หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ริน ตาย !!!  (อ่าน 18303 ครั้ง)

sleyer

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่อง ริน ตาย !!!
« เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 12:26:02 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับที่เคยคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน

แต่ตอนนี้เรื่องราวกำลังปูไปในทางว่าเป็น โอบิโตะ แล้วก็กำลังจะอธิบายเรื่องราวต่างๆ

ทุกท่านก็ไม่เห็นจะต้องทะเลาะกันเลยนิครับ การ์ตูนมันก็ยังไม่จบ คนเขียนเค้าคงปูเรื่องอธิบายไว้แล้วล่ะครับ ทำใจยอมรับแบบผมดีกว่า

ยิ่งเราคาดหวังให้เป็นอย่างที่เราคิดมากๆแล้วมันไม่เป็นไปตามนั้น ก็อย่ามาทะเลาะกันเลยครับ เป็นธรรมดาสังคมครับ

สุดท้าย เรื่องรินตาย ที่บางคนยังแขวะยังว่า เหตุผลแค่นี้ต้องก่อสงคราม ไม่สมเหตุสมผล ยังเด็กน้อยครับ

คุณรู้มั้ยว่าอิทธิพลของความรักมันเปลี่ยนแปลงโลกมาเยอะมากแล้วครับ ทั้งในประวัติศาสตร์โบราณ เช่น โรมัน อียิป ก็เคยรบกันเพราะเรื่องผู้หญิง ครับ

หรือจะเอาของ จีน รู้จัก นางล่มเมือง มั้ยครับ ไปหาอ่านดูนะครับ

หรือจะวรรณกรรมของไทย ขุนช้างขุนแผน ไม่ใช่เพราะผู้หญิงเหรอครับ ฆ่ากันแทบตาย

รามเกียรติ์ ก็เพราะผู้หญิง นางสีดา ทำให้ทศกัณน์รบกันกับพระรามจบแทบหมดวงศ์ตระกูลยักษ์!!!

ที่เขียนมาซะยาวก็แค่อยากให้เลิกทะเลาะกันซะที ยังไงมันก็คือเรื่องที่แต่งขึ้น และยังไม่จบก็อยู่ที่ผู้แต่งเค้าจะเขียนให้เราอ่านเราชมอย่างไรสุดแล้วแต่...

มาถกกันอย่างมีเหตุผล ช่วยกันวิเคราะห์สนุกๆกันดีกว่าครับ  ขอบคุณครับ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: เรื่อง ริน ตาย !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 18:58:01 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับที่เคยคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน

แต่ตอนนี้เรื่องราวกำลังปูไปในทางว่าเป็น โอบิโตะ แล้วก็กำลังจะอธิบายเรื่องราวต่างๆ

ทุกท่านก็ไม่เห็นจะต้องทะเลาะกันเลยนิครับ การ์ตูนมันก็ยังไม่จบ คนเขียนเค้าคงปูเรื่องอธิบายไว้แล้วล่ะครับ ทำใจยอมรับแบบผมดีกว่า

ยิ่งเราคาดหวังให้เป็นอย่างที่เราคิดมากๆแล้วมันไม่เป็นไปตามนั้น ก็อย่ามาทะเลาะกันเลยครับ เป็นธรรมดาสังคมครับ

สุดท้าย เรื่องรินตาย ที่บางคนยังแขวะยังว่า เหตุผลแค่นี้ต้องก่อสงคราม ไม่สมเหตุสมผล ยังเด็กน้อยครับ

คุณรู้มั้ยว่าอิทธิพลของความรักมันเปลี่ยนแปลงโลกมาเยอะมากแล้วครับ ทั้งในประวัติศาสตร์โบราณ เช่น โรมัน อียิป ก็เคยรบกันเพราะเรื่องผู้หญิง ครับ

หรือจะเอาของ จีน รู้จัก นางล่มเมือง มั้ยครับ ไปหาอ่านดูนะครับ

หรือจะวรรณกรรมของไทย ขุนช้างขุนแผน ไม่ใช่เพราะผู้หญิงเหรอครับ ฆ่ากันแทบตาย

รามเกียรติ์ ก็เพราะผู้หญิง นางสีดา ทำให้ทศกัณน์รบกันกับพระรามจบแทบหมดวงศ์ตระกูลยักษ์!!!

ที่เขียนมาซะยาวก็แค่อยากให้เลิกทะเลาะกันซะที ยังไงมันก็คือเรื่องที่แต่งขึ้น และยังไม่จบก็อยู่ที่ผู้แต่งเค้าจะเขียนให้เราอ่านเราชมอย่างไรสุดแล้วแต่...

มาถกกันอย่างมีเหตุผล ช่วยกันวิเคราะห์สนุกๆกันดีกว่าครับ  ขอบคุณครับ
เรื่อง ทะเลาะนั้นผมไม่ชอบอยู่แล้วหละครับ
แต่ที่ท่านเขียนมาว่า ยังไงมันก็คือเรื่องที่แต่งขึ้น ใช่ครับมันเป็นเรื่องที่แต่งขึ้น แต่มันจะสนุกไหมถ้าเราไม่เข้าไปในใจความของเรื่อง ผมคนนึงหละที่เศร้าที่ตื่นเต้น ไปกับการ์ตูน เพราะมีหลายๆฉากที่ทำให้น้ำตาไหล ทั้งๆที่รู้ว่ามันแต่งขึ้นมา

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:00:59 »
เดาไม่ถูกหรอกครับ ว่า ริน ตายยังไง เมื่อไร ที่ไหน และเป็นความผิดคาคาชิได้ไง

ก็เพราะเรื่องมันไม่มีเหตุผลมาก่อนนี่ครับเหมือนตอน เก้าหางบุกโคโนฮะ มีมาแต่ภาคแรก แล้วภาคสองมาเฉลย
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:09:44 »
เรื่องเพิ่งเคยกล่าวถึง ต้องรอคำตอบออีกต่อไป
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:16:32 »
เห็นด้วยกับ จขกท  ที่ว่า มาถกกันอย่างมีเหตุผล ช่วยกันวิเคราะห์สนุกๆกันดีกว่าครับ

จะเุถียงกันก็เอาเนื้่อเรื่องในการตูน มาเุีถียงกันดีกว่า การตูนยังไม่จบอย่าพึ่งรีบสรุป  *hoho*

ผมมาดูบรอด เพราะก็อยากรู้ข้อมูลเกียวกับนารูโตะนี้แหละ   *great*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:19:49 »
จริงๆนะ ไม่ควรทะเลาะกันเลย ส่วนตัวผมชอบสันติที่สุด ขำๆยิ่งชอบเลย ช่วงนี้มุข.ฮาออกมาบ่อยมากในบอร์ด สงบขึ้นเยอะเลย แต่ก็เห็นการกระทบกระทั้งกันบ้างหละนะ *disappoint*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:22:08 »
ไม่มีใครเครียดอะไรอยู่แล้วหล่ะมั้ง ..
ดูสนุกๆไปงั้นแหละ
บางฉากก็อาจมีน้ำตาไหลบ้าง ถึงแม้จะไม่ใช่คนจริงๆเล่นก็เถอะนะ :D
ทุกข์สุขมากับการ์ตูนเีรืองนี้มามาก 5555

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 20:15:53 »
ผม ก้อ ไม่ซีเรียส นะ เพราะ รอ แค่ โตะ vs เกะ เท่านั้น  *haha*
็HeyYoo

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 20:24:12 »
แต่อย่างที่จขกท. ยกตัวอย่างเดียวความรักนะเพราะว่า อย่างสามก๊ก ลิโป้ ฆ่า ตั้งโต๊ะเพื่อเตียวเสี้ยนคนเดียวอะฆ่าพ่อบุญธรรมตัวเองทิ้ง เลยนะ
ของโอบิโตะอาจจะรักจริงจึงทำก็ได้นะ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

sleyer

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:03:22 »

คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:06:41 »

คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า รินมันรักโอบิโตะ ก็ว่าไปอย่างอ่ะดิ
แต่นี่มันไม่สนใจด้วยซ้ำอ่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:17:02 »
อุปมาได้คมมากครับ จขกท.

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:33:20 »
 นารูโตะ ยังห่างไกลจาก วรรณกรรมระดับประเทศพวกนั้นเค้ามีโครงเรื่องมาก่อน
อย่างขุนช้างขุนแผน นี่เพราะอะไรใครๆก็รู้ มีเรื่องมาแต่ต้น
แต่นี่โดนหินทับตาย แล้วกลับมาอีกครั้งนึงเป็นตัวโกงซะงั้น
เพราะผู้หญิงไม่รัก แล้วผู้หญิงคนนั้นดันมาตายอีก แถมไปโทษเพื่อนรักหน้าด้านๆว่าปกป้องผู้หญิงคนนั้นไม่ได้ แล้วทำไมคาคาชิปกป้องไม่ได้ ก็ไม่มีใครรู้
เนตรวงแวนที่ให้ก็เพราะเป็นของขวัญสำหรับคาคาชิ
ส่วนเรื่องให้ดูแลรินก็อีกเรื่องนึง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:39:52 »
ดีนะที่รินตาย ถ้าไม่ตายได้ดราม่ากว่า นี้แน่ เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด ไม่ก็ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ *haha*

เห้อ!! หน้ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

ngee

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:58:24 »
โอบิโตะบอกว่า " เพราะแกปล่อยให้ ริน  ตาย "

ถามว่า โอบิโตะรู้ได้ยังไง ว่า ริน ตาย และเพราะ คาคาชิ

ถามว่า เห็นด้วยตา หรือว่าใครเล่าให้ฟัง

ถามว่า ถ้าเห็นด้วยตาแล้ว แกก็อยู่ตรงนั้น แกยังปล่อยให้ รินตายเลย

ถามว่า มีคนเล่าให้โอบิโตะฟัง แล้วถามว่าไอ้คนๆนั้นมันทำไมไม่ช่วยละ เพราะเป็นพวกเดียวกับโอบิโตะนี่นา

ถามว่า ที่รินตาย  มาดาระจะมีส่วนมั้ย เพราะไอ้นี่เขี้ยว จะตาย อาจเป็นมันก็ไ้ด้ ที่จงใจปลูกฝังแค้นนี้เพื่อปลุกโทบิขึ้นมาแบบนี้

คงต้อง รอเฉลยต่อไป เพราะ มืดมน เหลือเกินกับคำตอบ