๆกะคนที่ไซท์งาน(พวกลูกน้อง ไม่ก็พวกนายช่างเหมือนๆผม)

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

There is no Fate but what we make.

ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 21:18:38 »
เกมที่เล่น

ไม่ได้ๆเลย ท่าน เหนือ อะไรๆ ก้ออก โป๊ๆๆ สมกับ ชื่อ เหนือจิงๆ
ก็มันอยู่ในสายเลือด ปัดทิ้งไม่ได้ซักที

เห้อ!! น่ารำคาญซะจริง *้ั์smoking*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 21:23:31 »
เกมที่เล่น

คนละเกม ที่เราเล่นมันedenเครือวินเนอร์ *shock*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 22:48:26 »
อูมามิ เซนจู๋ นี่ใครอะครับ มันกวนปราสาทดีแท้ *haha* *haha* *haha*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 22:53:15 »
อูมามิ เซนจู๋ นี่ใครอะครับ มันกวนปราสาทดีแท้ *haha* *haha* *haha*
ไอป็อบ แปลงร่าง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

El Ruffy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 00:12:23 »
ชื่อKiraKylinTy[Boom]
ชอบเล่นบอร์ดทางเน็ตและเกมonlineประเภทที่ไม่ต้องเติมเงินก็เมพได้เช่นLOLเป้นต้น แต่ผมสนับสนุนด้านskin นะเพื่อความฮึกเหิม
อ่าน naruto ก่อนทุกเรื่องเสมอครับ
ส่วนใหญ่ว่างๆไม่ค่อยได้เล่นอะไรนอกจากMonster hunter 3 สาเหตุมาจากคอมสเปค ต่ำเกินเล่นเกมคร๊าบบ *glad*
ผมเป็นคน เอ๋อๆ<<ใจรักเลยตัวของตัวเอง ไม่ค่อยอยากรู้เรื่องความรุนแรงนะคร๊าบแต่รถจะชนนี้หายเอ๋อทันที *้ั์shock2* *้ั์respect*
*number1* *number1* *number1*ชอบจังเกมonlineประเภทที่ไม่ต้องเติมเงิน เพิ่มเติมนะครับ ออนแบบเติมเงินก็เล่นได้ไม่เติมก็เล่นได้ด้วยใหม ผมเล่นอยู่ เพราะไม่อยากติดเกมส์เหมือนเดิมอีกนะครับ จะให้เลิกเลยก็ไม่ได้ ก็คนมันชอบนิครับ